unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs tungependa kuwashukuru wamiliki wa jadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamareg watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo kuna wakubali wa Aboriginal na natole stede island ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo haya jambo popote ulipo na karibu katika makala y idha ya kiswahili ya sps ukiwa na migodo ya migerano hivi sasa ni saa 4 dakika ni moja kwa masaa ya mashariki ya australia na katika ukanda wa afrika mashariki kwa sasa ni saa ts dakika moja na ukanda wa afrika yakati ni saa nne dakika moja vilevile tukiwa na mengiatumanalia tukianzia kwa vionjwa vile ambavyo vipo tukianzia katika masuala ya siasa nchini kenya ambapo mgombea mwenza wa kinara wa azimio bima bimadhakari walikuwa naya kusema kuhusu sababu za muungano huo kuingia mahakamani kupinga uchaguzi mkuu sasa tukokochini tukitafuta ukweli sababu amani ambayo haina msingi wa ukweli na ina haina haki haiwezi ikadumu na wakati huuo kinara wa kenya kwanza rais mteule daktari william samuea pruto alikuwa na haya ya kusema alipojumuika katika ibada maalum siku moja kabla ya uamzi wa mahakama ya upeo kwa hatma yake na mgombea wake mwenza tuko na sababu nyingi ya kumshukuru mungu mahali ametufikisha kwa sababu tuliomba mungu katika taifa letu la kenya tuwe na uchaguzi wa amani na mungu alitupatia uchaguzi wa amani haya yote yatakuwa kwenye makala ambayo yanakujaa maalum muda mfupi baada ya taarifa za habari lakini kwa sasa tuelekee moja kwa moja katika muktasari wa habari kusikia idhaa kiswahili ya sbs ukiwa na migodi migirano na katika muktasari wa habari tulioandalia nchini australia mpango wa chama cha leba kuzuia waajiri kufuta makubaliano ya ajira yakasirisha upinzani wa shirikisho wakati kimataifa mashauriano ya mamlaka ya mikataba na kanuni yacheleweshwa kupelekwa kwa, kwa jeshi la dharura kule jamhuri ya kidemokrasiaa kongo na watu 2 sh wa, wa, wa somalia katika shambulio la al shabab na je uchaguzi wa urais nchini kenya utarudiwa au ushindi wa daktari william ruto utaidhinishwa na katika dunia ya michezo vichapo vyatolewa hapa nchini timu ya, ya raga ya austrliahas wakimenyana nasi wa afrika kusini mjini sini wakati wakati argentina ikimenyana na new nzladba na mbichina mbivu za banika katika dimba la everton pale kati ya livpool dhidi ya wenyeji everton na mwakinyo aingia dimbani kule mjini liverpool katika pigano lake dhidi ya mwingereza je alifuadafu amani kichapo alipokea yote hayo katika makala ya michezo ki kwa sasa moja kwa moja katika taarifa tulizoandalia asikizaza kiswahili ya sbs wikiwa na migode migerano na hii hapa ni taarifa kamili ya habari kutoka studio zetu za sbs waziri wa kilimo wa washirikisho mart amesema kwamba wafanyakazi 4 kutoka visiwa vya paific wako tayari kujaza mapengo katika nguvu kazi ya australia miongoni mwa mipango imara 36 ambayo serikali imesema imetoka katika kongamano la ajira na ujuzi la mapema wiki hii mjini cambra niongezekwa kwa wafanyakazi ama na mapokezi yale ya, ya kila mwaka ya wahamiaji wanaowasili nchini australia kufikia wafanyakazi elfu hht5n serikali imesema kwamba itaanzisha ita kundi la kazi kwa upande wa sekta la kilimo kwa vyama vya wafanyakazi na pamoja na uwakilishi wa serikali ambao itakuwa jukumu lao ni kuharakisha idadi ya nafasi ambazo si za kulipa kwa masomo ya tef bwanawatt ameeleza shirika la habari la sky kwamba mabadiliko mengi ama mageuzi mengi ya serikali ambayo serikali yanafanya kazi yataweza kuwa na manufaa makubwa sana hususan katika ukanda wa vijiji pamoja na kanda za australia hu na maelezo zaidi anasema kwenye ngeza ya wale ambao kwa hapa makadirio ya sasa ni takriban wafanyakazi kutoka visiwa vya pasific 40 wamefanyiwa uchunguzi tayari na watakuja hapa natutaka kuwaleta wengi waiwezekanavyo we, na haraka iwezekanavyo nasema kwamba tumetoa hadi tayari ya kuweza kuongeza kiwango cha wahamiaji wanawasili na kama itakuwa ni katika nchi nzima au katika kanda ya australia tu tutaongeza kasi zaidi kwa mchakato wa kufanyia kazi viza za watu ambao bado wanasubiri viza zao kuweza kuidhinishwa akawezekanavyo alistiza bwanawat mawaziri watu kipnda wakati huo taarifa za vyombo vya habari sema kwamba serikali inafanya mpango zaidi pia nafanya kimataifa katika baadhi ya masomo fulani flani australia chiiwawe kubaki nchini kufanya kazi Uliwapo itakuwa ni kwa hadi ad, miaka nn na kuongeza muda mda ao akua nchii wa zadi a maka za wamba serikali itatangaza katika mwezi wa oktoba iwapo ni dgr gani amashada gani za zal zitajumuishwa katika pamoja na zauguzi uhandisi pamoja na it katika zile ambazo zitazingatiwa kushiriki katika mradi huo na tukiendelea makala haya mba umandalia ni pamoja na upinzani wa shirikisho ambao nashtumu serikali ya shirikisho kwa kujaribu kushawishi tume huru ya uajiri pamoja na baada ya onyo kutolewa kwamba itazuia ama itaweka mamlaka ya kuzuia wafanyakazi kuweza kufuta mikataba ya kazi waziri wa wa viwanda na mahusiano ya kazini tony br alituma barua kwa tume ya ama tume ya haki ya kazi akielezea nia yake kuweza kutoa mswada kuweza kuzuia mamlaka ya uajiri kuweza kufuta sehemu na mikataba ya malipo ama mishahara akizungumza katika runinga ya ski msemaji wa masuala ya ajira katika upinzani mkael alikuwa naa kusema kuhusu maendeleo hayo mapya ya kisiasa To write to the Fair Work anasema kwa waziri katika serikali kuandika kwa tume huru ya kazi kuomba kujaribu kushawishi jinsi watakavotoa maamuzi yao bila shaka ni hoja ambayo inatatiza sana n wasiwasi sana kwa australia wote bi dmikael kashapo akisema hatua hiyo imekasirisha serikali vilevile mm. vile ambayo inajaribu kutishia kufuta na makuchana makabaliano yake pamoja na wafanyakazi wa reli wakati kunakuwa na, na ongezeko la mvutano katika sekta hiyo ya reli na serikali ya yanso wakati huo waziri bnd ocona katika chama cha labou um, alizungumza katika runinga ya abc mradi na katika mpango wa insiders um, akiwa na haa kusema kuwahusu hatua za serikali ya madola kuhusiana na kile ambacho anasema kwamba hakina husiano wote na mgogoro ambao anaendelea katika jimbo la laanasema tume huru the ya kazi amatume ya, ya kazi k ne huru sana na rais wa makamishna hao kulingana na sheria ya mkazi m- ina anafuatilia maagizo ya k- shirika hilo na pia serikali kama unavyodhani kwamba inafuata itifaki zote kulingana na kuweza kutoa ahadi zetu pamoja na nia zetu katika swala hili ntukilia taarifa zini ambazo watu tu takriban ishirini wamewawa katika shambulio la usiku wa kuamkia hileo lililofanyiwa na kundi la wanamgambo wa al shabab dhidi ya msafara wa magari katika asomalia jumla ya malori manne ma- na mabasi madogo matatu ya abiria yalichoma moto na wanamgambo nje kidogo ya wilaya ya mahas msafara huo wa magari uliokuwa ukisindikizwa na mamlaka za somalia na vikosi vya kulinda amani vya umoja wa mataifa ulikuwa ukitoka mji wa beldwye kwene la al-shabab limedai kuhusika na shambulio hilo kupitia kituo chake cha redio cha andalus kundi hilo limesema kwamba sababu ya kufanya mashambulio hilo ni ushiriki wa wanamgambo wko wa wanaojulikana kama maghawise ambao wamechukuliwa silaha kupambana na alshabab kundi hilo linatajwa kuzindua ama kuzidisha mashambulizi dhidi ya raia katika kipindi cha masasa 48 yaliyopita tukileke katika ukanda wa afrika ya kati mashauriano juu ya mamlaka ya mikataba ya kanuni za mapambano zinaocheleweshwa kupelekwa kwa wanajeshi huko jamhuri ya kidemokrai a congo chini ya jeshi la dharura la jumuia ya afrika mashariki gazeti la The east africa linafahamu kuwa nchi tano kati ya sita wanachama wa eac ikiwemo kenya tanzania uganda na sudan kusini ziko tayari kupeleka majeshi huko mashariki mwa jamuru ya ki demokas kongo lakini zimesisitiza kuwepo kwa kanuni sahihi ili kuepuka makosa yaliyotokea katika vikosi vya awali vya kulinda amani mkataba wa majeshi na kanuni za mapambano ndio zitaangalia ukubwa eneo la operesheni na mapambano huru kwa kila nchi inayochangia wanajeshi wake viongozi wa eac mwezi juni walikubaliana kupeleka wanajeshi haraka huko mashariki mwa drc kama sehemu ya mpango wa kikanda ili kusaidia wanachama mpya wa jumuiya hiyo kupambana na waasi tukuelekea moja kwa moja katika nchi ya kenya ambapo swali ambalo laendelea kuulizwa ni kwamba je uchaguzi wa urais nchini kenya utarudishwa amah utarudiwa au ushindi wa william ruto utaidhinishwa ni swale ambalo lipo katika ndimi za wengi nje na ndani ya kenya je mahakama ya upeo itafanya uamuzi gani kuhusu kesi ya kupinga matokeo ya uchaguzi wa urais baada ya wiki nzima ya kila pande kutoa maombi na mawasilisho mbele ya majaji saba mahakama hiyo ya, ya upeo ngoja ngoja ya, usi, ya siku sasa inafika tamati kesho jumatatu Tano. nchi imesalia tulivu lakini chini chini kuna wasiwasi wasi kuhusu athari za uamzi utakaotolewa uchaguzi wa tarehe 9 agosti ulikuwa wa ushindani mkali sana na matokeo yake yamezua mgawanyiko nchini rais mpya iwapo atajulikana kesho ama baadaye atakuwa na kibarua kikubwa mno cha kwanza kuiunganisha taifa hilo la afrika mashariki edele kusikiliza kiswahili ya asbs ukiwa na migodo a migirano na hivi sasa tulekea moja kwa moja katika ulimwengu wa michezo tukiolekea pale pale ambapo pumekuwa kichapo kilioshuhudiwa katika uwanja mpya wa anz ambao likua ni mechi ya kufungua uwanja huo kati ya thewlabs wa australia pamoja na sprin ambao waliwacharaza wageni wenyeiji wao wa alama zikiwa ni ishirini na nne na mfutano kabisa mkali pale ukihusika katika mechi o na katika dakika za lala salama ambapo ilikuwa ijulikani hali itakuwaja upande wa labs ambao walikuwa wamejipata katika hali ngumu sana katika mechi yao waliowakishiriki vilevile katika mechi kati ya all blacks na argentina mambo hayakwenda sawa ilivyokuwa kwa upande wa argentina siku chache zilizopita ambapo walipata ushindi mnano pamoja na kushangaza kumaanisha kwamba walipundua meza kwa hasira alama zikiwa ni has zikihusika dhidi ya argentina zikiwa ni h kwa tatu dhidi ya mchezo huo na tukilekea katika mechi zingine ambazo zimeshuhudiwa katika ulimwengu wa michezo wkend hii ni pamoja na matokeo katika afl ambapo mwalimu wa jilong alikuwa na mengi ya kusema kuhusiana na wasiwasi wa wiki nyingine ambapo timu yake imekuwa na matokeo ambayo hajaridhisha pamoja na majeraha mengine ambayo yameikumba uyapa akizungumzia yale ambayo yamewakabilibaianasema kwamba tuna wiki zine mbili kabla ya mechi yetu nyingine changamoto kwetu ni jinsiufanalchini yake e tutatarajia kufanya nini katika fainali na changamotowek kngo kiri katika siku zijazo nailevocheza lakini bilashaka ilikuwa ni hali ngumu sana katika mchezo huu bwana chris scott hapo akijitetea na katika matokeo ambayo yalijiri katika mchezo wa nrl mapema hii leo mechi ambayo iliisha muda mfupi uliopita ilikuwa ni kati ya titans dhidi ya newcastle ncal ambapo titans amebuka na alama zikiwa ni 26 kwa samani 3 wakati west wakatiwestigers wakifunga msimu kwa kichapo kingine alama ziko kwa24 dhidi ya dragons wakati wakatirabit wakiocharaza cowboys 2 kwa 1 na sha wakiwa lab 16 kwasofur katika matokeo mengine ya upande wa tennis kwa sasa richard gase wa ufaransa alicharazwa na rafa nadal katika seti tatu za mechi za wazi za marekani 67 wakati na kashima wa marekani licharazwa na sina wa italia 6642 na katika taarifa zingine ambazo zilikuwa ni za kusikitisha kwa upande moja ni kustafu kwa bingwa wa mara zote wa tenis. serena williams ambaye mechi yake ya mwisho ilikuwa ni dhidi ya mwaustralia atoganavich ambaye alimshinda katika seti zikiwa ni tatu mechi ambayo ilikuwa ni yake ya mwisho kabisa ya ushindani mkubwa D. williams katika mchezo wa tennis na katika mchezo wa epl mchezo wa soka a mpira wa miguu kati ya timu ya Newcastle na na kwa utata sufuri sufuri hata kama asimikana kwamba nalinyima goli ya kweli na katika mechi nyingine wakati ya ya ya na na everton liverpool kutofungana katika mechi mechi kati uganda za aaabwtkanaaoan tanzania magoli mane kwa sufur ikiwa ni kwa jumla mechi ya kwanza kule tanzania ilikuwa ikiisha moja sufuri na mechi ambayo ilichezwa kule mjini kampala hapo alfajiri ya janama jana majana, ilikuwa ilishakua tatu sufuri na kumaliza basi safari ya tanzania kushiriki katika michwano chan ijayo tumalize makala tuangalia livo katika masuala ya uchumi na ubadilishaji wa fedha dola maja ya marekani ina thamani ya dola moja na s46 za australia wakati dola moja ya australia ina thamani ya faranga 139 tis, za burundikatamani ya faranga za congo wakatitia ina thamani ya faranga 7 za, za rwanda na dotralia ina thamani ya shilingi 251 za uganda naaia ina thamani ya shilingi9 za keaka ina thamani ya shilingi 186 na senti mbili za tanzania katika maswala ya utabiri hali ya hewa mjini d kwa sasa nuzoto ni 98 si, wakati brisban 151 cambr 47 271 wakati hbrt ni 71 171 mlb 95 na sydny nyuzoto pale ni 118 kufikamshtaaria habarbaoandalia bakin nasi kwa makaa mgie manakujia kutoka studio zetu za ss je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata