unasikiliza idhaa ya kiswahili ya karibu tena katika makala idhaya kiswahili ya sbs uko na migodi migerano tukiwa katika viwanja vya mechi ya mwisho ya makundi inachezwa hii leo kati ya timu mbalimbali mbali. timu ambayo ya kwanza imejikatia tiketi kuingia katika robo finali ni timu ya vijana kutoka jamhuri ya kongo na nahodha wao bwana akram akonami wiki iliopita lituahidi ushindi na wametoa hata kama ilikuwa ni kwa matatizo mwanzo kabisa mechi ilikuwaje machi imekuwa kali sana imekuwa kali sana t tumepata ea mbili lakini v nilikuambia lasttime tunayo ochi mzuri waplay wazuri tumejetahidi tume mpaka game ya leo kualify kwaal kusema kwamba amepata kadi mbili nyekundu zitawagharimu kiasi gani kuendelea mbele umasema ni wachezaji ambao walikuwa wakutegemewa e, ni waplay wazuri tumkua tuna wahitaji lakini tunayo apay wengine wazuri wengi nakuochinaye mzuri amesha wengine tunayo wengine wengi e, tutajisaidia pamoja tu gana ilikuwa imewapa mtiani kiasi gani katika mechi gana imetupatia mtiani umekuwa mkubwa sana imekuwa gemu kali sana game imetuchukua ah, sijui hata nikuambiaje lakini imekuwa mzungu anasema kufa ama upone lakini eh, kufa ametupatia metupatia zimekuwa nzuri tukawin game sasa na kuelekea mbele ni timu gani ambao mngependa tamshj taari wale ambao mtakutana nao ama haijalishi tumesha jua tenda kuchezaenda kuwa sudan sudan kusini ama sudasudan sudani ah, sudani sudani yenyewe sio sa sudanimmekwepa mshale Sudan. <laughs> kidogo <laughs> tunaingia sudani yeah. na wow, wao mmeona vile wanacheza na mnaona itakuaje ni mbinu gani mtatumia eh, sio wazuri sana kwa ua tumewacheza mara mbili kwenye friendly tukawapiga golo zimekuwa tatu ine eh, tumewapiga mara mingi sasa lakini tournament lakinitunayokuja kama tuko hard to twende kwenye emna kwa hiyo ahadi ni kwamba mnaingia katika nusu fainali ama bado hamjajua kwamba itakuwaje goli ni fainali tunaenda mpaka fainali umwaka mpaka fainali hakuna mchezo vizuri kabisa hacha tuongee na mwalimu naye mwalimu, mwalimu wa vijana bwana bwanabeni hongera kwa kutinga hatua ya, ya kuingia katika robo fainali asante sana mbinu zilikuwa ni gani ulipanga za leo binu za leo okay. ilikuwa ni ma japokuwa timu nyingine pinzani ilikuwa a sana uomana kamwambia tushambulie sana tusieni btkabla wakati tulipatatukasemaa tuanze mbinu za kuzuiana nini kilisababisha hizo kadi nyekundu maana ni timu ambayo inaonekana n nidhamu ikawaje kiasi kwama mnapata kadi mbili nyekundu mchezaji um, wetu wa, wa kwanza alipata yelo kwanza akapata yelo ingine no kajumuishaelo mbila kish wakitwacheatan kishawenginwngo pengombpeng hta wacheajiwao namshukuru mungu wachezaji waakasanamajeruhu lakini tutatairi sana kumechi jayo tuangalie sia kurekebisha silepengu tuzizibe tunajua kwamba mtakutana na sudan na vijana ambao tayari na historia yakucheza nao kwa yale ambayo mefanya na vile wamecheza katika michano hii mipango niipi sasa mipango tutajiandaa sana na mazoezi tutaomba wachezaji wote wafike kwaenye mazoezi kwa, kwa zili ya kujandaa hiyo mechi akotafaino na iwa sudan nichiu ambao tumecheza nayo sana mechi nyingi za za uh, badotakutana nao kwenye nafikiri kama itakua yetuukutana nao kwenye lakini tunafikiri kwamba tutajitahidi sana mbinu za kuwapiga ili tucinge uh, nusu fainalimatarajio ni, ku, ni kutoka roo na kuingiasualniondio matarajio hliongere tena kwa mafanikio ambayo mepata katika hii mechi ni mara ya kwanza timu naingia na, ingia na katika hio hatua ni kitu cha kupongezwa kabisaasante sana aa ni mwalimu wa timu ya jamhuri ya kongo na nahodha wake bwana acram apo akizuua nasi tukiendelea na mazunbayo tumefanyatuzungumzie swala lingine ni ambalo liko katika siku chache na ni swalazima la kombe la dunia ambalo linaanza 1 katika runinga ya sbs pamoja na hata kwenye redio ya ss vilevile mechi ambayo itakuwa ni ya kwanza kufungua ni kati ya qatar dhidi ya euado tukirudi kwako kwa bwana akram hii mechi ya kombe la dunia qatareuado mataraji ako ni gani na unadhani kombe la dunia itakuwa i kombe la aina gani e, World Cup, World Cup, kila senakuwaga siyo gem rahisi akuwagi timu zote zinakuja ziko lakini nafikiria katataw nini kinakuonyesha kwamba qaa itakuwa bora kushinda eado kaataw kwajua wako nyumbani wako nyumbani wanayo ya watu kwao timu kua kwao nakuaga na kwa nguvu kaka mwalimu katari ni timu ambayo haina historia kubwa sana ya soka lakini ni ubingwa wa asia hivi karibuni na kikosi ambacho wameandaa ni kikosi cha vijana ambao wana vipaji vikubwa kweli sasa kwa upande wako nadhani itakuwaje watu watarajie kuona matunda mazuri kutoka kwa katar ama bado tunajua m- katari inaweza kafunga kwa sababu walisema mtunzia kwao ni mtum na ndio ka akasema vile hii oap itakuwa kule katar ni kweli watacheza na nguvu zote ili wapate sapoti sana kwa watu wao nafikiri fikili mitakuwa nguvu kwado ni timu ambayo iko na uzowefu wa oap lakini vile vile hatakufuatara na iko na squadi ya mzuri mwaka huu wanaweza wakafunga tukibaki na wewe katika hilo kundi timu zingine mbili ambazo zinamaliza kundi ni senegal na netherland amaholanzi katika hiyo mechi nani atashangilia nani atamwaga chozi Aa, najua pale vile ni masi kwa netherland pia nampatia senegal 70 ya kuweza kuvuka pale vile naa kama katar ako na hequado lakini watamaga machozi kwako kaptn wanasemaji kuhusu hili swala la snegal nalan na enegotaw enego timu ya nyumbani watoto wanajua mpira sneg nayokupiga mtu e, lakini vijana wa oland wana wachezaji wakubwa wa kimataifa wanacheza barelona wnachea timini kubwakubwa unadhani hiyo ita, itakuwa ya kutosha kuweza kuapeleka mbele ama hiyo e, waplaya wakubwa kitu isiyo kibaya kwao lakini s tunayoaplaya wakubwa sadomane yupo watatusaidia amatumaini <laughs> makubwa sana hayo ka kumanyisha kwanza kutoka katia hili kundi kundi ah, wa kwanza na wa pili kwa maoni yako ninaniatawawanz ah, atakuana ni ni naona eh, hapo kunakuwa sitofahamu kati ya mwalimu na naodha wake sijui takuwaji wakiingia chumbani pale senegal kwa upande wa acram kishaoland kisha kwa upande wa mwalimu holand dhidi ya senegal umesemaje anaambia kwamba mwalimu aweke bara kwanza bara mbele kisha wengine nyuma <laughs> esha kwanza aseme kwamba uholanzi watakuwa wa pili kisha wa kwanza senegal tutatazama mechi zinaanza kama avyosema tarehe1 mwezi huu kenye runinga sbs na kwenye redio sbs mubashara bila malipo yyote na bila kuchelewa junge nasi kwa mechi hizo za kome la dunia wiki ijayo tutachambua kundi ba kujua ni gani ambayo itakuwa na nafasi ya kuendelekea mbele mengi zaidi tembele yetu sbscoum kwa uswahili