jambo potolipona karibu katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs ukona migode migerano tukult makala ya kutoka studio zetu za sbs na mtandaoninnmbani sbscu mkoaju swahkama wzapata makala pia kwenye ukurasa wetu wa facebook ananmbaonifacebookcom mkoajuu sbs swahili na kama ungependa kutuondekea kwa barua pepe anani yetu ni swahiliprsbsc u kwa sasa tuzungumze suala zima ya likizo ya umma ambayo serikali imetangaza kwa maombolezi ya malkia elizabeth wapili wa uingereza na jumuiya ya madola je tangazo limepokewaje ni hisia mseto ama ni furaha kwa wote ambao wamepokea tangazo hilo taarifa hii ina mengi zaidi kuhusu yaliomo likizo ya umma isiyotarajiwa imewacha mashakani wazazi wengi shule wafanyakazi muhimu pamoja na biashara tarehe 2 septemba waajiri watakuwa na chaguzi kati ya kufunga milango ya biashara zao kwa likizo ya umma ya kuomboleza kifo cha malkia elizabeth wp0 au wabaki wazi na kuwalipa waajiri wao mishahara ya juu waziri mkuu ametetea tangazo hilo dhidi ya ukosoaji kutoka kwa wafanyabiashara na viongozi wa sekta waziri mkuu antony albaniz aliwaacha waustralia wa bila shaka kuhusu hisia zake kwa siku kuu ya kitaifa ya kuomboleza kifo cha malkiaelizabeth wp ambayo itakuwa ni tarab septemba huu ni wakati wa umoja wa australia kama taifa wakati ambapo tunaomboleza na kutambua mchango wa malkia elizabeth wa pili kama kiongozi wa taifa letu four four kwa miaka sabini huduma muhimu zitakuwa uh, wazi siku ya likizo ya umma ummamishahara ya likizo itatolewa kama kawaida it is, hili ni tukio la mara moja uh, la kihistoria Uh, on public holidays this uh, this is a, a occasion. Uh, this is occasion historic hata hivyo si kila mtu amefurahia kutolewa kwa siku hiyo wakati mji wa melbourne uko katikati ya wiki ya fainali ya mchezo wa afl siku iliyotolewa kuomboleza kifo cha malkia imejiri siku moja kabla ya likizo ya umma ya jimbo la victoria ambayo itakuwa ni jumaa 3 septemba bruce kibo ni mwanzilishi wa the B group hiyo ni kampuni inayohusika kuandaa matukio ya fainali ya mchezo wa afl katika sehemu kadhaa katika siku zinazokaribia mechi kubwa ya mchezo wa afl bwana kibo amesema kwamba likizo hiyo imefika wakati mbaya sana kwa kampuni yake kwa sababu sababualhamisi uh, ni siku moja kabla ya likizo ya fainali ya afl ndiyo siku ambayo huwa tunaandaa kila kitu rate ndio siku pia ambao matukio makubwa hufanywa matukio hayo yote sasa yanahamishwa kwa viwango vya malipo ya sikukuu kwa kila chumba cha hoteli naoli ya ndege huruma katika baa na migahawa na hata mahotelini sasa baadhi ya wachumi stephenols akijumuishwa wametabiri siku hiyo ya maombolezi itagharimu uchumi wa australia takriban dola bilioni 15 ameangiza pia kuwa hiyo haijumuishi malipo maalum ya likizo ya siku kuu huyu hapa ana maelezo zaidi zaidindiyo umepoteza uzalishaji na kuzua usumbufu kwa shughuli za kiuchumi malipo ya likizo yes, si sehemu yake kwa sababu kimsingi ni uhamisho kutoka kwa biashara hadi kwa mafanya hiyo ni sawa kwa sababu pato la taifa halijapotea ntatumia mfano wafundi wa gari kama unampa gari lako alitengeza siku hiyo na biashara inafungwa kwa sababu ya likizo ya umma basi hawatatengeneza gari yako na itabidi wafanye kazi hiyo siku nyingine hali ambayo inasababisha kupotezwa kwa uzalishaji kutoka kwa wateja wanaohitaji huduma na wanaambiwa siwezi tengeza tarehe ishbili tutatengeza siku nyingine hata hivyo si kila sekta inapinga likizo hiyo ya umma alexi boyd ni mkurugenzi mtendaji wa baraza la mashirika ya biashara ndogo ya ustralia boyd amesema kwamba siku hiyo itakuwa na faida kwa baadhi ya biashara kote nchini ila biashara zinazotegemea wateja kufanya miadi kama biashara zinazotengeza nywele na salon za wanawake zinaweza kumbwa na matatizo bibod amesema kwamba tumezungumza na baadhi ya wanachama wetu katika sekta mbalimbali na zimepokea majibu mseto baadhi watafaidi kupitia ongezeko la watu haswa katika maeneo ya kitalii wanaona siku hiyo kama fursa nzuri na But siku nzuri ya kuboresha mauzo yao ila wengine wanakabiliwa na wakati mgumu kuhusu jinsi ya kumudu mahitaji na kusimamia miadi ya wateja kwa mfano likizo kadhaa za umma za majimbo na wilaya kadhaa ni kama blanketi yenye matundu yaliyozibwa na ukosefu huo wa umoja unaweza aumiza biashara kote nchini kulingana na chama cha wauzaji wa bidhaa za rejareja wa australia afisa mkuu wa kiwanda wa chama hicho ni Flair brown na ameomba pawe mtazamo wa kitaifa kuleta kila mtu kwenye ukurasa mmoja tukipenda na majimbo the na wilaya zikija pamoja pamojana tunaamini in hili linasa ilifanyika chini that, ya uongozi wa serkali ya shirikishho katika hali tofautihali moja ni masaa ya kufanya biashara uh, kuna changamoto uh, you know, uh, zingine vitu kama kodia malipo ya mshahara vitu havikosawia na kuna gharama kubwa kwa biashara kwa sababu ya kutokuwa na usawa huo hata hivyo baadhi ya wa wamiliki wa biashara kama bruce kibo wanataka enda hatua ya ziada amesema kwamba muda umewadia kuzingatia kutoa uamzi zaidi kama kuchagua ni aina gani likizo ya umma wanaweza shiriki kwa hiyo pengine inaweza kuwa safari tumiaji, our, ugondwa, ya mtumiaji kama siku za ugonjwa waajiriwa wanawa uamuzi wa kuchagua milikizo gani ya umma wanataka chukua na ni nadhani kwa jamii yetu ya waislamu jamii yetu ya wayahudi na swali zima la utofauti tunalo kwa sasa kwa nini waastralia hawawezichagua likizo ya umma inayowafaa aliuliza bwana kibo bila shaka gumzo linaendelea kuchemka katika mitandao na katika sehemu mbalimbali kote nchini usna n siku hiyo yakioa umakangit maaege engi moa atw je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizolekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata