unasikiliza idaa ya kiswahili ya sbs tungependa kuwashukuru wamiliki wa jadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamareg watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo tunawakubali wa wa na natole stede iland ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo haya jambo ppote lipona karibkatikamakaladhaya kiswahili sknyumbapamoj na kwenye mkuta, mtandao anone, kiwa niswahlu mengimndalia uto t zetu za nsasun mgdaakini tuape kionjo cha yale ambayo ya kaombele kupitia je rais i mtele wa kenya ni kiongozi wa ainagani alivyokuwa akijishughulikia yeye kama william ruto akishughulikia taifa la kenya vivyo hivyo ninahakika kwamba wakenya wanaweza kufaidi kutokana na bidii yake hiyo ni kiongozi ama profesa haman manyora mchambuzi wa maswala ya kisiasa nchini kenya po akifunguka kuhusu kile ambacho wakenya wanawezotarajia kupitia uongozi wa william sam ruto daktari daktari william Samuel ruto hapo lakini bado hajawa wazi kama ataapishwa ama hataapishwa kwa sababu sababuhiyo uh, ni sauti ya uh, saitabao ole kanchori ambaye ni mjumbe wa mrengo wa azimio kenya hapo akizwa malalamishi kuhusu kila anachodai ni kwamba kulikuwa na udukuzi pamoja na masuala mengine ya utovu nidhamu pamoja na masuala mengine ambayo amesaabishwa na kihalifu kutoka kwa wafanyakazi wa tume la uchaguzi la iabc la kenya akisema kwamba wana ushahidi tosha maanisha kwamba je watazua changamoto katika mahakama ya upeo kesho au la yote atajua muda somrefu lakini kwa sasa muktasari wa habari katika muktasari wa habari baadhi ya mashirika yanayotoa huduma za ajira kwa walemavu kufungwa nchini na serikali ya viktoria yatupilia mbali madai ya upinzani kwa matumizi ya vifaa vya karantini kuwahudumia wagonjwa wa hospitali na no, wafuasi wa uhuru uowa kujieleza nchini nijeria wapata wasiwasi nchini drc monusco waondoka vutembo kwa muda wakati mrengo wa azmi kenya wasalia na masaa machache kuwasilisha changamoto ya uchaguzi mkuu nchini kenya na katika masuala ya michezo mbivuna mbichi mbivu, mbivu, mbivu, zabainika katika wikendi ya michezo kote duniani ambako vichapo vimeshuhudiwa pamoja na wengine kuebuka na tabasam nono yote hayo watazajjiwa katika muda sio mrefu waskidha kiswahili ya michezo. Wasike, thanks, wahili, sbs ukiona migodo ya migerano na hii hapa ni taarifa kamili ya habari kutoka studio zetu za sbs tukianzia katika jimbo la victoria ambapo serikali ya jimbo hilo imetupilia mbali mpango wa chama cha upinzani wa kuwahamisha wagonjwa katika vifaa vya karantini vya melbourne ambavyo vinakaribia kuwa vitupu hali hii mijiri wakati mfumo wa afya wa jimbo hilo unajumuishwa katika duruu zingine za matangazo ya kabla ya uchaguzi serikali ya jimbo ikiweka wazi mipango ya kujenga vituo vitano vipya vya huduma kwa ajili ya kupunguza shinikizo kwa hospitali na zahanati za majip wakati huo upinzani wa jimbo hilo unataka vituo vya karantini ama kituo cha karantini cha mlam chenye vitanda 250 kitumiwe kwa kuwahudumia wagonjwa wanaozilazwa hospitalini ila kiongozi wa jimbo hilo dan andrews ametupilia mbali wazo hilo akisema kwamba You anasema daima lazima utatutafute fursa tulichunguza hili kama linaweza kutumiwa kwa wagonjwa wa ndis wagonjwa wa huduma ya wazee na tulipewa jibu leo asubuhi ila tumekuwa tukichunguza swala hili kwa muda wa sasa jimbu kutoka kwa wataalam madaktari wataalamu wa matibabu ni kwamba si salama kimatibabu kufanya hivyo amesema kiongozi dan andrews wa jimbo la victoria katika pendekezo la kuwawalaza wagonjwa hospitali katika vi, vifaa vya karantini na namba itakuwa mwenyeji wa mkutano wa ajira kesho jumatatu ambako wa wadau muhimu katika sekta ya ulemavu watashiriki kutoa mwongozo kwa hatua za mwelekeo kwenye kongomano la ajira na ujuzi mkutano huo unajiri baada ya serikali shirikisho kutangaza mageuzi katika sekta ya huduma za ajira za ulemavu ambapo kampuni nne zitasitisha huduma kwa sababu ya wasiwasi wasi kuwa wanaotafuta kazi ambao wana ulemavu hawajapokea msaada unaostahili kongamano hilo la septemba litatazama kuongeza fursa za ajira kwa waustralia walio katika mazingira magumu pamoja na kuhakikisha kiwango cha ukosefu wa ajira kinaendelea kuwa chini kupiga kupigajeki uzalishaji pamoja na kuhakikisha usawa wa malipo ya jinsia profesa simon darcy kutoka shule ya biashara katika chuo cha teknolojia cha sydney amesema hatua ya uthibitisho ununuzi na malengo ya kuajiri yanastahili jumuisha kwenye ajenda ya mkutano huo Uh, profe dai anasema kwamba tunahitaji watu wenye ulemavu ambao wana ujuzi kwenye kongamano la septemba tunasali keti mezani na kila mtu ka kutazama changamoto za kuwaajiri watu katika wakati ambako kama hatuwezi ajiri watu kwa sasa wakati kuna viwango vya chini vya kutokuwa na ajira ni lini tutaajiri watu wenye ulemavu aliuliza profesa dasi hapo katika taarifa hiyo na katika taarifa zingine tukizungumzia yale ambayo imeandaliwa ni kwamba madaktari wa viungo australia wa australia wametoa onyo la haraka kwa mamilioni ya wa waajiriwa ambao bado wanafanya kazi nyumbani wakati ripoti mpya imeonesha ongezeko la majeraha ya shingo na mgongo utafiti kutoka chama cha matibabu wa viungo wa australia imepata kuwa nafasi za kazi ambazo hazijaandaliwa vizuri zimechangia kwa ongezeko la maumivu kwa misuli wakati watu watub waliojibu maswali wakidai kuwa hawana sehemu inayofaa kufanyia kazi nyumbani ripoti hiyo ilipata pia kuwa watu hawatembei sana wanapofanyia kazi nyumbani pamoja na kuongeza uzito wa mwili hali ambayo inaweka shinikizo kwa uti wa mgongo daktaridavid kal ni daktari wa viungo kutoka ac amesema kwamba watu wengi hawajaambiwa jinsi ya kufanyia kazi nyumbani katika hali iliyosalama um, them... anasema kufanyia kazi nyumbani takriban asilimia 33 yao wanafanya kazi katika meza za kulia 1a wa silimia. wanafanya kazi sebuleni na ajabu ni kwamba asilimia 16 wanafanyia kazi kwa muda mrefu kitandani wakitumia kompyuta na sehemu hizo tatu hazijaandaliwa ipaswavyo na hicho ni kitu tungependa kumulika na kusaidia watu kubadili huyo ni profesa david kail apo david ki akizungumzia changamoto za watu ambao anafanya kazi nyumbani pamoja na majeraha yanayoibuka kwa sababu hizo barani afrika wakili wa yahya aminu sharif yake inapaswa kusikilizwa katika mahakama ya kawaida ili kupinga uhalali wa mahakama za kiislamu na jiri ambazo wakosoaji wanasema kwamba zinatishia zina uhuru wa kujieleza katika uamzi uliotolewa kwa njia ya mtandao wa, wa z mahakama ya rufaa ya Kano, ilisema katika uamzi wake kwamba sheria ya, shari ya, shari ya sharia au kiislamu hakiuki katiba ya kitaifa kwa na kwamba mahakama za kiislamu zina mamlaka ya kusikiliza kesi za matukio ya kukufuru wamzi huo ulitupilia mbali pingamizi lililowasilishwa na wakili wa mwimbaji yahya aminu sharif kola alapin akihoji uhalali wa hukumu ya kifo mmoja wa majaji Abu Bakar, wa abubakar mwazi labi walisema kwamba changamoto haiungwi mkono na sheria na kwamba ni zaidi ya hisia mahakama ya kiislamu mjini kano ilimhukumu kifo sharif agosti mwakab2 kwa madai ya kusambaza wimbo uliomkashfu mtume muhammad katika mitandao ya kijamii ambapo mwezi novemba mahakama kuu ilibadilisha hukumu hiyo na kuamuru kusikilizwa upya katika mahakama ya sheria ikisema kwamba sherif hakuwa na uwakilishi wowote wa kisheria wakati wakesieke kusikizwa hiyo ikiwa ni katika sehemu ya changamoto za hali uhuru kujieleza katika taifa hilo la nigeria tukivuka mpaka tulekee moja kwa moja hadi afrika mashariki hususan nchini kenya ambako viongozi wawili ambao ikiwemo ni ka mradhi rais uhuru kenyata ambaye anadaiwa uh, kwamba bado ajampongeza mshindi uh, williamsam ruto ni kwamba viongozi wawili hawajaongea hadi kufikia alhamisi kulingana na watu wa karibu wa na ruto akiwemo naibu ras mtele rigadhi ashagwa rais, rais kenyatta amerejia kuelezea ya nia ya yake ya dhati ya kutekeleza makabiliano, makabiliano kwa utulivu ikiwa ni uhakikisho wa karibu katika mikutano tofauti na ujumbe wa bunge la marekani na kikundi cha viongozi wa kidini nchini siku ya alhamisi mipango ya kabidhia na madaraka kwa amani kutoka kwa rais kenyetta kwenda kwa mridhi wake pia yanaaminika kuwa tayari yanatekelezwa yakisimamiwa na kamati ya mpito inayoongozwa na nmkuu wa huduma za umma nchini kenya makabiliano yanaweza kuchelewa kutokana na changamoto ya kisheria kuhusu matokeo ya uchaguzi ambayo itawasilishwa na raila odinga mahakama ya juu nchini kenya ilibadilisha matokeo ya uchaguzi wa rais mwaka 17 katika misingi ya kuwepo dosari katika kuwasilisha matokeo ya kujumuisha kura na viongozi wa mlango wa azimio wanasema kwamba wana ushahidi tosha kwamba kulikuwa na matukio kama hayo pamoja na masuala mengine mengi ya uhalifu aliotekelezwa na wafanyakazi wa ibc kunisha kwamba huenda basi changamoto hio ikiwa kisilishwa pakawana mengine mengi ambayo asalia katika siku zijazo na bila shaka taea kuleta makala maalum kuhusiana na swala hilo muda usio mrefu na tukisalia katika maswala ya afrika hususan katika ya Amerika, Amerika, kongo tume ya umoja wa mataifa ya ulinzi wa amani nchini drc imeondoka kutoka moja ya mjiji mikubwa mashariki mwa nchi baada ya maandamano mabaya dhidi ya kushindwa kwake kuwalinda raia maafisa wa kongo na umoja wa mataifa walisema alhamisi butembo mji ambao kini cha biashara wenye wakazi karibu milioni moja umekuwa kitovu cha ghasia na maandamano mabaya tangu mwezi uliopita ambapo darzeni za watu wameuawa wakiwemo raia walinda amani na polisi wa kongo mamia wanajeshi na maafisa wa kiraia wameondoka mjini butembo na majadiliano yamepangwa namna ya, ya kuondoa vifaa vya, vyao gavana wa jimbo la kivu kaskazini jeneral ndima amewaambia waandishi wa habari msemaji wa mnisco dehadil amesema kuondoka ni kwa muda akisema kwamba monusco haiondoki utembo baada ya mashar, mashauriano na maafisa wa ndani na kitaifa tumesonga mbele na hatua ya maafisa wake kuondoka kwa muda aliliambia shirika la habari la rotes bila kusema lini watarejea waendelea kuisikia idhaa kiswahili ya sbs ukiwana migodo migirano kwasa tulekea moja kwa moja katika ulimwengu wa michezo tukianzia katika mchezo wa afl ambapo mchezo kati ya S&D na port ad umemalizika kwa kichapo kikali ma46 zikihusika kwa upande wa wakati ikifunga magoli62 wakati timu ya sydney swans ilifunga magoli77 dhidi ya 50 za collingwood na richmon ikiwa chara za a28 kwa 67 katika taarifa za nrl mechi amao zimechezo mapema hii leo ilikuwa ni kati ya yeah, newcastle knights dhidi ya raiders raders wakiwacharaza newcastle niht ishiri na nane kwa ishiri na mbili wakati dragons wakiwacharaza titans arobani na sita kwa ishirini na sita roosters wakiwacharaza westtigers sabii na mbili kwa sita wakati c eglsmanly wakicharazwa 4 kwa sita dhidi ya mnl katika mchezo wa soka mampira wa miguu kipenda mechi ambayo ilichezwa jana alfajiri ilikuwa ni kati ya arsenal dhidi ya bonmoth ambao mechi lisha tatu sufui kwa upande wa asna cristopals wakipata ushindi tatu moja dhidi ya aston villa wakati leester city wakicharazwa moja mbili dhidi ya southunton na fulam wakiwa chara za brentford t mbili katika mechi ambayo inatarajiwa muda wasio mrefu itakuwa ni kati ya west wetm hidi ya bi katika mechi ingine itakuwa ni kati ya leeds na chelsea newcastle united ncalu dimbani dhidi ya man city mida saa 7 usiku wakati man united kukichapa dhidi ya liverpool alfajiri ya jumanne mida saa 11 za asubuhi tukitangaza hali livo katika masuala ya ubarishaji wa fedha dola moja ya marekani ni sawa na dola dola za australia, $1 australia ni sawa na faranga 4 za burundi dola thamani ya faranga na senti 4 za kongo congo ktidoia na thamani ya faranga 79 za, za rwanda na dola na dolaoatiana thamaniya shilingi 233 za uganda wakati moja mojayaautralia na thamani ya shilingi 82 a za kenya na dola moja australia na thamani ya shilingi, f- shilingi 162 58 za anzania katika maswala hali hewa, ya utabiri wa halihewa tukianzia kule mjiniambapo nuzioto ni 1moj wakati mjini46 tukielekeari 1 wakati mjini47 melbor 108 na mjini sn kwa sasa nyuws joto ni 13.3 kufika pone mwisho taarifa a bara aemwandalia bakinasi kwa makala mengine manakujia kutoka studio zetu za sbs radio penda shiriki toa maoni fwatilia idhaa ya kiswaeli ya sbs kwenye facebook