unasikiliza ya ya kiswahili sbs karibuni tena katika makala ya idha ya kiswahili ya sbs uko so na migode migeranatukuletea makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaoni ambao ni sbscoau mkwaju swahili kama ilivo kawaida wanazopata makala haya kwenye tovuti yetu mbayo nimkoaswahil mba ni pamoja na kwenye ukurasa wetu wamkoaahna wapo ngependa utuandikia a baraepeskwa ni sasa tuzungumzi swalazima so la wanaume na misaada ambayo inatolewa kwa wanaume hususa katika maswala ya kijamii maswala ya utuzima na maswala ambapokunakuakuna changamoto mojama nyingine nawaumbwanaum kimbilia wapi pako ama hakuna kuja mengi zaidi tu umepata fursa kuzungumzana mmoja wa wataalammaswala haya pamoja na vilevile ni, vile ni kiongozi katika jamii tunazungumzia jamii ya wakenya wanaishi jimboniitoria atajitambulisha pamoja na kutueleza mengi zaidi kuhusu hafla waliokuwa nayo hapo jana karibu sana mgeni wetu asante sana pengine ungeweleza wanaokuskiza waninani na unaosika vipi katika jamii ya wakenya pale Victoria asante sana bwanagode majina ni milton janja uh, mimi niko hapa victoria na hasana husika na jamii ya wakenya hapa victoria nikiwa na HEO ama nikiwa na hali ya kuwa ni eh, moja ya wale wanashughulika sana kukusanya wanaume pamoja ndio tujadiliane yale yanayokabidhi inakubwa wanaume kwa hivyo um, hiyo sana sana ndiyo jambo tumeweka mkazo sana tumeweka muhimu sana akuzungumza tukiwa pamoja kama wanaume tunakusanyika kwenye kundi ambalo ya tunasema yale yote tunaongea hapa yanabaki hapa hapa ndio kupatia kila mtu fursa ya kufunguka roho akasema yale yote yaliyonayo kushea yale mambo ambayo mtu amepitia katika maisha yake sofa akiwa Uh, a mpya hapa akiwa mafrika akiwa mtu ambaye wakati mwingine anachukuliwa na watu kwa rangi ile ambayo wako nayo kwa vile vileakili anahubiri na vile anaamini kwa hivyo kwa mambo mengi ambayo inakabidhi wanaume wakiwa viongozi nyumbani kwao wakiwa mababa wakiw wakiwa, um, wakiwa wameoa kwa hivyo iko mambo mengi wakiwa watu vijana wadogo wadogo so nivo, nivo, nivo na wadogooaa yapo mambo mengi ambao nawakabili wanaume wamaa vijana avulanwakipenda wama mambo kama hayo ni gani pengine ungetupa mfano bila kutaja majina ya wale ambao ya na, mm, ya mm, wale ni, ni changamoto kama gani ambazo zinakumba wanaume hapo sana sana wanaume wanaume inaanzia nyumbani unakuta uh, wakati wasikizwi mtu anataka ku Uh, kuongoza jamii yake kwa njia uh, fulani lakini unakuta kuna vikwazo hapa na pale uh, na kwa vile uh, k- kila mtu wa kuna, wa kuna usawa wa mama na mama na bwana na mama uh, bwana na bibi mama na baba uwezo ni sawa saahivyo inakuwa ni mvurutano sana wakati mwingine wakati baba labda anataka watoto waende njia hii mama naye anaona hiyo jia haifai nataka mimi nisikizwe anapunguza anataka jia ingine mambo mengine ni wale wazee wako kazini unaona kuna ubaguzi sana kule wanasema wanabaguliwa sana kwa sababu a ni weusi alafu vijana wetu wadogo unakuta wengine wanatafuta watu wa kushika mkono mentor unaona wengine wamekuja hapa wajui mtu yoyote ni kama mtu tu ameangushwa baharini ajui nini kiko wapi aelekee wapi su wengine wanalia wanasema kama ningepata mtu wa kuniongoza anidokezee tu uh, mambo hapa iko vipi uh, shughuli zinafanyika hivi uh, msada uko hapa nikishikwa na hii aja nikishikwa na hii jangwa nikishikwa na hii shida naweza kupata u, uh, usaidizi hapa na kweli kwenye jamii yetu tuko na watu wengi ambao wako na uwezo wa kusaidia lakini sasa shinda inakuwa kuunganisha wale wanako na hiyo haja na wale wanaweza kuwasaidia so hii eh, hi, hi, hili kundi la wanaume ambalo tunakutana sana sana ni kuunganisha wale wako na haja na wale wanaweza kusaidia mm. sasa kama ile mkutano tulikuwa nayo jana tuliunganisha watu wengi sana nikundi tu la wakenya ama kunakuwa na wengine kutoka jamiifrika no, mzimani afrika mzima ni, afrika mzima. ni, ni vile tu na, nasema wakenya kwa sababu mimi ni mkenya lakini ilikuwa watu kutoka afrika nzima walikuwa wamekusanyika pale tukajaridiana lakini liliromo la kushangaza mahitaji yetu shinda zetu kama afrika ni e, zinalingana sana tofauti ni kidogo sana kama ulikuja kama refugi, kama ulikuja kusoma kama ulikuja kama mtu ambaye ako na ujasili na unakuja kuanjiliwa like uh, kuajiliwa migrant shinda zile na shinda ingine ambayo uh, ilitokea sana ni connectivity Unashili. watu wanalalamika walitoka pahali ambako e, maisha ni kijamii kila mtu anaungana na mwingine ukikutana na mtu unamsalimia sio lazima ujue mtu na mtu mtu umemkutana na unamsalimia lakini hapo kusalimia inakuwa ni janga kwa hivyo wengine <laughs> wakifika io laimaujue <laughs> wanashikwa wana na mshangao unasalimia mtu anakuangalia kama wewe ni sanamu you know sasa wanasema kama tungepata watu wa kutuambia mapema vile mambo yanafanyika hapa ingetusaidia sana kujua hati wewe ngonjwa husalimiwe ama nini ndio sasa tusiigiza mambo yetu kutoka kule ambayo inatusaidia kule tulitoka ikifikanakuta hilo jambo ambayo watu wanaliangalia wakaonahili ni jambo mbao lina maana kwetuo yeah. pengine eh, kwa, kwa ufupi najua kwamba haya ni makala ambayo anaskikwa kote nchini australia na hata nje ya australia na wanaume wanatuskia wakiwa na hali tofauti pengine ungetueleza mm. moja ya changamoto ambayo waliweza kuwasilisha pale katika mkutano wa jana na napenne mfano wa suluhu wa namna ya kutatua changamoto hiyo huenda pakawa na mwanaume ama wanaume katika majimbo mengine ya australia ambao anasikiza ambao anaweza kajifunza kimoja ama vitu viwili mm, mm, naweza mm. kujisaidia na kbao e, ilitokea kule kuna watu waliingia huku kutoka afrika wako na shahanda kubwa kama mmoja alikuwa anasema h alikuwa daktari wa mifugo lakini wakati amefika hapa ameambiwa kuusa mifugo yetu lazima uende queensland ufanye usome miezi sita na hiyo itakugharimu dola arobaini uh, uh, uh, elfu ndio alafu tukague tuangalie kama unaweza kuguza mifugo yetu aa jamaa akaangalia akasema sasa asa nimefika hapa nimealikwa na serikali na mimi nimehitimu pale nilikuwa kule nilikuwa mkubwa na nimezunguka nci nyingi sana za Afrika, nikifanya kazi kama expatriate. lakini kufika kufikali nabiwa wewe hatuwezi uh, kukubali kukubaliu mifugo yetu lazima uende shule tukupague tuone kama kweli huko nahuo ujuzi kweli keli ukonahyo elimu unasema uko nayo akashidwa sasa akaanza kufanya kazi, kazi duni za kufanya kurya alikuwa anazungusha anazungusha e, nini white page page anazungushaanazungusha inini mchukua kama miezi miaka sita ndio akapata kufanya kazi kubadilisha e, karia yake akatoka kutoka sasa kuwa daktari wa mifugo alikuwa vet akabadilisha sandio akaanza kufanya mambo ya disability unaona sasa wanapitia uh, challenges myingi lakini vile na, nasema ni kuwa kama tunaweza mtu akifika hapa tu awe anajua ni watu watugani wamekuwa hapa muda mrefu walipitia shinda gani ndio mtu ni nie mwenyewe akona shida ajue hii ni vile hali iko hapa australia na tukifika hapa wewe kama umetoka huko nje na sasana umetoka nje ya afrika utapitia maneno lakini mwisho mwishowe labda utanufaika kwa hiyo sasa nikusema kwamba afya ya jamii ya wakenya hususan kwa upande wa wanaume ikoje hapo victoria na ni mipango gani ambayo ipo katika siku za usoni kuweza kuesha kwamba wale ambao walifika katika mkutano wa jana wanaendelea kuwa na hali bora zaidi na wengine ambao kuweza kufika pia wanakaribishwa hili nao pia waweze ku, kupata fursa a kuweza kujieleza na kupata msaada panapohitajika okay. sana sana wale vijana tulikutana nao jana hali yao ni vile tu uh, kufika hapa hawajui waelekee wapi wengine wanakuja ni wanafunzi wengine wanafika hapa uh, labda wamekuza na visa tofauti tofauti sasa vile tulijadiliana jana ni kusema ni kuwa sisi tuko na watu ambao wamekomaa hapa na wako na uwezo wa kuelekeza vijana wakaanza maisha bila kupitia mashindashinda ile wenyewe tulipitia alafu ile kitu ingine tunafanya tuko na na program naa y kusaidia wale watoto wamezaliwa hapa ambao ndi walitoka wapi kusaidia na mambo ya identity tunawapitishia program ya miezi tatu tunaita right uwaonyesha nyinyi ni nani mumetoka wapi mtu akikuita wa wewe nyani ama kiuita kasbabu ngozi yako unaweza kufanya nini ukifika pale ukute umefungia mlango na wee unajua umehitimu na kwa hakika wee unahitaji kupata hiyo job lakini aipati mwingine alikuwa anasema amesema mingi zaidi lakini hakuna majibu anapata unaona sasa tunawambia kuna njia za kufanya hizo kitu sio lazima utume ma-mahutume ma, hizo applications hizoivo kuna jia zingine za kukusaidia so tukajadiliana na tukawaambia sasa kutokea leo ile mikutanotakiwa nayo inakuja mikutano ya keshoni tutawaita hawa wa vigogo wa, wa jamii hapa wewe mwenyee useme mahitaji yangu ni hii na naona kulingana na vile mfanya presentation ule anaweza kunisaidia ni yule sa so, unaunganisha na hiyo mtu anakushika mkono msaidiana hivyo omsaidianhiomepelekane ndio usipitie sinda mingi ambazo sisi wenyewe tulipitia wale walikuja huku zamani Zuri kabisa pengine kwa kumalizia watu wanaweza kupata wapi namna ya kuweza kuwasiliana nanyi iwapo wangependa kupata ushauri wala kuweza kuchangia katika yale ambayo mnafanya kama jumuia na kama uongozi wanaweza kuwasiliana nanyi vipi okay uh, tuko na um, kwenye mtandao tuko na inaitwa kenya community in victoria na uh, inaitwa nini website ni kenyauvictoaru na ukifika hapo utapata kuna namna nyingi za kuwasiliana na sisi unaweza kututumia barua baru pepe unaweza kutuwasiliana kwa kupiga simu na bila shaka moja wetu atashika hiyo message huu ujumbe na atakujibu haraka sana huyo ni bwana milton janja mmoja wa viongozi katika jamii ya wakenya wanaoishi jumboni tor po kizmanasi kuhusu siku yao ama siku ya, wa, ya wanaume walikuwa nawe hapo jana kuweza kuisha kwamba watu wakosaa wananuaawahtj kuinuliwa na walembao anahitaji mwelekezo wanapewa mwelekezo mengi zaidikusmesi blastu mkwau swahil je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizolekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata