unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsu mkwaju swahili tungependa kuwashukuru wamiliki wa jadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamareg watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo kuna wakubali wa aborigin na tore stradi island ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo haya jambo poto ulipo na karibu katika makala idha ya kiswahili ya sbs hivi sasa ni saa 12 dakika m kwa masaa ya mashariki ya australia sawia na saa ta Sata tano za asubuhi kwa masaa ya mashariki afrika na vilevile vile kwa sasa ibikiwa ni takriban ikiwa ni saa mida ya saa 4 dkmj kwa masaa masa ya afrika ya kati tukiwa na mengi a tumeandalia kuanzia kwa upande wa changamoto ambazo watu ambao wanapanga nyumba ama wanakodi nyumba hu nazo je mmoja wao walikutoaa na, na tatizo gani wakati anatafuta nyumba ama nyumba lkua na hitaji kuuzwa kuna wingine shirika yenye likuwa ikisaidia wakimbizi ama wat wakifika hapa ilitusaidia na sisi lakini hatukufaulu pia mpaka um, walili stati wakatuongezea siku zingine thelathini zikaisha hatu kufaulu tena kupata nyumba ndio wakatupeleka mahakamani huyu ni mmoja wa wazungumzaji wetu na wasoaji wetu ambaye alichangia hadithi yake kuhusu changamoto ilizokabiliana nazo kupata nyumba inayotosheleza mahitaji ya familia yake pamoja na mizunguko uliopitia kuweza kupata pale anakoishi kwa sasa katika mingine amba tunaazungumzia ni changamoto ambazo zinaebuliwa ndani ya mahakama ya upeu nchini kenya ikiwa ni siku moja kabla ya kesi nzito kuwasilishwa kwa swala zima la kubatilishwa kwa uchaguzi mkuu nchini kenya wakati mrengo wa kenya kwanza nasema kwamba hakuna la kubatilisha sisi ndio washindi halali je nanataibuka mshindi yote tunaweza kualetea katika makala ya leo na makala ya jumapili lakini kwa sasa tuingia moja kwa moja katika muktasari wa habari arwa habari jioni hii ya leo kwa sasa abiria ya jumbanisth kukabiliana na usumbufu wa usafiri baada ya mazungumzo kati ya serikali na chama cha wafanyakazi wa usafiri kukwama upinzani washirikisho wa hishtumu serikali kwa kuvunja ahadi ya kampeni wakati barani afrika mapigano yaripotiwa nchini ethiopia licha ya wito wa amani na kwa nchini kenya raila odinga asema kwamba ataheshimu maamuzi ya mahakama iwapo yatapata kuwa uchaguzi mkuu wa agosti 9 ulifanywa kwa haki na mshindi halali ni william samue ruto daktari hapo sema kwamba ni mazungumzo ambayo alifanya na waandishi wa habari masa machache aliopita lakini kwa sasa katika ulimwengu wa michezo ni pamoja na kukumbwa na, na kichapo katika mechi za wazi za marekani dhidi ya muslia wakati wiji wa mchezo wa wanawake wa serena williams waisserewliaashinda katika mechi yake ama katika shindano lake la mwisho kabla ya kustaafu yote hayo katika makala ya michezo lakini kwa sasa moja kwa moja katika taarifa kamili za habari tulizowandalia siaidha kiswahili ya sbs ukiwa na migode migerano na hii hapa ni taarifa kamili ya habari kutoka studio zetu za sbs nao mtandaoni anaone ambao ni, ni sbscau mkoa juu swahili wasafiri wa reli wa newsouthwa wanajiandaa kukabiliana na usumbufu wa usafiri kesho wakati mazungumzo kati ya chama kinachowakilisha wafanyakazi wa reli tram na basi na serikali ya jimbo hilo yakitarajiwa kuendelea hali hiyo inajiri baada ya kuchelewa kwa safari za baadhi ya reli kwa muda wa dakika isirini na thelathini hii leo agosti thathini hatua ya viwanda ya kesho inajumuisha maarufuku kwa uendeshaji wa magari ya reli ya kigeni alex cla ni katibu wa chama cha rtbu amesema kwamba chama hicho kilikuwa na nia ya kutazama mbinu mbadala kama serikali inge likubali kutatua maswala hayo leo ila unasema reli huchukua masaa 44 kufanya mageuzi kwa mpango wa reli kwa hiyo hata kama tungejaribu kusema sawa tusitishe hatua hii itakuwa vigumu sana kwa reli kufanya chochote sa hii isipokuwa kuendesha magari ya reli kwa ratiba ya wkendi yalisistiza bwana clasen kwa hiyo kama unaopangwa kusafiri hapo kesho basi ukiwa jimbani tazama ratiba ya usafiri na ujueni wakati gani wa kuasili katika kituo cha usafiri kwa muda unaofaa kuepuka changamoto ama matatizo ambayo yanaweza kakumba hapo baadaye tukiendelea na makala menginamba tumeandalia serikali ya shirikisho iko chini ya shindikizo kuchukua hatua kwa sualazima so la malipo ama pengo la malipo ya jinsia ambapo australia taasisi ya australia na utafiti wake imesema kwamba imeonyesha kwamba kunakuwa na mpango wa awamu ya tatu ya makato ya kodi ambayo huenda ikatoa manufaa zaidi mara mbili kwa wanawake na wanaume vilevile shirika la actu pia nalo ambalo husimamia ni chama cha wafanyakazi kimetoa taarifa hiyo ikisema kwamba nguvu kazi na ushiriki katika nguvu kazi kunakuwa unajumuika pia pamoja na suala zima la pengo katika malipo ambayo itakuwa ni ongezeko la bilioni milioni mia na kumi na moja Uh, katika uchumi wa taifa akizungumza kabla ya kongamano la ajira na ujuzi ambao itakuwa kule mjini cambra rais wa actu mihel ol asema kwamba wanawake kwa wastn hulipwa asilimia t chini ama kidogo ya wanaume na vilevile vile ushiriki wao katika nguvu kazi unakuwa na asilimia 8 tu kwa kiwango hapo cha chini pia b anasema kwamba wanawake wanaendelea kutothaminiwa katika nguvu kazi wana uwezekano wa kufanya kazi katika mazingira ya ajira ambazo si za kudumu na hawapewi masaa au siku au ratiba wanazohitaji wanaendelea kubaguliwa pia kwa upande wa kupandishwa cheo na mafunzo pamoja na kupata fursa za kazi na pia hatujaweka mizani sawa kwa jinsi tunaweza waunga mkono wanawake kazini alisisitiza bl wameomba pia serikali pia ilete mbele marekebisho yake ya huduma ya malezi ya watoto hadi mwaka huu ambao imeratibuwa kufanywa katika miaka ya hivi karibuni tukisalia katika sualazima la ajira kuelekea sasa moja kwa moja katika suala zima la makato ya kodi makato ya kodi uh, serikali ya shirikisho imesema kwamba itaendelea na makato yake ya kodi kwa watu ambao wana malipo ya juu licha ya kupata upinzani pamoja na ukosoaji mkali kote bungeni kutoka upinzani na kutoka vile vile katika vyama vingine vidogo vidogo awamu ya tatu ya makato ambayo itakuwa na faida kubwa zaidi kwa waaustralia wenye hela zaidi ama wenye utajiri mkubwa zaidi utaigharimu bajeti bilioni mia bilarba tatu katika muda wa miaka kumi ambayo inatarajiwa na hivyo pia ilikuwa imepingwa mwanzoni ilikuwa imepingwa na chama cha leba hata hivyo waziri mkuu anthony albanizi kwa kufukia sasa amesema kwamba atasimama kidete na makato hayo hata kama amepokea wito wa kukata hatua hiyo na ama kusitisha mpango huo ambao italeta mbele na wabunge wengine wakiwemo mbunge wa chama cha liberal s na kiongozi wa chama cha adam bent ambao ameelezea upinzani wao kwa hatua wa hiyo hata hivyo mkiongezi wa upinzani na washirikisho peterdattan amesema mageuzi hayatavunja yatavunja ahadi aliyotoa kwa umma waziri mkuu kwa sababu the the the prime minister promised the public before the election that he wouldn't trash anasema three... waziri mkuu aliahidi umma wa australia kabla ya uchaguzi mkuu kuwa hatatupa nje ya awamu ya tatu ya makato ya kodi ambayo ingewa na asilimia ta ya waustralia wa wakilipa senti thth kwa kila dola au chini chama cha leba sasa kinazungumza kuhusu kuvunja ahadi hiyo na kujiondoa kutoka makato hayo ya kodi waziri mkuu anahitaji jitokeza na aseme wazi kuwa atatimiza ahadi yake aliyotoa kwa umma wa australia kiongozi huyo wa upinzani akikoswa vikali hatua ya serikali na tukilekea moja kwa moja hadi barani afrika kujua ni apmbao mejiri kwa sasa mwanajeshi mmoja ameuawa pamoja na wanamgambo kwenye operesheni mbili za kijeshi kaskazini mashariki mwa bukinfas kulingana na ripoti ya jumatatu kutoka kwa jeshi taifa hilo la lisilo na bandari limekuwa likikabiliana na wanamgambo kwa miaka misab ambapo zaidya watu 2 wamepoteza maisha huku wi9 kuondoka makwao kwa mujibu wa shirika la habari la afp makabiliano yamechacha mashariki na kaskazini mwa nchi ambako wanajihadi wanashirikishwa na kundi la kigaedi la Al-Qaida au islamic state jumapili jeshi lilisema kwamba limeanza mashambulizi mapya baada ya ukandamizaji kutoka kwa waasi kwenye mji wa kaskazini wa seba vituo viwili vya waasi viliharibiwa wakati wa mashambulizi hayo ambapo watu 1 na wanajeshi mmoja waliuawa vikosi maalum vikisaidiwa na jeshi la wanahewa jumapili pia viliharibu kituo muhimu cha magaidi karibu na mji wa wasa ulioko mashariki mwa kituo hicho kilichoharibiwa kabisa wakati wa wanamgambo kumi wakiuawa tukitoka afrika magharibi tulikea moja kwa moja hadi afrika mashariki na katika eneo la pembe ambapo kumeripotiwa mapigano mapya katika eneo tete la kaskazini mwa ethiopia jana jumatatu licha ya jumuiya ya kimataifa kutoa wito wa kusitisha machafuko mapya baina ya vikosi vya serikali na waasi wa tigry mapigano hayo yametokea katika eneo la karibu na mji wa covo uliokuwa mkoa wa amhara kusini mwa mwatgy pande mbili zinazozuzana nchini ethiopia zimeshitumiana kwa kuanzisha mashambulizi jumatatu iliyopita ambayo yamedhaofisha na makubaliano ya miezi mitano ya usisitaji mapigano na kuondoa matumaini ya upatikanaji wa amani katika taifa hilo la pili kwa idadi kubwa ya watu barani afrika bwanaures ambaye ni ndiye kiongozi wa umoja wa mataifa alizitaka ethiopia na tigre kusitisha mapigano mapya na tukiendelea moja kwa moja hadi katika taifa la afrika mashariki ambalo ni kenya kiongozi wa upinzani raila odinga ambaye anapinga kushindwa kwake katika uchaguzi wa urais wa mwezi huu kwenye mahakama ya juu amahakama yaupe ukipenda amesema kwamba ataheshimu maamuzi ya mahakama lakini bado anaamini alishinda timu ya wanasheria wa odinga imefungua kesi ikidai kuwa timu inayofanya kazi na naibu rais william ruto ili ilidukwa mfumo wa uchaguzi na kubadilisha picha halisi za fomu za matokeo ya vituo vya uchaguzi kwa zile zilizoghusishwa uh, hivyo kuongeza idadi ya kura ya ruto katika uchaguzi wa agosti 9 kwa upande wake ruto ambaye alitangazwa rais mtaule amekanusha shutuma hizo tume ya uchaguzi imegawanyika na kuwasilisha majibu yenye kukinzana makamishna wanne wamekataa kuyatambua matokeo na mwenyekiti na wengine wawili wamekubaliana na matokeo hayo jopo la majaji maarufu wa afrika limewasili nchini kenya kufuatilia kesi ya kupinga matokeo ya uchaguzi wa urais nchini kenya wa ambapo kongamano linafanyika kabla ya kesi kwanza kusikilizwa jumanne na kesi ya kupinga matokeo iliyofunguliwa na mgombea rai rais raila odinga kati ya gombea wan, wanane wengine anapinga matokeo ya upigaji kura wa agost9 ambapo makamu rais wullia mruto alatangaza rais mteelwa kwa kupata asilimia 549 ya kura na kwa sasa mjini nairobi ama katika mahakama ya upeo wanasheria wamemiminika mle ambapo wote hivi karibuni wanajadiliana wana jinsi pamoja na utaratibu wa kesi hizo zitakavosikizwa hapo kesho na vilevile vile pia matokeo mengine ambayo yameibuka katika chaguzi ndogo ama ukipenda chaguzi ambao ilikuwa limeahirishwa ni kwamba ambaye ni gavana mpya wa jimbo la mombasa ama kaunti ya mombasa ni abdusamada sharif ambayo amemshinda mwenzake hasan sarai na vilevile vile katika kule kaunti ya kakamega inatarajiwa kwamba bwana barasa huenda akawa ndiye mshindi katika uchaguzi huo ambapo akuwaakimenyana na klfas malala ambapo uchaguzi huo ama kura hizo zimekuwa na upinzani mkali mkali mkali mno mengi zaidi kuse yale ambayo mijiri ataweza kuwaletea muda usio mrefu endelea kuisikia idhaa kiswahili ya sbs akiwana migodo ya migeranu kwasa tulekea moja kwa moja katika taarifa za michezo tukianzia katika mchezo wa nrl ambapo ibada ya maalum ya ukumbusho walikuwa mwalimu wa zamani wa timu za north queensland, cowboy's na mar plgren itafanywa hapo kesho katika, katika jimbo la queensland mamia ya watu wanatarajiwa kuhudhuria Uh, ibada hiyo katika eneo la winnam manly wnaus ambayo itakuwa Brisbane, mjini brisban ambako mwalimu huyo mwenye umri wa miaka 49 inaaminika kwamba alipatwa amefariki baada ya kujitoa uhai bw alisaidia timu ya kupata ushindi wao kwa mara ya kwanza mnamo ambapo walicharaza timu zingine zote na katika fainali kuachara za wataniwao wajaib katika mechi ambayo ya kihistoria na kusisimua mno tukilekea moja kwa moja katika taarifa zingine za michezo hususan katika mchezo wa hususan mchezo wa wazi wa marekani ambapo wliawanaendelea kupata ushindi hata kama baadhi wameondoana maustrela alex demeno ameingia katika awamu yingine ya pili baada ya kumcharaza mserbia philip krainovich katika mechi yao msl huyo ni nambari 1 bora katika dunia alimcharaza mwenziake katika seti tatu ambazo ikiwa ni2wakati naye alicharazwa na kuondolewa katika michuano hiyo dhidi ya m- mchezaji nava marekani huyo alipata ushindi wa 76, 64, 67, 66, 66, 61. katika mechi ambayo ilidumu kwa muda wa masamane katika jua kali vilevile vile, mechi hiyo inafanyika kule marekani bila novak jokovich ambaye ametupuliwa nje kwa sababu ya masharti pale na katika mazungumzo kuhusiana na hile mkurugenzi wa michuano hiyo alisema kwamba kwamba novak ni mmoja wa mchezaji bora zaidi ama wa siku zote katika mchezo wa huu wa tenisila sera haimruhusu novaka kuweza kushiriki na ni kwa sababu yeye si marekani na akiwa bado hajapata chanjo chini ya sheria za shirikisho za marekani hawezi kufanya haawezi ngin wwezi kwamba watu hawajafurahia kuto uwepo kwake hapa lakini sheria ni sheria na sheria za marekani ni kubwa zaidi kuliko sera za wazi za michezo ya wazi ya marekani katika matokeo mengine ambayo yamejiri ni pamoja na kwa upande upandewa wanawake am osemapo awalisernwlia kupata ushindi katika mechi yake ambayo alimcharaza mchezaji wa montenegro uh, kwa jina la danka kovinovich ambayo ilikuwa katika seti mbili ambayo ilikuwa ni 6t6 tatu, sita, tatu. tazama hali ilivyo katika masuala ya ubarishaji wa fedha kwa sasa dola moja ya marekani sawa na dola moja na s44 za uwakati dola moja australia ina thamani ya faranga 1223 za burundi vilevile dola moja ya australia ina thamani ya faranga 17a se6 za congo na moja atralia na thamani ya faranga 716 za rwanda wakati dola moja australia ina thamani shilingi 2651 za uganda na dola moja autralia na thamani ya shilingi 83 za kenya wakati dola moja australia ina thamani ya shilingi 1612 a s 38 na za tanzania katika masala wa utabiriwa hewa mjini ad nuyoo pale ni119 b ziai 176 m113 31 1239 122 na mjinikwa sasanuyoto pale 27ut sto zetu zsbs kah je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata