unasikiliza ida ya kiswahili ya sbs tungependa kuwashukuru wamiliki wa jadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamareg watu wa taifa la kuringa kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo kuna wakubali wa Aboriginal na natole strede iland ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo haya ipona karibu katika makala idhaa ya kiswahili yasukona migodmigerauletea ya mkalautoka st etu zana mtandaonimayo noasah pamoja e uaoossut onn a upande wa maswala yafraa hususamtandaoni kwa taarifa a watu yeah kubadilisha vitambulisho vinatosha kwa taarifa zilizodukuliwa kutoka kampuni ya optus au na mtaalamu wa masuala ya it bwana ev na jibu lake serikali na makampuni wakuwa wna fokasi sana kwa kubadilisha hizo ida exposed lakini hawakuwa wanafikiria hapo baadaye kwa zile wale watu ambao wenye wameibiwa hizo taarifa wenyewe watakuwa katika mazingira gani nhivapo wakizungumzia swala so zima la udukuzi wa taarifa za wateja wa ambazo zime, zimewekwa wazi zimeandikwa mtandaoni na sehemu zingine na mdukuzi ambaye amedai zaidi ya milioni moja kwa ajili ya kuweza kutofanya tendo hilo na kama navyosikia kwa sasa ni kwambanaendele kutuma ujumbe katika simu za wateja wake akiwabaradhi pamoja na kuelekeza namna ya uutrifpata ataarifa hii na katika masuala mengine ya kidini vijana na dini je kuna nafasi ya vijana katika dini na umuhimu wao ni nini na ni kipi ambacho wanaweza kufanya kakisha kwamba wanashiriki katika dini na watafaidi vipi wanaposhiriki katika masuala ya kidini tukiingali na maadiction zetu tukingali na vyenye vinatusumbua lakini kwa pamoja tukiwa pamoja tutaenda tuokoe watu wengi, wengi na kwa sababu mungu ametupatia hii nchi tunaona kwamba ni nchi yenye tunaweza tukapata tuka like, the second chance tunaweza tukapata vingine vitu tofauti na vyenye tungepata kwetu burundi ama zingine manchi bwana ivapo ambaye ni mmoja wa viongozi wa vijana kundi la vijana ambalo likuwa na shiriki katika kongamano la kidini lilofanyika wikendi iliyopita akifuka hapo katika mazungumzo ambayo tumefanya naye na muda wa misio mrefu utaeza kuasikia mahojiano kamili naye lakini kwa sasa moja kwa moja katika mktasari wa habari katika muktasari wa habari jioni hi leo makazina wataifa asisitiza kuwa serikali bado haijabadili msimamo wayo kwa makato ya kodi ya awamu ya tatu licha ya ukosoaji kwa mpango huo kutoka upinzani na wadau wengine hatimaye optas services australia taarifa iliyoomba baada ya taarifa za wateja wayo kudukuliwa karibu wiki mbili zilizopita na watu 20i wa uawa na 36 kujeruhiwa na kundi la al ah, shabab kule somalia wakati utulivu ulirejea katika mji mkuu wa burkina faso siku ya jumatatu baada ya kiongozi wa kijeshi wa nchi hiyo kukimbilia katika nchi jirani ya togo kufuatia mapinduzi ya pili katika muda wa, inchi, wa chini ya miezi 9 nako nchini uganda idadi ya vifo yaongezeka kufuatia mlipuko wa ebola katika taarifa za michezo mchezaji wa nrl ajipata pabaya baada ya kufunguliwa mashtaka kwa madaa ya unyenyesaji wa mwanamke mmoja kiongozi mmoja wa jeshi la polisi nchini indonesia asimamishwa kazi na wengine waadhibiwa baada ya wmashabiki kupoteza maisha wanjani na viongozi wa sini u 58fc hwapa kuchukua hatua kali za adhabu kwa mashabiki wao waliohujumu sifa ya timu hiyo yote hayo katika taarifa ya michezo was dhay kiswahili ya sbs ukiwana migode migerano na hapa ni taarifa kamili ya habari kutoka studio zetu za sbs radio mwakazina wa taifa am charmers amesema kwamba serikali ya shirikisho haijabadili msimamo wayo kwa awamu ya tatu ya makato ya kodi bwana charmers ametoa kauli hiyo katika siku ambayo benki ya hifadhi imeinua kiwango cha hela taslim kwa asilimia hadi 26 baadhi ya ukosoaji wamesema kwamba makato hayo hayamudu gharama au usawa na yanastahili futwa yanatarajiwa kuanza julai mwaka224 na yatashuhudia kufutwa kwa mabano ya ushuru ya asilimia 38 kumaanisha kila mtu anayelipwa kati ya dola 45 na laki mbili atalipa seti senti kwa kila dola anayolipwa bana charmes na maelezo zaidi kuhusu hoja hiyo anasema htujabadili msimamo wetu tunapokamilisha bajeti bila shaka tunazingatia hali ya bajeti hiyo mazingira kima ya kimataifa yanayoendelea kudorora yakizingatiwa mahitaji ya kujenga kizuizi cha fedha na mahitaji ya kuhakikisha kila dola inayotumiwa tetewa na inapokuwa hoja ya kumudu uendelevu uwajibikaji na inalengwa kutosha ila hatujabadili msimamo wetu kwa makato ya kodi alisistiza bwana eh, charmes wakati huo msemaji wa masuala ya hazina katika mseto wa upinzani engus taylor amesema kuwa serikali inastahili fanya mengi zaidi kushughulikia shinikizo za gharama ya maisha kwa sababu those Uh, an budget, response... anasema shinikizo hizo ziko kwa mfumuko wa bei na pia ziko katika hizo kwa viwango vya riba katika bajeti ijayo tunataka ona bajeti ya uwajibikaji bajeti ambayo haiongezi petroli kwa moto wa shinikizo ambazo waustralia wanahisi na ambayo haiundi ongezeko ya bei itakayofanya waustralia wa wasiweze mudu bidhaa alisisitiza hapo alisistiza bwana enge stele ambaye ni msemaji wa masuala ya hazina katika upinzani tukielekea katika taarifa zingine ambazo zinahusiana na suala zima la ulemavu waziri mwenye wadhifa na wajibu wa mfumo wa bima wa taifa nchini australia wameapa kwamba kuleta mwanzo mpya kwa watumiaji wa huduma akisistiza kuwa wengi wao hawana imani tena na mradi ambao ulistahili boresha maisha yao billh amesema kwambands katika umbo lake la sasa imepoteza mwelekeo wayo nanasema tunataka rejesha mfumo huu katika hali yake ya awali ila maono hayo ya awali na urejesho wa imani iiunaohusu mageuzi kwa jinsi watu wanavyofikiria si watu wenye ulemavu ila watu wengine wote tunastahili elewa kuwa unapowekeza katika mfumo wwa bima ya ulemavu ya kitaifa ni uwekezaji katika watu unastahili tazama uwekezaji katika ubora wa maisha ya watu wenye ulemavu si gharama ya kitu fulani alit za bwana shoten ama waziri shtn ukipenda ripoti kwa mfumo huo umetolewa ikiwa na mapendekezo kumi ya kuboresha operesheni zake dylan oott ambaye hutumia kinge la ulemavu kwa usafiri na alishiriki katika mkutano wa waandishi wa habari ambako waziri shotton alitoa ripoti hiyo amesema kwamba amepewa moyo tayari na maambuzi ambayo serikali ya leba imekuwa ikifanya katika mfumo huo anasema karibu nisimame nitembee kwa sababu nilifurahi wakati kurt fen alitangazwa kuwa mwenyekiti wa nda singefikiria mtu mwingine ambaye anastahili wadhifa huo ila pia wengi katika bodi hiyo wana ulemavu hiyo ni kuweka uzoefu wa maisha ndani ya kazi zao tulifanya ama tulifanyia ripoti hii kazi kwa miezi sita na pendekezo letu la kwanza ilikuwa ni hilo amesema bwana delan olcot katika taarifa zingine ripoti mpya imethibitisha kuwa matumizi kwa elimu ya umma nchini australia ilipungua wakati wa kilele cha janga la uviko 19 ripoti mpya kuhusu elimu kwa jina la education at a glance kutoka oecd inasema kwamba bajeti ya elimu nchini australia ilipungua kwa asilimia 2 mapungufu hayo yanafanya australia iwe moja wanachama tisa wa wacd ambao walikata uwekezaji huo wakati wa janga hili la uviko kumi nti na hatimayep ka mradhi imeipa shirika ladta iliyoomba karibu wiki mbili baada ya ukiukaji mkubwa wa dta ambao umewahi umewahitokea uliowekwa wazi na serikali kuamba taarifa hiyo shirika hilo la serikali sasa linachunguza deta hiyo kuona kile ambacho kinaweza bainika kupitia taarifa hiyo optus imerekebisha makadirio, makadirio yake kwa wateja walioathiriwa wakisema kwamba ni wateja 50 ambao taarifa zao za zam ziliathiriwa na pasi laki 150 pia zilizoathiriwa hiv ni mtaalamu wa maswala ya it nchini australia katika maojano maalum kuhusu hoja hiyo ali kwamba kitu ambacho naweza kakisema pale inaakasema ni, ni, ni upuuzi aunk uh, ku, inaweza ikakuwa tena labda wametaka kuendana na bajeti lao naona lakini wamefanya upuuzi sana kwa kuachilia um, taarifa za uh, wateja wao zikawekwa zikahefadziwa bila atakuwa na kinga yoyote ile naoza ukasikia maojano kamili na bwana eve muda mfupi baada ya taarifa hizi za habari lakini kwa kwasatulake moja kwa moja hadi nchini bukinafaso ambako utulivu umerejea katika mji mkuu wa bukina wa wagadugu siku ya jumatatu baada ya kiongozi ya wa kijeshi wa nchi hiyo kukimbilia nchi jirani ya togo kufuatia mapinduzi ya pili katika muda wa m- chini ya miezi tisa mita ya wagadugu ilikuwa tulivu baada ya mzozo wa siku mbili kati ya mkuu wa utawala wa kijeshi luteni kanali paul henry sandogo damiba na mpinzani mpya aliyeibuka kuwania mamlaka kapteni ibrahim traure mwenye umri wa miaka h4 baada ya wikendi ya mtafaruku ambao pia ulishuhudia maandamano yenye vurugu katika ubalozi wa ufaransa na kituo cha utamaduni damiba alikubali jumapili kujiuzulu wanadiplomasia walisema kwamba damiba alienda katika mji mkuu wa togo lome na hilo lilithibitishwa siku ya jumatatu na serikali ya togo ambayo ilisema MM ime ili kuunga mkono amani katika kanda hiyo ndogo katika video iliyotolewa jumatatu damiba aliwatakia kila laheri wale waliompindua akiwataka kuungana badala ya kugawanyika tukielekea moja kwa moja hadi nchini uganda ambako idadi waliofariki kutokana na mlipuko wa ebola nchini uganda imeongezeka hadi kufikia ts wizara ya afya imesema ijumaa wiki mbili baada ya mamlaka kutangaza janga hilo katikati mwa nchi idadi mpya ya wagonjwa iliongezeka kutoka saba takwimu iliyotolewa ijumaa iliyoonyesha mwezi uliopita wizara ya afya ilitangaza kifo cha kwanza katika taifa hilo lisilo na bandari kutokana na virusi hivyo ambavyo viliripotiwa kwa mara ya kwanza a19 na kutangazwa kuzuka katika wilaya kati ya mubende tukilekea ikataarifa zingine ambazo zimejiri kutoka kanda la afrika mashariki ni wapiganaji wa kiislamu wenye itikadi kali siku ya jumatatu walilenga makao makuu ya serikali ya somalia katika eneo la hiran na kuua watu ihii na kuwajeruhi wengineh hayo yalitokea katika mji ulio katikati ya harakati za hivi karibuni dhidi ya, ya wanamgambo wenye itikadi kali maafisa na mashahidi walisema kundi la al-shabab lenye makao makuu yake nchini somalia lilidai kuhusika na shambulio hilo huko belee mji ulio umbali wa zaidi ya kilomita mi 3 kaskazini mwa mji mkuu wa somalia mogadishu serikali ya somalia mapema jumatatu ilitangaza kwamba ikiwa na washirika wa kimataifa wamemuua kiongozi mkuu wa al-shabab abdulahi nadir mwishoni mwa juma jeshi la marekani lilisema lilifanya shambulizi la anga siku ya jumamosi kusini magharibi mwa somalia lakini halikumtaja kiongozi wa al-shabab aliyeuawa ka endelea kusikia idhaa kiswahili ya sbs ukiwa na migode migerano na kuasa tulikia moja kwa moja katika dimba la michezo tukianzia katika upande wa mchezo wa vikapu wa kimataifa ambapo mchezaji wa marekani wa kike britney ge anahusika ambaye kwa sasa yuko kule korokoroni kule urusi ambako amefungwa na imeripotiwa kwamba ameamua kukata rufaa kwa ajili ya kuweza kuachiwa huru kwa sababu ya kuwa na mihadarati na rufaa hiyo inatarajiwa kusikizwa tarehe ishiriata oktoba wiki kadhaa baada ya mchezaji huyo kuweza kupigwa ama kupewa Uh, hukumu ya miaka 9 katika gereza la urusi tukilekea katika taarifa zingine hapa nchini australia hususan taarifa za nrl mchezaji wa timu ya north cowboys luciano leula amefungula mashtaka kwa madai ya kumnyanyasa mwanamke mmoja ripoi kwamba mchezaji huyo aliweza kunyenyesa mwanamke pamoja na kuvunja simu yake hali ambayo imeweka mchezaji huyo mashakani katika siku z hivkaribuni hata hiyo ufnaataweza kuwasilsha ks mhakamaa wiki ijayo ukilekea moja kwa moja katika taarifa za soka za kimataifa ambako wachezaji kwa mradhi jeshi la polisi baadhi ya chama jeshi la polisi la indonesia akiwemo mmoja wa viongozi wa polisi uh, limesimamishwa kazi pamoja na kutozwa faini baada ya tukio ambalo watu walipoteza maisha katika uwanja wa mpira wa miguu wiki ndiliopita mmoja ambaye ni feli hidayat ambaye ni kiongozi wa jeshi la polisi la mji wa malang amesimamishwa pamoja na kuweza kupewa nafasi yake kupewa mtu mwingine wakati wa uchunguzi wa vifo vya watu mia h waliofariki katika uwanja wa kajurahan ambalo lilitokea masa machache baada ya mechi hiyo kufikia vilevile vile, msemaji wa jeshi la polisi kitaifa nchini humo prash amesema kwamba maafisa wengine ishinane pia nao wanafanyiwa uchunguzi jinsi walivyoweza kukiuka Uh, maadili ya kazi yaa pamoja na kuhusika na tukio hilo maafisa wengine t polisi wamesimamishwa kazi kwa muda na hapa nchini australia uh, timu ama viongozi wa timu ya Sydney united 58 FC, ambao ni, ni timu inayoshirika katika daraja la pili na mpira migu pa nchii wameapa kuchukua hatua kali dhidi ya mashabiki ambao walionyesha utovu wa nidhamu wakitoa wa saluti za kinaci pamoja na kuweza kuonyesha tabia zingine ambazo hazifai kimaadili pamoja na uwanjai hatu h mechukuliwa pamoja aukemewa na, na mashabiki wa mpira kote e, nchini pamoja na taarifa kutolewa kwamba walikuwa wakizomea waliokuwa wakitoa ujumbe pamoja na kutoa kiapo cha kuwakaribisha watu nchini uh, kwa jamii za australia wa kwanza hali ambayo imechukiza wengi mno <mulikana> tukitazama hali katika masuala ya ubaradishaji wa fedha dola mo marekani kwa sasa ina thamani ya dola mo na centi, um, za australia kati dola moja ya australia na thamani ya faranga 1338 za burundi dola moja ya australia vilevile ikiwa na thamani ya faranga 3 a se53 za congodolamojaaustralia ikiwa na thamani ya faranga 686 za rwanda na dola moja ya ustralia na thamani ya shilingi 2495 za uganda wakati dola moja ya australia na thamani ya shilingi 7867 za kenya na moja australia ina thamani ya shilingi 1535 za tanzania katika masola utabiri ya haliya hewa mjini alid nuzi joto kwa sasa ni 166 bakw11 kati camrni 17 d51 br 11 277 lbu 143 syd85 vileile kufikaponsho tarifaabarmbaotumeandalia makinnesi kwa makala mingine manakuja kutoka studio zetu za sbs na mtandao ni vilevile eza makala pamoja na tiba matangazo yetu anaandikiwa ni sbscau mkowa juu swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata