wanhla mtandaoniaonmtmnkeomamaaht ma nuuaumbo bckwa sasa tuingie moja kwa moja katika maswala ya hapa ndani nchini australia je hali imekuwa je wiki hii pamoja na matarajio ni yapi katika maswala zima ya uongozi wiki ijayo serikali la shirikisho imesema kwamba ametaharakisha uju wa ufanyakazi kutoka visiwa vya pacific nchini australia kwa ajili ya kushughulikia uhaba mkubwa wa wafanyakazi katika sekta ya kilimo ni sehemu ya mipango ya chama cha leba kufanyia mageuzi mradi wa uhamiaji ambao utaruhusu na utaruhusu pia wafan- wanafunzi wa kimataifa wakupewa haki ya kubaki nchini na kufanya kazi baada ya kuhitimu katika mda wote wa janga la uvikut kutoka pwani moja hadi nyingine mimea imeachwa yoze wakulima wakiwa katika mstari wa mbele wa uhaba wa nguvu kazi idadi ya wafanyakazi 4 kutoka mataifa ya visiwa vya paific wamefanyiwa uchunguzi na wako tayari kuhamia nchini australia waziri wa kilimo mar wat alieleza shirika la habari la sky kwamba kuharakisha mchakato wa kuwasili kwao ni kipaumbele cha serikali ya shirikisho we wanto get as many of them ina in we k a aposwaziri wat anasema kwamba tunataka ingiza wengi wao iwezekanavyo na haraka iwezekanavyo ninavyosema tumeahidi tayari kuongeza idadi wa fa, ya wahamiaji na bila shaka kundi hili la wafanyakazi lina fursa la kuwasilisha suluhu kwa siku za usoni marekebisho ya mradi wa uhamiaji yalikuwa sehemu muhimu ya kongamano la ajira na ujuzi la serikali ya shirikisho lililofanywa septemba mosi na bili idadi ya wahamiaji wapya inatarajiwa kuongezeka kufikia watu kila mwaka ila chama cha shirikisho cha wakulima na chama cha nationals wamesema kwamba idadi hiyo haitoshi wakikadiria kuna uhaba wa takriban wafanyakazi moja 72 katika mnyonyororo wa usambaji wa chakula claire o ndiye waziri wa masuala nyumbani wa shirikisho alipozungumzia hoja hii alisema kwamba nasema kuondoka kutoka kwa mfumo ambao that unalenga that sana jinsi tunavyozuia watu kuingia kwa ambao unatambua kuwa sasa tuko katika soko nama katika vita vya kimataifa vya talanta serikali itagusa pia katika soko la wanafunzi wa kimataifa kujaza uhaba wa ujuzi sekta ya chuo inaunga mkono hatua hiyo sali wille ni makamuchancel wa mkakati wa kimataifa katika chuo cha taifa cha australia ustrlia anu amesema mageuzi kwa hali zingine za sera yanahitajika na? amesema waajiri wanastahili jumuika katika wazo la kuweka na kutoa fursa za kujifunza vilivyoajumuishwa vya kazi na mafunzo ya kazi kwa wanafunzi wa kimataifa janageth leguasaran ni, ni mzawa wa si sri lanka na amesema kwamba amefanya mafunzo ya sayansi ya kompyuta katika chuo cha flinders mjini adled amesema ni kawaida kwa wanafunzi kuhamia katika nchi kama canada au uingereza wanapofuzu kwa sababu ya mfumo mgumu wa visa wa australia huyu hapo maelezo zaidi anasema kama mchakato australia, huu unakuwa rahisi zaidi kwa wanafunzi wa kimataifa kupata makazi ya kudumu hapa australia ninauhakika wanafunzi wengi una, na wanafunzi wengi wenye vipaji hawatasita kuchagua australia dhidi ya mataifa hayo mengine na serikali ya shirikisho pia imetoa ahadi kwa mazungumzo ya waajiri wa wengi serikali inasikiza wito kutoka kwa vyama vya wafanyakazi pia kuwaruhusu wafanyakazi kutoka sekta zote wajunge pamoja kwa ajili ya kupata malipo na mazingira ya kazi bora ila kuna wasiwasi hali hiyo inaweza sababisha migomo mingi zaidi akizungumza na shirika la habari la abc waziri wa ujuzi na mafunzo brocona amesema kuwa anapinga ukosoaji huo kwa sababu The idea, the about, uh, we use a new anasema wazo la pingamizi kubwa kutokea kwa sababu tunatumia gari mpya kufanya mazungumzo hali kwa taarifa sahihi hiyo haifanyiki ambapo kuna mazungumzo ya sekta au mazungumzo ya waajiri wengi haifanyiki katika hali hiyo nadhani ilikuwa hivyo katika miaka ya sabini kama ilikuwa hapa au kama ilivyokuwa ulaya au katika sehemu za kaskazini marekani au uingereza hata hivyo upinzani haujaridhika na maelezo hayo kash ni seneta wa chama cha ibal katika mazungumzo na shirika la habari la sky alisema kwamba anaamini hatua hiyo inaweza sababisha biashara ndogo zikiingizwa katika mikataba ambazo hazitaki ingia The of this summit is a total and utter win for t o h i o via matokeo ya kongamano hili ni ushindi kamili wa harakati za vyama vya wafanyakazi nchini australia hiki ndicho wamekuwa kiomba kwa miaka mingi kwa hiyo hacha niwe wazi kabisa peter pter na chama cha mseto tutaapambana kila hatua iwapo itahitajika kongamano hilo linafungua njia kwa mageuzi pana ila kufikia matokeo ya kisheria kutokuwa mtihani wa wafan- mafanikio halisi na hiyo bila shaka itakuwa na nafasi wiki ijayo bunge litakapofanya vikao uamzi wa kiwango cha hela taslim utatazamwa kwa kina wakati benki ya hifadhi ya australia utlia rba inatarajiwa kukutana jumanne septemba 6 ongezeko la kiwango kingine cha riba inatarajiwa ila sentwa chama cha greens Nick McKean, ameomba ongezeko hilo lisitishwe kwa sababu Now is not the time for the rba to sababusenta maki aasema kwamba bila shaka huu sio wakati wa rba kuongeza kiwango cha riba na kufanya maisha yawe magumu zaidi kwa watu wenye mikopo ya nyumba wapangaji na wamiliki wa biashara ndogo kujaribu kukarabati tatizo ambalo watu hao hawakuchangia kulisababisha hakuna shaka wiki ijayo inatarajiwa kuwa ngumu katika eneo la capital hill nchini australia kwa taarifa hii na mengine mengi zaidi kama haya pamoja na makala yetu pamoja na ratiba matangazo yetu temeleni tofuti yetu wanaonembani sbsc au juu swahili makala inaendelewa na wandishi wetu hanaan na, abibrian nagode migerano wandel kusikiliza idha kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook