unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili waendelea kuiskia idha kiswahili ya sbs ukiwa na migode migirano katika studio zetu za sbs uh, juani hii yaleotukaletia makala haya moja kwa moja pia kupitia tovuti yetu to sbscoau mkoaju swahili na pia wazapata makala haya kwenye ukurasa wetu wa facebook anaone ambao ni facebookcom mkwaju sbs swahili vilevile vile kama ungependa kutuadikia ama ona lolote ambalo ngependa kutujuza anaonta barua pepe ni swahilikl ko ya ujumbe wako na sali lako kwa starehe zako lakini kwa sasa tuzungumzie swalazima la faida na hatari za kuuza na kununua bidhaa mtandaoni faida zake ni gani na hatari zake ni gani je ushakutana nazo ama unamjua mtu ambaye ashakabiliana na changamoto hizo tega sikio basi uweze kujua jinsi ya kujinusuru iwapo utaweza kukutana ama unajua mtu ambaye amekabiliana na changamoto hiyo unaweza unawezakawa pengine na moja mambili la kumsaidia kujua namna ya kuweza kujinusuru katika siku za usoni hata kama kuemea mtandaoni huwapa watumiaji faida kama urahisi na punguzo ila pia hatua hiyo huja na hatari nyingi ingawa aw uzaji wengi halali wa mtandaoni hukusanya deta za watumiaji walahai nao wanachukua fursa ya ongezeko ya biashara ya mtandaoni kuwalenga waustrlia ambao wako katika mazingira magumu ingawa kuemea mtandaoni kumeongezeka kiasi katika mwongo uliopita hali hiyo ilishuhudia mlipuko baada ya amri za makatazo ya kutoka wakati wa janga la oviko 9 kwa mjibu wa utafiti mpya uliochapishwa takriban ustl mmoja kati watano, ya watano hununua angalau baadhi ya bidhaa zao mtandaoni tafiti zingine zimedokeza kuwa ununuzi katika soko za mtandaoni pekee uliongezeka karibu mara tatu wakati wa janga disge ni mtafiti na mhadhiri mwandamizi katika masoko katika shule ya biashara na uchumi ambayo iko katika chuo cha tasmania amesema hata kama baadhi ya maduka makubwa yalikuwa na maduka mazuri kabla ya janga mzozo huo ulilazimisha biashara nyingi kujenga moja au kuboresha mitandao yao ya kidijitali na huduma huyu hapa d grima na maelezo zaidi kabla ya janga takriban asilimia 40 ya watumiaji wa australia waliemelea mtandaoni sasa tumepitia janga market, na ilibidi watu waemelee mtandaoni you know, takwimu hiyo na imeongezeka sana na takriban asilimia 50 ya watumiaji sasa huemelea mtandaoni mara kwa mara dr grima amesema kuwa wauzaji wengi waliboresha tovuti zao kwa ajili ya kutoa huduma bora kwa wateja wao pamoja na chaguzi za kupelekwa bidhaa miongoni mwa faida zingine na vivutio kudumisha biashara zao ameongezea kuwa hata kama tovuti za maduka ya mtandaoni mara nyingi huwasaidia wateja kuokoa hela kwa kutoa bidhaa zenye punguzo ya bei au kuwapa wateja zawadi zakadi, za kadi za kuemelea motisha za kurejesha pesa na matoleo maalum watumiaji wanastahili fahamu kwamba maduka haya yanaweza kuwa yanakusanya deta zao binafsi na kufuatilia tabia zao za ununuzi mtandaoni wauzaji wengi siku hizi au wauzaji wakubwa ila hata wauzaji wadogo wana aina fulani za programu discount, za uaminifu ambako wa unatoa taarifa yako kwa mfano anoni yako ya barua pepe kisha unaweza pewa kitu fulani wakati mmoja inaweza kuwa ni punguzo wakati mwingine inaweza kuwa ni vocha ya kutumia baadaye sasa bila shaka watakuwa wanafuatilia unachofanya kwenye tovuti na bila shaka itabidi uwape baadhi ya taarifa zako binafsi hifadhi data zenye taarifa za mteja zinawezatumiwa na biashara kwa madhumuni halali ya uuzaji wanaweza pia tumia deta hiyo kupata mapato kihalali au kuiuza kwa biashara zingine kama wanaruhusiwa chini ya makubaliano ya mtumiaji hata hivyo taarifa hii inawavutia pia wahalifu wa mtandaoni na wadukuzi wanaotaka tumia deta hiyo kwa faida yao binafsi wakati taarifa binafsi zinaweza uzwa katika soko la magendo kwa faida hatari nyingine ya kuemea mtandaoni ni kukutana na soko bandia za mtandaoni ambazo zimefunguliwa na walahai wa ajili ya kuiba hela za watu au utambulisho wao ni naibu mwenyekiti wa tume ya ushirindani na watumiaji ya australia huyu hapa na maelezo zaidi Shops, kile ambacho walaghai hufanya siku hizi more more ni huwa wanaunda maduka bandia iwapo ni mtandaoni au mara nyingi zaidi katika mitandao ya jamii mara nyingi huwa wanapendekeza bidhaa zao be kwa bei ndogo au faida nyingi ambazo si kweli bi amesema kwamba kama tovuti hiyo inakuuliza utumie mifumo ya malipo isiyo ya kawaida kwa mfano kutuma hela mtandaoni kutumia hela za jijitali almaarufu au voucher. kuna uwezekano ni ulaghai ameonya kuwa walaghai wa mtandaoni mara nyingi huiga kampuni za australia kujenga uaminifu wao huyu hapa na maelezo zaidi Often they will to be an using an ABN mara nyingi watajifanya um, wao ni kampuni that's australia that's watatumia namba ya biashara ya australia ambayo wameiba hali hiyo haistahili kupa imani kubwa b washauri wanaonunua bidhaa mtandaoni watembelee tovuti ya yahakamlniu ili wawezejifahamisha na ulaghai wa kawaida wa mtandaoni jinsi ya kuripoti au kupata msaada unaweza pata taarifa pia mtandaoni katika lugha tofauti huyu hapa btenambali to we little... na tovuti ya scamwatch tuna kifaa kinachoitwa kitabu kidogo cheusi cha ulahai ambacho kimetafsiriwa katika lugha kumi za jamii b amependekeza pia kuwasiliana na benki yako mara moja kama umetapeliwa ameongeza kuwa ongezeko kwa mahitaji imepunguza kasi ya utoaji wa bidhaa hali ambayo inafanya iwe vigumu kwa wateja kujua kama wametapeliwa au kama kuna sababu halali ya kuchelewa kwa bidhaa zao huyu hapa ana maelezo zaidi inaendelea kuwa vigumu kujua wakati umetapeliwa au haujatapeliwa kwa sasa kupitia mauzo ya mtandaoni kwa sababu ya masuala ya ugavi hii inamaana kuwa sote tunajaribu kuzoea vitu vikichukua muda mrefu kutofikia kuliko ilivyokuwa kabla na hiyo ndio tatizo kwa sababu haraka unavyotambua kuwa umetapeliwa na unaeleza benki yako ndivyo utaweza jilinda vizuri hata hivyo bi ameongezea kuwa kesi nyingi za utapeli wa mtandaoni huundwa kupata taarifa binafsi taarifa za utambulisho kama majina ya watu umri na anwani taarifa nyingine muhimu inayotafutwa ni leseni ya dereva pamoja na namba ya pasi utapeli huu hutumiwa mara nyingi kuiba utambulisho wa watu b-record, amehamasisha mtu yeyote ambaye amedanganywa kutoa taarifa yake binafsi a wasiliane nasch haraka iwezekanavyo unaweza wasiliana pia na shirika la id org hili ni shirika linalowekezwa na serikali ambalo husaidia kukabiliana na wizi wa utambulisho digrama amependekeza pia wanaonunua bidhaa mtandaoni watazame mara mbili kuwa tovuti wanayotembelea ina sifa nzuri kabla ya kutoa malipo au taarifa zao binafsi huyu hapa na maelezo zaidi kwa hiyo unaweza uona mtandaoni katika actually, ile sehemu ambako una anwani ya muuzaji hakikisha kuna ishara ndogo ya kufuli kwa sababu hiyo ina maana ni tovuti salama unakuemelea unaweza fanya utafiti pia mtandaoni kuona kuwa ni tovuti inayojulikana na kuwa watu wengine wameemelea hapo na wamekuwa na uzoefu mzuri na unaweza ona vitu kama tathmini na viwango vya bidhaa d grima amedokeza pia kuwa watu ambao ni wageni katika harakati ya kuemea mtandaoni washauriane na marafiki na jamaa wao ili wahakikishe kuwa duka la mtandaoni wanakuemelea linaaminika ingawa si lazima kuwasiliana na polisi wakati mwingine kufanya hivyo kunaweza saidia haswa kama mlaghai yuko nchini australia tuatumi kwamba taarifa hii imekupa uelewa zaidi pamoja na mbinu za kuweza kujilinda pamoja na kusaidia wenzako iwapo watakumbwa na changamoto ya kutapeliwa mtandaoni wanapofanya shughuli zao pale na iwapo unahitaji msaada zaidi basi tembele a tovuti ambako utapata maelezo zaidi na kwa mara nyingine kama unahitaji msaada zaidi ama kujua mengi zaidi kuhusu jinsi ya kuweza kujilinda na kulinda wenzako tembelele tovuti ambao tulikupa kabla taitudia tena nwani nichau ambako utapata maelezo zaidi pamoja na mbinu za kuweza kujilinda na kulinda wapendwa wako dhidi ya utapeli mtandaoni mengi zaidi kuusuelemba mesikeo unazokapata kwenye tofuti yetu oan ambaoni sbscu mkwaju swahili makalala yaandaliwa na waandishi wetu delisapol na nagode migerano hii ni hidha kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotfy au popote pale unapozipata