unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili jambo po tulipo na karibu tena katika makala aidha ya kiswahili ya sbs ukona migode migerano tukuletea makalay kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anmbani sbsc u mkoaju swahili vilevile vile, wazapata makala haya kwenye ukuraswa facebookfacebookcom mkoaju sahlna kama ungependa kuasilanasi kwa barawpepe ananni swahiliproa atsbscomau kwa sasa tuzungumi swalazima la mafuriko na dhuruba je nini astali kujua kwa maana ya kujiandaa na kipi unasli kuchukua na ni wapi ambapo unaezapata msaada unapokabiliwa kwa dhoruba na mafuriko yapo mashirika mengi ambao anatoa msaada tumekuandalia makala haya maalum ambayo yatakupa taarifa pamoja na maelezo ambayo yatakufaa katika siku za osoni wapo unaishi katika maeneo ambako kunakumbwa na mafuriko ama itakua bahatimbaya kupatwa katika eneo ambako ina mafuriko ama hata katika mwongo uliopita australia imepitia baadhi matuki ya matukio mabaya sana ya mafuriko yaliyowahi rekodiwa katika historia kati ya mwaka 220 na mwaka 222 maeneo mengi yamezama chini ya maji kati ya mara tatu na mara nne wakati mvua kali imeendelea kusababisha mitandao ya mito kufurika baadhi ya jamii katika maeneo ambayo huathiriwa kwa mafuriko yameshuhudia uharibifu mkubwa kwa miundo mbinu nyumba na hata kupoteza maisha kwa hiyo utajuaje kama tukio kubwa la hali ya hewa linakaribia na unasalifanya nini kujitayarisha na unaweza omba nani msaada na je unasalibaki ama ondoka unakoishi wakati dhoruba na mafuriko yanapogonga jamii nyingi nchini australia hutegemea huduma za dharura za halmashauri wilaya na jimbo zao shirika hilo linajulikana kwa maarufu kama ses mashirika haya husaidia jamii kujitayarisha kwa dharura na kupunguza hatari zao mashirika haya husaidia kwa uhamisho usafi pamoja na ukarabati mvua inapoisha na maji ya mafuriko yanapopungua kila shirika la ses huwategemea wafanyakazi wao wa kujitolea ambao wamepitia mafunzo mengi sana kama Christina sabato ambaye amekuwa akihudumu south wales kwa miaka mingi huyu hapa na maelezo zaidi sisi ni shirika flood la kwa mafuriko ya dhoruba na tsunami wanachama wetu President wengi jimboni kote husaidia jamii zinazofurikwa huwa tunashughulikia uharibifu wowote wa mafuriko kwa nyumba miti iliyoanguka uharibifu kwa paa na kitu chochote kama hicho kinachohusiana na mafuriko ya ghafla au dhoruba wafanyakazi wa kujitolea wa s mara nyingi hubisha katika milango ya wakaaji kuwaonya kabla dhoruba kali au mafuriko yatokee okay. huwa wanawapa wakaaji taarifa kuhusu utaratibu wa kuhama pamoja na chaguzi wanaweza wasaidia kulinda mali au miundo kwa kuondoa vitu vyenye hatari au kuandaa mifuko ya mchanga wa kutumia kujenga kuta za muda za kuzuia maji kuingia katika maeneo husika dorothy tren ni afisa wa uwezo wa jamii katika shirika la new south wales ses amesema hatua ya kwanza ni utayari watu wanasalielewa viwango vyao vya hatari ili waweze fanya rasimu ya mkakati wa dharura unaoelezea watakachofanya janga linapogonga hapa na maelezo zaidi kabla hatu wafanye rasimu ya so mpango wanastahili jua kwa nini wanafanya rasimu ya mpango huona hatari kwao haswa ni gani je wanajua kama wanakoishi storm au wanakofanya storm anyway, storm kazi so au sehemu za wageni zinaweza athiriwa kwa mafuriko, if mafuriko if au dharura dhoruba inaweza gonga popote kwa hiyo daima kuwa tayari kwa dhoroba ni kitu kizuri kwa upande wa mafuriko kama unaishi karibu ya maji mto au mfereji wa mafuriko wanastahili kuwa waangalifu kwa ambako maji hayo yatapitia na inaweza uathiri vipi kwa upande wa nyumba zao au usafiri wa kila siku kutoka kazini kwenda nyumbani watu wanaoishi karibu ya sehemu zenye maji daima wanastahili zijifahamisha kuhusu mazingira ya hewa panapokuwa mafuriko jamii zinaweza fuatilia na kupata taarifa mpya kuhusu utabiri wa hali ya hewa kupitia ofisi ya hali ya hewa au a za SES, tovuti au kupitia mitandao yao ya kijamii wanastahili kuwa tayari kutekeleza mipango yao ya dharura kabla maji yaongezeke kama wana watoto wanyama au mifugo wanastahili jua jinsi na wapi watazipeleka kwa usalama kutegemea na viwango vya hatari wanaweza hitaji uhamisho au pia wanaweza amua kubaki na kulinda mali zao kwa hali yeyote watu wanaoishi katika maeneo ambayo hukumbwa kwa mafuriko wanastali zingatia vitu gani watahitaji pamoja na kuweka vifurushi vyao vya dharura tayari bitan tenaje like wanahitaji vitu kama so madawa ya kila siku unasalizingatia mahitaji yako ya kawaida kwa hiyo kuwa na nguo za ziada kuwa na maji na chakula kama una wanyama au wa nyumbani au watoto katika familia yako hakikisha una vitu vyao kwa hiyo pengine wanyama wa nyumbani wanahitaji vitu kama kamba vifaa vya kuwabeba ndani pengine vyakula na zawadi zao kwa watoto nguo za kubadilisha vyakula vyao na vifaa vya ndani vya watoto kama ni wachanga sana pamoja na vifaa vya kuwabeba ndani pia kuwa na kitu cha kutumia kuwatuliza pia anaweza kuwa ni vitu kama zawadi na vifaa vya kuchezesha au blanketi wanayopenda kuhakikisha wanahisi wako salama na wanastarehe bitran amedokeza pia kuhakikisha una namba za dharura karibu na hakikisha wengine wanajua kuhusu mipango yako My pema. If you are going to leave, discuss with family and friends where will you be going? Can you go to and place kama utaondoka zungumza na familia na marafiki wako unakoenda je unaweza enda kwa familia au rafiki wengine nje ya eneo inayoathiriwa utahitaji enda katika members, kituo cha uhamisho kama wewe ndiwe mkalimani katika familia yako na wewe ndiwe unayezungumza kiingereza vizuri wanachama familia unaoacha nyuma wanajua cha kufanya kama hauko nyumbani tumesikia hadithi ambako mabibi na mababu wanawalea wajuku wao kisha dhoruba au mafuriko yanagonga je mabibi na mababu wanajua cha kufanya na watoto hao kama wanahitaji hamishwa kuchangia na kufanyia mapitio mpango wako ni muhimu sana alisisitiza bitan vifaa vingine muhimu vya kupakia vinajumuisha betri tochi mishumaa vifaa vya mvua blanketi pamoja na vifaa vingine vya usafi pia weka tayari kifaa cha huduma ya kwanza na hati muhimu kama pasi au aina zingine za vitambulisho taarifa za bima na benki pamoja na vitu vyenye thamani kama hati miliki za mali au picha za familia hata kama ushauri mkuu wa acs ni kwa watu kuhama baadhi ya wahanga wa mafuriko wenye uzoefu huwa wanaamua kubaki nicole westl anaishi katika kanda la chini la mcdonald river katika mji mdogo ambao uko njesydy nyumba yake ya gorofa mbili ilifurikwa mara nne katika miaka mbili kwa sababu huchukua familia yake kati ya siku tatu au nne kujiandaa kwa mafuriko huwa wanafuatilia utabiri wa hali ya hewa kupitia ap ya ofisi ya utabiri wa hali ya hewa pamoja na kuweka rekodi za viwango vya maji katika mto huo hatua hiyo huhakikisha wana mwanzo mzuri kabla maji yaongezeke kama anavyoelezea hapa we all go and do a big grocery shop and stock up on all your tin food al your long life sort of foods situwa tunaenda dukani kuemea na kupakia vyakula ambavyo fuel, viko ndani ya mitebe so au mazio ambayo hayataharibika haraka so kama tunakwama na mume wangu huenda na kujaza ndoo za petroli so ili tuwe na petroli ya kutosha kwa matumizi kwenye jenereta tunapopoteza umeme huwa anajaza sehemu za kuogea maji pia ili tuwe na maji safi ya kunywa au kuoga kuna hatua rahisi unaweza chukua kuandaa nyumba yako kwa dhoruba kali hatua hizo zinajumuisha kuondoa majani katika sehemu za kusafirisha maji kwenye paa mvua inaponyesha kuondoa chochote ambacho kinaweza rushwa pakiwa upepo mkali au vitu vinavyoelea karabati uharibifu wwote kwenye paa lako paa zilizovunjika au kupotea zikijumuishwa hilo linapofanyika anza uondoa vitu boat, kutoka sehemu za chini ya nyumba nyumbana kimsingi unaweka kipaumbele kwa magari boti au kitu chochote unachoweza hamishwa kama kamat na kupeleka katika sehemu za juukisha unasubiri ndani ya kuona maji yataongezeka kwa kiwango gani biwesto pia huwa anaweka majaketi ya kuokoa maisha pamoja na boti dogo karibu iwapo familia yake inahitaji kuhama pia huwa anafuatilia viwango vya vi maji ndani ya nyumba yake kama anavyoelezea hapahuwatunaweka alama kwenye kuta zetu katika sehemu za kupanda tide, katika ghorofa ya juu ya nyumba yetu ambako maji kisha tunaandika tarehe na wakati kisha panapotokea mafuriko mengine tunaweka alama nyingine na hiyo inatupa mwongozo kujua kama kiwango kiliongezeka au kilipungua ni muhimu sana kuwasiliana na watu wengine kwa sababu simu za nyumbani za kiganjani pamoja na intanet hufeli wakati wa mafuriko na baadhi ya watu hufanya mawasiliano kwa vifaa kwa jina la biweso amechagua mbinu nyingine ya kufanya mawasiliano huyu hapa na maelezo tumebadili kampuni yetu ya intanet sasa tunatumiaalit kwa hiyo huwa tunaweza fanya mawasiliano kwa simu so, kitu ambacho ni muhimu sana huku unapopoteza umeme umemeauna chochote kwa hiyo kwa kutumia huduma ya satelit zinaweza chomekwa ndani ya jenereta na bado zitafanya kazi tu Alelezea biwesto mfanyakazi wa kujitolea wa shirika la acs christina sabato na amependekeza kutoegeza magari chini ya miti karibu ya sehemu ambako maji hupitia au karibu ya kitu chochote ambacho kinaweza sababisha uharibifu amesistiza kuwa ushauri muhimu ambao pia unaweza okoa maisha ni kutoendesha gari katika maji ya mafuriko maji yoyote ya yanaweza kuwa yanajificha ndani ya taka au chini ya barabara iliyoharibika ama kunaweza kuwa hata mashimo yaliyotoboka njiani kunaweza kuwa mawimbi au maji yanayosafiri kwa kasi kubwa ambayo yanaweza zoa na kupeleka gari bitana meongeza kwamba orodha nyingine ya vitu vya hatari ambavyo vinajumuisha watu wanaotembea kwa miguu wakiomba msaada wa usafiri huyu hapa ana maelezo zaidi kumekuwa hadithi kadhaa katika miaka mbili iliyopita ambako ukiwa ndani ya gari katika maji ya mafuriko mafurikovitu kama nyoka buibui na aina zote za vidudu really vitaingia ndani ya gari lako na hilo linaweza ksababisha matatizo mengine mengi kwa hiyo nahamasisha watu waondoke badala ya kubaki na kujipata wanasafiri katika maji ya mafuriko ni muhimu pia kutazama kama sera ya bima yako bado iko sawa na kama inatosha hakikisha inafunika kwa kila aina ya matukio yanayohusiana na unakoishi matukio hayo yanaweza jumuisha mafuriko ya ghafla mtiririko wa maji ya dhoruba mwenyeko ya ardhi pamoja na uharibifu unaosababishwa na miti au vitu vinavyoanguka tutume kwamba makala amekupa uelewa kuhusu jinsi ya kuweza kufanya kujiandaa kwa ukabiliana na hali ya mafuriko na dhoruba yakitokea unakoishi ama sehemu unakoelekea kwa makalana mengieezoutucu mkwaju swahili makalaadaliwa na, na waandishi wetuludianaban nagode migerano hii ni idhaya kiswahili ya SBS. Penda, shiriki, bwatiria ithaa ya kĩswariya sbs kwenye facebook