unaskiliza idhaa ya kiswahli yaboot ulio aribu tika makaladha swahili a mgodgeanomalat tu ana ukabiliwa kwa mafuriko na mvua zikiendelea kuonyesha kwa wingi na maji na mito ikiendelea kufurika sana kiasi kwamba imelazimisha baadhi ya wakazi kuhama makazi yao yaokuju mengi zaidi zadiuaaaji tuzungumze na moja wa wakazi mmojawakazi waaoajitambulisha mengi zaidi zaidimi naitwa papi mukasa na mie naishiailya gotinaishinaishiakii avile stuipata iyobe kul balianza kutwambia uh, ya yafl tulianza kuambiliwa kama tu toka kule kunyumba ilikuwa kama ichui walituambia uh, tu tutoke pale eleven ilikua majioni hivi ba ma tuanze toka, toka. kusikuwa mutu yoyote kule kuachwa f nataa kuya kabla ya kupewa hiyo onya ya kuondoka nyumbani hali ilikuwaje hali ilikuwa mbaya watu walianzaenda kununuana vitu mkouzi watu wanakimbia magari zinatoka utazani tusemeani o ndlikuwa watu walikuwa wamepanic mbaya sana wengine ni kulialia nasik naliawanapenda madoge s ilikuwa eh, ni danger mm. na ni oh. kitu ambacho mm. kinatokea mara kwa mara ka maeneo ya yashapatnama mara ya kwanza hali hiyo Uh, hii nawezasema hii ndio ya mara kwanza kukubwa kwa kuona kabisa inafika kwa ile fasi yetu tunaishi kabisa tuli a mara mingi ile yenyewe kule flood but haitafika kwenye tuko lakini mara hiyo ilikuwa imejaa zote zote so ikaenda enyewe ira hiy sasa kwenye tekawangikan hapa no, australia tangia tumpatuyaonagatunasikia unaenda kuangalia okay iko fulani na, uh, na wakati mlipewa mlipewa kwamba lazima muondoke, sasa ushauri vitu vya kuchukua itakuwa ni muda gani ambapo itabidi muondoke, ama ilikuwa bila niwamondkeshauitu vakukua natakuamdagani amotab ondoke mliuauondoawktambia uh, tutarudia tu mnapaswa mtoke kama walitwambiatu napasa mnapaswa kma kumahotel awaambo fulani sikmatengambo fulanii fulani. ngambo yote inapaswa kutakuwa kama usiku na na na kufisha watu so, watu na alert by 11 p. M. So, watu so so walikuwa hiyo by by mtu waka mako, accommodation wengine wakaanza toka pale kulala families, wengi, tibu, nazo inapa kutakangnkosusyat kla umanyumba Uh, na government ilisaidia hata kido kidogo ya hiyo ma... manini ilikuwa ni vigumu sana mnaambia kwamba mchukue hoteli sem fulan, like, hoteli hoteli fulani sasa nani analipia ninyi mnalipia serikali e hizo ahoakula hizo i yani, walikuwa kama kama wanasema kama itakuwa ni finance, kama ya like that ya kusaidia wale wote wenye walikuwa affected ya kusaidia waliua yakusaidia wanaikana wana kule ku-, ku hote naangalia isi atawasaidia kwa hiyo kwa hiyo nafasi hakii hmm. mengi siya jua vizuri hao iliendeka na Or mepata taarifa yote kuhusu hali ilivyo nyumbani ama mnasubiri wakati mtakapopewa rusa ya kurudi ndio mweze kwenda kuangalia vile mambo yamekua ya yeso yeah, kwa sasa wanamesema kama hali kingali mbaya kwa jua hii wiki wanasema tena itanyesha sana so kama itanyesha sana yaani pale in flood, uh, in flood flood flood kesho kesho maybe maybe inaweza shuka same queensland anialiletkasxeethe samefin queenslandto thouine eight tetleerywthin two days, but I don't know about this one but kwa vile if continues kwa ku ikiendelea kupiga ku, na nani namfua, na mvua nayua tena inaweza kuwa vile vileaiikwa sasa tu yua, wempati, wiki yote tuyyutyu watu watakua wakingali hiyo na kufania makazi watu unaweza tu nyumbani kama na- o au hotevitu kama hivyo lakini hivyonajua kwamba makazi imepewa sehemu ya, kuf, ya kufikia vyakula mnapewa na kuna wengine ambao matukio kama hwao inawarudishi nyuma sana kukumbusha wakati mnakimbia nyumbani wakati wa vita na vingine kunakuwa na pengine huduma ya kuweza kutoa watu ushauri ama ukipenda ha, kwa sasa hiyo kabisa sihezi jua sana kwa sasa kabisa kuja mambo iliku yyn yani, likia mbio sana Mm. kwa sasa so so tyaua wengine wako wako wapi kwa sasa watu wanapigiana masimu kujua kwako ulipata kwangu maji huku kabisa kabisa kabisa east kuna kuna sehemu sehemu ambazo ndani ya nyumba nyumba na ambako ziko ziko ziko sawa eh, zingine, yeah. zingine, ziko sawa mm. zingine zingine sema wakka vile ni Uh, 20% ya, ya me, ime- yaimepigwa makingali saaambanyumba yenu ni moja zile ambazo zimeathiriwa nyumbani nyumba yenu nyumba ni ile mo, ni moja ni katika zile ambazo zimepata tatizo ya maji yes majiilipigwa yes, yes, kabisa maji kabisa ha. hata mafoto zenyewe uh, dada yetu alienda kule mafoto so alikuwa kwa mbali akakamata <laughs> kabisa so wengine walikuwa maboti vitu walikua kumabotiaabot zaotu kma kwa sasa ndio yenye tuko nayo kwa sasa hali kama hii inaku, inakufanya ufikirie nini unapoona tukio kama hili ambalo wakowatarajia ni, ni nyumba ambayo umeishi ndani miaka na miaka na ume yani una, unajua kila kona na kisha unaona ikiwa katika, katika hali kama hiyo inaku, inakupatia fikra za aina gani kwangu ina, ina, ina I mean, disast ikikuya nacho nanhsikai e, ikikuja but kwangu tu najua ile yenye vo walitwambia tu tutoke na tufike kwenye tutaifika ndo hile uona kila mutu akumia akukufa hatukuona watu wengi hivi visiki tu mtu mutu mwandu likufsika nleshpdaalikufa alikuwa wapi but nilisikia tu ni-, ni baba alikufa au pale kwetu au unaona so mm. so but kabisa kabisa ni hiyo na na ile ya kuona eh, yetu kila kitu uh, tv vitu so, tu mm. no ya, ni hasara kubwa sana lakini kamaaosemaa muhimu ni maisha ya watu yako salama na wyameokolewa kwa amri za kuondoka naaedelea kuwatakia kila laheri mnapoendee kufutiliahalimb mm. mafuriko imelazimisha waondoke nyumbani na km osema pale nyumbayo ni moja zile ambazo zimeathirika kwa mafurikouesha uh, kwamba maji ya mafuriko mengia ndani ya nyumba na kusabisha uharibifu mkubwana me atiaka kaibu akujua hali livo kwa upande wa jamii zingine za watu ki na kisahili katika maeneosptna maeneo karibu ambayo ameathiriwa kwa mvua katika makala yashiriki bwatiria ithaa ya kĩswariya sbs kwenye facebook