ya ya kiswahili uskaribu tena katika makala ya idha ya kiswahili ya sbs ukona migoda migerano tukuetea makala haa kutoka studio zetu za sbs na mtandao nenanambao ni sbscu mkoaji swahili kwanza tuelekee moja kwa moja katika swalazima la michwano ama mashindano ya farasi kwa jina la nadhani umesikia hilo jina kama anaishi hapanchini na wengi mbaanaish nje wanafahamu hilo jina ni ni mashindano ya farasi ambayo maarufu sana duniani kote na haswa hapa ashndymbyo rufu nzima husimama kwa muda wa dakikab kutazama nisi awanakimbia ya hela yakichezo kaamari kujaribu kuona kama mu atajipa dongi pale ama atapoteza kuja mengi zaidi kuhusu historia ya michuano hiyo pamoja na umuhimu wake katika historia pa australia tumeandalia makala maalum ambayo tunaoletea kwa sasa kuhusu melbourne Cup ambayo ni moja ya shindano maarufu la farasi nchini australia kwa zaidi ya miaka mia na stin shindano hilo limevutia umati mkubwa wa watu wanaosherekea farasi bora zaidi duniani pamoja na wanaoziendesha ila shindano hilo limezua maswala pia kuhusu maadili ya sekta ya mashindano ya farasi ustawi wa wanyama pamoja na kamari jumanne ya kwanza ya novemba karibu shughuli zote nchini australia husimama kwa muda kwa ajili ya kutazama shindano la farasi shindano hilo linafahamika kama shindano linalosimamisha taifa melbourne Cup ni kilele cha kalenda ya mashindano y namoa ya mashindano yenye fahari zaidi duniani Wilson, ni mwenyekiti wa klabu ya mashindano ya victoria klabu hiyo ina wajibu kwa melbourne cp amesema melbourne p ni zaidi ya shindano la farasi kwa sababu sababuanasema ni sehemu ya tamaduni na maisha ya australia shindano hilo limeratibiwa pia kama tukio kubwa saawia na matukio kama grand prix au kamaan za tennis Chaz, ajabu zaidi ni kwamba siku ya shindano la melbourne lac ni likizo ya umma kote nchini in australia kila mtu mzima mmoja kati ya wawili hufuatilia shindano hilo kimataifa shindano hilo limeanza kuwa kubwa pia tuna watazamaji katika nchi iat na tuna karibu ya watazamaji milioni i 7 h kote duniani wanaofuatilia mashindano hayo melbourne Cup ni shindano la saba katika siku ya mashindano katika uwanja wa mashindano ya farasi ya flemington ni kilele cha wiki nzima ya mashindano ya melbourne p na kilele cha msimu wa majira ya machipuko na mashindano ya victoria bwana neil wilson tena anasema linaitwa shindano linalosimamisha taifa kwa sababu kimsingi huwa linasimamisha kila mtu nchini australia wakati shindano hilo linafanyika shindano hilo katika siku za kwanza limepona vita vya dunia limepitia katika kipindi kigumu cha uchumi nchini australia na hivi karibuni liliendelea hata wakati wa janga la uviko toka uwanja wa mamia farasi 24 hufuzu kushiriki katika shindano la mita t2 farasi lazima ziwe na umri wa miaka tatu kufuzu kushiriki dr grace forbes ni meneja mkuu wa huduma ya mifugo katika shirika la racing victoria huyu hapa na maelezo zaidianasemat ni aina ya farasi na farasi zote zinazoshiriki katika mashindano ya farasi aina ya lazima zisajiliwe na shirika la australian tokea wakati zinapozaliwa si tofauti pengine na mbwa zinazoshiriki katika maonyesho ya mbwa zinatakiwa kusajiliwa rasmi kwa ajili ya kuthibitisha kizazi chao shindano la melbourne Cup, hujulikana kama shindano la handicap farasi hubeba uzito wa, zaidi, wa ziada kutegemea na uzito wao wa mwanzo umri mwa mwendesha farasi na pia kulingana na matokeo yake ya, ya nyuma hali hiyo huruhusu kila farasi kuwa na fursa sawia ya kushinda bwana wilson amesema siku ya shindano huwavutia watazamaji laki tatu katika uwanja wa mashindano wa flemington walemingto huyapa tenam in the morni an heeno e no amesema watu huja asubuhi na kufurahia burudani mazingira na huwa wanafurahia kuvaa mavazi tofauti mtindo ni sehemu kubwa ya tukio hilo kwa hiyo watu wengi hutazamia siku na wiki ya mashindano kuvaa kofia zao nzuri za kimtindo suti na kanzu zao na hata katika sherehe zinazofanyika katika hoteli ofisi na ndani ya nyumba watu huvaa mavazi tofauti na kufuatilia mashindano ya farasi kama waustralia wa tukio hili maalum katika jumanne ya kwanza ya novemba ila wakati wa australia wengi husherekea shindano hilo wengi wao hupinga shindano hilo vikali pia christn lee ni mkurugenzi wa mawasiliano kwa muungano wa ulinzi wa farasi za mashindano hilo ni shirika ambalo limefanya maandamano kwa jina la to the Cup". tafsiri yake ikiwa ni la kwa kombe kwa zaidi ya zaidyamwongo huyu hapa na maelezo zaidi kuhusu maandamano yao melbourne cup, cup mara nyingi huchukuliwa kama siku ambayo tunakuja pamoja na kusherekea ila tunachosherekea ni kosa kwa miaka mingi mashindano ya farasi yamehojiwa kuhusu matibabu na uanenyeshaji wao wa u- wanyama wa- sekta hiyo imekabiliwa kwa ukosoaji kuhusu ustawi wa wanyama michakato ya ufugaji na mazoea ya kikatili ya mafunzo pia kuna masuala ya kuzingatia kuhusu jinsi mashindano ya farasi na madhara ya kupigwa kwa wanyama pamoja na matendo ya kila mara ya kuua farasi zilizojeruhiwa bilii tena the problem isnt the melbourne cup the problem is horse racing in general when you use animals for entertainment and gambling profits, always going to be pain and suffering because they are seen as money making machines bilia inasema kwamba tatizo si melbourne cup tatizo ni mashindano ya farasi kwa ujumla unapotumia wanyama kwa burudani na faida ya kamari daima kutakuwa uchungu na mateso kwa sababu inaonekana kama mashine ya kutengeza hela kombe hilo ni moja ya mashindano tajiri zaidi duniani katika mwaka w zawadi na thamani ya dola milioni nane mshindi atapokea dola milioni na nne pamoja na kombe lenye thamani ya dola lakimbili elfu hamsin hiyo ni moja ya siku kubwa zaidi pia katika tukio la kamari nchini australia mara moja kwa watu hucheza kamari katika sehemu zao za kazi in the past te years wagering turnover has doubled $29 billion is now gambled on racing alone dobledbillioingamble onbre alonech isnt only bad for the horses, it's bad for humans naam huyo lekani bili apo akizungumzia kila ambacho anazungumzia kuhusiana kuhusianana swalazima la kamari na shirika la muungano wa ulinzi wa farasi la mashindano limekuwa likiweka taarifa kuhusu idadi ya vifo vya kila mwaka wakati wa mashindano Well, horses killed on australian race tracks, on average, every 2.5 days, thousands more are taken away from the track injured and killed behind the scenes, and they're the ones we never learn about. in the last 10 years, 8 horses have been killed at flemington on melbourne cup day, this is from injuries that they sustain from being raced. <inaudible> <crows. inaudible> huondolewa katika uwanja wa mashindano zikiwa na majeraha na kuuawa nyuma ya pazia na hizo ndizo ambazo hwa taarifa kuhusu katika miaka kumi iliyopita farasi nane zimeuawa katika uwanja wa mashindano wa flemington siku ya mashindano ya yab hii ni kwa sababu ya majeraha ambayo zimepata kupitia mashindano ya hela na kwa sababu uponaji ghali na huchukua muda sana na ni vigumu sana kwa farasi watazuia uwanjani hata hivyo bawilson ametetea kombe hilo akisema kwamba masuala yanayozingatiwa ya ustawi wa nyama yanaendelea kuwa mwelekezo unaokuwa love to run. After to a level that may not Really so well kamavyosema po kwamba farasi huwawa katika uwanja wa mashindano nchini usralia kwa wastn kila siku mbili na farasi well up, pia farasi za m- the mashindano ainaa hupenda kukimbia zinaendelea kutunzwa kwa kiwango ambacho watu wa kawaida awawezi furahia zina madaktari wa mifugo huwa na madaktari wa meno na wataalam wa viungo pia ni sawa na kumhudumia binadamu kwa hiyo wamejiandaa vizuri ni mchezo mzuri sa- wa farasi e, zikiwa katika, katikati na sote tunaelewa kuwa bila farasi kutunzwa vizuri na kufurahia zinavyopenda kufanya basi hatuna mchezo huo dr grace gefob ameongezia kuwa timu yake imeweka hatua za kupunguza viwango vya majeraha kuhakikisha usalama wa farasi una wana wanaweziendesha ni kipaumbele chaoanasema tunaidadi a itifaki za mifugo kwa m222 kupunguza hatari ya majeraha mabaya katika farasi za mashindano zenye zinashiriki katika mashindano ya Melbourne cup na pia farasi za kimataifa ambazo zinasafiri kuelekea victoria kushiriki katika mashindano ya majira ya hata kama tuna rekodi bora za usalama katika farasi aina ya kimataifa hiyo haituzui kujaribu kuboresha hali hiyo kuvunjika kwa mifupa ni baadhi ya majeraha ya kawaida katika farasi kama yale ambayo huonekana katika binadamu ambao pia huwa ni wanariadha daktari forb zimesema kwamba kutambuliwa mapema ni muhimu pia na one of the ways tha we go about detecting injuries at an early stae is by makin use of our advancedignosti imagiso aci victoria with the state governmentdinasema kwamba moja mbinu tunazotumia kutambua majeraha katika hatua za mapema ni kutumia vifaa vyetu vya teknolojia vya picha shirika la racing victoria na serikali ya jimbo zilinunua vifaa vya siti vya kwanza vya kusimama Vya farasi mashine za city zilikuwa ngumu kutumia katika farasi kwa sababu zilihitaji farasi zidungwe dawa za kutia ganzi kupitia mashine hiyo mpya tunaweza fanya vipimo kwa wvya kina wakati wakati zinasimama na zikiwa macho na huwa haraka sana pia anasemadb uchunguzi wa mwili unaosimama kwa sasa ni unahitajika kwa kila farasi kabla ya kushindana katika shindano lasahata hivyo shirika la muungano wa ulinzi wa farasi za mashindano limesistiza kuna njia mbadala kwa watu kuvaa na kuwa na wakati mzuri bila kuhusisha ukatili wa wanyama au matatizo ya kamari kamarioeh toh anasema bado tunaweza sherekea wanyama na kuja pamoja na kufanya michango ya, na aina yote ya vitu kwa faida yao bila kuhusisha wao wa bila kujeli msomo wako melbourne Cup ni sehemu ya historia ya australia na tamaduni na farasi maarufu zaidi pamoja na urithi wao unaothaminiwa kama wewe na mpendwa wako umeathiriwa na matatizo ya kamari unaweza wasiliana na tovuti ya msaada wa kamari mtandaoni anani yao ni au piga simu kwa namba hii 18888aruditena8858 pia unaweza piga simu kwa shirika la lai kwa namba hii 1314aruditena tuom kwambakupitia taarifa hii umepata uelewa kuhusu historia ya mashindano yapamoja ya na kile ambacho huhusikaa makalaa mengine mngi moau sahmetnashirikitoa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook