unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, idha kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia u mkwajuu swahili jambo pote lipo na karibu tena katika makala ya idhaa ya kiswahili ya sbs sukona migode migerano tukuletea makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anani ni sbscu mkwa juu swahili kama kawaida waapata makala pia wenye ukurasa uto wa facebook anooikiwa ni facebook com mko sbs aswahili lakini kwa sasa tuongezie masuala ya siasa hapa nchini australia ni yapi ambayo yamejiri wiki hii na ni kipi kitakachovuma katika wiki ijayo wakati kukiwa matukio yanayozunguka mazishi ya malkia pamoja na siku ya taifa ya maombolezi mjini kambra kumekuwa shughuli za kimyakimya wiki hii katika tathmini ya jenkins serikali ya shirikisho inaonekana ni kama inajiandaa kufanya marekebisho kwa kanuni za viwango vya maadili tangu mfanyakazi wa chama cha bal alipoibua shutma kuwa alinyanyaswa kijinsia ndani ya bunge la taifa mjiicamra mnamo mwaka 219 kumekuwa hatua za uwajibikaji za polepole na kuwajibika hadithi ya britney higgins ilichochea makuya maelfu ya watu kuandamana kote nchini australia kuelezea masikitiko yao kwa hali hiyo kila mwanamke na rafiki yake ambaye yuko elvoices. hapa leo hatutaacha kupaza sauti zetu maandamanaji mmoja hapo akisema ah, maandamano hayo yalisababisha mapitio kufanywa na kamishna wa ubaguzi wa jinsia kazini kate jenkins ambaye alipata kwamba bunge la taifa lilikuwa ni ngome ya unyenyesaji na dhuluma zaidi ya nusu hiyoikiwa ni asilimia 51 ya watuwote ambao kwa sasa wanafanya kazi nenye bunge ya madola wamepitia uzoefu wa kisa kimoja cha dhuluma ienyesajiw a kijinsia au hata jaribio halisila nyenyesaji wa kijinsia katika sehemu zote za kazi za bunge asilimia 40 ya wanawake wamepitia visa vyaenyesaji wa kijinsia hmm. kulinganisha na asilimia 26 ya wanaume jenkin apo alisema katika ripoti iliokuwa akitoa matokeo hayo yalisababisha waziri mkuu wa zamani scott morrison kuamba bungeni huyu hapa akizungumza bungenitathmini hii inazungumzia utamaduni wa muda mrefu utamaduni wa vizazi humu na katika jengo kabla ya hili kuhusu uonevu na unyenyesaji uliofanyika katika wakati huo pamoja na tofauti wa mamlaka ambao umetumiwa vibaya na matumizi hayo mabaya unyenyesaji na uonevu umekuwa mbaya na naumekuwa uzoefu wa matukio ya kiwewe na kutisha alisema bwmorrison kulionekana kutokuwa na maendeleo mengi baada ya hotuba hiyo ila chama cha leba kiliposhinda uchaguzi mkuu mwezi wa t5 spika mpya wa bunge la taifa milton dick alitoa ishara ya kwanza kuwa mageuzi yanakuja huyu hapa spika dick na maelezo zaidi katika bunge la mwisho tuliona tathmini ya jenkins ikimulika jinsi jengo sure hili limefeli kuhakikisha usalama wa walio ndani yake hata hivyo ilitoa pia mwelekeo wa kuhakikisha tunawalinda watu ambao tunawajibu kwao na sasa kumekuwa uchunguzi ndani ya bunge mjini camra ambao ni kama ulifanyika kimekime kime wakati macho na hisia zote zilikuwa zimeelekezwa kwa maambolezi ya malkia elizabeth kamati hiyo ina kazi ya kuandaa rasimu mpya ya kanuni za maadili na kanuni hiyo mpya inatarajiwa kujumuisha sheria kuhusu matumizi ya pombe ya bungeni hiyo ikiwa sehemu ya tamaduni ya matumizi ya pombe ambayo tathmini ya jenkins ilisema ilikuwa mchangiaji mkuu tigan johnson kutoka kikosi kazi cha uongozi wa bunge amesema sheria zilizopo kwa sasa si thabiti kuna sehemu za kazi au wafanyakazi wa bunge kwa mfano wanaofanyia kazi idara ya huduma za bunge a maarufu dps ambao wana sera kuhusu pombe na wengine hawana sera hizo kamishna kt jenkins yey binafsi ametoa ushahidi pia mbele ya kamati hiyo ya uchunguzi amesema kuhakikisha kila mtu ana nia ya kubadilika itakuwa muhimu kwa ufanisi wa kanuni yoyote mpya ya maadili huyu hapa na ukianza na kanuni za maadili za mawaziri na utazame sehemu respect. hizo muhimu ni um, vilevileuadilifu na heshma na, na, na kama unaweza unga mistari hiyo katikati utakuwa na bunge ambalo watu hawawazungumzi lugha tofauti inapakuja suala la kujumuika pamoja na kuwa na matarajio uelewa sawianatali bar ni mkurugenzi mtendaji wa Global for amesema kwamba moja ya vitu muhimu vya kuzingatiwa si tu vigezo vinastahili kuwa nini ila cha kufanya mtu anapokiuka vigezo hivyo huyu hapa na maelezeo zaidi you could From mm-hmm. unaweza zingetia uh, kusimamishwa kwa muda mrefu zaidi, zaidi hudumu vitu vingine so ni kuondolewa kwa ruhusa ya kuingia bungeni na maeneo ya really bunge si kitu ambacho um, huwa tunafanya hapa sort of, uh, na kunaweza kuwa na nia na aina ya ukiukaji ambayo hatua hiyo inaweza faa zaidi kuliko ingine profe as kutoka chuo cha taifa cha australia amesema kanuni mpya ya maadili inastahili kuwa na mamlaka kwa sababu tathmini ya jenkins ilitoahitimisho kuwa unyenyesaji mara nyingi hukuwa kutoka utofauti wa mamlaka na no ukosefu wa uajibikaji huyu hapa na zaidi tunaamini kanuni hizi lazima zitekelezwe na vikwazo na adhabu iliyo wazi kwa kufeli kufuata kanuni hizo tunaamini ukiukaji wa kanuni hizo unastahili fanyiwa uchunguzi huru na kanuni hizo zinastahili jumuisha wajibu wa uchanya wa kushirikiana na chunguzi hizi ametoa ulinganisho kati ya mchakato wa kanuni hizo za maadili na mswada wa chama cha leba kukabiliana na uofisadi ambapo hatua hizo mbili zitahakikisha kuwa tabia mbaya inaweza ripotiwa kwa urahisi pamoja na hatua kuchukuliwa bisoya tena ni wazi kwetu kuwa kuna mwingiliano kati ya kazi um, ya kamati hii kuandaa kanuni za maadili kulingana na mapendekezo ya tathmini ya vigezo vilivyowekwa na pendekezo la mswada wa tume ya uadilifu iliyoratibiwa kutolewa wiki hii pain ni senata wa chama cha libra yeye yeah, pia ndiye naibu mwenyekiti wa kamati hiyo amesema pendekezo la kanuni ya maadili itabidi zifunike kila mtu anayefanya kazi bungeni t n na maelezo zaidikuna mamia sehemu za kazi na bila shaka kuna aina tofauti wa ya washiriki ndani ya sehemu hizo za kazi kutoka kwa kandarasi hadi washawishivyombo vya habari wabunge wafanyakazi wao wawaziri na wafanyakazi wao vilevile vile. Sintahuru david Parker, ambaye kura yake hatimaye huenda ikawa muhimu katika nyumba ya juu amesema kanuni kama hiyo inastahili tekelezwa kwa mswada wa serikali wa kukabiliana na ufisadi kamati ya vigezo vya bunge inatarajiwa kutoa ripoti yake disemba wakati mswada wa uadilifu unatarajiwa kuwasilishwa bungeni wiki ijayo tutume kwamba taarifa taarifahiiekupaelewa zaidi kuhusu lmbayo naendelea katika bunge la taifa na hatua ambazo zinachokuliwa ksha kwamba usalama kazini pamoja na maswala ya nyenyesaji yanachukuliwa hatua inayopashwa kwa makala na mengine mengi zaidi kama haya na pamoja na na matangazo yetu, yetu ni mkwaju, swahili makala hii ni yetumotuasahmkalandaliwa a andish wetuaje unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata