ya ya kiswahili karibu tena katika makala aidha ya kiswahili ya sbs uko na migode migerano tukiwa pamoja katika studio za sbs na mtandaoni ananiambao ni sbscau mkwa juu swahili tukulta makala haya vilevile unaweza vile. kayapata kwenye ukurasuckauswahili ambako unaea kashirii katika mazungumzo pamoja na makala mingine ambayo tunapeperusha na kuchapisha pale vilevile uweza kutandukia kwa bora pepe iwapo nalotelela kutueleza ama kama una pendekezo la like, kitu chochote kile anaani ikiwa ni, ni swahilipsscau kwa sasa tuzungumzia swalazima la michezo ikiwa sasa ni wikendi ya michezo ikikaribia pamoja na ikiwa ni siku muhimu sana ya michezo ambapo timu za taifa zitakazoshiriki katika kombe la dunia zimetajwa kote duniani katika timu ambazo zinashiriki etangazo hii leo kwa hiyo tuzungumzie swala zima la michezo muhimu wa mchezo a jamii pamoja na jinsi mchezo katika jamii unazokusaidia wewe binafsi shughuli ya kimwili ya mara kwa mara ni muhimu kwa ustawi mzuri wa kimwili na afya ya akili vilevile vile. nchini australia kuna fursa za kushiriki katika shughuli za michezo katika kila kiwango michezo ya jamii siyo rasmi na inajumuisha na pamoja na manufaa kwa wahamiaji wapya nchini yanaweza wa, shangaza pia uwanja wa michezo wa mpira migu, wa miguu wa halmashauri ya jiji umekuwa nyumbani kwa timu ya melbourne yasoc sehemu ya kuchangia utamaduni na utofauti klabu hiyo inayojulikana kwa ufupi kama mss ilibadilika kutoka kundi la watu wa kawaida ambao walikuwa wanacheza kujifurahisha alisema mwazilishi mwenza wa timu hiyo michael macartha timu hiyo ni moja ya timu kubwa zaidi ya timu za soka za jamii jimboni victoria bwana makartha ana maelezo zaidi most anasema watu wengi waliokuja kucheza walikuwa wanafunzi wa kimataifa watu ambao wako katika likizo pamoja na wahamiaji wapya nchini tulitambua kuwa watu walikuwa wakija na kufurahia kucheza katika sehemu salama ya kirafiki ambako wanaweza pia kutana na watu na kufanya kitu ambacho walikuwa wanaweza kufanya nyumbani kwao ambavyo wanawezafanya sasa katika mazingira ya rafiki hatufanyi mazoezi huwa tunakuja kila jumamosi au katikati ya wiki ni mchezo wa kujifurahisha tu ila ina ushindani pia hata hivyo huwa hatuchezi kwa lengo lolote hakuna fainali kubwa kimsingi ni michezo ya mara moja na huwa unacheza katika timu tofauti kila wiki gharama ya kucheza ni takriban do kumi na unajisajili kucheza bila kujali ujuzi au kiwango chako cha uwezo wa kimwili bw makatha amesema watu hujiunga nao kwa sababu tofauti kama kamaitdrawsyou really bato your homelanniuiomforiio to ethiigon tobek okay. So many and that we get in our built up bwana by... uh, makahapanasema kwamba bila shaka kuna faida za mwili watu wakitoka nje ya nyumba na kufanya mazoezi na kama hili ni lengo kuu la watu au la watu wanajenga urafiki kupitia kundi hili na kwa hiyo wakati mwingine tuna kua katika mazingira ya kijamii pia wakati mwingine tunatenda kuchangia kinywaji baada ya mchezo pia kuna mchezo wa wanawake juamosi na wanawake ni wa kijamii zaidi kundi lao linaendelea kukua kwa kasi zaidi hapo alisema tukiendelea na taarifa zingine ambazo tumeandelea hususan kwa suala hili ni wanawake kutoka tamaduni mbalimbali wanaendelea kupata namna ya kushiriki katika michezo kupitia watu kama molina astani anaojulikana pia kama tani alianzisha kundi kwa jina la multicultural women in sport maarufu mwis kwa ufupi kundi hilo huhamasisha wanawake kushiriki katika michezo kwa kuwezesha wao pamoja na ustawi pamoja na kukuza hali ya kuwa sehemu ya kundi wakati wanatambua pia vizuizi vinavyowakabili wanawake hao bitani na maelezo zaidi of women and also lack of safe... bitani anasema kwamba wanatofautiana kutoka tamaduni kwa tamaduni ila kwa jamii nyingi ni kanuni za jinsia pamoja na nafasi ya kitamaduni ya wanawake katika jamii pia kuna uhaba wa mazingira salama na ambayo pia nikaribishi tamaduni iliyopo katika vilabu vya michezo zinawezotawaliwa na wanaume ambao ni wazungu wakati mwingine inaongozwa na pombe pia hii inaweza kuwa tatizo kwa wanawake kutoka mazingira tofauti mchezo ni kitu cha mwisho katika vipaumbele vyao pia kuna baadhi ya wa... tamaduni zinazotutilia mkazo elimu badala ya michezo mwis huunga mkono maswala kama michezo ya wanawake pekee inayojumuisha waamuzi wa... na walimu wa kike washiriki wanaweza cheza katika mavazi marefu au hata wanawezavaa hijab pia huwa wanaendaandaa shughuli kwa wanawake ambao wana watoto na huunga mkono ongezeko la ushiriki wa wanawake katika uongozi wa michezo pia bitani amesema pia kwamba kucheza michezo huwasaidia wanawake kuzoea hali ya maisha na kazi hapa nchini australia huyu hapa na maelezo zaidi amesema hukupa hali ya kujiamini kujita, kujithamini pia na kukupa nguvu inakusaidia pia kushinda masuala ya kutengwa na unyegovu katika nchi mpya kupata pia msaada wa wenzao kupitia vikundi vya michezo kukuza urafiki kupata msaada nguvu pamoja na kujiamini wakati mwingine kutoka katika mahusiano ya unyenyesaji pia inasaidia pia kujenga hali ya kuheshimu katika nchi mpya pia inazua changamoto kwa kanuni za jinsia zinazotawala katika baadhi ya tamaduni hizi mchezo wa jamii ni wa umri wowote hata hivyo lazima uwe na miaka 1nn kwa sababu za bima uh, soc inawakilisha umri tofauti wa watu kama anavyoelezea bwana makatha hapa in kuna baadhi ya vijana katika miaka yao ya ishirini baadhi ya watu katika miaka ya thelathini pamoja na wengine katika umri waarba na hata hamsini hicho ndicho kitu ambacho watu hupenda wanapokuja kuona si kiwango cha, cha kitaalam na si lazima uwe na kiwango cha juu sana na si lazima pia uwe kijana na hiyo ndio sababu yote inastahili jumwisha kila kitu alisistiza bwana makatha na kwa vijana mashirika kama Center for multicultural youth amaarufu cmy huandaa miradi mingi ya michezo jnchel hufanya kazi katika shirika la cmy kuwezesha vijana wapya nchini wenye kati ya miaka kunmbl hadi kujenga hisia ya kuhusika pamoja na kukuza miunganisho katika jamii kupitia michezo huyu hapa na maelezo zaidi anasema ni sehemu muhimu ya jamii ya australia kwa mfano kupitia michezo kama kuogelea mchezo wa vikapu na afl inakupa ufahamu mzuri kwa jamii haswa kwa vijana wapya nchini baadhi ya faida hizi zinajumuisha kukutana na marafiki wapya kuungwa na fursa za ajira kupitia jamii yako ya michezo na pia ni kifaa kizuri cha kimwili na akili kwa vijana vilevile mpango mmoja wa michezo ya baada ya shule ni sehemu ya mradi wa msaada wa youth transition katika eneo la Hume, mjini melbourne maelezo zaidi hapa bwana panchel anasema kwamba huwa tunashirikiana na broad meadows leisure naecen kwa mchezo wa soka wa mchana Volleyball, mchezo wa vikapu na kua pia tunatoa fursa za ajira kujifunza ualimu wa soka mchezo wa vikapu pamoja na wakua waamuzi kwa sababu tunataka vijana wafanye masomo wa haya kisha wapate ajira za muda au za mpito katika vilabu vya michezo wanakoishi au katika kituo cha michezo wanakoishi huenda hatua hiyo ikiwa ni njia itakuwa njia ya kupata kazi ya kuhudumu bwnapahe alisisitiza miradi ya michezo ya cm ni jumuishi na huwasaidia vijana wenye uwezo wa kila aina kituo hicho huwaunga wanachama wanaoishi na ulemavu pamoja na washirika washi, wao kama basketball disability sports victoria na welcoming australia ambao wana miradi maalum ya uwezo wa kila aina mwana panchel amesema inaweza kuwa tatizo kwa vijana kuuliza watu wasiojua sehemu ambako wanaweza pata fursa za michezo shule ni sehemu nzuri ya kuanziaapah wanasema kwamba shule huwa na ujuzi mzuri wa jamii yao halmashauri za jiji kote nchini australia ni hatua nyingine ya kwanza kwa sababu zina taarifa maalum kuhusu vilabu vinavyoweza patikana na anayepokea wachezaji wapya kama una marafiki ambao wanacheza tayari waulize jinsi ya kuhusika mashirika ya vijana kote australia daima ni sehemu nzuri ya kuona kinachoweza patikana na ni kuzungumza naye kisha kuwaunga na fursa za michezo michael mcarthar amesema unawezapata vilabu vya michezo katika jamii kama Melbourne, social soccer kupitia mtandao wa jamii nai amesema watu wengi hutupata kupitia meetup. hapo ndipo wanatu, wa, watu wanaweza kutania na kutafuta kila aina ya shughuli hapo ndipo pia unajisajili na kulipia mchezo wako kila wiki tuko katika mtandao wa jamii pia na pengine kupitia watu wanaochangia taarifa vile vile alisema bwana makartha halmashauri za jiji zinaweza toa michezo bure au kwa gharama ndogo mwalina astani alitiwa moyo na tamaduni ya michezo hapa nchini australia na alijiunga na kundi la riadha kazini kwa sasa amekimbia nusu marathon kadhaa fursa ya hazina mwisho bitani na maelezo zaidi So anasema nadhani tafuta kundi unakoishi na jiunge katika michezo unaofurahia kuna mashirika yanayosimamia vikundi vya waendesha baiskeli hata kuna kundi la australia na lana kunar kama unataka shiriki katika michezo ya timu basi klabu katika sehemu unakoishi ni sehemu nzuri ya kuanzia wakati mwingine makundi ya jamii husimamia miradi ya michezo na kuijumuisha na shughuli za jamii halmashauri za jiji pia ni sehemu nzuri ya kuanzia unaweza pata taarifa kuhusu kinachoendelea katika kitongoji chako na unaweza jiunga na vikundi hivyo pia alisema btani ni muhimu kwa ustawi wa kila mtu kuendelea kushiriki katika shughuli tofauti bila kujali kama wewe ni kijana au mzee ila ukubwa na kiasi cha shughuli hutofautiana kulingana na umri pamoja na hali ya kimwili zungumza na mtaalam wa huduma ya afya kabla ya kuanza mazoezi mapya kwa taarifa zaidi kuhusu jinsi ya kupata klabu karibu yako ama unakoishi tembelea tovuti ya the australian sports commission yah ya, au ambako unaakapata maelezo zaidi kuusiana shemu ambako unazapata mchezo ka makala na mengine kama hatemiofutyetu analmbaonissu mkwaju swahili makalalandalnaandshtumelesakompanyoni nagode migerano hii ni dha kiswahil yasbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye kwenyeapple google spotify aupopote pale unapozipata