unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs uendelea kusikia idhaa kiswahili ya sbs ikiwa na migodo migerano katika studio za sbs hapo eh, ilikuwa ni mwanzo wa wimbo wa sipangwingi wa kijana exa lakini hapo akimshirikisha rais mteule ambaye atakuwa kufikia saa 8 dakika moa itakuwa ni rais rasmi wa taifa la kenya rais wa awamu ya tano ya kenya hapo si rahis tu lakini pia ni, ni kama ni msanii pia vilevile vile akianza kwa mashari yake nakujua mengi zaidi kuhusu uongozi wa rais mteule wa kenya daktari william ruto tuzungumze na mmoja wa kenya ambao wanaishi nchini australia bila ilembayo anajunganasi kupitia simu hujambojamb mwanzo, mwanzo kabisa uchaguzi umeupokeaje na pia kuteuliwa kwa rais william ruto je ni ndoto ambayo inatimia ama ni kitu ambacho akiwa kinatarajiwa inategemea na uh, pati ambayo mtu alikuwa ana spot lakini watu wengi wenewanaishi watu wengi wanaishi huku australia inaonekana kwamba wengi wao walikuwa wana wanaspot william ruto mm. na sasa anaapishwa leo na kazi yake rasmi kama kiongozi imeanza inaanza rasmi hii leo fikapo saa nane rasmi na tukitazama kwa upande wa kina kinadada kwa wanawake kwa ujumla upande wenu mnatarajia uongozi wa aina gani kutoka kwa serikali mpya ya awamu ya tano uh, mimi ni miongoni mwa wasichana wengi ambao tunaishi nje ya kenya kwa sasa na wanawake na no wasichana wengi wanaotoka kenya huenda um, tafuta angalau ajira nzuri na maisha mazuri um, ili kusaidia familia zao nyumbani na tunaomba uh, hasua kwa kesi ambazo tumesikia hivi karibuni sio mara ya kwanza tunasikia visa vya kusikitisha sana uh, visa vya waajiri kutesa wakenya ama kukosa msaada wa matibabu wakiwa wagonjwa tumesikia visa vingi sana vya eh, vifo ambavyo kusema ukweli hawakustahili so Uh, na ubalozi wa kenya kule saudia umelegeza na si saudia pia peke yake saudia ya na nchi nyingine nyingi sana hizo mm. balozi zimelegea na ni kwa namna fulani ambayo haikubaliki na haieleweki na rais ruto anapohapishwa leo na kuanza kazi yake tuna sisi kama wanawake hasa wenye tunaishi huku nje uh, tunaiomba serikali yake itekeleze majukumu yake um, you yakeno kutulinda na kuhakikisha kwamba tunaishi salama na tunarudi nyumbani salama kumonyesha kwamba ungependa kuona mageuzi yakifanyika katika baadhi ya balozi ambazo ziko kule hususan uh, katika nchi za uba ambako visa vingi vimekuwa vikirindima viki ndio eh, tuna balozi hizo sijui ni kwa nini kwanini, lakini uh, miaka Um, miaka kadhaa ambayo imepita tumekuwa tuna kesi nyingi sana ambazo in, make sense you know tunajaribu tunamwomba a ama achukua ya hatua mpya abadilishe uhusiano kati ya balozi ya kenya na balozi ya nchi nyingine akikishe kwamba kila mtu ako salama na complaints tena na kwa upande wenu ambao mko hapa australia kwa muda mrefu wa wawkenya ambako australia hawajashirikishwa katika upigaji kura kumaonesha kwamba hamna mchango wowote hata mmoja kwa kuweza kutoa sauti zenu za kidemokrasia kuweza kuchagua ni nani ambaye atakuwa kiongozi wenu kwa upande wa urahis kama na mataifa mengine ambako wakenya wapo je hilo ni kitu ambalo ambacho ungependa kuona kikibadilishwa na serikali ya awamu ya tano ama nyii mnaridhi kati kuendelea tu kulipa kodi ah. kule kenya of course, kwa sababu hatuwezi kuwa kila ikifika mwaka wa kupiga kura watu wanatoka australia wanarudi kenya ili kupiga kura haiwezekani because hiyo ni very inconvenient na pia tuna- tunaomba serikali at this point introduce ahihatua uh, mpya zenye zitafaidi zita, zita wakenya wenye wko hukuwakenya wenyewako huku pia wana sauti na wanaweza penda uh, ku itia zao kuhusu uh, wanakuwa wana na sauti mm. wana in that sauwanaezapenda so, kutunaiomba serikali pia iangalie hapo weye tunaishi kenya tunawezapenda a kupiga kura kuratunapozungumza kwa sasa sasakatika mitandao ya kijamii pamoja na b pale unaona kwamba msafara wa rais Kenyata, unaelekea sasa moja kwa moja kule ugawa kasarani ukiwa umezingirwa na na na pikipiki za ulinzi ulinzi pamoja na magari ya ulinzi, ikiwa mikoba ya ikiwa mikoba uongozi chini kampeni ambazo kulikuwa kwamba ukichagua uh, mrengo waazimio kutakuwa na usawa wa uongozi uongozima kinara ni mwanamke wakati kenya kwanza wote ni wanaume kuosha kwamba hawataridhisha yale masharti ya kuwa na usawa wa kijinsia katika serikali na katika uongozi kama mwanamke hoja hii anaezungumziaje nawezapenda kusema kwamba tumetoka mbali sana miaka you know, iliyopita wanawake hawakuwa na hawakuana kika serikali hawako na maoni na kama wako uh, na maoni walikuwa wanafasi ya kunyamazia imefika imefika uh, wakati tubadilishe mambo kama haya imefika wakati uh, tukuwe na new laws tupee wanawake viti vipya tupee wanawake opportunity ya uh, leadership ya uongozi hmm. ili tuweze because uh, wanawake ni part of niabigesoe an wanasema kwamba wanawake tunakuwa tuna, tuko able to make very concrete decisions na kukesue zinatekelezwa mm, nafasi mpewe nafasi sawia na wengine ili mweze kuonyesha uwezo wenu pia kabla tumalize kwa upande wa kuja hapa nchini australia wakenya wengi hua wanapitia vizuizi vizu vingi mojawapo kiwa ni kufaya mitiani kingereza. ya kingerezahaumefanya elm uh, yakoaniule kinda hadi chuo kwa kiingereza kingereza Hiyo hoja ya kulazimshakufanya mtiani ya kingereza yeah. je mtaweza kuwasilisha hoja kwa ubalozi pamoja na serikali mpya kwamba wawazungumze na wenzao hapa katika serikali ya australia waweze kufuta hicho kipengee kwamba wakenya nao nafanya mitihani ya kiingereza kuweza kuashiria kwa, kwa uwezo wao kwanza hiyo ni hoja ambayo it, it, way a yani tumefika wakati ambapo imekuwa miaka mingi sana tunasoma kiingereza shuleni hatukubaliwe hata kuanza kuongea kiswahili tukiwa shuleni Uh, school tunasoma kiingereza tunakuwa watu wazima baada tunaongea kiingereza lakini tukifika huku kila mtu anafanya kila kitu venye napaswa lakini ukianguka ukianguka kiingereza hata naunatolewa hiyo ni kitu moja ambaco tunaomba serikali I, iangalie serikali ya kenya jamani iendelee tu kuangalia Uh, kubadilisha na kuangalia uhusiano uh, kati ya nchi hizi mbili na nchi ya australia ni nchi ambayo imekubali wanafunzi wengi na watu wengi sana kutoka kenya kuja kutafuta opportunities mpya na na opportunities nzuri huku s so, tunaomba serikali iangalie tunaomba rais william ruto akipata nafasi ya kujalazungumzi na sisi tumweleze kinachoendelea labda akisikia in labda uh, ataelewa tunasema nini lakini uh, tunaona ni azuri uh, kabisa shukransana kuanasi na pengine neo la mwisho kwa wakenya wezako ambao wanakusikiza kwa sasa na ambao wanafuatilia matukio ambayo yako kule mtandaoni hususan mjini nairobi kwa sasa ujumbe ni upi kwa wakenya wezako uh, ujumbe ni na imekuwa tu moja tangu tumekua hata kama tuko kenya Uh, uh, social media mitandao inaweza kuwa inaweza fanya watu wakwee watu, watu, watu tofauti sana lakini tunaomba tuendeletu kuidhinisha amani kwenye imekuwa na tusonge mbele kama wakenya wenye wako huku ushauri mzuri kabisa nasehemu zuri ya kumalizia mazozi hayo bilaila shukran sana kuuza nasi na kila laheri unapoendelea kufuatilia matukio ambayo yanafanyika nyumbani asante sana bilala hapo mmoja wa kenya ambao naishi chini stralia akizungumanasi kuhusu yale mbanaendelea chini kenya pamo ake kaserikaliwamuyatano ya jamhuri aena maasmasharikiaasnambari moja kama naojulikana dwlliam amtoetu uje unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata