Idha ya kiswahili ya SBS. jambo popote ulipo na karibu tena katika makala ya idhaa ya kiswahili ya sbs ukona migode migeranotuuletea makala haya kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaonambao ni nibsu mkwajuu swahili kama kawadzapata makala haya pia kwenye ukurasa wetu wa facebookanmbao ni niacebookc mkajswahili na iwapo ungependa kuwasiliana nasi kwa barua pepe anaswahilpu tuzungumzia swala so zima la mfuko amabajeti ukipenda ambapo serikali ya leba kwa mara ya kwanza katika muda wa mwongo inatarajiwa kutoa bajeti ambayo wengi wanauliza ni kipi kitakuwa ndani je kuna faida kuna hasara ama itakuwa ni kukaza mikanda baada ya bajeti hiyo kusomwa tega sikio utasukia yale ambayo tumekuandalia pamoja na kuweza kuharifu kila ambacho kitajumwishwa katika bajeti hiyo inatarajiwa muda usio mrefu wakati chama cha reba kinajiandaa kutangaza bajeti yake ya kwanza baada ya takriban mwongo mwekazina washirikisho jim charmes anatoa utabiri mpya wa kiuchumi ukuaji wa ndani unatarajiwa kuanguka katika mwaka ujao wa fedha kwa sababu ya mfumuko wa bei ya juu na ongezeko ya viwango vya riba zifuatazo ni sauti za waandishi wa habari katika korido za bunge la taifa mjini kamera wakijiandaa kutoa tangazo la bajeti mpya na nje ya bunge katika eneo la nyasi hali ilikuwa hivi ambapo wanarakati walijumuikana pia leba imeahidi kuongeza mapokezi ni wakati kwa bajeti hii kufanya hivyo kwa lioahidi kufuta viza za muda ni wakati wa kufanya hivyo hela wanazochelewesha na ndivyo maisha mengi yatapotezwa wanaharakati walisema masaa machache kabla ya bajeti ya kwanza yalieba kutangazwa katika mwongo matarajio kwa kile itakacho na haitatoa yako juu sana ukuaji wa uchumi unatarajiwa kupungua kiasi na baada ya kushuka kwa matumizi ya nyumbani makazi na washirikisho jim charmers anatarajiwa kutangaza mapunguzo ya takriban ali15 kwa ukuaji wa pato la taifa uliotabiriwa kwa mwaka223 akizungumza wakati kuna wingu baya la kimataifa waziri wa fedha kary galaha amesema kwamba masuala yanayoongoza kama mfumuko wa juu wa bei na ongezeko ya viwango vya riba vitahesabiwa hapa na maelezo zaidi hpaeleasidhani you know, watu utashangaa kuwa tumeona hali ya kutokua na uhakika duniani Inflation. na hiyo itakuwa na madhara kwa pato la taifa bigalaha ameongezea kwamba hiyo itakuwa sababu muhimu ya kudhibiti matumizi ya umma pamoja na makato uokoaji wa karibu dola bilioni 22 zikijumuishwa kwa kumaliza au kuchelewesha miradi iliyopo huyu hapa waziri wa fedha galagha tena kwa hiyo you know, utaona uokoaji huu agency, na mwelekeo right mpya wa matumizi katika serikali nzima hakuna shirika moja maalum ni katika serikali nzima tunatazama miradi kadhaa bila shaka right tumetazama government. kwa karibu miundo mbinu tumetazama kwa karibu miradi ya ruzuku ila ni katika serikali nzima alisisitiza waziri galaka na dola bilioni 6 zitaelekezwa kutoka miradi ya miundo mbinu dola zingine bilioni tatunukt zitaelekezwa kutoka gharama za uajiri wa nje matangazo ya usafiri na kisheria wakati dola bilioni zitaondolewa kutoka ruzuku kadhaa baadhi ya miradi kubwa ya miundombinu inatarajiwa kucheleweshwa kwa sababu ya matatizo ya utoaji na nguvu kazi serikali haitaendelea na mizunguko ya usoni ya mfuko wa ujenzi wa kanda bora na miradi ya uwekezaji wa maendeleo ya jamii ambayo imekuwa matatani kwa sababu ya maswala ya upendeleo wa kisiasa hali hiyo imevutia ukosoaji tayari kutoka upinzani mbunge wa waa wa chama cha nationals chan ana maelezo zaidi well, nakwambia na tutapambana show, kwa hali na mali na unajua kuwa sitachoka kwa sababu walikuwa wanaenda sitisha mradi wa wak miaka kadhaa iliyopita wakati walidhani wangefanya hivyo. So, uh, hivyo na ninakwambia uh, kulikuwa vita kubwa kwa swala hilo na tulishinda kwa hiyo jiandaeni kwa sababu tunawakujia watetezi wa wakimbizi nao walijumuika katika sehemu yenye nyasi nje ya bunge la taifa viatu 28 vilitupwa katika nyasi hizo zaki hedari ni mtetezi wa haki za wa wakimbizi kutoka afghanistan na hufanya kazi na shirika la amnesty international amesema kwamba wanaihamasisha serikali ongeze mapokezi ya wakimbizi na mradi wa ubinadamu katika bajeti huyu hapa na maelezo zaidi viatu vinawkilisha sehemu tupu tunazo katika mfumo uh, ambazo yeah, hazikujazwa kama ilivyoahidiwa kimsingi ni kusema hawa ni wakimbizi ambao wanaweza kuwa wanasimama nasi hapa leo ila hawako hapa tuna viatu vitupu tu vinavyowakilisha nafasi hizo tupu walizoahidiwa wakati huo huohuo mwakazina zimesema kwamba kuongeza uhamiaji kutakuwa muhimu kwa mafanikio ya kiuchumi ya taifa bwana bwnachames alieleza shirika la habari la sbs kwamba ana mpangwa wa kukabiliana na mfumuko wa bei kwa kupiga jeki nguvu kazi kupitia uhamiaji na mafunzo ya ajira huyu hapa na mlez zaidi oh, migration... nadhani ni sehemu muhimu ya kipande cha mfumbo tunaona uhamiaji kama sehemu muhimu sana ya sera ya uchumi wetu si mubadala wa kutoa mafunzo, that's mafunzo that's kwa watu wengi kwa fursa zaidi hapa pia inastahili kuwa ya kupongeza na sio ya kupinga na ndivyo tunavyoiona alisema makazini wa taifa m charmers bajeti ya taifa itatolewa muda usio mrefu na itakuwa ni punde tu baada ya matangazo ya idhaa kiswahili ya sbs lakini usio hofu ukitembela tovuti yetu sbskwaju swahili wutaweza kupata maelezo muhimu kuhusu yaliyowekwa katika bajeti hiyo na jinsi itaweza kufaidi ama kuathiri kuendelea mbele makalo alaendelewa na waandishi wetu kwon pablo vinales nagode migerano hii ni idhaa kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook