Idha ya kiswahili karibun tena katika makala idhaa y kiswahili ya sbs ukiona migode migerana tukuleta makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anambn sbscu mkoaju swahili kama aapata makala haya pia kwenye ukurasa uto wafacebookban facebookcommkoaju facebook. sbs swahili na iwapo ngependa kutuanikia kwa bara pepe anwaniniswahili At kwa sasa tuanzie moja kwa moja katika jiji kuu la nchi camra ambako wanasiasa wanafanya vikao vyao kuweza kuamua hatma ya maisha yetu hapa nchini australia pamoja na changamoto zingine ambazo zitatukumba katika wiki na siku na hata miezi ijayo serikali ya shirikisho iko chini ya shinikizo kuongeza kiwango cha malipo ya job yao juu ya kiwango kilichopo gharama ya maisha nchini australia inapoendelea kuongezeka ni miongoni mwa vikao vya mwisho kabla ya serikali ya leba itoe ya bajeti yake ya kwanza wakati ambapo waziri huwekwa chini ya uchunguzi mkali kwa tangazo lake hotuba ya kwanza ya mbunge huru daili ilipokewa kwa shangwe na nderemo akivaa kanzi enye picha a australia alizungumzia utajiri wa utofauti wa eneo bunge lake la faola ambalo liko kusini magharibi si ni pamoja na safari yake binafsi kama mkimbizi kuja nchini australia alielezea pia masaibu ambayo jamii yake inapitia kwa sababu ya gharama ya maisha We are not a sisi yet, si matajiri nyoto uliosahauliwa ilhali sisi ni uti wa mgonga wa australia mji wetu una fahari kuwa makazi ya wahamiaji na wakimbizi tangu vita vya pili vya dunia ila mji kama huo una changamoto zake binafsi tuna kiwango kikubwa cha tatu cha ukosefu wa ajira nchini ambacho ni takriban asilimia k ambacho ni takriban mara tatu zaidi ya wastan ya taifa ambayo ni asilimia 3 mapato yetu ya kati ni asilimia ishirini chini ya sehemu zingine za nchi alisema mbungelii katika hotuba yake ya kwanza janga la gharama ya maisha halitikisiki wakati mfumuko wa bei na viwango vya riba vinaongezeka na mishahara inaendelea kujivuta nyuma malipo ya ustawi yanaongezeka kidogo au bei inayowekwa na serikali ya madola ambayo hubadilika kwa mfumuko wa bei na inatumiwa kwa malipo ya ustawi mara mbili kwa mwaka mfumuko wa bei uko juu sana sasa kiasi kwamba ongezeko la bei lilikuwa la juu zaidi katika muda wa miaka 30 ila senta wa chama cha grains janet rice amesema bado inaendelea kuwa chini ya mstari wa umaskini na serikali inasalifanya mengi zaidi in really ongezeko hili baya, baya litaacha mabilioni ya australia katika hali mbaya. mbaya kwa malipo yasiyotosha ambayo hayakuwa ndani ya mstari wa umaskini, umaskini na isitishe kuwapa watu hela the za kutosha kumudu maisha umaskini wa waziri ni wamzi wa kisiasa ni kwa nini serikali yako haichagui kuongeza kiwango cha malipo ya jabsika juu ya mstari wa umaskini aliuliza senat janet rice wa chama cha greens licha ya ukosoaji huo hakuna dalili kuwa chama cha leba kina nia ya kubadili msimamo wacho nmwekazina wa taifa i chalmers alieleza shirika la habari la sbs kuwa hakuna nafasi ya serikali kuwekeza ongezeko la malipo hayo liberal... tuna bajeti ambayo inajumuisha deni za chama cha libr za trilioni dola kwa hiyo lazima tuchunguze chenye tunaweza wekeza kwa uwajibikaji tuna nia ya kutoa msaada wa afweni ya gharama ya maisha katika baadhi ya sehemu ila haiwezekani kuwekeza kila wazo tunalopewa wateja pia wanakaribia kukabiliwa kwa ongezeko la gharama ya mawese makato ya kodi ya mawese ikitarajiwa kuondolewa kufikia mwisho wa mwezi huu hali hiyo itamaanisha bei ya mawese itaongezeka kwa s220 kwa lita kwenye kituo cha mawese na jumanne 6agosti benki ya hifadhi inatarajiwa kuongeza viwango vya riba tena kuweka shinikizo la chini kwa mfumuko wa bei mbunge wa upinzani simon birmingham amesema kwamba serikali inahitaji sera mbadala ya kusaidia familia kukabiliana na changamoto hizo The if this in fuel come to an end... serikali kama inaacha mapunguzo haya ya kodi ya mawese ya ishe waseme nini kingine watafanya kusaidia waaustralia na shinikizo ya gharama ya maisha ambayo imeendelea kwa muda alisema bwana simon birmingham chama cha the greens kimeyomba serikali pia ifute makato ya kodi ya awamu ya tatu ambayo yataanza m224 na kugharimu zaidi ya dola bilioni 243 kwa muda wa miaka kumi huyu hapa seneta wa chama cha greens sir hanson young na zaidi serikali inahitaji zingatia kufuta awamu yake ya tatu ya makato ya kodi tunahitaji hela zaidi ndani ya mikoba ya serikali kuwasaidia wanaokumbwa na wakati mgumu zaidi si kuhapa makato ya kodi matajiri alisisitiza b hanson young maswala ya gharama ya maisha yalitawala kampeni ya uchaguzi mkuu pamoja na msukumo wa chama cha leba kuunda tume ya uadilifu upinzani umeirukia taarifa kuhusu uamzi wa waziri christy mcban wa chama cha leba kumpa mmewe hisa zake licha ya mwongozo wa mawaziri kushauri kutofanya hivyo kevin hogan ni mbunge wa chama cha nationals alimhoji waziri mkuu bungeni kuhusu maendeleo hayo waziri wa maendeleo ya kanda serikali za mtaa na wilaya amefichua kuwa anamiliki hisa katika kampuni nane tofauti na baadaye alijaribu kuzihamisha kwa mumewe kitu ambacho ni kinyume cha mwongozo waziri mkuu je waziri amekiuka mwongozo wa mawaziri wa waziri mkuu katika jibu lake waziri mkuu alisema kwamba waziri alinipiga simu kuhusu mazingira hayo waziri anajaribu kukosoa katika fursa ya mapema zaidi na hivyo ndivyo imesalikiwa sitachukua mafunzo kuhusu uwazi kutoka upinzani waziri christy macban kwa upande wake alieleza bunge kuwa alistahili hamisha hisa hizo mapema zaidi ila alisisitiza kuwa kwa sasa hanakosa so niligundua kuwa I hiyo haikuwa njia tosha ya kufanya uhamisho mme wangu nami wakati wote tulikuwa na nia ya kuuza hisa hizo ila mimi ni wa kwanza kukiri kuwa hiyo ilistahili kuwa mapema zaidi nachukua wajibu wangu kama waziri kwa makini sasa tumehamisha hisa zetu zote kuhakikisha hakuna mgongano wa kimaslahi alijitetea waziri mcbn serikali inatarajiwa kuwasilisha mswada wake wa tume ya ya shirikisho bungeni wiki ijayo kwa taarifa hizi na makala ambayo tunapeperusha pamoja na ratiba a matangazo yetu tembeleni tovuti yetu anaoni ambayo ni sbs u mkowa juu swahili makala aliandaliwa na waandishi wetu kristhani danji nagode migerano hii ni idhaa ya kiswahili ya sbs Penda, shiriki, ya kiswah