unasikiliza idhaa ya, ya Mkwaju, idha kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia scu swahili karibu tena katika makala idha ya kiswahili ya sbs ukiwa na migode migheran wakitumia moja kwa moja katika dimba la michezo ambako kombe la dunia limeanzaam lilianza rasmi, rasmi jumatatu alfajiri ukipenda ambapo wenyeji waliokaribisha euador kutoka kusini marekana mamarekani ya kusini na wenyeji wakakosewa heshima na wageni katika mechi hzo taweza kuzungumza na kuchambua kidogo kilichojiri katika mechi hiyo pamoja na mechi zingine ambazo zimeshuhudiwa mapema hii leo ambako afrika iliwakilishwa na senegal ambao walipambana na waholanzi wakati marekani na, na waliingia dimbani katika mechi ambayo liisha muda mfupi uliopita na uingereza wakakutana na vijana kutoka iran moja a wchambuzi wetu ya michezo bwana or amejunga nasi kwa sasa jambo na kombe la dunia kwa upande la imeanza vizuri imeenda nikitarajia tunajua venye ndio ndio, ndio walimeanzajema duimeanza vizurimendnutarajituajuuejpangando wa ndonvijana walikuwa wamejiandaa kwa zaidi ya miaka mitatu amatamine wakifanya mazoezi hata kwa, kuna wakati ligi ikasimamishwa ili vijana wapate mazoezi zaidi nikusema walipoteza muda kusimamisha ligi na kufanya mazoezi yote kisha kuambulia kichapo cha magoli mawili mawilitungi nawezasema kuwa kama mchezaji ama kama mwanaspoti tunajua kuna kushinda kuna kushindwa um, na hiyo imaanishi katar tu wamezikwa tu kwa, kwa kaburi ya sahau wanaweza wako na chance bado um, chance ama nafasi new wanaweza kuwa naye wanawezashinda gemmbili zimebaki na bado wataf ama wachapeka nawshinde game yingine ya pili na wata bado nimekuwa nikisikia watu wakisema katar oh, walisahau kufanya mazoezi wakatengeneza stadium sijui kama ni ukweli ama n ni u... lakini <laughs> um, nikiona vile ikuado, walikuwa venye nilitazama mpira huo ido walikuwa sawa walikuwa ku, kuanzia viungo vyao vyote kuanzia wa ni watu wa walikuwa na uzoefu wa hali ya juu wa mpira so, walicheza mpira ilikua mestamenda shulempirlguzahgomazna shu, pia nikijaribu kuangalia katar walikuwa na mashabiki hapa napale, na hapanapale napia kwanza kuna mingi sana na kenye watu walikuwa wametarajia kando na matokeo mabaya ya qatar kombe la dunia ya kuchezwa uharabuni kwa mara ya kwanza katika historia yake inaleta picha aina gani inamaanisha kuwa spoti ama soka ni ni mchezo yenye inahusisha kila mtu na aichagui wewe ni mwharabu wewe ni mswahili wwewe ni, ni kabila yeyote hiyo ndio uzuri wa mchezo ama spoti spoti inakutanisha wote aichagui ni wapi ama ni wapi so um, tuko na tarajia tutaecheza mchezo um, itaichezwa katar uh, kwa ajili ya hali ya hanga hewa na vitu kama hizo so ukijaribu kuangalia uh, ni vizuri ni Missouri at vizuriatas walipewa hiyo chance na fifa waliweza pia kuweka um, fedha kwa ajili ya uh, kutengeneza stadium kuweka failit zenye zimesimama ili kuweza kusaidia wachezaji vizuri na tukisalia katika lokundi a ambako kama tulivyosema kabla katika utangulizi katar wenyeji walikula magoli mawili mtungi wakati uholanzi wakawakaribisha senegal nimbani vilevile na wakawapa kitufe cha magoli mawili kwa sufuri kubanisha kwamba uholanzi na ecuador tayari wana alama tatu magoli mbili sawia wakati qatar na senegal wanaendelea kupambana na hali yao katika ile hali, hali, hali, hali kutojua itakuaje kama wataondoka ama watabaki pale pale ama mmoja atanyonga mwenzake ili washuke wote pamoja hilo ni kundi ha kundi b inaohusu uingereza iran marekani na l vijana wa uingereza waliamua kwamba hakuna msamaha hapa tunapiga mtu kama ngoma iran wakambulia kichapo cha magoli sita mbili maanisha kwamba wiki nzima kidogo ihusike katika ile hesabu ya magoli kwa upande wako kama shabiki sugu wa uingereza imekupa furaha kiasi gani kuona magoli hayo yakifungwa ama ulikuwa kidogo na huruma kwa upande wa iran ambao ni kama wataambia watu nini Uh, tukiweza kuangalia mchezo huo wa iran uh, na ing- uingereza uingereza waliweza kucheza mchezo mzuri uh, walikuwa wamejipanga vizuri ukijaribu kuangalia kuanzia sekhon zao zote kuanzia goal, midfield na striking ni wachezaji wenye wako na wakonauzoivu wa hali ya juu ukiweza kumpea na iran um, iran waliingia pale nadhani walikuwa wametetemeka pia na wakucheza alwaliona uh, ni vigogo tunacheza nao na ukiweza kmpea ia na ukikompea na a walikuwa ni watu wazoevu zaidi kwa mchezo na kila wakati tumekuwa tukawaona wakicheza kwa ligi kubwa ningekuwa vigumu sana o kuwazuiazzi mm. mabaotulku natarajinatarajia mabao zaidi ya hiyo nahani waliweza um, Inge, uingereza waliweza kuangalia jamaa na kuwambia ni sawa tu mupile sita ni sawa tutakutana zingine zinginen yeah. kumaanisha kwamba iran sasa wawekwe katika ile kundi la sahau kutoka katika ilo kundi lao ama bado kuna matumaini dhidi ya marekani na wl huu wanasema mpira ina dunda kupigwa game ya kwanza imanishi umetoka kabisa kabisa bado ukona chanzi ya pili na bado ukona chan ya tatu mpira wa kucheza na ma inakwanga ukishinda gm ya kwanza ama upige draw game ya kwanza ukona chanzi ya piliukishindwa uh, gem ya kwanza inafaa ujikaze kwa gm mbili zinakuja o utapata nafasihiyo kuohatuwezisemai so, tunaosahau kabisa bado pool ni open at the bado hiyo ni iko wasi na kila mtu anaweza anaweza ka kakualifi kwa hiyo pool bado watakuwa disadvantage kidogo kwa mabao yenye wamepigwa because kwa ajili huwa wanaangalia mabao yenye umefungwa na pia ikifika hapo kwa hiyo madiference ya kuangalia mabao yenye umefungwa nakye umefungwa but tukwa ukijaribu kuangalia iran ni watu wako sawa tuliweza kuona kuna wao mzuri sana pale uh, huyu mwenye anacheza fc porto sawa anachezaf sawa huyo ni mtu naona anawezaleta shida kabisa na na naye mzuri sana huyo ni mtu anawezaleta kabisa katika kundi cha ambalo litahusika hii leo kati ya mesi na vijana wa saudi arabia ambapo visu enda vikahusika katika mechi hiyo dhidi ya mesi mechi hiyo itaanza mida ya saa tatu usiku wa leokuanyesha baada ya moja hapo aamasa mawili watakuwa dimbani pale kujua kama messi atamaliza mpira wake wa soka kama mshini wakombela dunia ama itakuwa tu ile hadithi ambayo alijaribu lakini maji akawa mazito zaidi kisha katika kundi hilo lingine la kundi cha mehic na poland nao vilevile watapambana mida ya saa tis za usiku wa leo katika kundi ambalo tutamalizia mazungumzo haya ni kundi da ambapo linahusu denmark tunisia wakilishi wa afrika kisha kibarua kikubwa asema atumwi mtoto france dhidi ya australia itakuwa ni mida ya saa kumi na mbili alfajiri za kesho tuombe mungu ama tumechelewa kuomba nadhani tumeomba mungu na tukizaona geme ya france uh, wachezaji wenye wa uzoefu wawali wa juu wakina karim benzema wakina mbape wakina pogba wakina kante haa ni wachezaji wenye wako na uzoevu a hali ya juu ingekuwa tu shida tofau ingekuwa tu shida na kabisa kabisa na wangekuwa wako uwanja pale wakicheza na vijana wetu adhidi ya, ya wana vyuma vingine ambavyo vipo bado tunajua tunajua bt hauwezi um, kakompea hiyo experience ama uzoevu wenye wakina mbape wakina kante wakina pogba wale ni watu wanasumbua kabisa kusumbua na ukiona tu benzeba ameanza tu mpira unajua tu huyo lazima akona bao yake wi he9 b akona bao kadhaa kama si moja akona bao kadhaa so, tutume ubalozi wetu wa australia kule katar afanye mazungumzi na balozi wa ufaransa kuhusiana matokeo naona hapa tutaongea kitu na apa utaongea kaitwana tunawezapata kama tu enye iran ilifanywa jana tusipochungana tusipochunganapia uh, si, tukiweza angalia angaliaaia nivijana wako sawa uwezi kawalinganisha ao na nan ya, ya farana epia uwnasema mpira udunda uh, tarajia ikue hivyo lakini isikue hivyo unawezapata australia wameangukia bao ya mo- moja ya mwisho ama unapata hata un- kunafika pale kwa uwanja tunaanza mpira na un- unashangaa pia ukijaribu kuangalia venye tulikuwa nafikiria gemu ya jana ya netherlands olanzi na senegal watu wengi wakuwa nafikiria senegal wanawezacheza vile bt venye waliingia pale um, When, mimi kama mi mwenyewe mi mchezaji na mtu mwenye najua mpira vile si expect um, senegal waweze kukazia hivyo baadi wakati wa mwisho halanzi uh, wakapata huo ushindi hii inaweza happen kwa hii game ya france pia iwezi shangaza kabisa macho yamereshwa kwa vijana kama garan ambaye ni kijana mdogo mwenye mia 1n kutokai ambaye kwasasa amepitia mkasaini kuhamia timu ya vilevile vile kuna vijana kama Auremobil, thomas deng na hata ao ni vijana wenye asili ya afrika watakahusika kati ya hao ni nani ambayo natamia kuona katika mechi hiyo ama kama mwalimu ataweza kumwambia kwamba ingia pale jaribu lako anajua uh, l uh, nimeona venye anacheza mzuri huu uh, nkini mdogo sana naanajituma huyo tunaona akona pale mbele pia na kiang pak uh, akicheza akichea sydney ni mchezaji pia amesimama ameimarika zaidi uh, weka beti yangu kwa tusaidia saneusauona venye alicheza ule ligui wenyew walicheza barcelona hmm. aliweza kuleta shida leta tabu kabisa venye aliwekwa naaliwekwa dakika chache but alileta shida aliweza kuwakimbiza wale vigogo wa barcelona na ilikuwa vizuri tukimalizia hiki kitengo cha mazungumzo utabiri ni magoli ngapi kwa upande wa australia magoli ngapi kwa upande wa ufaransa uh, mimi mwenyewe binafsi mi ni uslia uh, naona ni itakuwa vigumu kwetu ukweli semwe naona tunaweza pata mabao nne hivi Aa, nne kwa mbili ama tatu bila tatu bila ama nne mbili amesema mchambuzi mwenyewe si kauli yangu hyo ni kauli yake pakiwa na matokeo tofauti basi lawama zitumwe kwake bwana jorji mimi sihusiki hapo na tukimalizia kitengo hikis kwamba anawezatazama mechi hizo zote ambazo tumetaja kwenye runinga ya sbs kwenye ya sbs pamoja na kusikiliza matangazo yake kwenye redio ya sbs vilevile vile na kenye tovuti zetu hata tovuti ya SBS utapata maelezo kamili na namna na kutazama mechi hizo zote ya nanamnauusaate unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata