unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili endelea kusikia kiswahili ya sbs kutoka maswala ya ushauri wa kifamilia hususan kidini tuelekee sasa kidogo katika dunia ambapo kuna wengine ambao si waumini lakini nao pia lazima mahitaji mahitajiaoyashughulikiwe na tuazungumza swalazima la tamasha ya mziki wa kiafrika ambao watakuwa kule jijini melbourne melbawkendi hii pamoja na kuwepo kwa tamasha hiyo kijana, kijana wa mbaga kule atakuwepo pale naye katika tamasha yake maalum ambayo itakuwa ni kuzua kivumbi sana mjini melbourne wikendi ijayo je tamasha tamashailianza vipi na umuhimu wake ni gani tulipata fursa kuzungumza na wanzilishi pamoja na katinda ambao ni sehemu ya waandalizi wa, wa tamasha hiyo nawlikua tueleza kuhusu jinsi tamasha ilivyoanza tuni radhi kwa sauti kwa sababu mitambo ilikuwa na kidogo ulianza tamasha hii elfu bili kumi na ilianzishwa na fred uh, uche na ik wa nigeria walikuja wakasema tuanze ku kuja pamoja kama waafrika kwa vile wale wengine yu no know, wa, wa, wa uropa eh, wa, wa china wa india wote walikuwa na festival walikuwa na tamasha zao na sasa sisi hatukuwa na eh, representation so tukaona eh, tuanzishe eh, festival tulivyoanza eh, tulikuwa tu na watu wangapi eh, elfu tano walivyokuja na sasa tu, tu, tumekuwawattel ta ni kama ni watu wachache kmawatuwacacheh ilikuwa ni watu wachache wachachehuu ni mji mzima katika baadhi ya mataifa ya tukipima na mataifatukipimana tulikuwa watu wangapi E, elfu ngapi arobainiaba elfu arobaini Elfa, robaini. Elfa, robaini. Elfa, robaini. na sasa mm-hmm. hii mwaka tunataka ikuwe elfu sitini watu wae mm-hmm. juni siku tatu ni sherehe ni sherehe kubwa na, mm-hmm. na ni sherehe muhimu tunasema ni mziki kwa hiyo ni, ni mziki wale tunasema live band ama ni ni wale ambao na ma pia wanakuwa na na sehemu yao ku, ya kuonesha kazi zao ama ni nini inakuajenini wale ambao wajawahi Fika pale kwa mara ya kwanza i vtuganimbyoaht tamsasasa hii mwaka tuko na tunaingia siku tatu sidio siku ya kwanza ni mafil watu watakuwa wakiona hiyo yac alafu Mboli. kuna mbili yenye uh, moja nadhani imetoka nigeria na ingine imetoka tanzania you know? Just filamu na muziki vinaingilia na wapi sasa, mziki sasa inaingia on Aha, kwa hiyo mnaregeza jamii kidogo kwa filamu mkiovuta kisha sasa unapiga nyundo kwa muziki mziki yeah. sasa Friday, ni chill out alafu sasa Saturday, eh, tunaingia live band sasa tuko mm-hmm. um, na nanadhani kumi na tano wenye, wenye watapfom alafu, alafu pia katikati ya live band tuko na ma Uh, na kwa upande wako bikatinda unahusika vipi na hii sasa mimi nasaidia poni kwa mambo ya kuelezea watu about hii tamasha na kusaidia na kazi ya kuleta watu ku, kutoka nje nyumba zao kuja kuwa na tamasha sababu ni siku za kusherekea waafrika utamaduni wa kiafrika mziki hmm. chakula nguo so tunataka kila mtu atoke nje tu tusherekee pamoja kila mwaka tuna tunazimu watu waje watusaidie juu eh, amcf ni ya mavolontia unaelewa sasa katinda aliingia ali kwa steering committee na steering committee tuko na watu kama thelathini thelathini na tano nadhani you know? um, kutoka kila mahali kutoka kila mahali ya afrika nataka kuwazimu watu wengine waje kwa hiyo milango iko wazi kwa watu wengi zaidi ya kujiunga na na kamati ya, ya waandalizi He, na kila mtu atapata kazi sasa kama katinda sasa ananisaidia mimi kufanya tumaenda ma radio station, sasa tunaongea na sbs tunaenda kwa tunaongea nao waje na nibure, yon, ni bure hakuna mtu mm. analipa kuingia kuandaa tamasha ambayo mnatarajia htu elfu arobaini na hata elfu stini inakuwa na changamoto zake na mitihani inakua ni mingi ni, ni changamoto gani ambazo mmekutana nazo katika harakati za kuandaa tamasha hii Uh, kutafuta pesa <laughs> sponsor, kuta sponsor, you know. eh, kila mwaka january february febru machtunatembea mm-hmm. kuongea na kila mtumabiashara wote waingie watusaidie kama hii mwaka sasa tumeingizana na disney Eh, tukafanya sherehe ya inayotangaenda wakaingia sasa ni mm. the, the, the, the trick is to keep them maon alafuakakesowajna ujue pia sisi wote ni mavn hakuna mtu mwenye analipwa hakuna mtu mwenye analipwa so ni kazi mingi sana watu wanakuta mm. kujienjoi hiyo siku mm. L- lakini hawataki e, kusaidia sasa nataka kuambia waafrika tafadhali kujeni juu hii sherehe hii tamasha ni yenu wote mm. so, so, si mm. tukisaidiana itakuwa mm. vizuri sanabtid apo nikuwa taka kuuliza unajua hela ya kndi inakwaga tamu na tena ndefu kwa ni, sasa kwanini ache hela zangu za weekend ile double pay na ile nali wanasema hata nalipo hata mara tatu zaidi yavile wagelipo kawaida wakifanya kazi weekend kuja kufanya kazi ambayo hatapewa hata, hata shilingi moja ama dola moja lakini itakuwa ni lawama na matusi tu lakini unajua lazima tu, tufikirie mambo ya ku, kusaidia community sababu unafanya kazi sisi wote tunafanya kazi lakini hizo siku tunakuja kusaidia sababu tunataka pia kila mtu aone tuko pamoja hatuko hatujatenganasabab afrika wengi hatuko pamoja na tusipofanya hiyo kazi nani atafanya lazima watu hii kazitafanyuegode pia tunaongea na watu kama daniel an watu kama prime minister naelewa wakija mm-hmm. hiyo siku e, pia anakuja hmm? sasa wakiongea vibaya juu wa afrika venye walikuwa wanaongea vibaya Eh, juu ya oh, eh, waafrika wanafanya hivyo waafrika wanafanya vile you know, hii tamasha inasaidia you no know, kupuuza hivyo vitu Kwele. na inasaidia eh, hao wenye wanaenda kutafuta hela pia hao inawasaidia elewa mm-hmm. na, na, na, na, na msijali hiyo pesa mtaenda nayo maalim popote hapa hivi kujeni <laughs> lakini uh... pia tusipofanya hivyo hatuwezi kuleta wafrika pamoja sababu so, wafrika venye nimesema wanakwanga tumejitengana sana so lazima tutafute namna ya kukua pamoja tusherekee pamoja na tucheze pamoja mm-hmm. ah. ntunatafuta watu na, na, lazima pakuwe watu wa mzambi sijawaiona mozambi e, e, mm. fe, festival sijawaiona mtu kutoka nambia sijawaiona mtu kutoka algeria lakini aa watu wote najua wako hapa hivi biponi na katinda po wakiuliza wote ao watu kutoka maeneo ambayo wametaja wapo lakini mbona wajitokezi basi fanyini hima mwelezi wenzenu wajitokeze ili waweze kushuhudia na kuburudika pamoja na wengine penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook