skaribu tene katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs ukona migode migarano tukute makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni aniambao ni, ni, ni sbscau mkwaju swahili apo megeatumwandalia kutoka studio zetu na kwa sasa tulekee moja kwa moja katika swala so zima la bajeti ya taifa iliyosomwa mapema wiki hii na mwekazina jame charmers na, na kupokea maoni ambayo ka upane moja yaliunga mkono kwa upande mwingine yalikuwa na ukosoaji mmoja mwingine kuja mingi zaidi kuhusu jinsi bajeti ilivyopokewa tutazame makala haya maalum kuhusu bajeti hiyo na kile inachomaanisha kwako nami binafsi pamoja na wastrali wote kwa ujumla ambao tunachangia nchi hii yetu bajeti ya kwanza ya serikali ya serikaliyaalban imepokewa vizuri na vikundi vingi ila kuna wasiwasi bajeti hiyo haijaenda mbali sana kwa wanachama muhimu wa jamii ya australia na kimataifa matarajio yalikuwa juu sana kwa kile ambacho bajeti ya mwekaazina jchama zingesema kuhusu masuala ambayo serikali ya leba ilichukua miezi kadhaa kuzungumzia kuhusu masuala hayo ni kama elimu huduma ya wazee uhaba wa ujuzi pamoja na mfumuko wa bei na majibu ya papo hapo kwa kile ambacho bajeti hiyo ilisema kuhusu maswala hayo yamekuwa kwa sehemu kubwa chanya korina hathop kutoka chama cha wafanyikazi wa elimu wa australia amesifu alichoita uwekezaji muhimu katika tef na shule za umma ambao anatarajiwa itachangia pakubwa kutatua uhaba wa ujuzi huyu hapa maelezo zaidi australia is beset by a and the inakumbwa kwa mgogoro katika nguvu kazi na mikakati uh, pamoja na uwekezaji uliotolewa leo itasaidia kutatua mgogoro huo tunakaribisha uwekezaji katika miundombinu ya mitaji shule zetu za umma zinastahili kuwa sehemu bora za kusomea kwa wanafunzi wetu wote alisema alisemabh andrew mkela kutoka chama cha biashara cha australia ameona bajeti hiyo kama hati ya kawaida na vitendo ambayo inaelekea katika sehemu nzuri kwa jamii ya wafanyabiashara alipochangia maoni yake kuhusu bajeti hiyo alisema kwamba like, uh, uh, uh, kuna vitu vingi vya kupenda katika bajeti ya leo nadhani moja ya vitu hivyo ni inaanza kushughulikia changamoto muhimu in zinazokabili uchumi wa australia na jamii ya wafanya biashara ya australia bajeti hiyo inachukua hatua za vitendo za kushughulikia mgogoro wa kazi na uhaba wa ujuzi nchini enes kutoka shirika lisilo la faida la kota anaimani kwa umuhimu wa bajeti hiyo kwa Australia wa kongwe huyu hapa akifafanua zaidi imani yake kwa bajeti hiyo bajeti hii inajenga kwa mapendekezo ya tume ya kifalme kutoka serikali ya zamani ila sababu iliwekwa wazi katika TV. jibu Now la bajeti ya waziri mkuu wa sasa budget budget na kampeni ya uchaguzi mkuu wameendelea mbali zaidi kwa upande wa ahadi zao 20 kuhusu uuguzi wa masa4 kwa sikumasaya ziada ya huduma wazi zaidi kwa anaatoa huduma pamoja n hatua zingine kadhaa emy oster ni mchumi mkuu kutoka kampuni ya pwc amesema bajeti hiyo ni nzuri na imara na inatambua changamoto zinazoendesha shinikizo la sasa la mfumuko wa bei huyu hapa na maelezo zaidi The that we, that inafanya we kazi na in in kile ambacho benki ya hifadhi inajaribu kfanya si dhidi yake kwa hiyo imeepuka makosa tuliyoona waingereza na inachukua hatua za kwanza kushughulikia masuala ya msingi ya kimuundo ambayo yanaanza kusababisha na kuendesha baadhi ya mfumuko huo masuala hayo yakiwa ni nishati nyumba pamoja na soko la ajira hata hivyo sifa za bajeti ya serikali ya leba hazikuwa kutoka pande zote wasiwasi wasi kwa joe berski kutoka chama cha muungano wa wafanyakazi ni kwa uajibikaji katika makazi ya wazee amesema kampuni yanayotoa huduma lazima ya kwa hela za ziada yatakayopokea wakati huo huo kiongozi wa chama cha greens g amesema kwamba bajeti listahili inua kiwango cha mafao ya ustawi na kuacha matumizi kwa miradi ya mafuta bwana bent na maelezo zaidi hapa badala ya kutumia robo ya dola trilioni kwa makato ya kodi kwa wanasiasa mabilioneana matajiri wengine bajeti hii ilistali tumia hela hizo kwa huduma ya malezi ya watoto bure kupata huduma ya matibabu ya meno na afya y akili katika amerika na kuinua mapato kwa watu ambao wako katika hali ngumu zaidi alisisitiza bwana bent kiongozi wa chama cha australian greens kwa upande wa tim costello ambaye anawakilisha mashirika ya msaada vision bajeti hiyo haijaenda mbali zaidi kutosheleza uwajibikaji wa maadili ya waustralia kwa wale ambao wako katika hali mbaya ya umaskini alipozungumzia haja hii alisema kwamba Now, 150 is really small and it sasa dola milioni 50 hansini. ni kidogo sana na itaokoa maisha ya wanawake na watoto katika pembe la afrika kumekuwa ahadi ya dola milioni 15 tu siyo sehemu yetu ya haki alielezea masikitiko yake bwana costello wakati huo huo mkurugenzi mtendaji wa australian industry group ameelezea bajeti hiyo kama hati inayopita katika maji katika wakati muhimu wa changamoto za nyumbani na kimataifa kama mfumuko wa bei ongezeko la bei za nishati na kupungua kwa matumizi ya nyumba amesema haina malengo ya kutosha na kimsingi ni bajeti ya kushikilia nafasi tu wakati kazi halisi itakapoanza mwezi mei mwakani huyu hapa ana maelezo zaidi real in our tunakabiliwa wamatatizo halisi ya kimuundo katika uchumi wetu na hatari hapa ni kwamba bajeti ina karabati changamoto hizo kidogo tu kuna mengi zaidi ambayo yanaweza na yaliyostahili fanywa alisistiza kwa mengi zaidi kuhusu makala haya pamoja na mengine mengi ambayo tumepeperisha tayari tembeleani tofuti yetu auani ambayo ni sbscou mkwaju swahili makala haya liandaliwa na, na waandishi wetu debora grok na gode migerano hii ni idha kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata