unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscu mkwaju swahili waendelea kusikia idhaa kiswahili ya sbs ukiwa na migode a tukizungumzia swala so zima la vijana na injili ama vijana ambapo wanahusika katika maswala like, ya kidini tuna mmoja wa viongozi wa vijana katika kongamano ambalo limefanyika kupitia muungano wa makanisa ya uafrika ambao wanaishi hapa nchini australia bwana ivu jambo asi jambo mwanzo kabisa wazo la kuleta vijana pamoja katika so zima la dini ama ibada ilikuwa nini wametuita kama watu wamefanya wame mkutano wakatuambia kama tunaweza tukafanya mkutano wa vijana lakini sisi hatukuwa tumehusika kabisa lakini wakatuomba kwamba tunaweza tukafanya kitu kama tunaweza tukaita vijana tofauti mbalimbali mbali, ndo tukutanane mm-hmm. na tukasikia wazo ni nzuri na tukakubalia mwito so ni kipi ambacho mlifanya kama wale ambao nasimamia hicho kitengo cha vijana uh, kitu tumefanya tumeita vijana mbalimbali mbali katika different state uh, tukawambia wamekuwa wametuambia wahusika wa alafu tukasikia kwamba sio tusibaki, tusibaki navyo si peke yetu hacha tuwaiti watu wengine uh-huh. na ule mwongozo ambao mika amepewa ni upi wa kuweza kuwashawishi vijana wenzenutumeongozwa uh, kwamba tunataka tuwe pamoja kwa sababu ni waafrika wa east esafrika wa past tofauti wameenda pamoja na wakatuambia kwamba sisi na sisi vijana fo tuwe na huyo umoja tufanye umoja katika, katika sisi lak umoja katika, katika sisitukiangalia sisi, yeah. kwenye mitandao pale kwenye youtube na facebook tunaona kuna picha ambapo kuna kamati ya vijana meketi pale jukwaani wanajadili maswala mbalimbali mbali. ni baadhi ya maswala gani ambayo walikuwa anazungumza uh, tume, sisi kama vijana tumekuwa tumewauliza watu wametutangulia katika huyu this uh, sasa ndo tuikuwa tunawauliza kwamba tufanye nini kwa sababu na sisi tubakiane tubaki yani, lk like hiyo toch kmanasisi kama, kama wat a kuwepo na sisi tubakiani hhiyo tochkhisoh like yeah. na ule ushauri ambao umewapa unatosha kuwafikisha ile hatua ambayo wenzeni wamepiga tayari bado kuna kazi ya, ya kufanya nafikiri kwamba hautoshi kwa sababu ndio tulikuwa tukingali tunaanza na tumeona kwamba mja ukukua unatosha lakini kwa vyenye vimekuwa na jisi wametushauri wa wa siwezi kusema eti inatosha lakini naona ni safari ndefu naona kwamba pakingari safari ndefu tukiendelelea itakuwa kitu kizuri sana neno ambalo wamezungumzia siku nzima na katika hizi siku mbili za kongamano ilikuwa ni umoja umoja wa makanisa umoja wa watu lakini tukitoka pa kila mtu ni kama narudi tena katika kanisa zake ile kundi lake dogodogo je kuna wezekano pengine kama vijana nyie mwambie wa, wazee ksaan okay, endele na vnd lakini sisi tutakuja kikundi litu la vijana pekee tutue pamoja tu hiyo ni swali yenye tumekuwa nayo katika muda mrefu tumekuwa tumeongea tulikuwa tumeongea kuna watu wachache tumekuwa tumeongea kwamba sisi tunataka kufanya kitu kama, kama umoja E, lakini hii imekuwa kama ufunguo unatufungulia sisi hatuko watoto wadogo sana hatutaki kwamba kila siku atakuwa wanatupeleka lakini si peketu tunaweza tukajipeleka so mi naamini kwamba huyu mmoja tumetoa hapa na tumewaonea katika wakubwa zetu nafikiri kwamba huyu umoja sisi na sisi tunaanza, tunaenda kuanza kitu kingine na u- umoja uendelelee katika sisi kando na hayo sasa kutakuwa na sehemu zingine ambazo vijana utakua nakutania ama tu nikusubiri wakatikunakuwa na mikutano kama hii ndio vijana wanakuja pamoja ah, mi sikubali kwamba tutakuwa tunasubiri ii mkutano ku ndio tukutanane pamoja kuna vitu vingine vikubwa viko vinakuja viko nyuma kama sisi vijana tunataka kufanya na, na, nataka kushukuru mungu kwa sababu jana tumeona watu, watu la, vijana watatu wamempokea wame mungu hiyo kwetu imekuwa kama, kama kitu kikubwa imekuwa kama funguo kwamba tumeona kwamba sio tunafanya hivi kwa sababu sisi tu tumetaka kufanya lakini tunaona kwamba mungu iko katika hivi vitu ndio maana tumepewa hata nguvu kuona kwamba tunaweza kwa tukaendelea na tukafanya vingine vitu na natufikirie watu wengine matarajio yako ama mategemeako ni gani kwa siku za usoni ambapo ibada ya vijana anahusika na, na kundi lenu la vijana linahusika au wakubwa wa, wa zetu wamefanya kitu tukaona kwamba kinawezekana na sisi tuko nyuma tunafanya kitu na tunaamini tuna kwamba kitakubalika kita kwa sisi vijana tuko, na, tuko na mission kama kukutananisha watu mbalimbali sio kama tu wa east africa lakini mastti zote tunataka kuongea na vijana wenye wako kumast tofauti tukutanane tufanye mkutano lakini sio mpaka tukutanane, tukutanane siyowote like, wenye wako new wanaeza wakafanya mkutano wenye wako fasi nyingine wanaweza wakafanya mkutano lakini ni jina moja hiyo katika hiyo ya, ya, ya, ya kujiunga pamoja itakuwa tu ni maswala tu ya kidini ambayo mtakuwa mnajadili kama vijana ama kuna mengine zaidi ya maswala ya dini mtakuwa mnashughulikia mkiwa pamoja mimi nafikiri kwamba uh, mungu akuja kwa sababu ya dini lakini mungu amekuja kwa sababu ya kila mtu sasa sisi hatutatumikia katika kidini kwa sababu sisi lengo letu ni kufikia watu mbalimbali na wenye wako kuna vijana wengi wako wwako katika vitu vyenye avipendezi tunaweza kusema avipendezi mungu na avipendezi peke yao lakini nafikiri kwamba sisi tuko hapa kuwaonesha kwamba pamoja na mungu kila kitu kinawezekana kuna vitu vyenye vimekushinda kuacha kuna vitu vimekushinaaona kamba vinakusumbua wala kuna vitu vyenye unaona kwamba autoweza peke yako sisi kama watu kama sisi wenye mungu ameita ame ametupatia huyo umoja naona kwamba ni kitu chenye tuko pamoja tunataka tu, ufksecuue watu wnewaosvinatusumbua a apamoa tukaoat okoe watu wengi, wengi na kwa sababu mungu ametupatia hii nchi tunaona kwamba ni nchi yenye tunaweza tukapata tuka like the second chance tunaweza tukapata vit, vingine vitu tofauti na vyenye tungepata kwetu burundi ama zingine manchi neno la mwisho kwako kwa upande wa vijana wenzako ujumbe ni upi na tukimaliza mazungumzo haya ujumbe kwa vijana ni kwa sababu mimi naamini kwamba ukiwa peke yako unaweza ukafika fasi lakini ukiwa pamoja na wangine utafika mbali zaidi sasa mwito wangu ni kwamba kila mtu atasikia hii wala hii ujumbe nataka ufikie watu wengi tuwaoneshe kwamba kuna, kuna fasi nyingine unaweza ukafika ukiwa peke yako ndio unaweza ukafika mbali lakini tunataka tufike mbali zaidi kwa sababu mungu amesema kwamba tukiwa na huyo umoja tutafika mbali na nataka huyo umoja tukuwe nao sisi wote vijana wa hapa australia kwenye kijana weyote kwenye ipo sio, sio kidini tu hata kwamba hue huko na ingine, ingine vitu lakini una kitu cha kufanya ningependa nikuite kuite La, kama unaweza kufanya kitu kama uko na kitu moyoni mwako unasikia kwamba kuna kitu chenye huko nacho muda mrefu lakini unafikiri kwamba kinaweza kikasaidia ndugu yako huyu ni muda wetu wa kufanya na naamini kwamba tukiwa pamoja tutafika mbali sana ujumbe mzuri bwana hiv asante sana kuzua nasi na kila laheri katika kazi ambazo mnajienda kufanya asante sana wanaivapo mmoja wa vijana katika kongamano la muungano wa makanisa ya wa wafrika hapa nchini australia kizunganasi kando kando ya yeah. kongamano hilo ambalo linakamilika muda si mrefu mengi zaidi kuuslam mesikia na kama unaitaji maelezo zaidi kuhusu kundi lao tembelea kurasau wafaebook muungano wa makanisa ya afrika amaa utapata pale pia tembelea ukurasa pia waoutbeciaiane ambako watapata ibada ambazo alifanya pamoja na mikutano ambao vijana walifanya katika siku hizi mbili ambazo zimeisha mengi zaidi pia temli tofuti yetu sbsctu to mkoaji swahili penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook