unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsu mkwaju swahili tungependa kuwashukuru wamiliki wa jadi wa, wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamareg watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo kuna wakubali wa aborigino natorestrade island ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo hayo ona aribu katika makalaidhaa ya kisahili yasuka odeat mauto tu atanamo mon wmswaa yafahusuamtandaoni ataifa awatu kubadilisha vitambulisho vinatosha kwa taarifa zilizodukuliwa kutoka kampuni ya optus au na mtaalamu wa masuala ya it bwana eve na jibu lake serikali na makampuni wakuwa wna fokasi sana kwa kubadilisha hizo ida zimekuwa lakini hawakuwa wanafikiria hapo baadaye kwa zile wale watu ambao wenye wameibiwa hizo taarifa wenyewe watakuwa katika mazingira gani hivpo wakizungumzia swala so zima la udukuzi wa taarifa za wateja watejawambazo zimewekwa zime wazi zimeandikwa mtandaoni na sehemu zingine na mdukuzi ambaye amedai zaidi ya milioni moja kwa ajili ya kuweza kutofanya tendo hilo na kama navyosikia kwa sasa ni kwambanaendelea kutuma ujumbe katika simu za wateja wake akiomba akiwbaradhi pamoja na kuelekeza namna yakuutrifpata na waataarifa hii na katika masuala mengine ya kidini vijana na dini je kuna nafasi ya vijana katika dini na umuhimu wao ni nini na ni kipi ambacho wanaweza kufanya kkisha kwamba wanashiriki katika dini na watafaidi vipi wanaposhiriki katika masuala ya kidini tukiingali na maadicthon ma zetu tukiingali na vyenye vinatusumbua lakini kwa pamoja tukiwa pamoja tutaenda tuokoe watu wengi, wengi na kwa sababu mungu ametupatia hii nchi tunaona kwamba ni nchi yenye tunaweza tuka, tukapata like the second chance tunaweza tukapata vingine vitu tofauti na vyenye tungepata kwetu burundi ama zingine manchi bwana ivapo ambaye ni mmoja wa viongozi wa vijana kundi la vijana ambalo likua nashirika katika kongamano la kidini lilifanyika wikendi ililopita akifunga hpo katika mazungumzo ambayo tumefanya naye na muda a muso mrefu utaweza kuasikia mahojiano kamili naye lakini kwa sasa moja kwa moja katika muktasari wa habari katika muktasari wa habari jioni hi leo mwakazina wa taifa asisitiza kuwa serikali bado haijabadili msimamo wayo kwa makato ya kodi ya awamu ya tatu licha ya ukosoaji kwa mpango huo kutoka upinzani na wadao wengine optus hatimayeopts australia taarifa iliyoomba baada ya taarifa za wateja wayo kudukuliwa karibu wiki mbili zilizopita na watu 2 wa uawa na 36 kujeruhiwa na kundi la al ah, shabab kule somalia wakati utulivu ulirejea katika mji mkuu wa burkina siku ya jumatatu baada ya kiongozi wa kijeshi wa nchi hiyo kukimbilia katika nchi jirani ya togo kufuatia mapinduzi ya pili katika muda wa, inchi, wa chini ya miezi 9 nako nchini uganda idadi ya vifo yaongezeka kufuatia mlipuko wa ebola katika taarifa za michezo mchezaji wa nrl ajipata pabaya baada ya kufunguliwa mashtaka kwa madaa ya unyenyesaji wa mwanamke mmoja kiongozi mmoja wa jeshi la polisi nchini indonesia asimamishwa kazi na wengine waadhibiwa baada ya wamashabiki kupoteza maisha wanjani na viongozi wa sii 58fc wahapa kuchukua hatua kali za adhabu kwa mashabiki wao waliohujumu sifa ya timu hiyo yote hayo katika taarifa ya michezo waskidha <muchilio> kiswahili ya sbs ukiona migode migerano na hapa ni taarifa kamili ya habari kutoka studio zetu za sbs radio mwekazina wa taifa ame charmes amesema kwamba serikali ya shirikisho hajabadili msimamo wayo kwa awamu ya tatu ya makato ya kodi bwana charmers ametoa kauli hiyo katika siku ambayo benki ya hifadhi imenua kiwango cha hela taslim kwa asilimia hadi asilimia b uktas baadhi ya ukosoaji wamesema kwamba makato hayo hayamudu gharama au usawa na yanastahili futwa anatarajiwa kuanza julai mwaka 224 na yatashuhudia kufutwa kwa mabano ya ushuru ya asilimia 38 kumaanisha kila mtu anayelipwa kati ya dola 45 na laki mbili atalipa t senti 30 kwa kila dola anayolipwa bwana charmes na maelezo zaidi kuhusu hoja hiyo we Uh, we are in the context... anasema htujabadili msimamo wetu tunapokamilisha bajeti bila shaka tunazingatia hali ya bajeti hiyo mazingira kima ya kimataifa yanayoendelea kudorora yakizingatiwa mahitaji ya kujenga kizuizi cha fedha na mahitaji ya kuhakikisha kila dola inayotumiwa tetewa na inapokuwa hoja ya kumudu uendelevu uwajibikaji na inalengwa kutosha ila hatujabadili msimamo wetu kwa makato ya kodi alisistiza bwana eh, charmers wakati huo msemaji wa masuala ya hazina katika mseto wa upinzani anges taylor amesema kuwa serikali inastahili fanya mengi zaidi kushughulikia shinikizo za gharama ya maisha kwa sababu those Uh, with an budget, we see a responsible... anasema shinikizo hizo ziko kwa mfumuko wa bei na pia ziko katika hizo kwa viwango vya riba katika bajeti ijayo tunataka ona bajeti ya uwajibikaji bajeti ambayo haiongezi petroli kwa moto wa shinikizo ambazo waustralia wa wanahisi na ambayo haiundi ongezeko ya bei itakayofanya waustralia wa wasiweze mudu bidhaa alisisitiza hapo alisistiza bwana enge stel ambaye ni msemaji wa masuala ya hazina katika upinzani tukielekia katika taarifa zingine ambazo zinahusiana na zima la ulemavu waziri mwenye wadhifa na wajibu wa mfumo wa bima wa taifa nchini australia wameapa kwamba kuleta mwanzo mpya watumiaji wa huduma akisistiza kuwa wengi wao hawana imani tena na mradi ambao ulistahili boresha maisha yao kwamba kwambands katika umbo lake la sasa imepoteza mwelekeo wayo nasa tnatakarejesha mfumo huu katika hali yake ya awali ila maono hayo ya awali na urejesho wa imani iunaohusu mageuzi kwa jinsi watu wanavefikiria si watu wenye ulemavu ila watu wengine wote tunastahili elewa kuwa unapowekeza katika mfumo be... wa bima ya ulemavu ya kitaifa ni uwekezaji katika watu unastahili tazama uwekezaji katika ubora wa maisha ya watu wenye ulemavu si gharama ya kitu fulani alist za bwana shoten ama waziri shtn wukipenda ripoti kwa mfumo huo umetolewa ikiwa na mapendekezo kumi ya kuboresha operesheni zake dylan oott ambaye hutumia kinge la ulemavu kwa usafiri na alishiriki katika mkutano wa waandishi wa habari ambako waziri shotton alitoa ripoti hiyo amesema kwamba amepewa moyo tayari na maambuzi ambayo serikali ya leba imekuwa ikifanya katika mfumo huo I got up and I was when kurt got anasema karibu nisimame nitembee kwa sababu nilifurahi wakati kurt fen alitangazwa kuwa mwenyekiti wa nda singefikiria mtu mwingine ambaye anastahili wadhifa huo ila pia wengi katika bodi hiyo wana ulemavu hiyo ni kuweka uzoefu wa maisha ndani ya kazi zao tulifanya ama tulifanyia ripoti hii kazi kwa miezi sita na pendekezo letu la kwanza ilikuwa ni hilo amesema bwana delan ot katika taarifa zingine ripoti mpya imethibitisha kuwa matumizi kwa elimu ya umma nchini australia yilipungua wakati wa kilele cha janga la uviko19 ripoti mpya kuhusu elimu kwa jina la education at laa kutoka oecd inasema kwamba bajeti ya elimu nchini australia ilipungua kwa asilimia mbili mapungufu hayo yanafanya australia iwe moja wanachama ti wa ocd ambao walikata uwekezaji huo wakati wa janga hili la uviko kumi na tisa na hatimaye optes ka mradhi imeipa shirika la data iliyoomba karibu wiki mbili baada ya w- ukiukaji mkubwa wa dta ambao umewahi tokea uliowekwa wazi na serikali kwamba taarifa hiyo shirika hilo la serikali sasa linachunguza dta hiyo kuona kile ambacho kinaweza bainika kupitia taarifa hiyo optus imekaribisha makadirio yake merekebisha makadirio yake kwa wateja walioathiriwa wakisema kwamba ni wateja elfu ambao taarifa zao za ziliathiriwa na pasi laki moj has pia zilizoathiriwa hivi ni mtaalamu wa masuala ya it nchini australia katika mmojano maalum kuhusu hoja hiyo alisema kwamba kitu ambachokiema paleni upuzi au uh, ni ku inaweza ikakuwa tena labda wametaka kuendana na baeti lao unaona lakini wamefanya upuzi sana kwa ku um, achiria taarifa za uh, wateja wao zikawekwa zikahefadhiwa bila atakuwa na kinga yoyote ile unaeza ukasikia mahojano kamili na bwana eve muda mfupi baada ya taarifa hizi za habari lakini kwasa tuleke moja kwa moja hadi nchini bukina faso ambako utulivu umerejea katika mji mkuu wa bukina faso wagadugu siku bada, ya jumatatu baada ya kiongozi wa kijeshi wa nchi hiyo kukimbilia nchi jirani ya togo kufuatia mapinduzi ya pili katika muda wa m- chini ya miezi tisa mita ya wagadugu ilikuwa tulivu baada ya mzozo wa siku mbili kati ya mkuu wa utawala wa kijeshi luteni kanali paul henry sandogo damiba na mpinzani mpya aliyeibuka kuwania mamlaka kapteni ibrahim traure mwenye umri wa miaka hahi nn baada ya wikendi ya mtafaruku ambayo pia ulishuhudia maandamano yenye vurugu katika ubalozi wa ufaransa na kituo cha utamaduni damiba alikubali jumapili kujiuzulu wanadiplomasia walisema kwamba damiba alienda katika mji mkuu wa togo lome na hilo lilithibitishwa siku ya jumatatu na serikali ya togo ambayo ilisema ime mkubali ili kuunga mkono amani katika kanda hiyo ndogo katika video iliyotolewa jumatatu damiba aliwatakia kila laheri wale waliompindua akiwataka kuungana badala ya kugawanyika tukielekea moja kwa moja hadi nchini uganda ambako idadi waliofariki kutokana na mlipuko wa ebola nchini uganda imeongezeka hadi kufikia tisa wizara ya afya imesema ijumaa wiki mbili baada ya mamlaka kutangaza janga hilo katikati mwa nchi idadi mpya ya wagonjwa ilioongezeka kutoka saba takwimu iliyotolewa ijumaa iliyoonyesha mwezi uliopita wizara ya afya ilitangaza kifo cha kwanza katika taifa hilo lisilo na bandari kutokana na virusi hivyo ambavyo viliripotiwa kwa mara ya kwanza na kutangazwa kuzuka katika wilaya kati ya mbende tukileka ia taarifa zingine ambazo zimejiri kutoka kanda la afrika mashariki ni wapiganaji wa kiislamu wenye itikadi kali siku ya jumatatu walilenga makao makuu ya serikali ya somalia katika eneo la hian na kuua watu 2 na kuwajeruhi wengine hayo yalitokea katika mji ulio katikati ya harakati za hivi karibuni dhidi ya wanamgambo wenye itikadi kali maafisa na mashahidi walisema kundi la al-shabab lenye makao makuu yake nchini somalia lilidai kuhusika na shambulio hilo huko beleae mji ulio umbali wa zaidi ya kilomita 3 kaskazini mwa mji mkuu wa somalia mwa serikali ya somalia mapema jumatatu ilitangaza kwamba ikiwa na washirika wa kimataifa wamemuua wa kiongozi mkuu wa al-shabab abdulahi nadir mwishoni mwa juma jeshi la marekani lilisema lilifanya shambulizi la anga siku ya jumamosi kusini magharibi mwa somalia lakini halikumtaja kiongozi wa alshabab shabab aliyeuawa waendelea kusikia idha kiswahili ya sbs ukiwa na migode migerano na kuasatulekia moja kwa moja katika dimba la michezo tukianzia katika upande wa mchezo wavikapo, ambapo, wa vikapu wa kimataifa ambapo mchezaji wa marekani wa kike britney ge anahusika ambaye kwa sasa yuko kule korokoroni kule urusi ambako amefungwa na imeripotiwa kwamba ameamua kukata rufaa kwa ajili ya kuweza kuachiwa huru kwa sababu ya kuwa na mihadarati na rufaa hiyo inatarajiwa kusikizwa tarehe ishirin oktoba wiki kadhaa baada ya mchezaji huyo kuweza kupigwa ama kupewa uh, hukumu ya miaka 9 katika gereza la urusi tukilekea katika taarifa zingine hapa nchini australia hususan taarifa za nrl mchezaji wa timu ya north Carolina cowboys luciano leula amefungula mashtaka kwa madai ya kumnyanyasa mwanamke mmoja ameripotiwa kwamba mchezaji huyo aliweza pamoja na kuvunja simu yake hali ambayo imeweka mchezaji huyo mashakan i si ftafao wacheajaaesh ai chamaeshi jeshi la polisi la la indonesia kiwemo moja wa viongozi wa polisi limesimamishwa kazi pamoja na kutozwa faini baada ya tukio ambalo watu walipoteza maisha katika uwanja wa mpira wa miguu wiki ndiliopita mmoja ambaye ni frali hidayat ambaye ni kiongozi wa jeshi la polisi la mji wa malang amesimamishwa pamoja na kuweza kupewa nafasi mtu mwingine wakati wa uchunguzi wa vifo vya watu 5 waliofariki katika uwanja wa kaurhn ambalo lilitokea masamachache baada ya mechi hiyo kufikia vilevile vile, msemaji wa jeshi la polisi kitaifa nchini humo pra amesema kwamba maafisa wengineh pia nao wanafanyiwa uchunguzi jinsi walivyoweza kukiuka uh, maadili ya kazi yao pamoja na kuhusika na tukio hilo maafisa wengine tisa wa polisi wamesimamishwa kazi kwa muda nahapa nchiniia uh, timu ama viongozi wa timu ya United, uh, 58 FC, ambao ni, ni timunashirkatika darajala pili ampiramgupa chimeapa kuchukua hatua kali dhidi ya mashabikiwa ambao walionyesha utovo wa nidhamu wakitoa wa saluti za kinasi pamoja na kuweza kuonyesha tabia zingine ambazo azifai kimaadilipamoja na uanjaihatui mechukliwapamoja na kukemewa na mashabiki wa mpira kote e, nchini pamoja na taarifa kutolewa kwamba walikuwa wakizomea walikuwa wakitoa ujumbe pamoja na kutoa kiapo cha kuwakaribisha watu nchini a, kwa jamii za australia wa kwanza hali ambayo imechukiza wengi mno tamal katika masala ya ubadishaji wa fedha dola moja marekani kwa sasa ina thamani ya dola moja na centi, hamsen, za Kati dola do ya sia na thamani ya faranga 138 na za burundi doloiavilev ikiwa na thamani ya faranga na centi, hamsen, za Congo. dola faana 3 zaongoikiwa na ya faranga 686 za rwanda na dolmojaana thamani ya shilingi2495 za uganda wakati dola moja a australia, australia ina thamani ya shilingi 7867 za kenya na dola moja ya autralia ina thamani ya shilingi 1535 za tanzania katika masala utabiri haliya hewa mjini ald nyuzi joto kwa sasa ni 166 brisa ikiwa 11, 11, 11. kati camri 17 da251 brt 11, 11. ph 277 mlbou 143 sydney 185 vilevile kufika ponimosha tarifa habari ambao tumeandalia makinesi kwa makala mingine aaa kuja kutoka studio zetu za sbs na mtandao ni vilevile umeza ukapata makala pamoja na tiba matangazo wetu anaandikiwa ni sbs ctu mko wa swahili nasikiliza idha ya Kiswahili ya SBS mma na lolote lile ambalo ngependa kutufahamisha basi anaoni ni swahilisscu ama tuandekee ujumbe mfupi pale kwenye ukurasa etuwa faaebkcm Facebook, mkwa juu sbsswahili kwa sasa tuzungumze swalazima so la uvujaji wa taarifa na udukuzi wa taarifa ambavo kameesikia katika makala ya habari ni kuhusiana na swalazima so la data za wateja wa kampuni ya yaopta ambazo zilivuja na zingine kuchukuliwa na wadukuzi ambao wamedai wanataka zaidi ya milioni moja kwa ajili ya kuweza kutotoa taarifa hizo za wateja na kama yosikia ni kwamba takriban wateja elfu hamsini, uh, vitambulisho vyao pamoja na taarifa zao za merika zimeathiriwa na wengine laki moja hamsini, pasi zao taarifa za pasi zao pia zimedukuliwa na zimewekwa hatarini na kujua mengi zaidi kuhusu hali hiyo na jinsi mitambo na usalama mtandaoni unavyokuwa na unavofuatiliwa kuju, ku, kwa upande wa makampuni tumepata fursa kuzungumza na mmoja afanyakazi katika moja makampuni makubwa yahit hapa nchini ambayo pia ni mzawa wa afrika ya kati alizzungumza nasi mda mfupi uliopita na mda mfupi tu kabla tuingie hewani tumepata taarifa pia kwamba baadhi ya wafanyakazi wa zamani wa telstra kampuni ya tbahi ya afanyakazi wao wa zamani taarifa zao nao pia vilevile zimedukuliwa sh kwamba ni swale ambalo kukita katika msualazima la usalama wa taarifa hizo kwa mba, ni kwamba makampuni i kama yanaanza ku, ku, ku, kuzembea kidogo kwa upande wa kulinda taarifa za wateja wao je umekuwa moja wale ambao taarifa zako zimevuja umepokea ujumbe wote kutoka kama ni mtu ambaye unatumia huduma za optus, umepata ujumbe wote kutokakusha koslazima la, tarifa zao kuduki, au la. kwa sasa, na iva, mbae, jinsi tarifa alindwa za, na ni ambazo kwamba wateja na taarifa zao aainategemeana na, na, na, na policies, a kama ume, kama umechukua taarifa za mateja alafu unazihifadhi wewe ni lazima uhakikishe kwamba umezihifadhi katika sehemu ambayo um, haitakuwa rahisi kuzifikiria hasa kwa siku hizitunajua kwamba kuna watu ambao wana wa, wa, wa, wa, wa tageti sana za makampuni kwa kuibaizo taarifa za wateja wa makampani o so, kuna vitu ambavyo tunaita um, seme kama ume, umechukua taarifa za, za, za mateja wako ni vizuri kutumia kama um, technologies tenolo ambao tunaziitauna hash. hiyo information ili hata wawezi um, wakichukua wasiwezi kujua undani wa taarifa hizo uh, ambacho ni kitu kimoja a naona ime, ime, imeferi kutimiza kwa sababu kama wamekamilisha wame kuchukua hizo information aafu uh, na huyu mtu anaanza kuomba pesa ili ai sambazi zawani pale ina maana information zilikuwa ziko clear lakini samani yeah. kuingilia pale kidogo kidooakatisha neno kampuni kama optus ambao ni kampuni kubwa yenye wafanyakazi wengi ambao wana ujuzi mwingi na wana teknolojia za hali ya juu ama kiwango cha juu inakuwaje taarifa zake zinavuja kitu ambacho ambachoaakisema pale naweza ni, ni, ni upuuzi au uh, niku inaweza ikakuwa tena labda wametaka kuendana na baeti lao unaona lakini wamefanya upeuzi sana kwa ku um, -achilia taarifa za uh, wateja wao zikawekwa zikahefadziwa bila hatakuwa na kinga yoyote ile kumaanisha kwamba kuna mtu amezembea kazini ndio naweza so, ikatokeana na, na ya company au kuna pataeza kupaa kuwa sababu nyingi sana lakini kitu kimoja ni kwamba tupamekuwa upeuzi nkwa sababu kama umechukua taarifa za, za za watu ni lazima wazihifadhi na sehemu ambayo hata kama zikiibiwa wasiwe nafasi ya kuweza ku, ku, ku, kuona undani wazo wa wasiwe uh-huh. nafasi ya kuweza kusema hizi ni id ya mtu fulani ya, ni, ndo, ndo kunakuja p ile teknoloji ambayo nimesema hapo mwanzo una hash unazihashi zile data ili hata wakiziiba zisiwe na faida yoyote ile kwa waweizi panapotokea swala kama ile ambapo taarifa zimevuja ama zimedukuliwa zime ni nini ambacho kinastahili kufanyika hususan kwa upande wa mteja atafanyaje ama atajuaje kwamba taarifa yake ime, imevujwa ama imedukuliwa ime Yeah, kitu kimoja tu ambacho anaona uh, ma, makampuni hata serikali yenyewe ikiwkiwa napuuzia kwa sasa kusabu, awa, kwa sababu wenyewe okas yao wakuwa focusi kwenye kui hizo uh, taarifa au i zimeibiwa ili wa, wa, wa, waangalisi watakinga pasiwe vitu vya vya wizi kutumikisha za watu wengine ambao wame zimeibiwa unaona nanana lakini kitu ambacho wanakisahau tayari hizo taarifa zimeshaibiwa na, leo hata kama kama wakibadilisha na drivers wakibadilishaa wakibadilisha namba haita n ili ya kwamba kuna picha yako sehemu fulanina naeakatumikishwa katika mambo mengine mabaya ambayo ao naetea tatizo ambaye wewe kama binadamu bda serikali na, na makampuni wakuwa na sana kwa kubadilisha hizo exposed lakini hawakuwa wanafikiria hapo baadaye kwa zile wale watu ambao wenye wameibua hizo taarifa wenyewe watakuwa katika mazingira gani ni kwamba kupitia tendo hili itabidi sasa sheria ziangaliwe upya tena kuhusu jinsi taarifa za wateja zinahifadhiwa zina ama muda ambao taarifa hizo zinahifadhiwa mi nafikirio uh, ku vitu ambavyo vinahitaji kufanyika kwa sababu uh, kama data ume kama umeekti taarifa za watu hivyo haina maana ya kukaa nazo kwa muda mrefu kwa sababu ukikaa nazo isi unakaa nazo muda mrefu na ndezisiunataka kuleta matatizo kama hle ba tumeona kama tuseme ikupatik ka mfano labda unataka kuhakikisha kwamba mtu ambaye anakuja tuseme uh, ku ili mpatie ako na matumizi ya servisi a kwako utaomba kabisa vitambulisho na najua kuna vitu ambavyo wanaombaa wanaendana na, na, na, na, na, na pointi kama ni mia moja unapana hivyo vitambulisho kikubwa ni kwamba wakishahakikisha kwamba owe ni mtu ambaye unasema upo haina haja ya kukaa na zile taarifa kwa muda mrefu na wana kwa sababu akishakikisha kwamba huyu ah, mtu ni, ni kweli saanaruhusiwa kupewa nani h hacha so, tuchukue na hizi taarifa kama tutazihifadhi kwa muda mfupi kama mwezi miezi miwili vile safi alafu tunatoka nazo Kusabu, mfano, matuma, m, ambao, kwa sababu ni kupatia mfano kuna wateja ambao walikuwa wa optus kwa miaka kadhaa iliyopita lakini kwa leo hawako nao tena so, haieleweki kivipi hizo taarifa zao zinaweza kuwa ziko kati miongoni mwa taarifa zimeibiwa unanielewa wana hakuna aielewa hakunaii ukatafsiri hicho kitu so serikali inapasha kuangalia ni isi ku, ya kupunguza muda ambao makampuni makampun zina, zimastari kuweka hizo taarifa za wateja wao bwana bwhi apokezwa nasi kuhusu hatua ambazo nasalia kuchukuliwa kwa wale ambao taarifa zao zimedukuliwa ama zile zimevujwa na haijulikani hali iko vipi na kuna taarifa nyingi ambazo zimetolewa na moja wazo kutoka kampuni ya yap husika akitoa ushauri kwa wateja wake na kuwashauri kwamba waweze watembele ile huduma ya yaa katika kila jimbo kuna ofisi zake nayo t nayonayo tembeleni huduma zenu a ofisi za huduma yambao unaezukawasilisha taarifahususan kama umpokea ujumbe Optus, kwa simu yako kutokaaksemaufahamisha kwamba taarifa zako ni zile ambazo zinahusika katika udukuzi huo ni muhimu huweze kuchukua htu ambazo zikafanya kile ambacho kinahitajika na moja a jumbe zao zinasema kwamba taarifa yako ni miongoni mwa zile ambazo zimedukuliwa nalakini usio na wasiwasi wezpia wanasema kwamba kwa taarifa ya ziada tembelea jimbo lako la laui mahuduma ya service australia, maudume, yeah, service australia ambapo unaweza ukapewa kadi mpya ama utashauriwa kama ni lazima ubadili kadi yako ya kitambulisho ama, kita ama pasi yako na kama alivyosema na serikali ya shirikisha kwamba hiyo itakuwa ni kwa gharama ya optus wenyewe kwa hiyo si gharama ambalo wateja itabidi wabebe tena baada ya kuhujumiwa na kampuni hiyo na kuna namba za simu ambazo zimetolewa kwa wale ambao wanahusika kuna namba kama moja tatu tatu, tisa, tatu na namba nyingine ya uh, wateja pia moja tatutatu tatu, tatu, tatu nne tatu. kwa, kwa masa ya biashara kuweza kujua zaidi a kupata taarifa zaidi kwa kile ambacho unastahili kufanya iwapo unashuku kama taarifa zako ni zimehusika ama baadhi ya ma- maelezo yako yamewekwa pale hadharani na mdukuzi huyo aliyevuja taarifa hizo Optus. tazama simu yako ni muhimu sana utazame simu yako uone kama unajumbe kutoka Optus, kama ni mteja wa wap ili kuweza kuwa na amani kama unakosa amani kwa swala hilo na kuweza kupata mwelekeo zaidi kwa kile ambacho kinaendelea katika swala hilo zima la udukuzi wa taarifa mda so mrefutaendeleasehemu ya pili mazungumzo mbayo tumefanya nabonahhii ni idaa ya kiswahili ya endelea kuskia idhaa kisahili yabs ukiwa na migodea migerano kama ulio ablaazuguzaa ba ni mtaalam wa ya i hapa nchini autralia na pia na chembuko la afrika ya h kile ambacho mamlafyasalama wa taarifa za wateja mtandao ni pamoja na kile ambacho watu bnafsi wnaeakufanya wenyewena hatuaebazohukwna mamlaahusiksh kwamba kampuni ambazo anachukua data za watu zinazilinda ipaswavyo lakini ksia kwamba silazimasiazima watu ama makampuni hayo yahifadhi taarifa na dta za watu kwa d bada ya kupat ile mbacho ahtaji taarshapata nashathibitisha kwamba lananjhudma akowkilembacho watea wanaekafanya hususa wale ambao hawanaujui mwingi sana kwa masuala ya teknolojia na it je ni kipi ambacho watu wanawezokafanya kuweza kujilinda na kuesha kwamba wako salama iwapo watakuwa wanatumia mtandao huo ama watakuwa wanatumia huduma za biashara ambazo zinalazimisha watu kujisajili mtandaoni na wale ambao hawana uh, ua ujuzi watajuaje kila ambacho wanatia saini kinasema nini maana yake ni nini na pia athari na hatari zake ni nini iwapo tukio kama ile itatokea ambapo taarifa hizo zinavuja ukiwa meweka picha yako pale ukimeweka taarifa ya anwani yako ukimeweka pia nywila zako pamoja na vingine vyote vile ambavyo nakumitia mtandaoni utahakishaji usalama huo hususan mtandaoni je kuna namna ya kuweza kulinda usalama wa taarifa zako mtandaoni ama unakuwa chini ya huruma ya kampuni ambazo unafanya biashara ama unashiriki katika shughuli zao nazo bwana ev na maelezo zaidi swali nzuri sana kabisa sisi watumiaji wa, wa, wa, wa hizovi hakuna kitu kikubwa ambacho naweza nikasema tunaweza tukakifanya sawa endapo And, tunaweza nikasema kama kuku, kuku, kuna namba fulani za, za, za, za simu ambazo zimeweza kuibiwa na zenyewe Uh, tutaanza kupata matesti ma, ma ambazo zinakuja zilikuwa na malinki wanataka ufyodeupeleke sehemu fulani au iweke danina simu yako unaona yakoivyo ni no. vitu ambavyo najua watu wengi kwa sasa wana, wanafahamu uh, lakini kitu kingine a nikasema ni, sehemu kubwa sana ni, ku, ni kwa makampuni kujanya disigani ya kuhifadhi taarifa za wateja wao naaanasa ndo kitu ambacho serikali inapashwa kukaa na, nacho iongee na makampuni ile ambaye kama unaweza wakarekebisha kitu kile kumaanisha kwamba itabidi saa ifike kiwango ambapo tukijaza taarifa zetu mtandaoni tuanze kuweka taarifa za uango ili tusiji tukapata matatizo baadaye kuweka taarifa za uongo haita zaidi ya kitu natoko kona tanzanya <laughs> utaweka taarifa za ukweli lakini uh, inakuwa kwa upande wa makampuni napokuhakikisha kwamba zile taarifa ambazo unaweka pale zitahifadziwa vizuri unanielewa wana mm. wanapasha kuandaa mazingira yenye tafanya kwamba hata kama mi kama na kuamini wewe na kupatia taarifa zangu mimi binafsi ni kwamba nimekuamini kwamba utazihifadhi vizuri na umeandaa mazingira ambazo hata zikija kuibiwa zisiwo na faida yoyote ile kwa mtu ambaye atakua ameziba kawaida mtu akikiuka mkataba maana hapo mteja amekuwa amesaini mkataba na kampuni kama optus kwamba nakubali kutumia huduma zenu na nyiye mnachukua hizi taarifa kuweza kuzihifadhi kwa matumizi ambayo mnafahamu na sasa ikifika kwa sasa kama ambapo taarifa hizi zimevuja mteja anakuwa na haki ya kuweza kuingia pale mahakamani kuweza kuwasilisha kesi dhidi ya pkwa kutafuta fidia ama ni mtu tu kujipanga na hali yake yakekitu ambacho kinanishangaza mimi kwa ni kwamba makampuni wenyewe wanazo katika seme mikataba yao watakwambia tutafanya watakuambia utafanya nina hivi lakini hawaangalii kwa wewe wewe kama we mteja na wewe haki zako ni zipi user terms aana unakubali nao maanake unakubali wataenda kutumia taarifa zako wewe lakini wakupatia nafasi ya wewe ya jisi unaweza ukasema ntaweza nikajilindaje nika, nika au kama eh, mkienda kinyume na hivi vitu ambavyo kama hivi taarifa zangu zimeibiwa mimi nitaweza nikafanya nini ili niweze ku, uwapeleka mahakamani hiyo hiyo nani haipo pale na ni kitu ambacho kinapashwa kuangaliwa nani yeah. kama nanipatia mkataba ni sa lazima unaonyeshe kwenye mpanandiko a kwamba ba na mimi kesho endapo taarifa zangu hizi zikiibiwa nami nitafanya kitu fulani ha, I kwa sasa fulania tu tupambane na hali zetu basi yeah, ndo hivo kabisa yaani ni kutumaini tu kwamba labda usiw miongoni watu ambao watafika na matatizo <laughs> oh, shauri mzuri kabisa mwalaiva. sana, sana kuzungumza nasi nakwa ushauri ambao umetoa na, amba na tabidi tukualiki tena kwa mazungumzo ya ziada hususan kwa upande wa watu ambao tunaanza kutumia mitandao ya kijamii kwa sasa kujua namna ya kubaki salama na hususan ambapo watoto wanahusika ambao wanaanza kutumia mitandao ya kijamii wazazi pengine wakiwa hwana ujuzi mkubwa sana wa jinsi mitandao inatumika kujua namna ya kulinda taarifa za familia na taarifa za watoto wao waobakizuanasi yeah. kuhusinnaswala zima la usalama na nahususan lile hoja ambayo imeendelea kugonga vicha vya habari na tatizo ambalo limebuka kwa kile ambacho kimejiri kwa upande wa taarifa za wateja wa kuvuja mtandaoni kupitia mdukuzi ambaye aliweza kuingia na kuvamia mitambo ya na kuweza kuchukua taarifa hizo na kuziweka hadharani baadhi yazo akiendelea kudai apewe hela zake za udukuzi kuhusiana na hayo pnauapata tetu kama taji taarifa zaidi tofuti yetuosahili pamoja na kuweza kupata ratiba za matangazo ya tupeperusha pale pamoja na makala mingine mengi zaidi tuliochapisha na kupeperusha katika vipindi vilivyopita anwanitena ni swahilip kamrahiu mko aju swahili na pia kama ungependa kuuni kwa barapepe kama unapendekezo makala anwani ni swahili cau na vilevile kama wen unaokuwa na matumizi ya facebook kwa muda mrefu na unaopenda kujunga nasi katika mijadela kwenye ukurasatu wa facebookanani nifacebocom mkoa juu sbs swahili kasa tuaingia katika mapumzi mafupi kisha tuaendelea mengine mengi ambayo tumeandalia kutoka studio zetu za sbs idhaa ya kiswahiliya shiriki taarifa zetu kwenye facebook. uendelea kusikia hidhaa kiswahili ya sbs ikiwa na migode a migerano katika studio za sbs uh, na mtandaoni Aro ni swahili ikiwa niwajuswahili kasatukizungumzia zima la dini pamoja na muungano wa watu kuja pamoja na kuweza kujadili na kufanya mambo ya yarahisi zaidi kwa upande wa ushirikiano kikazi wachungaji wa ambao mara nyingi huwa ni kama kidogona ubinafsi fulani ambapo kila mtu anakuwa analinda ardhimanafasi yake katika kanisa yake ataki kuchangia jukwa na mwenzake kwa kwaababu moja manyingine. lakini katika ningin wachungaji kutoka mataifa ya ya afrika Kati, Wali, Jumika, mjini sydney kufanya ibada pamoja pamoja na la pa Nambapu, wawo, na kongamano kongamano la la ambapo mmoja wao nasi katika maalum kuweza kwa kwa kwa kina ni nini kwa nini hatua hiyo kuungana ajili shughuli hilo hilo wake mimi naitwa frika akati mchunda naishi hapa sydney lengo letu ni kujitia pamoja kama uh, makanisa ya kiafrika juu ya kuleta viva hapa nchini australia hmm. na ni swala ambalo mmekuwa mkifikria kwa muda mrefu ama ninini ambacho kilifanya meje kufikiria hilo wazo ama mje kuchukua hiyo hatua na hii toka ni utabiri ya mungu tangu tukikuwa afrika wakati tumekuja hapa mungu ametutuma tumekuja juu ya kwa nchi hii hata na kadhalika nchi zingine tumekuwa tukiwazia muda mrefu lakini hii ni muda mwafaka wa kwanza sasaonlmomefayaa as uh, lengo letu i ni kujitia kwanza pamoja kama sisi wa kiafrika tukishatia pamoja tutatia nguvu kwa maombi na kuleta uh, mabadiliko fulanifulanim tunalenga kwa kuhubiri injili uh, kuanzia pa sydny mpaka New South Wales yote mpaka australia yote hmm. kumanyisha kwamba itakuwa sasa ni, ni mwendelezo wa ibada ambazo mtaka mnafanya ama ilikuwa tu ni kwa ajili ya hili tukio ya hii wkendi uh, ni mwendelezo itakuwa tunakusanyika kama miezi sita uh, sehemu mbalimbali siusema kwamba zote zinavunjwa mojakutaku aisa mojojshni moja, pa moja, moja moja. kamatunajitia pamoja kilamtu ataka kanisa yake lakini tunatia leumoja matutatafutanamapaashi uh, ya nchi hii tujkusanyissotekuapamojajuam wachunaji ni binadam kma wengin uaana changamoto aunaka na, na uh, o tofauti una yule ambaye ana cheofulani kata anisa lakekulikua changamoto yoyote ama tatizo lolote kuweza kuaisha kwamba kwa wa wote wanaelewa lengo la, la hii liwazo uh, kama eent wanaelewa wengine hawajaelewa kidogo lakini nao unaona watu wote awezi kuanzia pamoja lakini lakinien wameelewa na tumeanza pamoja yote ambao wlikua mnataka kufikia malengo mmeyafikia ama bado kuna mengine ambayo mtaendelea kufuatilia kwa uh, uh, makongomano ambayo yanaku, yanakuja uh, hii sasa ni mwanzo nhii ni mkutano wa kwanza tumeanza na tano hapa sydn kesho tunaendelea na nafasi nyingine hii ni mwanzo bado kwa wale ambao hakuwepo mlikuwa na ibada za aina gani ambazo zilihusika hapa tumeanza jana kama na vijana na viongozi pia leo ni kama watu wote wamekusanyika ni kipi ambacho mmejifunza kupitia kuleta viongozi wenzako pamoja kama livyosema kila mtu ana jinsi ambavyo ameumbwa na jinsi ambavo anafikiria na kupokea mawazo ambacho tumepokea tume ni kama ni, ni umoja ni nguvu kila mmoto analeta mawazo ma, ma, ma, yake na mwingine mawazo ma, ma, yake iliwt natupatia uh, sisi wote nguvu na akili na kuenderesha mbele kuendelea mbele matumanimamalengo ni ganiendelea mbelenakatia su za usonigamta lingine tunatarisha tuna kama miezi misita sasa ndio matumaini niapi kwa yale ambao nakua matumaini ni kuleta vijana vija wetu kwa ubiri neno la mungu E, hata wamama hata pia na hao wa hawa waneiba wetunajua mm. yeah. kmba pia ibada imehama ime kwa upande mmoja kutoka kanisani na kuingia mitandaoni kusema facebook instagram na youtube na zingine je mm. yeah, kuna sema ambapo wale ambao wakuweza kuja wanaweza ukatazama zile kazi ambazo mefanya ili nao pengine mkiwa na, na, na, na kongamano lingine nao pia waweze kuja nao ipo kabisa ile facebook tunayo na, na youtube iko wenye hakufika hapa naa wakashiriki wakaifatiria nyumbani kwao address ipo anaza kwenda kwenye facebook kwenye facebook ni africa australia christian churches iyo ni facebook uh, youtube wanaza nao wakaenda kwenye youtube watakuta you ni africa australia christian churche alliance hiyo ndiyo address ya youtube amesema kwenye facebook ni african australian christian churches christacaiane na vilevile yes. vile, kwenye youtube ni Ivo Ivo african australian christian churches africauacian ambapo unaweza kupata maubiri pamoja na ibada zote ambazo zilifanyika pale peneno mm. la mwisho kwa waumini na wale ambao wanakusikiza ni lipi tukijua kwamba mm. ndio kunakuwa na changamoto mbalimbali kunakuwa na vitu tofauti ambavyo vinafanyika watu wanakosa namna ya kuweza kushiriki pamoja mm. Uh, tunaomba watu wote wa kristo ambayo wiko hapa australia na nchi kadhalika wajue kama ujumbe wetu wajue kama mungu ametutuma kwe nchi hizi ili tuhubiri injili wa, watu wauku wanachoka wanahitaji msaada wa kiroho ndio maana tumetia hii kongomano ili tusaidie watu wetu watoto wetu maneiba na kadhalika mchungazi joseph mwishundapo kutoka kongamano la australian churches alliance akizunguma nasi kuhusu kongamano ambayo amefanya ambalo limehitimika hii leo jumapili ama siku ya mungu kama t katika nchi za afrika mashariki na kati asante kuuzungua na kila laheri katika shughule ambayo mnafanya asanten mungu aabariki haya huyo mchungaji joseph mshundapo akikamilisha mazungumzo yetu ya, ya kidini kwa leo ama ya ibada na mengi zaidi azapata kwenye tovuti yetu sbskmtu mkoaju swahili idhaa ya kiswahili ya sbs katika simu ya mkononi mtandaoni na kwenye redio endelea kuskia idhaa kiswahili ya kiwana migoe migerano tuklta akala haya moja kwa moja kutoka studio zetu za sbs na na zima la vijana katika na wao katika na katika dini dini umuhimu wao nafasi yao ni wa viongozi wa vijana katika jamii ya afrika mjini sydney na na alikuwa mengi zaidi katika katika kanisa msaada ambao kutoka kwa viongozi wao mwaliko ya kidini wametuita kama watu wamefanya me, wa mkutano wakatuambia kama tunaweza tukafanya mkutano wa vijana lakini sisi hatukuwa tumehusika kabisa lakini wakatuomba kwamba tunaweza tukafanya kitu kama tunaweza tukaita vijana tofauti mbalimbali ndio tukutanane na tukasikia wazo ni nzuri na tukakubalia mwito so ni kipi ambacho mlifanya kama wale ambao mknasimamia hicho kitengo cha vijana Uh, kitu tumefanya tumeita vijana mbalimbali katika different state uh, tukawambia vision wamekuwa wametuambia wahusika wa alafu tukasikia kwamba sio tusibaki, tusibaki navyo si peke yetu hacha tuwaite watu wengine na ule mwongozo ambao aeku ni upi wa kuwashawishi vijana wenzenutumeongozwa uh, kwamba tunataka tuwe pamoja kwa sababu ni waafrika wa east waestafrica wa past tofauti wameenda pamoja na wakatuambia kwamba sisi na sisi vijana fo tuwe na huyo umoja tuwe tufanye umoja katika sisi la umoja katika katika like, um, tk kangalia kwenye mitandao pale kwenye youtube na facebook tunaona kuna picha ambapo kuna kamati ya vijana wameketi pale jukwani wanajadili maswala mbalimbali mbali. ni baadhi ya maswala gani ambayo walikuwa anazungumzasisi kama vijana uh, tumekuwa tumewauliza watu wametutangulia katika huyu this su uh, sasa ndo tukuwa tunawauliza kwamba tufanye nini kwa sababu na sisi tubakiane tubaki yani, like, hiyo och kama nasisi kama wataa kuwepo na sisi tubakiane huhiyo tochthisoch like, yeah. na ule ushauri ambao umewapa unatosha kuwafikisha ile hatua ambayo wenzeni wamepiga tayari bado kuna kazi ya, ya kufanya nafikiri kwamba hautoshi kwa sababu ndio tulikuwa tukingali tunaanza na tumeona kwamba mja ukukua unatosha lakini kwa vyenye vimekuwa na jisi wametushauri wa asiwezi kusema eti inatosha lakini naona ni safari ndefu naona kwamba pakingari safari ndefu tukiendelelea itakuwa kitu kizuri sana neno ambalo wamezungumzia siku nzima na katika hizi siku mbili za kongamano ilikuwa ni umoja umoja wa makanisa umoja wa watu lakini tukitoka pa kila mtu ni kama narudi tena katika kanisa zake ile kundi lake dogodogo je kuna uwezekano pengine kama vijana nyewe mwambie wa, wazee ksaa okay, niye endele na vyando lakini sisi tutakuja kikundi litu la vijana pekeetutuwe pamoja tu hiyo ni swali yenye tumekuwa nayo katika muda mrefu tumekuwa tumeongea tulikuwa tumeongea kuna watu wachache tumekuwa tumeongea kwamba sisi tunataka kufanya kitu kama, kama umoja E, lakini hii imekuwa kama ufunguo unatufungulia sisi hatuko watoto wadogo sana hatutaki kwamba kila siku atakuwa wanatupeleka lakini si peketu tunaweza tukajipeleka so mi naamini kwamba huyu moja tumetoa hapa na tumewaonea katika wakubwa zetu nafikiri kwamba huyu umoja sisi na sisi tunaanza, tunaenda kuanza kitu kingine na umoja uendelelee katika sisi maelezo po ya viongozi wa vijana katika jamii ya afrika wanaishi mjini po baaakizungumzia swalazima la uongozi wa vijana na kutokapo tulekee moja kwa moja katika zima la michezo na vijanaambao anaendelea kubobea katika sokpa chii mbaye alipata ushindi katika kombe larlia mjskuchache zilizopitaulzongzwa ushind wake wa kombe hiloaant aa nafurah sana, sana, nafura sana tuliwe na kikombe hiki Um, we've been working very e wkin e imawikieapita so ni mzuri ufikatunaa ku, kikombeafurh so, sa yeah. wakati mlikuwa mnaingia katika finali mlikuwa na wasiwasi kama Sydney united atafanya vile amefanya tim zingine za uh, ulika na ofiana tutafanya vizuri lakini sa, kama vile kila walikuwa so tulikuwa, tu prepared vya, kila siku w uka We've been playing, playing the past couple of weeks. game. We win, so we mentality of we have the to stick to game plan. We've been sticking to the competition nndoo tulifanya leo na ndomaana yeah. timu ina chini ya miaka mitatu miaka minne katika ligi kushinda ili kambe ina maana gani kwa timu yeah, kuwa timuklsakuwa hapa miaka tatu sasa hivi miaka tatu na uh, something like that so ni important nyo, kila timu ikonataka kuwina vitu competition so ni mzuri hivi tunapata tu ya kwanza na mungu akitusaidia tutapata zingine hizo miaka walikuwa na miezi kwamba alikuwa na maelfu ya mashabiki mashabikiwaliu nakusubiri kuona uwanjani lakini haikuenda vile takiwa kama mchezaji unakuwa unakua unaskiai dakika zinaendelea kuisha na bado kuingia jaawalijatkuingia kama kila mchezaji mche, mche uh, ningependa kucheza na mimi hatamaminite kidogo lakini mudazimoya aiendeleake vil na, na uh, uh, choice ya uamuzi wa kocha alichagua so, nafurahtmiliina o na, na tunaanzutafanikiwaa na, yeah. mashabiki wa Sydney, walikuwa ni wengi zaidi kushinda wenu hiyo iliwapatia wasiwasi kidogo ukisikia kelele upande wenu, uh, yeah, tulikuwa, tunajua Iba, takuwa, napafana, na mingi sisi upandewe i kma kimiakimatulikua tunajuatn unkiupang ks uuukmh tuwaingize mapema tuue tu, gamu na itakuwa rahisi lakini wafana walibapa nabo moyo na walifanya kazi kuwe nguvu kidogo kwetu lakini gisiinisema nafurahi sana tuli, tuliweza kufanya kazi na tukawina kikombe timu tunaeza ukasema ni mkubwa amempiga mdogo wake maana ni timu ambazo zina asili moja ni kama watu mmoja ndio wanapot tim zote mbili kwa upande wenu mnakuwa pengine na ile preshae kidogo kwamba awajamaa wakitushinda tutaambia watu nini yeah, of course, of course. wakati zote ukicheza timu yeah, sana sana mim inakuaka wasiwasi kajua hakuna sure, timu yote ya nataka kutimu ya chini so, inakwaka, inakwaka kidogo, inakwaka kidogo kuingia kama hizo lakini tulijua t tukifaya a kufanya tutafanikiwa na leo tumefanikiwa yes. Wana charles hapo akifunguka kuhusu ushindi wa timu yake makath fc dhidi ya i uh, uh, 58 fc ambao walipigwa magoli mawili mtungi kumanisha bila jibu lolote na bahatimbaya kwa upande wao mashabiki wao pia wakaweza kuonesha utovu wa nidhamu kiasi kwamba wameweza ta baadhi watachukuliwa hatua zahata kufungiwa ku katika michi zingineza katika suuzasoni kwa sababu ya kuweka ishara za kinasi pamoja na matendo mengine ambayo yalikuwa ni kukosa heshma katika tasnia ya mchezo wa mpira migu. wa miguu kama tumaaliza makala yatungota na mktasari wa habari ambapo mwekazina wa taifa amesisitiza kuwa serikali bado hajabadili msimamo wayo kwa makato ya kodi ya awamu ya tatu licha y ukosoaji kwa mpango huo kutoka upinzani na wadao wengine atimaioptas australia taarifa iliyoomba baada ya taarifa za wateja wayo kudukuliwa na watu 20 wamewawa na 36 kujeruhiwa na kundi la al shabab nchini somalia wakati utulivu umerejea katika mji mkuu wa bukina faso siku jumatatu ya jumatatu baada ya kiongozi wa kijeshi wa nchi hiyo kukimbilia nchi jirani ya togo kufuatia mapinduzi ya pili katika muda wa miezi 9 katika kijeshi na nchini uganda idadi ya vifo vyaongezeka kufuatia mlipuko wa ebola na pia kama huhusi katika michezo ni heko kwa vijana wa, si, wa makatha ambao waepata ushindi katika kombe la australia wa vijana kutoka afrika mashariki wakiongoza hapo na wale ambao wa ni viongozi wa timu ya united yawansema kwamba adhabu kali zitatolewa kwa baadhi ya mashabiki wao ambao walionyesha utovu wa nidhamu wa hali ya juu katika fainali ya kombe la australia na wasimamizi ambao wa ni wa, wa jeshi la polisi kula indonesia npia mesimamishwa kazi kwa sababu ya matendo ambao walifanya usimamizi mbaya ambayo iligarimu maisha ya watu takriban koaumpl kamawa tuatakiosikuemanasikunyema kote amna kutusikizia alamsik penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook