u tmahsahyaukamdot a na mtandaoni anaaniwa nptmkala hayawnye uuaa swahi kama tulivoeleza katia taarifa za habarihalinaendelea kuwatata katika maeneo kadhaa yatpamoja ya na kanda yaambao mafuriko yamesababisha maelfu ya watu kuhama nyumba zao na kukimbilia katika sehemu za hifadhi za muda ambako wanapata huduma moja baada nyingine wakiwa bado hawajui walikuondoka pakoje kujua mengi zaidi kuhusu hali ilivyo katika maeneo ya htn kule victoria tuzungumze na baadhi ya wakazi wa eneo hilo ambao watajitambulisha na kutueleza mengi zaidi pengine ungetueleza we ni nani na unaishi eneo gani na ni kipi ambacho kimewafikia mimi jina ni jean mari anayempenda mi naishi hapa mgini ya hepeton mvictoria iko saa mbili ya kutembeza na gari kutoka malbou na mie njoo wa waouit ya wakungumani ya hto bna jean mari ni kipi kiliwafikia tujua kwamba kumekuwa hali mbaya ya hewa katika siku za hivi karibuni hali hiyo imesababisha madhara kiasi gani kwa jamii yako ya kongomani na jamii zingine za majirani wenu hapa e, kabisa tulipata tatizo ya mai muvui ilinyesha kwanza isha mvui kisha isha kunyesha tena mai inaendelea kuongezeka mumugini sasa sio wakongomani tunatoka kwetu kongo hatuyaonaka vile jua iko na ilishanja toka lakini mai inaendelea kuongezeka mumugini mbe ni mvua inanyesha fasi ingine sasa mai inakuya kutuangukia hapa ni kusema hapo nanyesha mvua inanyesha mvua hainyeshe mpaka hii masiku mbili yenye na siku mbili ilipita mvua haikukua na nyesha juu ilikuwa anatoka lakini mai ilikuwa iko naongezeka hmm. ni kusema ni mai inatokea fasi ingine sio tuko sawa mbonde ao mai inatokea ma mamigini ingine nyiko na milima Uh, sasa maya nakuya mingi hapa sasa ilikuwa kitu konashangaza vakongomani juu kwetu vile havekwake mm. na wakati mliona inaanza kwa hivyo mlichukua hatua gani ama mlipata taarifa yote kuhusu kinachosababisha maji kuonekana hata kama mvua wenyeshi mnakoishi sasa wakati serikali ilikua iliisha nje y kutuelezea wanatumikisha ma sawa eti, kupatia watu angalisho eh, sasa kuna vengine venye valika valishaambiriwa kama nie muko mufasi kwenye mai itakuwa alo vao ba, vatu vamoya valika valiisha kutoka kumanyumba avo vanaendaishi fasi ingine vanaendaishi kwa vandugu kwa ao vanaishi kuhotel au wanaishi vanaishi center yenye eh, serikali tayari- litayarisha na vengine havakuyua boh lakini vamoya valipima kutoka kwenye viko lakini nilisikia kuna vengine hapa vandugu walishapoteza vitu kuna ndugu mumoya alikuwa ametoka alienda kukazi anarudia kwake anakutana basi mai ilishaingia hakuweza tena kuingia kunyumba vitu vyake vilikuwa mule kompyuta vitabu basi ule atarudia kwake na vitu vilishaaribika donk hiinjo hali yenyee tunaishi hapa lakini ku kukomunit yetu sikusikia mtu motu alilumia pana hata kama vatu valipoteza vitu lakini hakuna mtu alilumia hakuna mtu aligonjwa mtu alikufa pana na meelezwa kwamba itachukua muda gani kwa maji hayo kuweza kupungua kiasi ya kuweza kuwaruhusu watu kurudi nyumbani kufanya uchunguzi ukolewa, uh, ni nini ambacho kinaweza okolewa ni kipi ambacho cha kutupwa niko nasikia kama mpaka leo hatuwezi hakikisha kama mai inapunguka inawezekana haahakikishe kama i, inaisha lakini kutoka kesho njo watu wanazania mai haitaongezeka tena iksmai ikisha, ikisha, ikisha njaisha njo itakuwa mambo sasa ya kushapisha kwenye mai iliharibisha manyumba inapashwa kutengenezewa inapashwa kushapishiwa mbele vatu waingie ndani baada ya kupitia tukio hili ni mafunzo gani ambayo mnachukua kuendelea mbele katika siku za usoni nadhani mafunzo ni mingi mfunzo ya kwanza ni kusema wakati unatafuta jenga nyumba sima kuuliza fasiga ni njoo kama muvui inanyesha sana mai yauizifika cha pili ni kusema watu tukuwe vamoya kama unapata shida wanasema kwako muvua itanyesha eh, mvua itaingia mumanyumba ni mzuri utoke mapema uende ishi na vandugu gizi hapa kuko vandugu walikuya kunyumba hapa tunafurahi kuvapokea na tunafurahi gizi havakupata shida yoyote hata kama valisau vitu vimoya kule kunyumba lakini tuko pamoya sio vote tuko hai ile ni funzo ya pili vatu kubakia vako na wanabakia pamoya mazungumuzo iko iko eh, iko ya lazima sana kabisa juu watu mm. waweze kusaidiana wakati matatizo ya hivi inakuwa na kando ya kutoa sehemu ya watu kufikia kupata pumziko kama rais kuna lipi lingine ambalo utaweza kufanya kuakiisha kwamba wale ambao ni wanachama wa jamii yako ambao wameathiriwa nyumba zao maji ameingia na vitu vimeharibika na wamepoteza mali na vingine ni msaada ainagani unaweza kapata kutoka kwa uongozi wa wa kongomani bo msaada ya kutoka kwa kongomani sitasema kuwa msaada e, fulani lakini ile enye mina mina shaurie tu vatu mi mina, mina pigiaksant wa kongomani ivi walisaidiana juu mafamilia mingi zilienda kuvengine vandugu ba, wa ba kongomani na ile njo musahada kabambi umoja moja njo musahada kabambi ya pili niliishatumia community yetu hapa apashepaton link gizi wanoweza jaza gizi wanoweza jaza fomu za komba msadaseneju wapate pesa fulani ya kutoka kwa government venye valipoteza vitu mumanyumba venye valitoka mumanyumba wanenda ku hoteli serikali yanaweza kuvarudisha pesa kidogo nilisha vatumia namu na gizi jaza ile E, na mtututu mmoya hapa mirai bamasu alisaidia sana iko nasaidia sana vatu wenye avako naweza kujaza ile mafoma hapa na nasema angali anaweza kusaidia vatu juu anaweza pata muda asante sana kuzunguza nasi bwana jean marina polini sana kwa yale ambayo amewafikia katika jamii yenu ya kmani ambao anaishihto aksanti na weye kutukumbuka huyoni bwaa anari ambaye ni mwenyekiti wa jamii aongomani wa wanaishi katika jiji lakizungumza yale mbayo amefikia skuaharibuni mbapo mafuriko yamesababiha maaf mubwa oarbf ubwawmayum sehm zingine za undombusoandl je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata