nd kusikia idhaa y kiswahili ya sbs ukiwa na migodi ya migerano katika studio zetu za sbs na mtandaoni ananmbao nissckwa jiswahili kwasaa moja kwa moja katika makala matumaandalia yanayohusian na swala zima la usalama ndani ya maji ni kipi ambacho naii ni kipi unachostahili epuka kuakisha kwamba uzoefu wako kwa katika maji ni wa kufurahia pamoja ni ule ambao hawatakuacha na matatizo mengi tukianzia katika swalazima hilo ni tunapoingia katika majira ya joto shirika la royal life Saving australia limezindua kampeni mpya ya kukabiliana na ongezeko kubwa kwa idadi ya visa vya vifo vinavyosababishwa na kuzama ndani ya maji nchini australia ripoti mpya kutoka shirika hilo ilipata ongezeko kubwa katika muda wa miaka ish0 vya kuzama majini katika muda wa mwaka 1hadi wanaume walihusika zaidi katika takwimu za vifo hivyo vilabu vya jamii vya kuokoa maisha navyo vimekuwa vikifanya juhudi za kulenga jamii mpya za uhamiaji wa australia kwa kutoa rasilimali katika lugha zao pamoja na kuandaa miradi inayoambatana na tamaduni zao kutoa elimu kuhusu usalama ndani ya maji shirika la royal life Saving australia linajiandaa kwa msimu wa majira ya joto kupitia kampeni mpya ya usalama wa maji kwa matumaini ya kupunguza takwimu za juu katika miaka ishirini ya visa vya vifo vya wanaozama ndani ya maji ambavyo vimewekwa katika ripoti yao mpya ripoti ya taifa ya visa vya kuzama na shirika ya shirika la royal Life Saving ya mwak221 hadi w22 iliripoti kuwa watu 339 walizama na kufa majini kote nchini australia idadi hiyo inawakilisha ongezeko la asilimia 15 kutoka mwaka jana ni ongezeko ya asilimia 4 ya wastan ya royal miaka kmi mashirika yasnaact yalitangaza jani jumata8novemb miradi yao ya usalama wa majira ya joto ambayo itajaribu kubadili mwenendo huo ripoti ya kitaifa ya visa vya kuzama majini ilionyesha kuwa visa vya vifo vya kuzama majini miongoni mwa watoto vilipungua kwa asilimia ila wanaume wenye miaka kati ya hathitatu hadi 4 walikuwa na viwango vya juu vya visa vya kufa ndani ya maji Craig roberts ni meneja mkuu wa elimu na kuzuia kuzama alizungumza jana kuhusu wasiwasi huo akisema kwambaanasema wanaume ni asilimi a 820 ya vifo vyote vya kuzama maji watu wengi pengine wanadhani ni watoto wadogo ambao kupata matatizo ndani ya maji zaidi na ni sehemu muhimu ya takwimu zetu za kuzama ila kampeni hii na kile ambacho shirika la royal life Saving, inaomba jamii zitambue ni kwa wanaume wanaoogelea wanaoshiriki katika mazoezi na kutumia boti ni muhimu wafanye hivyo katika hali salama matokio hivi karibuni ya mafuriko katika maeneo ya mashariki australia, ya australia yamechangia pia kwa jimbo la New south Wales kurekodi idadi kubwa zaidi ya vifo takwimu zikionyesha ongezeko ya asilimia 34 kwa wanaozama majini kulinganishwa na wastani ya miaka kumi mshigto ni mwanariadha mstaafu yeye pia ni balozi wa kampeni ya usalama wa majira ya joto mwaka 22 ya shirika la royal life saving New south Wales. hakusita kuwakumbusha waustralia wa wawe waangalifu wanapoingia katika sehemu zenye maji kwa sababu hali mbaya ya hewa inaweza kuwa iliunda hatari za ziada na? This summer, it's, it's all about um, reminding uh, anasema msimu huo wa majira ya joto unahusu kujikumbusha kuhusu mabadiliko ya mazingira bila shaka maeneo ya kanda haswa yameathirika kwa maji ya mafuriko na sehemu ambayo ulikuwa unakifahamu yinaweza kuwa imebadilika maeneo ya kuingilia yanaweza kuwa imebadilika pia na kunaweza kuwa taka chini ya maji maji yenyewe yanaweza kuwa bado yanasafiri kwa kasi kuliko kabla alisistiza uh, bwana shavington bwana shaingto amesistiza pia kuwa waaustralia hawastahili ogopa kuingia ndani ya maji kwa sababu ya wasiwasi wasi huu wa usalama ila tunastahili hakikisha tunajitolea ama tunajielewa pamoja na walio katika hali mbaya karibu yetu kusaidia kuhakikisha usalama wa jamii bwanashainton na maelezo zaidi The anasema ujumbe muhimu ni kuwa tayari kufurahia wakati wa majira ya joto iwapo ni kujifunza kuogelea kuanzia mwanzo au kama ni kupata mafunzo ya kujikumbusha ni, ni kutochanganya pombe na maji ni kama ni tatizo pana kama utafurahia boti hakikisha una jeketi la kukwa maisha kuna masuala mengi muhimu ila la muhimu zaidi ni tunaaj tunahitaji jali maslahi ya kila mmoja wetu na kufurahia tunachofanya kutoka shirika la laamesisitiza kwa umuhimu wa kushughulikia ongezeko la vifo ndani ya maji miongoni mwa waustralia wa wenye mazingira ya uhamiaji ambao huenda walikosa miradi maalum pamoja na rasilimali za elimu katika lugha zao hadi sasa huyapa na maelezo zaidi anasema um, uh, uh, kama kuna jamii za uhamiaji ambazo hazijapata fursa ya kujifunza kuogelea kwa haujachelewa kwanza tuna miradi kadhaa ndani ya jamii ya kituo cha kuogelea katika eneo unakoishi kinaweza kupa mwongozo kwa hatua unazohitaji pamoja na mafunzo ya kuingia ndani ya maji na kujifunza ujuzi muhimu wa kufurahia na kupona ndani ya maji mjini melbo klabu ya ina in hafla ya kuwakaribisha watu wenye lugha na tamaduni tofauti jumamosi tarehe tt disemba mwaka 222 mradi wa mwaka huu umeandaliwa kwa ushirikiano wa shirika la wanawake la afghani women's association na mradi huo utatoa mafunzo ya usalama wa maji kwa takriban wanawake na watoto wa kiafgani kujifunza ujuzi muhimu wa kuishi tim kuishitamsart ni msemaji wa klabu hiyo alizungumza kuhusu athari ambazo mradi huo unasababisha kwa washirika wake wa zamani akisema kwamba anasema wana shukrani sana kwa watu wanaochukua muda wao kuwa nao na kuwafunza usalama wa maji na kupata burudani kupitia shughuli kwenye nchi kavu kuna shukrani tele inayooneshwa na hiyo yote huifanya iwe siku nzuri kwa kila mtu kushiriki katika klabu ya Brighton life Saving, alisema bwnastart na wakati inazingitiwa kama tukio dogo klabu hiyo inatumai kuwa faida kutoka elimu hiyo inaweza kuwa mwangwi ndani ya jamii bwana bwanatt anasema kama ujumbe wa maneno unaweza sababisha ongezeko la washirika katika jamii haswa jamii hizo itakuwa ni jambo zuri kusaidia kupunguza uzalishaji usio uwakilishaji usio wa kawaida na idadi ya watu wanaozama katika maji ndniya jamii mpya za uhamiaji kwa vifaa katika lugha yako kuhusu salama wa maji na mwongozo wa jinsi ya kuogelea unaweza enda mtandaoni kwenye tovuti yagau kupata wasa rasilimali mpya kutoka shirika la latea tovuti yao niu ambapo utnawezapata rasilimali mpya kutoka shirika la roya life saing australia om kwamba makala amekopa uwelewa kwa jinsi unaea ukafanya pamoja na mbinu na sehemu ambakopata msaada wa kuweza kupata, kupata vifaa na rasilimali za kugilia tofuto kiwa tena niwni prentionrau uweze kuwewa wasilianao ili awezkuomee mengi kamtofuyetu mbaoni sbsau mkwa juu swahili mkalalndelea na wandishi wetu samdova na god migerano hii ni idhaa kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook