unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili jambo popote ulipo na karibu tena katika makala yaidha ya kiswahili ya sbs ukiwa so, na migode migeranaukuletea makala ya kutoka stud zetu zasbs na mtandaoni mbans uj swahilam pata makala pia kwenye ukurasa wetu wafacebook aniwa niacebookcmsahilnawapo ngpenda kutuanekia kwa bora pepekam nallottlile a kutujuziswahlsc au katika makala ambayo tunaenda kuwaletea kwa sasa ni makala ambayo ni muhimu kwa familia nzima watoto kwa wazazi vilevile vile, na hata walezi hususan mtoto anapoondoka kuwa miaka kumi na saba ama anapotimiza miaka kumi na nane ina maana gani kisheria hapa nchini australia tofauti na ilivyo nyumbani tunakotoka je kuwa mtu mzima kuna maanisha nini katika hali ya vitendo kuanzia umri wa kisheria hadi malipo ya hifadhi ya jamii pamoja na kufikia alama za umri wutu uzima unaweza leta mageuzi muhimu kisheria wa australia huzingatiwa kuwa watu wazima wanapotimiza miaka 14 kate richardson ni mwanasheria mkuu katika shirika la youthlaw australia anaweka wazi mageuzi ambayo hutokea katika umri huo wa upande wa kisheria kote nchini australia kufikisha miaka ki nanne na kuwa mtu mzima kuna maana kwamba wazazi au walezi wako hawana tena wajibu wa mzazi au mlezi kisheria na kama mtu mzima una uhuru hiyo ina maana utawajibika kwa maslahi na tabia zako wakati una chini ya miaka 1 katika hali fulani mtoto au kijana Ona uwezo mdogo kisheria kote nchini australia miaka 18 ndiwo umri wa kisheria wa kucheza kamari na kununua sigara huo ndiwo umri wa kisheria wa kununua pombe ila udhibiti wa matumizi ya pombe kwenye majengo ya kibinafsi kwa watu wenye chini ya miaka 18 yanaweza kuwa tofauti kulingana na unakoishi umri wa kisheria wa kununua au kunywa pombe law ndani ya ba au vilabu ni miaka kumi nanane kwa ujumla ni kinyume a sheria kuwa mtu or ambaye ana chini ya miaka kumi nanane kunywa pombe ndani ya makazi binafsi hiyo ni nyumbani au inaweza kuwa ndani ya nyumba ya mtu mwingine kama pombe hiyo haijatolewa na mzazi mlezi au mtu mwingine ambaye amepewa ruhusa na mzazi au mlezi kuna mleziunaofaui ndogo ndogo katika majimbo na mikoa haswa kuhusu kunywa pombe chini ya usimamizi wa mtu mzima ndani ya nyumba binafsi st roberts ni profesa wa elimu na haki ya jamii katika chuo cha monash mmoja sehemu za utafiti ambako ni mtaalam ni wa mpito wa vijana kuwa watu wazima amesema wazazi ambao wana wasiwasi kuhusu hatari ya matumizi ya pombe watafanya vyema kuwaelimisha watoto wao kuhusu hatari hizo ila anastahili pia kuwa wakweli to nadhani ushauri muhimu ni kusistiza sana swala la kutokunywa pombe kwa mfano kunywa ni sehemu muhimu ya tamaduni ya australia ni kitu cha kawaida hakutakuwa maana sana kuweka marufuku ya kushiriki katika vitu ambavyo ni sehemu ya tamaduni haswa katika wakati ambapo kijana anaruhusiwa kufanya hivyo kisheria profesa robert amedokeza pia kuwa husisitiza matumizi ya pombe kwa uwajibikaji kama mbinu moja ambayo wazazi wanaweza tumia kuwasaidia watoto wao wanapoanza maisha ya kuwa watu wazima kwa hiyo vitu kama kunywaka kasi ndogo kupata usawa wa kujadili raha na madhara ya kijamii na afya ya vitu kama kunywa pombe kupilukia. wanaweza taka pia kuzungumza na watoto wao kuhusu kupata mbinu za kujali maslahi ya wenzao katika vikundi vyao vya marafiki ili wawezeunda maslahi na masuala ya heshma na kujali katika makundi ya rika yao nadhani waston nauelewa pamoja na mawasiliano ni vitu muhimu sana katika wakati huu muhimu alisema Professor roberts mtoto anayefikisha umri wa kuwa mtu mzima anaweza athiri jinsi familia itapata mafao ya malipo ya jamii hank younn ni meneja mkuu wa Services australia anatoa mfano wa mafao ya kod ya familia hayo ni malipo ya sehemu mbili yanayowasaidia wazazi na gharama ya kuwalea watoto sehemu ni malipo ya kila mtoto hadi atakapomaliza masomo ya darasa la kumi na mbili au masomo sawia sehemu nyingine ni malipo ya sehemu ba ya mafao ya kodi ya familia ambayo ni malipo yanayofanywa na kila familia na kwa ujumla ustahiki huamuliwa kupitia mtoto mchanga zaidi katika familia hata hivyo inategemea mazingira ya familia husika muda gani malipo ya sehemu a na ba yatatolewa ila malipo hayo huwa hayaamuliwi pamoja mageuzi ya moja kwa moja wakati mtu anafikisha miaka 18 niustahiki wa kuomba msaada wa kifedha wao wenyewe malipo muhimu ambayo hulipwa kwa ujumla kwa vijana ambao wana chini ya miaka 24 allowance ili kupata malipo ya youth allowance lazima uwe unafanya masomo kwa muda usio kuruhusu kufanya kazi au lazima uwe unafanya masomo ya kazi pia kama una miaka you know 18 na unatafuta kazi bado unaweza stahiki kwa malipo ya youth allowance ila kama mtu anayetafuta kazi badala ya kama mwanafunzi wakati katika hali ya kisheria mtu mwenye miaka 1 yuko huru bado anaweza zingatiwa kuwa chini ya ulinzi wa wazazi inapokuja kwa maswala ya kutathmini ustahiki wa malipo malipomoja ya dhana potofu kuu ni watu hawatambui kuwa mtoto anapofikisha miaka 18, 18 na anazingatia ustahiki wake kwa malipo ya youth mtoto huyo lazima awasilishe ombi si mzazi wake hata kama mtihani wa mapato ya mzazi bado hufannwa iwapo ni mwanafunzi au anatafuta ajira bado wanazingatiwa kuwaw wana ategemea wazazi au walezi hadi watakapofikisha miaka 2b hiyo maana kwamba tunazingatia mapato ya wazazi tunapotathmini ustahiki kwa msaada unaofaa mahitaji ya kila mtu bwana yonen amewashauri vijana wajiundie akaunti zao binafsi za mgav mtandaoni huapa na maelezo zaidi nahamasisha kila mtu mwenye miaka 18 hatua ya kwanza ni kuenda kwa tovuti ya m hatua ya pili ni kuunda kaunti ya m kisha tumia taarifa hiyo kujielekeza katika sehemu sahihi ya kuwasilisha ombi lako ambalo unaweza fanyia mtandaoni kama kiingereza ni lugha yako ya pili na unahitaji msaada unaweza tupigia simu kwa namba hii1 22 ni huduma bure ya wakalimani yenye zaidi ya lugha 200 bwana yonghn amesema kwa mujibu wa profesa roberts mpito wa kuwa mtu mzima nchini australia ni mchakato wa taratibu ukizingatia mageuzi kwa maswala ya kawaida ya kijamii pamoja na mazingira ya kiuchumi kulinganisha na vizazi vya kale huyoapa profeso roberts na maelezo zaidi to... kimsingi na kwa ufupi kupata ajira ya kudumu kuondoka katika familia ya kwanza kuishi kwa kujitegemea kuanza familia yku binafsi katika miaka ha hadi 4 iliyopita vitu hivi vyote vinaendelea kutokuwa kawaida kwa watu wenye miaka 18 na hata kwa watu wenye miaka 1na hiyo ni kawaida kwa alama hizo za kijamii za utu zima kufikiwa kimsingi baadaye katika miaka ishirini au hata thelathini na mwisho nadhani ni muhimu kusisitiza kuna ongezeko ya idadi ya vijana ambao hawacheleweshi tu kufikisha alama hizo ila wanazipinga pia kufikisha miaka k8 si lazima daima kufanya vitu fulani chini ya sheria amesema brichdo hapa baadhi ya mifano inajumuisha si lazima uwe na miaka 1 kujamiana kupata kazi kuwa na akaunti yako binafsi ya benki kukubali kuacha masomo kuacha kuishi nyumbani kufunguliwa mashtaka ya uhalifu au hata kupata ushauri wa kisheria bure bila mzazi au mlezi kuwepo nchini australia kuna vipengee vya sheria vinavyoweka wazi umri ambao kijana anaweza fanya kitu katika baadhi ya kesi inaweza tegemea uwezo wao na mazingira waliomo daima inashauriwa kila wakati kuangalia kile kinachotumika kwa mtu binafsi kulingana na mazingira yao B. richardson na maelezo zaidi kwa mfano kijana anaweza kubali kupata matibabu akiwa na chini ya miaka 18 kama daktari anafikiri anaweza elewa faida na hatari za matibabu hayo na wakati anafanya uamzi wa huo daktari anazingatia maswala mengi tofauti kuna mazingira ambapo kijana mwenye chini ya miakuane anaweza pata pasi bila ruhusa ya mzazi au mlezi wao na kuna mazingira mengi maalum kwa hiyo tunapendekeza kuwa kijana anapata ushauri wa kisheria kuona kama inaweza msaidia shirika la Youth Law australia ni kituo cha sheria cha jamii kinachotoa huduma mtandaoni kituo hicho kinatoa ushauri pia unaofunika sheria kote nchini wakati wanawezapata pia taarifa muhimu kwenye tovuti ya mtandao wa kulea watoto inayowekezwa na serikali tovuti ya youth law australia, youth law australia ina taarifa za ukweli wa kisheria kwa majimbo na wilaya zotekwa masuala tofauti ya sheria ambayo really vijana wanaweza kuwa wanapitia kujumuisha taarifa kuhusu lini unaweza olewa lini unaweza pata kazi lini unaweza endesha gari kwa kip kip wazazi rasilimali nzuri ni mtandao wa kuwalea watoto wana makala mengi kuhusu umri wa kisheria kwa vijana na jinsi sheria inavyotumika kwa vijana vilevile tunatumae kwamba kupitia makala hayo umepata uelewa kwa jinsi unaweza ukaepuka migongano katika jamii hususan kijana anapotimiza miaka 1nn na anapozingatiwa na sheria kuwa mtu mzima na anapoanza kufanya maamuzi ambayo pengine si ya kawaida katika hali ya familia za kiafrika na ambazo wengi wetu tunatoka makala pia na mengine kama hayo unaweza kupata kwenye tovuti yetu anuni ambayo ni sbscu mkwa juu swahili makala alaandaliwa na waandishi wetu zowi tomaidu na gode migerano hii ni idhaa kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook