jambo tana popote lipo na karibu katika makala idha ya kiswahili ya sbs ukuna migodo migerano tuuletea makalaya kutoka studi zetu za bs na mtandaoni mbaonibu mkwaju swahili makala piakapata kwenye ukurasacebkmbaonaebkc mkajub swahili nawapo naltlile ambalonependa kutujuza unaezokatuandikia kwa barua pepenmbaoniswahilaukwa sasa tugezie macho ama tuzungumzie suala zima la burudani hususan mziki na wasanii chipukizi jinsi wanavyopokewa sokoni na jinsi wanavyopokewa na jamii pana kwa ujumla hip hop na muziki wa drill umekuwa maarufu katika miaka hivi karibuni nchini australia na wasanii nchini waishiriki katika tamasha itakayoandaliwa katika kitongoji cha sydney chenye tamaduni nyingi cha paramata wasanii hao chipukizi mara nyingi huwa ni wasanii huru huwa wanavutia umati mkubwa wa mashabiki bila msaada wa makampuni makubwa ya muziki kupitia teknolojia ambayo imesawazisha uwanja wa burudani paramata na vitongoji vinavyokaribia vinajulikana kwa utofauti wa jamii zake na utofauti huo huja na sauti mpya kivutio cha mziki mpya wa australia paramata ni umma na kitovu cha eneo pana la mji wa sydney kwa watu wengi ni kiingilio cha nusu ya eneo la magharibi ambako mji huzama ndani ya tamaduni mbalimbali mbali pamoja na mazingira ya jamii za wafanyakazi wafanyakazis ni tamasha ya muziki inayodumu kwa wiki nzima na hufanywa ndani ya uwanja wa michezo wa b wise ni msanii wa muziki wa kufokafoka kwa kiingereza kiingerezarapa kutoka magharibi yd na hasiti kutoa ushuhuda kuhusu tamaduni tofauti za kitongoji hicho hichonamshukuru mungu kwa urithi wangu mimi ni muaustralia wa asili ya afrika hususan nigeria na nina hadithi tofauti ya kuchangia ndiliweza zungumza kuhusu vitu tofauti kuhusu tamaduni yangu kuhusu jinsi utamaduni huu unavyounganishwa na tamaduni ya australia na ambako linajipata na kupitia muziki ilinisaidia kujipata na kuendelea zaidi by ameongezea za kuwa alipoanza hapakuwa wasanii wengi waliofanana na kusikika kama yeye katika sekta hiyo ila hali hiyo inabadilika Like really nawezasema ambako fani yangu ya rap na rnb inahusika sisi ni wanzilishi na tunaongoza nchi katika swala hili bila kupuuza chochote kutoka sehemu nyingine um, nadhani tunaweka alama change, na kuweka mfano we wasanii wengi wa changa wanaibuka kwa kasi kubwa muziki unabadilika na sekta inabadilika alisema lengo la tamasha ya s ni kutoa sauti kwa vipaji chipukizi chipukizia cool. right. like, yeah, ni msanii wa muziki wa kufukafoka yeye ndiye amepewa heshma ya kuwa msanii atakayefunga tamasha hiyo masl sawia na wasanii wengine watakaoshiriki katika tamasha hiyo alianza kwa kujenga jamii yake mtandaoni na alipata umaarufu kupitia ap ya tiktok wimbo wake kwa jina la astronaut in the ocean ulifika katika namba n kwenye orodha ya nyimbo bora za ara na namba sita kwenye orodha ya nyimbo bora za zabillba ya marekani miaka mbili baada ya kutoa wimbo huo mast anatumai mafanikio yake pamoja na mafanikio ya wasanii wa kufokafoka wa australia yatatoa hamasa kwa vipaji vipya kma anavyoelezea hapa watu kama the Kid leroy na mimi hufungua njia kwa matumaini in, ila matumaini huja front, na kazi ngumu na usiku mrefu really kama huweki juhudi hajalishi unakotoka daima itakuwa vigumu kufanikiwa b naye amesema kwamba kuna uhuru mpya kwa wasanii chepukizi katika dunia ambayo imeunganishwa hakuna walinzi wengi sana mtu yeyote anaweza fungua studio yake nyumbani mtu yeyote anaweza enda youtube na kujifunza jinsi ya kusimamia ya kampuni yake ya muziki na mtu yeyote anaweza changia miziki yake wasanii wa hip hop wamejenga umati wa mashabiki wao kuanzia chini kupanda juu na sasa sekta ya muziki ya australia inaanza kuwa makini tmyi ni mkurugenzi mkuu wa makala ya redio yatl huyu hapa na maelezo zaidi inaongozwa na jamii kwa hiyo wasanii wengi wamejizingira na mashabiki hao na ni baada ya mashabiki hukuwepo ndipo sekta ya muziki huanza kuwa makini badala like ya kihistoria imekuwa tofauti ambako sekta huwasilisha msanii kwa mashabiki si hivyo tena tamasha ya sdwest itaisha tarehe na 28 agosti mwaka huu wa 2022 kwa makala na mengine mengi kama haya pamoja na ratiba matangazo yetu tembeleni tovuti yetu anaoneambawani sbsco au mkwa swahili makala ha alaandaliwa na wandishi wetu lucimare julien re na gode migerano hii ni idhaa kiswahili ya sbs