unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, idha kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscu mkwaju swahili karibu tena katika makala idhaya kiswahili ya sbs hukuwa na migone migerana kuletea makalaa kutoka viwanja vya viwa western westn snwnders ambapo tuko katika mzunguko wa 4ne wa mechi za kombe la afrika kwa timu ambazo zinaishi jijini sini kila jamii huwana timu yake na kwa sasa tunatazama mechi kati ya timu ya vijana wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo dhidi ya botswana vijana wa botswana wakiwa wanapata kipigo cha kihistoria katika kombe hili na katika upande wa uwanja mwingine vijana wa jamhuri ya kongo nao wanawafanyia vibaya vijana wa senegal katika mechi yao vile vilevile natuna moja wa wadau wa soka na moja wa viongozi wa jamii katika jamii ya yaakongomani asante kwa majina naitwa dominique dunia jaguar ah, ni omunity lede wa wakongomani hapa new south nesouthw vilevile ni mwanamchezo nandomaana napatikana hapa kwenye uwanjau kuja kuwa sapoti vijana wetu wa bwana dominituaona wamba kama esema tayari ni magoli sita yeah. eh, kusema kwamba kapu la goli nakaribia kujaa na vijana kungo ameonyesha uwezo wao na mtu umshinda ambaye iko mbele yake eh, na kwa vile ambavyo umeona ni kipi ambacho wanatarajia katika mechi za, za robo finali kwa kweli mechi za robo finali nazania ni timu yetu tutaweza kutengeneza mazingira mazuri zaidi kwa sababu timu tulikuwa tuna mambo mengi ambayo tunakosa uh, tutajiandaa vizuri kabisa na vijana wetu tuweze kuwapa nguvu ili waweze kufanya vizuri zaidi sana yeah. kando na hii kuna kuwa na katika siku chache zijazo kombe la dunia litaanza kule nchini qatar tokea zairi a wakati ule ambakosasai jamur ya kongo ingie pale imekuwa ni mtihani kwa timu ya kongo ama timu za afrika mashariki na kati kuweza kufika kule tena wenzetu wa afrika kaskazini afrika mashariki na hata kusini imekuwa ni safari ya mara kwa mara kwa upande wao sisi tunakwama wapi kwa kweli afika tunasema afrika ya kati kuli ambako tulikotoka kwenye kua chimbuko letu tuna shida shida ambayo iko pale ni mambo ya siasa kwanza siasa inatutesa alafu vita inatutesa mauwaji anatutesa kwaio watu waaa wana mambo mengi sana naweza nikasema hiyo ni sababu kubwa ambao mii naona naosababisha timu zetu zisiende kule vilevile hatukotim vile, zetu haziko kwa kitu ambacho wanachokifanya nakuta la anakua ni player anachezea nchi za klabu za nje au ulaya lakini ule, ule player anapokuja kwenye kutetea nchi yake anakuwa hana nguvu kama anavyotetea klabu chake kule nje k ni mambo mengine anatuteza sana nyumbani nikusema nchi haitoi mazingira mazuri kwa wachezaji kuweza kujituma kama vile klabu inawapa ama upungufu ni, upungufu ni wachezaji wenyewe bidii ambao wanakuwa nazo kule nje wakija ku, wakuja nchini kwetu wanashindwa kutumikisha iliile nguvu soo kwamba hinchi najitolea sana hata viwanja vizuri sasa hivi vinajengwa nyumbani hususani kongo kongo viwanja vizuri watu wanajitahidi kuvijenga hivi nyumbani vizuri sana lakini tunawajengea viwanja vizuri lakini bado watu hawafanyi vizuri kwenye mashindano ni shida kweli ya kuna vijana hapa una hata wawili watatu ambao wanaweza kaingi katika timu ya vijana ya congo kwa vijana kamaam kama, kama, kama viongozi wa jamii kuna hatua zte ambazo mnafanya kuweza kuwatambulisha kwa, kwa viongozi wa, wa shirikisho la soka la Kongo. Ya, kwa kweli kwa msimu wangu muhula ambao mimi nimesimamia ni vitu ambavyo tutafanya kuweza kuv kuweza kuwasemea vijana kuweza kuwaonesha talenti zao kufanya mabana kama hivi ne watangazaji mnatakiwa mnawachukua vijana wetu mnawauliza maswali wanajulikana na sisi tutajitahidi kuwafanyia promo kwa kwamo tuna vijana wengi so talented tutajitahidi kwa ambaoitutajtadi kwaupandwa yeah. ujumbe pengine tukimalizia ujumbe ni upi kwa jamii tunapoona kwamba timu kuna dalili zote kwamba watafuzi kuingia katika robo finali ujumbe kwa wanachama wa jamii ambao wajafika pakuweza kuapa msukumu kwambanyumaujumbe nupilo ah, nal ni, ni, ni swala laia watu akua kua kusaa ku vijanawetu ambapo vijana wetu akia na flwatu wa kan wa kuakuata nu a hi mii aaa gi lapili imeingia wakati jafkanaaiza kasma kama vijana wangu walivyoniona tu wamweweka goli naita watu wengine wazazi waje kusapoti watoto zao wa mama vijana tuja tusapoti ounit kwa sababu hii ni nguvu kazi yetu na hawa pia wanaitangaza nchi yetu kwa hiyo watu wote weze kujitokeza kuja kuwasapoti kwa hali na mali na nni spoti tu kwa vijana wavulana kina dada ambao pia wanacheza michezao za asubuhi kwa kweli ni wasichana na vilevile wasichana na wenyewe wasichana wetu wa kikongomani tunakuwa tunaluzi kwa sababu nakuta timu inakosa sabu inakosa watu hata wakubadilisha hilo nalo ni swala ambayo nimeahidi kwamba simandasimamia hilo swala mimi mwenyewe kuangalia presidenti wa youth wakomuniti yetu wanadili hiyo swala kuhusu wasichana na wenyewe tuweze kuwasapoti na wenyewe vilevile wana nafasi unaona kama leo nigeria ilikuwa kule wanacheza World Cup. na si hata leo timu ya kongomani ya taifa iende itetee ile tafa ntteeil kitufflani ani sisi wenyewe tunatakiwa tuweke nguvu ajitaidi kama vile kwa kweli kuweza ku watu waweze kusapoti wasichana wa wetu waweze kufanya vizuri kwenye mashindano yajayo ujumbe mzuri na sehemu zur ya kumalizia mwenyekiti na rais wa jamii asanekwa kuzia nasi naongera kwa vijana na kwa, kwa matokeo mazuri omepatallasr saasaa mwenyekiti wa jamii ya wakongomanipo banaomini o akifunguka kuhusu yale ambayo ameshuhudia katika uwanja City, ambapo vijana wa timu ya kongo wameipa funzo la soka botswana magoli st kwa munst mtungi wakati ambapo ua na kuna uwezekano magoli hayo yakaongezeka hata baadaya mazua kukamilika penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye faceok