ata ya kiswahili yabukona migode migarankuta makala kutoka stutu abs na mtandaoni nambaonimkwaju swahilivilvil wazapata makala haya kwenye kraaaebombaonkcmkauhnawapo Facebook. ungepnda watuandikia kwa barua pepe anaiswahlhayahayaw mshowe yamekua wanasema waswahili tukizungumzia suala so zima la uamzi wa mahakama ya upeo mjini nairobi pale jana ambapo waliamua kwa kishindo ama kwa sauti moja ukipenda kwamba kesi zilizowasilishwa kubatilisha uchaguzi ama matokeo ya uchaguzi ya urais wa kenya hayana misingi yoyote kumaanisha kwamba daktari william samue arapruto ataapishwa rasmi kuwa rais wa tano tarehe kumi na tatu ya mwezi huu wa septemba ikiwa ni jumanne ijayo ataapishwa kabla ya saa nane masaa ya afrika mashariki kwa mjibu wa katiba na sheria za kenya hii ina maana kwamba dtri ruto hajawaipoteza uchaguzi wwote ambao amewania kama mgombea mwenyewe licha kuwa alipoteza akiwa katika muungano wa pamoja na raila odinga lakini wakati amewania kama mgombea pekee hajawahi poteza uchaguzi wowote rekodi ambayo anaingiza katika uongozi wake mpya kama rais na pia yeye ni, ra- ni wnaibu wa- rais wa pili wa kenya kuweza kurithi wadhifa wa mtangulizi wake wa kwanza akiwa ni marehemu dniel torotich arab mo aliyerithi wadhifa wa marehemu mzee jomo kenyatta je yeah. wakenya na hususan wanachama wa na kenya kwanza ambao wako nchini australia wanayapya kusema kuhusu matokeo ya mahakama ya upeo wameyapokea kwa furaha ama ni vipi mmoja wao ni yule ambao tumekuwa naye kwa muda katika uchambuzi wa masuala ya kisiasa hususan tangu uchaguzi ufanyike bwana george hujambo asi jambo warigani mzuri kabisa mwanzo kabisa mahakama alipotangaza ama ilipokua akisoma uamzi wake ulikuwa na hisia gani ulikuwa na vipi kusema ukweli ule jaji alipokuwa akisoma kinye wame uweza kuangalia kulingana na ushahidi enye uh, walikuwa wametoa wpitisha nazo walikuwa wametoa na ke venye sisi tulikuwa tunajitetea Uh, alianza kwanza kwa kututisha na kutuingiza tumbo joto venye alianza kuongea kuongea akitaja vitu enye alioona zikufanyika vizuri vizuri alafu baadaye mwenyewe akaanza akave alianza kuongea sasa kuna baadaye alianza kuweka kuingia kurasa ingine akaanza sasa kusema vitu vizuri zenyeibc na kusifubc kusifu, kusifu um, venye uchaguzi ilikuwa hapo ndivyo ndo tukajua hapa um, Uh, tuko, tuko sawa uh, but uh, kabla yeye mwenyewe kuanza kutangaza uh, tulikuwa na tumbo joto siwezi danganya ugiweza uh, angalia katika huo proceedings kwa lugha ya kimombo uh, kulikuwa na maloyaz wote wazuri wakili wote ukitoka azimio walikuwa wazuri ukiangalia wetu walikuwa wazuri wazuric walikuwa wazuri na inakuanga na walikuwa wanatoa vitu venye wameona hapa kuna shida kuna shida hapa na sis ingine tuna so ukijaribu mm. kuangalia imbe, ukijaribu kuangalia ukijaribu ukiangalia zote mbili ha, ilikuwa tu ni wao yao jua ni nini walikua wanakiangalia wakati kesi zilikuwa zinawasilishwa kutoka pande zote wewe kama mfuasi wa kenya kwanza na vile vile kama mkenya pia ulikuwa na hisia gani ulikuwa unaona kwamba hapa huenda patakuwa na moja ya maombi ambayo yataweza kaingiza doa kesi yetu na kuasababisha kubatilishwa kwa matokeo ama ulikuwa anaimani kwamba wale ambao wamepewa kazi ya kuwasilisha maombi ya kenya kwanza wana ushawishi wa kutosha kuweza kutetea kesi yao unajua kesi huwezi jua penye inaenda ni kama mpira inadunda Aa, na wakati majaji huwamua wa, kesi inategemea ni ni nini umeleta kuonesha majaji ama ni nini sitakabari gani we mwenyewe umeleta na ni nini we mwenyewe uh, venye utakuwa una kesi agkesi hyoke yenyew lile wasilishwa kwenye uh, kwenye mahakama atungeweza jua kwa ajili uh, wenye wamewasilisha kesi lazima wako na kitu wamekiona na wameona ni nini mbona hatujeridhika nakene wajeridhika sisi wenyewe hatujeona so ni ilikuwa ni kitu ilikuwa tu tumbo joto uh, kaza uwezi jua maybe uh, ni watu wengi ukisema elfu arobaini na tisa uh, ni ni station nyingi sana na maybe kuna mtu amefanya makosa pamoja pali, na inaweza haribu kokote hiyo ninii yote so uh, ilikuwa tu tulikuwa tumbo joto au wezikajua ni wapi na mpira inadundia na sasa vile mahakama imeridhika na maombi ambayo yaliwasilishwa wala utetezi wa kenya kwanza pamoja na tume huru ya uchaguzi na kuidhinisha matokeo ya uchaguzi wa daktari william ruto wewe kama mfuasi wa ama mpenzi wa chama cha uda na kenya kwanza ni yapi ambayo unatarajia kupitia serikali mpya ya kenya dktridaktari alikuwa na amekuwa um, na wazo njema sana kwa nchi ya kenya yeye mwenyewe ni mtaalamu ukiona mwenyewe ni mtu ni mtu mwenye bidii ukimwona mwenyewe ni mtu anapenda kupiga kazi uh, mimi mwenyewe niko na matarajio mengi sana kwake kwa na najua uh, anaweza atafanya kazi vizuri yeye ni mchapa kazi venye tunamjua na najua wakenya wote watafurahi mara ya pili nikiweza kuongelelea pia ya pili ni ile uh, ukiona wao wameshindania tu kurakaribu elfu mia mbili na umeona nusu kweli karibu nusu ya kenya mzima walikuwa naamini raila odinga na kisema, karibu nusu walikuwa naamini uh, daktari uh, so uh, naona tu kitu ya kwanza kuanzia sasa hivi ni kuleta pamoja wale wenye wamepiga kur walipiga kura na wenyw kumpigia kura kuleta utengano alafu wakiwaleta pamoja hapo diondio apange uh, kazi mzuri tunajaribu kuona ramani mzima ya nchi ya kenya ikichorwa kwa kwa waziri wake kwa wenye wanapiga kazi wake kwa wenye wanaandika kazi wa- um, wakusaidiana kusukuma ile ajenda naalikuwa nayo kwa manifesto yake najua kwamba pia hapa nchini australia wa kenya mmenyimwa fursa ku, ya kushiriki katika uchaguzi kwa miaka mingi sana je unadhani kwamba hii ni moja ya hoja ambayo serikali mpya inaweza ikazingatia ama mmeridhika kutoshiriki katika uchaguzi uh, tukisema uchaguzi hiyo tunaita kwa kimombo right Uh, sisi wenyewe hapa tukuweza kupiga kura kwa jilituliambiwa uh, uh, kukuwa na budget uh, na hii ni kitu tulijaribu kuambia hta uh, kuambia mwenye alikuwa hapa akitusaidia hapa balozi na akatuambiaibc kuwa na budget na apart from budget uh, walisema walikuwa na maneno ya walikuwa na maneno hapa na pale na from fromibc wenyewe Um, so tungefuata kenya serikali wanasema sisi wenyewe tu tuliomba na tuliweza kusema at least in, in, uchaguzi ingine. at least tunataka tuhusishwe pia kwa ajili ukisema australia peke yake tuko na wakenya zaidi ya yeah. zaidi elfu tano na ukiona wote wame- wameweza kuitimu piga kura ukisema elfu tano hiyo ni kura elfu tano hiyo pitisha mtu na Yeah, na hiyo pia si maombi but hiyo ni kama tunaita civic duty yetu na iko kwa uh, kwa constitution yetu ya kenya katiba yetu ya kenya like unafaa unaweza piga kura na yeah. mm. uko na haki ya kuchagua unayompenda najua kwamba moja ya hoja kubwa ambazo atakabila nazo ni kuweza kufanyia kazi shinikizo ya maisha maana hali ya maisha nchini kenya imekuwa ngumu sana kwa muda nani moja ya sababu ambao wapiga kura wengi waliingia debeni kumunga mkono daktari ruto je kuna sera zingine ambazo vyama vingine ambavyo vilikuwa vinawania wala wagombea wa wengine ungependa aweze kujumuisha katika serikali yake kuweza kuboresha kenya ama zile sera ambazo aliwasilisha zinatoshakusema kweli uh, tuliweza kuangalia kuna masera mingi ukiona yeye ameendelezwa na big ameendelezwa Uh, enye walikuwa naye na yeye na bwana ye, uhuru kenyatta anayetoka uh, ukisema ya pili uh, from big Four, unaona yee mwenyewe amesema anataka kuweka kila kiwango ama department kila, ikue kivyake zote za government za serikali zikue kivyake kama wakue nasanza na judiciary sanza, na wakuwe afanye maneno ya police reform, polisi wasikuwa wanatarajia tu president akuwa natuma kakiti kwao amakitu wakuwe tu na, na na department yao na wakuwe na funding yao allocated ukijaribu kuangalia pia tuko na deni tuko na deni kubwa sana nchi ya kenya karibu bilioni trilioni kadhaa na pia anaona yeye mwenyewe kwa venya alisema na ukiweza sema venya alisema akona njia anaweza saidia ako na njia mwenyewe ameangalia anayosaidia kupunguza denihmoja mm, hizo njia ni, ni kuweza kumwalika wana wajakoya katika serikali na ile sara yake ya aa, aa, ya bangi aa, aa, kama, kama, okay, uh, tukisema bani tukisema bangi kuna nchi mingi tunasema wame- wamekuwa wakitumia njia hiyo ku, ku, kama <laughs> kama njia <kuweka> <laughs> ku, ya kuweka pesakweakukk-kuongeza mauzo ya nchi ya yeah, ykuweka yeah, kama at least atast kuinkrizi mauzo ya nchi um, kama kuna venye anaweza angalia na hii inaweza fanyika na hii inaweza saidia kupunguza deni mbona asifanye hivyo anaweza anawezaomba idea hiyo kutoka wajakoya ni mona um, mgombeaji aliyekuwa mwenza wa wajakoya amesema anaomba kazi kwa william williamt ampatie kazi kama non mwenyewe anaona hiyo ni kazi angeweza angalia mzuri sana ampatie angalie kama anaweza fanya hiyo kazi na yeah na anaweza omba vitu vingine kama b zenye zilikuwa kwa azimio aimaanishi kwa, kwa jili nimeshinda uh, serikali inamaanisha mi peke yangu inawezakuwa na kimbiza serikali ama yamakurani serikali mzima peke yangu unaleta stakeholders tofauti tofauti na wenye wako na akili na wenye wako na na utaalamu tofauti tofauti ili kuweza kuboresha kuboreshanchpengine kwa machache kabisa ujumbe ni upi kwa wakenya wenzako hususan wale ambao wanaesha hapa nchini australia ambao walikuwa katika mrengo wa azimio na bado kwa sasa ni kama a-huzuni bado ni, ni nyingi kwa upandewa kwa sababu ya kupoteza kesi ama matumaini ya kuweza kurudia debeni ili kuweza kupata nafasi ya pili kujaribu kukosoa walipo walipolegalega uh, ujumbe ni kuwa wote tu wakenya uh, tuko wakenya na william lmramechaguliwa uh, amechaguliwa amechaguliwa president ama kiongozi wa sisi na sisi, sisi zote tukiwa sisi ni wakenya na aimaanishi mimi ni mkali huyu ni mkikuyu ni mjaduo huyu ni mluya wote uh, ni tabu yote uu, tabu zote sisi wenyewe tuta, tuta, tutakula wtu wote um, tusikufe moyo na kila mtu tulifanya kitu inaitwa right na kuna msemo unasema majority wanakuwa na their their way but uh, the minority have their uh, so my- majority tulikuwa na na sio sio kuvunjika ku, kwa mwiko ni mwisho wa kupika so tutakuwa huyu ni kiongozi atatuongoza wote na tunamwomba rais waitu william rute aweze kuwaleta pamoja walio wenye wa kumpigia kura na wenye walimpigia kura um, ili kazi tuweze kuua pamoja yes. tuko na sisi zote tuko na, tunaimba national tioa ama wimbo wa taifa mmoja Uh, kama ulipigia wili a mruta ama kumpigia wote tutaimba nathonaanpe moja so tuko na kila kitu ne uh, tuko wote sawa sawa sawia yeah shemzuri ya kumalizia mazungumzo hayo huyo ni bwana george ambaye ni mmoja wa viongozi hapa nchini australia ambao wana ushaishi kiasi kwenye upande wa mrengo wa kenya kwanza na udahususan ambao alikuwa anaunga mkono rais mteule dkr william samue arapruto atakaye kuwa rais wa tano wa kenya rasmi ifikapo tarehe 1 septemba na bila shaka itakuletea taarifa pamoja na makala maalum ya uhapisho wake pamoja na hotuba zote na makala mingine ambayo yatafuata wakati huo kwa sherehe za kiapo na zingine ambazo zitakuwa muhimu kao nzkazapata zote kwenye tofuti yetumkoajuswahili pamoja na kwenye ukurasaetuaacebookebokc mkoaju swahiliwandeskswahi