unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsu mkwaju swahili tungependa kuwashukuru wamiliki wajadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamareg watu wa taifa la kolinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo kuna wakubali wa aborigin anatore strade island ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo hayo jambo popote ulipo na karibu katika makala ya idha ya kiswahili ya sbs ukiona na migori a makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni naonambao ni sbsu mkwajswahl hivi sasa ni saa 121 kamasa masharikiuslisawana sdak1 kwa masaa ya afrika mashariki ambako kumepambazuka nchini kenya siku moja baada ya tangazo la kuwa william Ruto, daktari ndiye mt, rais mteule wa taifa hilo la afrika mashariki hata hivyo pamekuwa na changamoto mbazameibuka pamoja na hili we have intelligence and kujia, kujia that their system was penetrated and hacked kujia. and that some of the uh, ibc officials actually committed electoral offenses and some of them ought to have been arrested if they were not arrested hiyi ni kauli ya saitabasaitabao ole kinta kwa mradhi ole kanchori ambaye ni mjumbe mkuu wa mrengo wa azimio akizwa malalamishi masaa machache kabla ya tangazo la mwenyekiti wa tume ya uchaguzi iebc wafula chevukati ambaye alisema kwamba kwambasa bwana chebkati hapo akimtangaza rasmi kwamba daktari william samue ruto ndiye rais mteule wa kenya baada ya zoezi la uchaguzi mkuu uliofanyika wiki moja iliopita ama jumanne juma iliyopita hata hivyo kumekuwa na rapsha lililouzuka kabla tangazo hilo mengi zaidi ambayo tutazungumzia katika makala yajayo lakini kwa sasa tupate muktasari wa habari kisha tulete mengine mengi zaidi kutoka studio zetu za sbs katika muktasari wa habari ambayo tumewandalia jioni hii ya leo ni kwamba taarifa za waziri mkuu wa zamani kujapisha kuwa waziri wa wizara tano za endelea kuzuarah za kisiasa mjini camera vilevile katika taarifa za jimbo taarifa imetolewa kwamba hakuna waziri yeyote atakayeruhusiwa kuchukua wadhifa wawote katika eneo la wizara aliyokuwa akisimamia miezi 18 baada ya u ya ama kuondoka katika wizara hiyo na katika taarifa zenene za barani afrika salamu za pongezi atolewa na viongozi mbalimbali mbali kwa rais mtawele wa kenya william ruto wakati mikusanyiko ya kidini yalaamiwa kwa kuenea kwa surua nchini zimbabwe katika taarifa za michezo liverpool yagonga mwamba nyumbani kwao katika mechi ya ligi kuu ya epl yote hayo katika taarifa za michezo pamoja na taarifa kamili za habari zinazokujia hivi punde Lea kusikia idha kiswahili ya sbs ukiwana migodi migerano na hii hapa ni taarifa kamili ya habari kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni anaonambaoni sbscu mkoa juu swahili kwa sasa moja kwa moja katika taarifa ambazo tumewandalia kutoka kule camra katika makao makuu ya taifa ambapo waziri mkuu anthony albans amemshtumu mtangulizi wake scott morrison kwa kupotosha bunge kwa aliyewajibika kwa wazi, uh, waziri ama wizara kadhaa alipozungumza na waandishi wa habari waziri mkuu amesema kwamba washirika wa bwanamorison wanastahili kuona aibu kwa kuona mtu mmoja anajilimbikiza mamlaka na hawasemi chochotelasima uh, siwezelewa fikra ambazo limeunda hili hii ni hukumu ya huzuni si tu kwa bwana bwanamorison ila pia washiriki wote wa baraza la mawaziri wake walioketi kimya na kuruhusu hali hii iendelee alisema kwa ghadhabu bwana albanmawaziri wa zamani aen andrews na josh eorfrbr wamesema kwamba hawakuwa na taarifa bwana morrison alikuwa amejapisha katika wizara zao za masuala ya nyumbani na hazina hata hivyo b andrews ameongeza pia kwamba kupitia hilo kiongozi huyo wa zamani wa taifa pamoja na chama cha chalibral anastahili juuzulu kutoka bungeni pamoja na siasa kabisa aondoke kwa sababu ya kile ambacho amefanya na kile ambacho ameibua katika hoja yeah, ya yeah, swala hili tukigeezea taarifa zingine ni kuhusiana na swala zima la uteuzi katika nyadhifa za umma hususan jimbonaambapo s imesemekana kwamba hakuna waziri yoyote wa jimbo la ambaye ataruhusiwa kuchukua kazi yeyote katika sekta ya umma miezi 18 baada ya kuondoka ofisini ama ya kuondoka serikalini hii ni kufutia tathmini iliyofanywa kwa jinsi bwana john barelaro alivyoteuliwa kuwa mjumbe wa biashara kule new york kwa niaba ya serikali ya jimbo la new las tume hiyo imefanya uchambuzi pamoja na uchunguzi kwa jinsi alivyoweza kuteuliwa na kupata kwamba kulikuwa na makosa kadhaa pamoja na kuweza kuaisha kwamba kutakuwa na mengine kum n bl mapendekezo mengine kumi na mbili ambayo yatakuwa yamefuatiliwa na kushungulikiwa katika kauli amataarifa yaliotolewa na msemaji wa maswala ya hazina kwa upande wa upinzani wa jimbo la Nisathos daniel mk alikuwa nakusema kuhusiana na mapendekezo kwamba ni hatua moja mbele na hatua moja chanya ya kuendelea kufanya uchunguzi pamoja na kuweza kuisha kwamba kunakuwa na imani inarejeshwa katika umma huyu hapa na maelezo zaidi Mr. Head bwana mke anasema kwamba bwana h alikuwa na mamlaka tu ya kutazama matendo ya maafisa pamoja na matendo na tabia ya mawaziri ambayo yalikuwa ni ya kashfa mno na alikuwa ya kuchukiza mno ni wazi kwamba bwana hed mwenyewe hana mamlaka yote ya kutazama zile shughuli ambazo zilifanywa na yale mbyalifanywa yanayozingira swala hili nambayo hususan walioshughulika katika upande wa baraza la mawaziri la septemba ihirsb kwa hiyo kuna kuwa na maswali mengi ambayo ungependa kumuuliza bwana barelaro pamoja na serikali kuhusu jinsi walioweza faya watakapofanya pia mageuzi haya mapendekezo hayo kutoka kwa serikali ya waujiri wa serikali naitakuwa pia ni kuingizwa katika sheria za jimbo hilo la new south tukiguze macho katika taarifa zingine ambazo zimefanywa nchini ni pamoja na utafiti mpya ambao umeonyesha ume kuwa wakimbizi wanakabiliana na masuala yanayoendelea ya, ya kutengwa na familia zao pamoja na ujumuishi wa kidijitali ripoti mpya kutoka shirika la services international ssi na chuo cha western sydney imesema kuwa wakati wakimbizi wapya nchini wanahisi wako sehemu ya australia bado wanakabiliana na ongezeko la dhiki ya kisaikolojia kupitia muda mrefu wa kutengwa na familia ripoti hiyo pia imemulika matatizo ya kutumia teknolojia kama moja ya vizuizi vya kawaida kwa huduma za serikali ambazo wakimbizi wapya nchini wamepata yamaha kutoka ss amesema kwamba masuala haya yalizidishwa na janga la uviko 1ts To, um, families, even, you know, everything... anasema wakuweza jiunga na familia zao kwa sababu ya ujumuishi wa, kid, wa mtandaoni na kijijitali uunganishi wao ulipotea wakimbizi walikuja huku wakiwa na dhiki na kutengwa chini ya masharti makali walijikuta akulizidisha wali matatizo yao ya afya ya akili na ustawi kwa upande wa kutoweza kujumuika na jamii zao au familia zao kwa sababu kufungwa kwa mipaka kulizua kila mtu kuja nchini bhapo alisema katika taarifa yake ya uzinduzi wa ripoti hiyo na katika taarifa zingine ambazo tumeandalia tulekee moja kwa moja katika sehemu hii ya ymbapo taarifa za kimataifa tukianzia nchini kenya ambapo risala za pongezi zimetolewa kwa rais mteule wa kenya william ruto metangazwa mshindi wa kinyanganyiro kilichokuwa na ushindani mkali sana cha urais wa kenya risala hizo ni pamoja na kutoka kwa rais emerson mnangagua wa zimbabwe ambaye alikuwa kati ya viongozi wa kwanza kutuma salamu za pongezi kwa rais huyo mteule rais wa somalia na waziri mkuu wa ethiopia pia walituma salamu zao za heri ruto amechaguliwa kuwa kama rais wa tano wa nchi hiyo kufuatia siku sita za uhakiki wa kura zoezi ambalo lilisababisha hali ya taharuki na rabsha za hapa na pale mwenyekiti wa tume ya uchaguzi wa mipaka iebc wafulachebukati alimtangaza mshindi jumatatu jioni katika ukumbi wa bomaf kenya nje kidogo ya mji mkuu wa nairobi ruto alipata kura milioni 7 laki1 na 7b6 41 ambayo ni asilimia 549 ya kura zote zilizopigwa dhidi ya mpinzani wake wa karibu mwanasiasa mkongwe raila odinga aliyepata kura milioni slaki642930 ambazo ni sawia na asilimia 4885 ya kura zote iwapo kuwa na pigamizi yyote mahakamani kutoka kwa upinzani ama utoka kwa kambi ya azimia ambayo inaongozwa na raila odinga inamaanisha kwamba dakari ruto ataapishwa rasmi kuwa rais watano wa kenya tarehe 3 agosti ambao si muda mrefu kupitia na na kutakuwa changamoto basi kidogo kwa, kwa muda wa wiki mbili zaidi ambapo mamlaka na pamoja na mahakama ya upeo pia itahusika wanasheria pia wakiingia pale kuweza kuisha kwamba kila kitu kinaendeshwa iipaswavyo tukielekea katika taarifa zingine ambazo tumeandalia wizara ya afya ya zimbabwe imesema jumapili kwamba mlipuko wa surua umeua watoto 80 nchini humo tangu aprili wakati ikidai mikusanyiko ya kidini imesababisha kuongezeka kwa maambukizi kwa mujibu wa shirika la habari la reuters wizara hiyo katika taarifa imesema kwamba mlipuko huo sasa umesambaa kote nchini na kusababisha asilimia 69 ya vifo miongoni mwa walioambukizwa waziri wa afya jaspa chimeza amesema kwamba kufikia alhamisi wiki iliyopita kulikuwa na kesi m36 zilizoshukiwa kuwa za surua wakati zikithibitishwa tangu kutokea kwa mlipuko huo jimbo la mnialand mashariki mwa zimbabwe linasemekana kuongoza kwa maambukizi chemeza ameongezea kusema kwamba kesi ya kwanza iliripotiwa aprili k na tangu wakati huo maambukizi yameenea kote nchini likisemekana kuchochewa zaidi na mikosanyiko ya waumini wa makanisani dilie kwamba utapata rehema pamoja na kuweza kupata suluhu hivi karibuni tukimaaiza taarifa hizi liberia ambako wizara ya fedha ya marekani jumatatu imesema kwamba marekani vikwa, imewekwa vikwazo kwa maafisa watatu wa serikali ya liberia akiwemo kiongozi wa utawala kwenye serikali ya rais george wa hatua hiyo ni kutokana na kile walichosema ni ubadhirifu wa mali ya umma ikichukuliwa iki dhidi ya mkuu wa utawala nathaniel McGill, mwendesha mashitaka mkuu eeuses na bil twehe ambaye ni mkuu wa idara ya kitaifa ya bandari naibu waziri wa fedha anayeshughulikia na masuala ya ugaidi na ujasusi wa kifedha hapo marekani bran nelson amesema kwamba maafisa hao wamehujumu demokrasia ya liberia kupitia ufisadi ili wajinufaishe wenyewe nelson ameongeza kusema kwamba hatua hiyo ni ushahidi tosha kwamba marekani itaendelea kuunga mkono watu wa liberia wakati ikihakikisha kwamba wanajihusisha na visa vya ufisadi wanawajibishwa kama inavyostahili na kama inavyofaa waendelea kusikia idhaa kiswahili ya sbs ukiwa na migode migerano tukendelea kwa sasa tulikee moja Ulimongo, mchezo, kwa moja katika ulimwengu wa michezo tuanzie kwa upande wa mchezo wa nrl kwa sasa ambapo timu wa kiongozi wa mchezo wa nrl kwa upande wa timu ya yaa ptep amesema kwamba maswala ya nje uwanja yanaendelea kuhujumu timu hiyo na klabu hiyo wakati unakua pia na janga la uongozi ambapo kwa upande wa ama wa wa wa kwa upande wa wachezaji hao akizungumza na wandishi wa habari pa alikuwa na haa ya kusema anasema kumekuwa na uhaba wa uongozi kwa upande wa wachezaji na, na, na pia pamoja nanakuwa na huzuni pamoja na kuweza kuwaonea huruma vijana a wachezaji wa changa ambao wamesukumwa katika nafasi za uongozi mbao wanakuwa hawezi kupata kila kitu sahihi lakini wanajaribu kufanya wezekanavyo napia ni kazi yetu kujarbukuwasaidia na kuwaelimsha fama tunaboresha viwango ambavo mekua duni sana kwa upandewa uongozi katika siku chache zilizopita mchezaji waooa ambaye alikua yuko nje kwasababua jeraha ameonekana katika ideo moja akitumia vilev pamoja na akiwa katika hali ya kuweza kutatanisha sana katika ojavilabu vya burudani kule newcastle ambapo alikuwa na pamoja na mchezaji mwenza ambaye alikuwa naye hapo hali ambayo imekuwa ni utata kabisa katika suala zingine za michezo ni pamoja na mchezaji ma, ma ama mameneja ama walimu wawili wa soka wa timu mbili moja antonio conte wa tnaos pamoja na thomas cukel wa timu ya chelsea ambao wamefunguliwa mashtaka ya utovu wa nidhamu katika ligi kuu ya uingereza ambapo wawili hao walikabiliana kwa maneno makali pamoja na kuvutana mashati kupande moja hata kukamatana mikono kiasi kwamba kilizua rabsha pamoja na kukisha kwamba watu kutoka timu zote mbili kuingia uwanjani kujaribu kutatua kile ambacho kilikuwa kinafanyika kati ya wawili hao pamoja na mengine katika soka tukisalia kule uingereza ni pamoja na timu ya timu ya liverpool ambao walikuwa toka nafasi ya pili msimu uliopita lakini kwa sasa wanajipata hali ngumu sana kwa upande wa mechi ambazo wamecheza ikiwa ni mechi ya kwanza kufungua msimu ambapo kwa mradhi mechi apili. ya pili ya kufungwa msimu walipokutana na timu ya crystal palace ambao kwa muda mrefu imekuwa mwiba kwa timu ya liverpool ambao walitoka sare kufunga na goli moja moja pamoja na nyota wao ambaye pia ni kutoka kule uruguay dawnes kupigwa kadi nyekundu kwa kumgonga kichwa mchezaji wama mlinzi wa timu ya cristopalas tazama hali katika masuala ya fedha kusaa dola moja ya marekani sawa na dola moj na sente 42 za dola kati ya australia ina thamani ya faranga 1439 za burundi dola ya australia ina thamani ya faranga elfu 1oj 3amit a 97 na set11 za congo wakati dola moja ya utralia inayo thamani ya faranga 726 za rwanda dola moja ya australia ikiwa na thamani ya shilingi e262t5 za uganda wakati dola moja ya australia inayo thamani ya shilingi 83 na senti 153 uh, za kenya na dola moja austrelia na thamani ya shilingi 163a senti 34 za tanzania katika masuala ya utabiri w halia hewa mjini adled nyuzitopalini 137 briban183 cambra 83 dawin 295 hobrt 12 wakati perth ni 186 melbourne zikiwa ni 12 na sydney nijoto pale ni, ni 163 kufika ono misho ya taarifa bara mbatumandilia abakia nasi kwa makala mengine manakuja kutoka studio zetu za sbs radio unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs jambo popote unapotusikizia hii ni idhaa kiswahili ya sbs ukiwa na migodo migerano tukuleta makala haya moja kwa moja kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni auanambao ni cu mkwajuu swahili japo mengi ma tumandalia lakini kwa sasa tuzungumzie swalazima la kamari tatizo lake kwa watu binafsi pamoja na kwa watu wa karibu ama wandani wa yule anayehusika na tatizo hilo la kamari je huduma ni zipi ambazo nazatolewa msaada ni upi pamoja na mbinu gani unazokatumia iwapo unakabiliana changamoto hiyo ama unamjua mtu anayekabiliana na changamoto hiyo, hiyo. tega sikio uweze kusikiiza makala haya ambayo yana taarifa maalum mbayo unawezokatumia kujisaidia kujinusuru pamoja na kuweza kumsaidia mwingine ambayo anakabiliwa na changamoto hiyo hakuna tiba kwa swala la uraibu wa kucheza kamari ila wakati jamaa na marafiki wa watu wenye matatizo ya kucheza kamari wanapata msaada unaofaa wanakuwa na uwezo wa kuwasaidia wapendwa wao kupona nchini australia msada unaweza patikana katika lugha yako data iliyokusanywa mnamo mwaka 221 na taasisi ya afya na ustawi kwa kiingereza australian institute un imetokeza kuwa takriban mwa australia mmoja kati ya watatu hutumia hela kwa bidhaa za kamari na asilimia 72 ya watu wazima nchini australia wako kwenye hatari ya kukabiliwa kwa madhara ya kamari matokeo mabaya kutoka kamari huuja katika umbo tofauti yakijumuisha masuala ya kifedha like kisheria na madhara ya kihisia matatizo hayo hayadhuru tu mtu binafsi ila pia familia zao na mtandao wa kijamii gainsbury ni profesa wa psikolojia katika chuo cha sydney anaelezea kwa nini hali hii ya urahibu inafanya iwe vigumu kushughulikiwa kamari inaweza fichwa kwa urahisi inaweza mtandaoni, inaweza mtandaoni na nje mtandao mara nyingi huwa inaitwa urahibu ficha kwa sababu hauwezi uona kwenye macho ya mtu au kuunusa kwenye pumzi yao gambling, kama wanatatizo la kamari kamari ya mtandaoni huleta kiwango kingine ambako bila kuweza kuwa nyumbani kwa wakati unacheza kamari au aunaofanyia kwenye kifaa chako cha kielektroniki kwa hiyo inawavutia watu wengi haswa kama ni kamari mtandaoni na mwitikio wa kundi lingine la watu tofauti na mashine za vilabu ila madhara yake yako sawa na gharama za kifedha bado liko sawa ushiriki wa kamari si mkubwa sana miongoni mwa watu kutoka tamaduni na loggha tofauti maarufu kwa kifupi kama ila utafiti unaonesha kuwa wako hatarini kwa madhara ya kamari na kupitia uzoefu mwingi wa mtatizo ya kamari kuliko jamii right ni mkurugenzi wa ofisi ya wajibikaji wa kamari New south imboninsth ameelezea jinsi tamaduni ya mtu inaweza shawishi mtazamo wao kwa kamari mara nyingi aibu na unyenyepaa ni vizuizi vikubwa zaidi kwa watu kutafuta msaada kutoka jamii zenye tamaduni na lugha tofauti na mara nyingi tamaduni hiyo ina maana kuwa tatizo ambalo wanaweza kuwa wanaipitia kwa kamari si la mtu mmoja na akisi familia na suala lingine linahusu ushauri katika jamii nyingi ni kitu cha kigeni kinachozingatiwa kuwa dhana ya magharibi kwa hiyo mara nyingi kuna dhana kuwa watu wanataka hifadhi vitu ndani ya familia adam ambaye hilo si jina lake alisi ni mkazi wa magharibi sini mwenye asili ya rabuni amekuwa akipokea msaada wa kukabili matatizo ya kamari tangu m 214 jina lake na sauti yake imebadilishwa kulinda utambulisho wake kwa ujumla kwa upande wa tamaduni ya mashariki ya kati ushauri na kuomba msaada hupuuzwa bila kujali urahibu nadhani kwangu kwa upande wa familia yangu ya karibu walikuwa karibu yangu sana na kunisaidia nilipohitaji msaada ila kwa upande wa familia yangu ya kambo sijui nisemeje walinitazama ni kama siko sawa na si mtu anayehitaji msaada profebu pia ni mkurugenzi wa kituo cha matibabu na utafiti wa kamari katika chuo cha sydney amesema ni muhimu kwa matibabu yaendelee zaidi ya kulenga mhusika mwenye tatizo la kamari bila shaka hali moja ni kufanya kazi na mtu binafsi kuelewa kamari na matumizi ya kamari kama mkakati wa kukabiliana ila pia kutazama hali ya mazingira yao je wana msaada kwa upande wa upanaji waowamejifichua tatizo lao la kamari? la kamari tatizo lao la kamari lina waathiri wengine na tunaweza wasaidia vipi kupata mafanikio kwa kubadili mazingira hayo profe gensbu ameongezea kuwa watu wengi huwa hawachagui mifumo rasmi ya misaada kwa sababu kuna tofauti nyingi kwa upande wa jinsi watu wanapata msaada kwa tatizo la na kamari na watu wengi watatafuta misaada isiyo rasmi kwa hiyo kama ni mtaalamu wa afya au hutoa msaada ndani ya jamii kama kiongozi wa jamii au kiongozi wa kidini au msaada ndani ya familia hii inaweza saidia kama inatolewa ipaswavyo jamaa au marafiki wa watu wanaokabiliwa kwa matatizo ya kamari huathiriwa pia na wanahitaji kusaidiwa pia mara nyingi wanapata madhara ya kifedha yanayohusishwa na kamari wanaweza kuwa wanakabiliwa na matatizo katika uhusiano wao na lazima wakabiliane na madhara hasi kwa hiyo watu hawa wanahitaji msaada wao binafsi kwa ajili ya kusimamia viwango vyao binafsi vya hiki unahitaji pia kujisaidia bila kujali kama mtu huyo anajaribu kubadili utegemeo wao wa kamari ni vizuri pia kuwa na msaada wakati ariuusaidia kusaidia mtu au kumsaidia mtu anayejaribu kupona katika kesi ya adam mwanachama wa familia yake aliyeomba msaada wa ushauri ambao ulikuwa na manufaa kwa kila mtu bwana adam anasema kwamba so kwa hiyo baada ya jamaa huyo kuomba msaada kwa sababu ya kamari yangu waliweza nisaidia kwa mahitaji yangu ya uponaji ambayo wakati mwingine inaweza kuwa vigumu sana kuelewa wakati wewe si mrahibu nadhani kupata msaada wa kitaalam kuliwapa uelewa kuwa hawawajibiki kwa kinachotokea siko salau kwa kinachotokea na kinachofanyika na wanaweza nishughulikia kama mtu binafsi kwa urahisi adam anakumbuka pia hatua ya kugeuka kwake katika mchakato wa uponaji kupitia shirika la gamblers anonymous ila ameongezea kuwa kila mtu yuko tofauti Some kwa baadhi ya watu inaweza kuwa rahisi kama kuingia katika mchakato wa kutoenda katika sehemu ambako kama lihufanyika na kubadili maisha yako na kuwa sehemu ya jamii tofauti na kuendelea kushiriki katika kamari nimeona watu wakifanikiwa kwa kuenda tu kupata ushauri kila wiki kubadili ajira kubadili miradi ya maisha kufanya mazoezi zaidi kuna vitu ambavyo hutumika kwa kila mtu huduma za majimbo hutoa rasilimali na ushauri kwa simu mtandaoni au ana kwa ana kampeni ya namba iliyobadili maisha yangu ya serikali ya New south inalenga kusaidia watu kutoka jamii yenye tamaduni tofauti zinazokabiliana na matatizo ya kamari na hazina uhakika wa jinsi ya kupata msaada sehemu ya kwanza ya msaada kwa mtu yeyote anayehitaji msaada ya jimbo New south Wales ni gambo bnatali rit amesema watu wana simu namba ya gambo awea ambayo ni moja nan sufurisufuri nan ta nan nan tanan tarudia tena mojanan sfurisufuri nan tano nane nan tano nane wanachaguzi wa kutumia mkalimani na kuunganishwa na mshauri au wanaweza zungumza katika lugha yao in of 50 kwa so hiyo huwa tunatoa ushauri katika zaidi ya lugha hsi kwa mtu yeyote jimboni familia ina sehemu muhimu ya kusaidia mtu anayekabiliana na matatizo ya kamari na huduma zetu huwasaidia wapendwa wao so umuhimu wa familia haswa katika jamii zenye tamaduni na lugha tofauti hauwezi puzwa rasilimali za msaada zinapatikana pia kupitia tovuti ya gambo awea ambayo imetafsiriwa katika lugha kadhaa za jamii kama kiarabu kichina kihindi kikorea na kivietnamis ushauri unaweza pia shughulikia matatizo ya kihisia na kifedha yanayoathiri mazingira ya mtu mwenye tatizo la kamari kamariwale tunaosaidia takriban theluthi tatu ya wateja wetu kupitia gambo awea ni marafiki na familia ya mwenye tatizo la kamari the the situ, ila, upo upo na tunajua hiyo ni faisi sana si tu kwa kuwasaidia ila wapendwo wao katika uponaji wao kitu kingine cha kutaja ni kwamba ushauri ni matibabu ila kuna ushauri wa kifedha unaoweza tolewa kama kuna madeni yanayoongezeka kwa sababu ya kamari ya mpendwa wao au kuna maswala ya kifedha hatimaye kulingana naprofe sbu hatua ya kwanza kwa wapendwa wa mtu mwenye tatizo la kamari ni kutambua kuwa hawako wenyewe na kupata msaada wao binafsi ni muhimu ni muhimu kwa watu kutambua kuwa kuna msaada mwingi kwao hawako wenyewe hili si tatizo la kipekee ambalo wanastahili kabili own own kwa mara ya kwanza kuwa makini kwa ule msemo wa chukua kifaa chako cha chao kwanza, kwanza kabla ujaribu kumsaidia mtu mwenye tatizo la kamari ila washauri watafute msaada wa kitaalam hiki ni kitu ambacho watu wana miaka mingi ya uzoefu ya haitarajiwi kama rafiki au jamaa wa musika, utaweza toa kiwango sawia cha msaada kwa mtu kama huyo iwapo unahitaji msaada pigia simu mashirika haya yanayotoa msaada bure bila malipo national gambling i namba yao ni 188585tarudia tena8858 858 unaweza kuwasiliana pia na shirika la national latonalpli namba yao ni 187satea87s au unaweza wasiliana pia na shirika la lifeli kwenye namba hii 13r tatumie kwamba kupitia makala haya umepata uelewa zaidi kuhusu jinsi unaezokupata msaada kuhusu changamoto za kamari iwapo wewe ni mhusika ama una mtu ambaye unajua anahitaji msaada wa kukabiliana na changamoto hiyo kwa makala kama haya na mengine mengi zaidi pamoja na ratiba matangazo yetu unawezakuyapata yote kwenye tovuti yetu unaone ambayo ni sbsco au swahili makala aliandaliwa na waandishi wetu tomaidu na nagodey migerano hii ni idhaa kiswahili ya sbs idhaa ya kiswahili ya sbs shiriki taarifa zetu kwenye facebook karibu tena katika makala y idha ya kiswahili ya sbs ukonami gode migerano u makala mbayo tumaandalia kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni andani ambayo ni, ni sbscau mkoaju swahili kama tuivyoelezea hapo kabla ni kuhusianana swalazima la matokeo ya uchaguzi mkuu ya kenya ambapo akavyosikia mwenyekiti wa tume huru ya uchaguzi wa fulachepkati ametangaza kuwa naibu wa rais wa kenya william daktari william samuera puruto ndiye rais mteule licha ya wenzake makamishna kujitoa na kujiweka mbali na tangazo hilo na kujua mingi zaidi kuhusu yalioibuka katika jon amausiku wa tangazo hilo ambao lilikuwa na mengi ya kuzungumziwa tunajunga kupitia vitambo simu na hadi moja kwa moja likule nairobi na alikuwa aliyewahi kuwa mgombea wa rais nchini kenya bwana ben mulwa pia ni mhang ni mhanga wa shambulizi la kigaidi kwenye ubalozi wa marekani ambao lilifanyika kule nchini kenya bwana ben karibu katika makala ya idhaa kiswahili hu jambosi jambo nashukuru sana mwanzo kabisa bwana ben tangazo hili limepokewaje na wewe kama mtazamaji na mtu ambaye unahusika katika masuala ya kisiasa na moja manyingine una yapi kueleza kueleza ah. kenya ambao wanaishi nchini australia na hususan pia watu kutoka afrika mashariki na kati ambao wanafuatilia siasa za kenya hapa nchini australia mwanzo um, kwa niaba yangu na wengine wengi ambao walikuwa na matumaini kwamba tutafikia kikomo E, baada ya uchaguzi ambao tulifanya tarehe tis mwezi huu wiki iliyopita ni kwamba e, mwisho tumepata tamati na kulingana na majukumu yale ambayo yametwikwa katika e, tume huru ya uchaguzi na mipaka ibc waliweza kutangaza matokeo ya uchaguzi wa rais na matokeo haya yamepokelewa uh, kitofauti kulingana na mrengo ambao wengi walikuwa wameegemea ukitizama upande wa uh, na, rais mteule william ruto kumekuwa na sherehe kubwa wamefurahisana wame, matokeo hayo manake imekuwa safari ndefu uh, ukitizama alianza kampeni zake miaka chache iliyopita na amekuwa akiwahakikishia kwamba mwishowe atalete ushindi upande mwingine ni uwa azimio ambapo tumekuwa na mgombe a rais eh, eh, aliyekuwa eh, pr minister raila odinga na ukitizama eh, upande huo ume umelalamikia sana matokeo hayo eh, wengi wao hawajaridishwa na matokeo hayo na pia ukitizama kumekuwa na tofauti kidogo sana kati ya zile kura ambazo william ruto amepata na zile za raila kwa hivyo wengi wanasingizia kwamba hapo pengine kulikuwa na hakukuwa na haki ama pengine kuna karata ilichezwa ndipo uliona hata kulitokea na vurugu pale ukumbi wa kuhesabia zile kura bomas maanake kuna wale walihisi wali, wali ya kwamba matokeo hayo hayakufikia uridhi ma ayakuwaridhisha vile wangetoka lakini dhidi ya hapo eh, haswa kwa upande wangu ni kwamba kwa um, um, um, mara ya kwanza kwa muda mrefu tume ya ibc imeweza kutoandalia uchaguzi ambao unaweza kusemekana kwamba umekuwa wa haki kwa njia nyingi ukitizama hata vile vikundi ambavyo vilikuwa vimekuja kenya eh, kama groups Wali, waliweza kudhihirisha ya kwamba uchaguzi ulifanyika kiwazi na hata matokeo yalitangazwa kiwazi manake kila fomu kutoka kila station iliweza kuweka katika mtandao wa bc ili mtu yeyote kutoka pebe yote ya dunia angeweza kufuatilia matokeo vile yanaendelea ya, ya ku, kuingia katika ile potol yabc kwa hivyo mwishoe idadi imefanyika na imetokea kwamba E, naibu wa rais ambaye sasa ni rais mteule aliibuka na kura zaidi ya mpinzani wake na cha muhimu zaidi ni kwamba alipitisha ile alama ya asilimia hamsini na kura moja manake hayo ni matarajio ya katiba ya kwamba kutangazwa rais lazima uweze kupitisha kura asilimiahamsini as, na kura moja na uh, kulingana na uh, zile kura zilitangazwa jana naibu rais william ruto aliweza kufikisha hapo kwa hivyo e, matokeo yamepokelewa kitofauti lakini sasa e, maoni yetu ni kwamba kenya lazima isonge mbele maanake hatuwezi mm. kuendelea kungang'ania e, jambo ambalo limefika tamati na kuna jambo lingine pia umeulizia kama e, kuna pengine kuna wale ambao watakuwa ama watata, watata, watata, watatarajia kuelekea mahakamani hiyo pia ni haki yao kulingana na katiba kulingana na sheria na kulingana na demokrasia kwa hivyo wale ambao wanahisi hawajaridhika hakuna sheria ambayo inaweza wazuia Eh, kuendelea mahakamani kupata haki ambao wanatamani ndiona lile suala la baadhi ya makamishna wa tume ya uchaguzi kujitoa na kujitenga na lile tangazo ambalo bwana wanachepkati ametangaza wakisema kwamba hawaungi hawa mkono wala hawataki kuhusishwa na tangazo hilo je inaleta picha gani na katika siasa za kenya kwa sasa hiyo sasa tena naweza kubaliana na yani ama naweza kueleza ya kwamba aileti picha mzuri manake matumaini yalikuwa ni kwamba kutakuwa na maafikiano hata katika, kati ya tume kabla ya matangazo kuweza kutangazwa lakini pia ukisoma katiba yetua eh, eh, kifungu cha mia moja thelathini na, na nane haswa kipengele cha kumi jukumu la kutangaza matokeo ya right limetwikwa katika mwenyekiti wa tume ya tume huru ya uchaguzi na mipaka hiyo ni kumaanisha kwamba eh, vile katika kila polling station tulikuwa na returning officer ambaye mwishoe ndio anafanya idadi ya zile kura ambazo ziko pale na anatangaza ukitizama wale ambao walikuwa wanawania viti vya madiwani kuna returning officer ambaye alitangaza matokeo hayo na matokeo hayo yakimalizwa kutangazwa na yule returning officer hata mwenyekiti wa tume hiyo awezi kubadilisha hayo matokeo ukitizama kama magavana maseneta na wengine pia kuna yule county returning officer huyo mkimaliza kutangaza hayo matokeo hata mwenyekiti mwenyewe hawezi kubadilisha hayo matokeo eh, pengine mtu atafute eh, afueni kotini na vile vile ndivyo mwenyekiti wa chama wa tume hiyo ndiye aliyepatiwa jukumu la hayo matangazo Mako, makomishana wale wengine wako pale tu wakati wa ile verification process kama eh, ile kuhakikisha ya kwamba yale matokeo ambayo yameletwa katika eh, national katikaaain yanaambatana na zile kura zilipigwa katika kila kituo cha kupigia kura lakini jukumu la kutangaza ni la mwenyekiti kwa hivyo eh, maoni yangu ni kwamba kama kuna wengine waliona ya kwamba hawajaridhishwa na vile mwenyekiti ali, aliweza kutangaza yale matokeo afueni yao inaweza kuwa tukotini lakini hawezi simamisha jukumu la mwenyekiti kutangaza maanake eh, alikuwa amepatiwa siku saba na katiba ambazo zinaisha usiku wa leo aakatangaza jana kwa hivyo yeye yuko katika sheria na kama kuna mtu yeyote ajarilika ataweza tu kupata afuenikotini hmm. na chini ya uongozi wa chebkati kwa masikitiko ameweza kupoteza maafisa wawili wa uchaguzi tukizungumzia wa kwanza cris msando na kwa masikitiko taarifa zimeibuka hii leo kwamba daniel mbolu musyoka alikuwa msimamizi wa uchaguzi katika eneo bunge la embakasi mashariki mwili wake umepatikana katika eneo moja kule uh, sehemu zakariado je hii inaleta na. picha gani kusema kwamba lazima pawe na kafara ya binadamu ili uchaguzi ufanyike nchini kenya eh, kwa upande wangu hata siwezi angalia ni kama ni kafara ya binadamu eh, shida tuliyoko nayo kubwa ni kwamba eh, watu wanachukulia mambo ya siasa kama of life and aa yaani eh, w- wengi wale wanagombea hivi viti Eh, unapata hawana hawana h-hawana shida yoyote hata kufikia kiwango pengine cha kuua mtu ili waweze kupata matokeo ama waweze kuridhishwa na um, ile mipangilio inaendelea ukitizama sasa hivi eh, mjumbe mteule wa kimilili bwana eh, bwanaa baraza ana kesi tayari ya kuwa alimpiga risasi Em, wa mlinzi wa mpinzani wake kule e, kimilili katika harakati za ku, ile siku ya kupiga kura wakizozana wa katika kituo kile hiyo ni kuonyesha ya kwamba wengi yni wako tayari ya kwenda e, kwa kimombo vile tunasema to go to any extent kuhakikisha wa kama wamepata ushindi manake ukitizama eneo bunge la embakasi east E, ni ni kati tu ya moja ya zile maeneo bunge mia mbili na tisini kwa hivyo semekana ya kwamba Ee, eneo bunge hilo moja lilikuwa na uwezo wa kubadilisha matokeo ya taifa mzima kwa hivyo tutasubiri pengine vitengo vya upelelezi ziweze kutueleza nini kilitokea manake hatuwezi kuwekelea lawama pengine kwa mwenyekiti wa tume ile ama tuekelee lawama kwa tume ile ama hatuwezi uh, uh, wakati sema ni mwanasiasa fulani amehusika ama mwingine kwa hivyo pengine tungesubiri tujue ni nini ambacho kilifanyika kufikia ya kwamba u um, yule msimamizi wa kura katika ile eneo bunge aliweza kutolewa pale na, na mwili wake kupatikana siku kadhaa baada ya uchaguzi akiwa amefariki nam tunazungumza na bwana ben mulwa ambaye aliwahi kuwa mgombea wa urais nchini kenya katika chaguzi zilizopita na hivi sasa tuingie pumziko fupi kisha tutarudi tuendele na mazungumzo na bwana mulwa katika muda usio mrefu idaa ya kiswahili ya sbs katika simu ya mkononi mtandaoni na kwenye r uendelea kuisikiza idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwa na migore migerano katika studio zetu za sbs na mtandaoni bao ni bsmuswahl na kama pia ungependa kutembelea tovuti yetu amakurasa tac mkoajukapata makala hana mengine mengi zaidi tuliochapisha pale na hiwapo kutuandikia kwa barua pepe kama unapendekezo ya makala ama lolote lile ambalo gependa kutujuza anwani ni swahilisu kwa sasa tunaendelea kuzungumza na bwana ben ml ambaye aliwahi kuwa mgombea a urais nchini kenya pamoja na kuwa pia mhanga wa tukio la shambulizi la kigaidi nchini kenya na vilevile vile, pia ni mfanyabiashara pale kenya na mdau wa maswala ya kisiasa na mchambuzi katikanin kadhaa pale nchinikenya mbay metupa muda wake kwa sasa tukiendelea kuzungumzia swala hili sasa je masuala ya ulinzi wa wale ambao wanasimamia uchaguzi inabidi sasa yafanyiwe ukarabati zaidi kwamba pawe na ulinzi zaidi kwa wale ambao wanafanya kazi hizo badala ya kuachwa waondoke kutoka vituo wenyewe bila ulinzi wote na kurudi asubuhi ama itakuwaje sasa kwa kawaida uh, aa wasimamizi wote wa kura wanapaswa kuwa na ulinzi wa polisi manake ukitizama hata wizara ya usalama ilikuwa imehakikishia kwamba uh, polisi wa kutosha uh, wame wametengwa wame, wame, wame katika harakati ya upigaji kura uhakikishia usalama wa kenya na pia wale ambao wanasimamia zile kura kwa hivyo uh, ni jambo la kuhuzunisha sana kwamba mtu itabidi apoteze ya maisha yake uh, katika harakati za kutekeleza kazi ama uh, majukumu ambayo amechwikwa na katiba ya kenya na ni muhimu pia matokeo kama hao vile una, unasema e, tuangalie usalama wao zaidi kuendelea mbele ndipo isiwe wale watu um, wakati huu manake um, um, ziko nyingi wakati wa uchaguzi isiwe wako exposed ama wamewekwa katika mazingira ambayo yanaweza wafanya watendewe maovu na hawana uwezo wa kujilinda wenyewe kwhivo itakuwa muhimu sana jambo kama hilo na ukitizama baada ya uchaguzi wa mwaka elfu mbili na kumi na saba kulikuwa na e, mapendekezo ya kuweza kushughulikia mipango ya upigaji kura kenya na usimamizi wa kura na jambo la kuhuzunisha ni kwamba aliyekuwa akiyasukuma hayo mapendekezo sana bwana raila odinga hakuweza kuyafuatilia tangu a, a, aweze kuungana na rais huru kenyatta e, mwaka wa elfu mbili kumi na nane kwa hivyo pengine mambo kama hayo manake umetaja e, marehemu e, msando mambo kama hayo yangekuwa yameshughulikiwa tuhakikishiwe ya kwamba wale wasimamizi wa kura wote wako na usalama wa kutosha kwa hivyo pengine kwenda mbele ni muhimu tuweze kuyarejelea yale maneno tuhakikishe ya kwamba hawa wasimamizi wakura wako na usalama wa kutosha asante kwa uchambuzi huo na sasa tukigeukia kwa bwana raila ambaye mara tano ameingia debeni mara tano amegunga mm. mwamba je hikasumba ya kupoteza mara baada nyingine ndio tumeona mwisho wake ama <laughs> kutakuwa pengine na fweni kutoka mahakama uh, kuu ama suprmot pale nairobi uh, kulingana na maoni yangu mwanzo uh, mara mengi kama mara mara nne tayari raila ameweza kurejelea wananchi akilalamika ya, ya kwamba kura zake e, ziliibiwa na ukitizama wakati huu tangu uh, aungane na rais huru kenyatta amekuwa mwanzo akiwa na usaidizi mkuu kutoka rais ambaye ana staafu ya pili ni kwamba ukitizama hata vitengo vingi vya serikali kutoka kwa mawaziri eh, kutoka kwa vi, vi, vitengo vya eh, ujasusi kutoka vitengo vya usalama wote wamekuwa wakimuunga mkono kwa hivyo ni jambo ambalo litakuwa gumu sana pengine hata akienda mahakamani na hata mahakama ikiamrisha kwamba E, uchaguzi urejelewe itakuwa ngumu sana kwa raila kurejea wananchi ambao wameweza kumuunga mkono zaidi ya miaka miaka mara tano sasa kuwarejelea mara ya sita hti awaeleze kura zake ziliibiwa na itakuwa ngumu kujitoa pale wakimuuliza sasa kura zako ziliibiwa vipi na wewe umekuwa na serikali na serikali ilikuwa inakusaidia kusa, kwa uchaguzi jambo kubwa ambalo limekuwa liki likimrejesha ama likimrudisha raila odinga nyuma ni kwamba amejizingira na eh, watu wachache ambao wamekuwa wakimpumba macho kutokana na ukweli ambao unaendelea manake kama kampeni hii alikuwa na nafasi shwari kabisa ya kuweza kushinda pengine hata angemshinda ruto na zaidi ya kura milioni mbili au milioni tatu lakini ukitizama mwaka mmoja sasa umepita eh, kitengo chake cha azimio akikujitokeza E, kwa m, kwa kwa nguvu na m, kwa, kwa kwa kwa kwa mpangilio kuweza kutafuta kura kwa mwananchi upandeo mwingine ukitizama e, ruto pati, e, sana sana kuanzia e, januari mwaka huu yeye ameingia kila kona ya taifa na kila pembe ya taifa la kenya kuzungumza na wananchi kuuza sera zake na kuwaelezea mipango aliyonayo ukitizama e, kufikia mwezi wa sita E, e, raila alikuwa amefanya mikutano pengine asili ya asilimia kumi ile mikutanorut alikuwa amefanya taifa hii kwa hivyo mara mengi unapata hawezi kulaumu yeyote ila yeye mwenyewe kukosa e, ile strategy na kukosa ile energy, ama ile nguvu inahitajika inahitajikasaman ben lakini bwana ruto alikuwa tayari amanza kampeni zaidi ya miaka mitatu kwa hiosema juhudi ya miaka mitatu na juhudi ya mwaka mmoja kweli mm. zitalingana pale Eh, ku, ile kulingana ambayo itatokea ni kwamba hivi eh, mwanzo wakati huo wakati raila aliungana na rais uhuru kenyatta eh, alikuwa ana jua ya kwamba ako na nia ya kuuwania urais mwaka wa elfu mbili kumiishirini na mbili na sasa uh, hakuna chochote ambacho kilimzuia wakati huo kuanza kuweka mikakati asubuhi hii limeweza kusoma maoni ya wakili mmoja mkuu wa mrengo wa azimio akiuliza eh, azimio kweli walikuwa na maajenti katika kila na jibu ni kwamba eh, mara mengi walitumaini ya kwamba serikali itawasaidia kwa hivyo hawakujipanga wenyewe kama chama kuhakikisha kwamba pengine miaka mitatu wangetumia kuhakikisha kwamba katika zile zote arub, eh, elfu, elfu arobaini na sita wako na watu ambao ni macho yao na watu ambao wanaweza kuaminika upande huu mwingine ruto yeye ametumia wakati kujipanga kwa hivyo eh, kulingana nami eh, hii ni nafasi ambayo raila amepoteza sio kutokana na kwamba wananchi awampendi ama hawakuwa tayari kuweza ku- kumuunga mkono lakini ni kwamba alikosa mpangilio yaani ile plan na strategy ikawa mara mengi wame, wamesingizia sana kampeni zao Kwe, kumkashifu ruto mwara wanasema ni ni mfisadi mara ni mwizi mara mambo mengi bila wao kuelezea wananchi wao sera zao ni gani kwa hivyo ni jambo ambalo hata wachanganuzi wa siasa na wasomi wa siasa wangependelea kuangalia manake wananchi e, mwishowe kama mimi ningetaka kuwa kiongozi wa mrengo fulani vile nilikuwa na nia ya kuuania ningefurahia sana niweze kuzingatia zaidi ni nini nataka kufanyia wananchi kuliko kuanza kupiga wapinzani wa, wa wangu ama ama ama ku ku aama ku, eh, kumpaka matope mpinzani eh, wangu badala ya kuuza sera zangu hilo hilo ni jambo ambalo limekuja kama eh, athara kubwa sana kwa upande wa raila kuna mengi kweli ya kusemwa lakini muda unakuwa ni mchache <tipulak> <tipulak> pengine tuseme tu kwa, kwa dakika de, moja tu iwapo wataingiza ombi ama hoja katika suprmot ama makamakuu pale nchini kenya kuna asilimia ngapi ya mafanikio ya ombi lao kuweza kusikizwa si hata kusikizwa wala kukubaliwa kwamba litasikizwa uwezekano uko juu sana ya kwamba e, ombi likiekelewa pale mahakama ma, ma, kuu e, uchaguzi huu itabidi urejelewe maanake ukitizama kuna yale malalamishi ambayo pengine fomu fulani zile zilikuwa zimetoka mashinani yaziambatani na zile ambazo zilikuwa zikihesabiwa pale e, katika ukumbi wa hivyo kuna uwezekano mkuu sana kwamba uchaguzi pengine utaamrishwa utaamurishwa urejelewenitakua ni wa tu uraistu kama ama, u... ama zote ado liko kwa urais lakini kwenye zingine ziko sawa uh, wale wengine wote wako sawa na ikiwa iki hivyo vile ilifanyika mwaka wa elfu mbili kumi na saba eh, kuna changamoto kubwa sana ambayo itatokea eh, sana sana upande wa raila mwanzo uh, vile tumesema uh, wafuasi wa raila wamemuunga mkono sasa hii ni safari ya tano wakiulizwa waki tena kurejea kumpigia kura itakuwa ni safari ya sita na kusema ukweli hata wengi wale ambao nime, nimezungumza nao wanahisi uchovu manake ili ni jambo wamekuwa wakijaribia mara tano sasa wanaulizwa tena kurejea pale mara ya sita kutakuwepo na ile tunaita ama wengi wale wafuasi wa wafuasiwaaila hawatajitokeza tena kupiga kura manake ukitizama kama nyanza ambayo ni ngome yake tayari watasema sasa sisi tuko na tuko na ma na kama uu mzee kura zake alipoteza akiwa system. System kweli itamsaidia kupata hiki kiti kwa hivyo wengi wao watajitokeza upandeu mwingine nao uh, haswa william ruto e, ukita, sanasana ukitazama makabila makuu yale yameunga mkono wa kikuyu na uh, uh, uh, wakalejin watajitokeza kwa idadi kubwa zaidi kushinda wale ambao walikuwepo kuhakikisha kwamba wameweza ku, um, ku protect, ama ku um, kuh, kuhakikisha wamebaki wame, wame na ule ushindi walionao sasa hivi hata wengi ukitizama kama maeneo ya mlima kenya e, asilimia zaidi ya themanini ya wale viongozi tayari wamechaguliwa e, wako mrengo wa ruto kwa hivyo hauwezi linganisha uwezo wa sasa wale wamechaguliwa na wale wote wa raila ambao waliangushwa huweza tena kumzolea kura kule mount kenya kwa hivyo uchaguzi mahakama ikiamua urejelewa utarejelewa na em, projection ama prediction yangu ni kwamba sasa hata ruto watashinda na kura mingi zaidi wengine zaidi ya milioni mbili hiwe hata hakuna utetezi wowote kwa upande wa wa, wa raila naam asante sana kwa uchambuzi wako kwa kutenga muda wako kuzungumza nasi tunajua kwamba kuna wengi wamekuomba ama wamekupa mwadiko lakini tuashukwa kukubali mwaliko wetu kwa kuweza kushiriki nasi katika makala juni ya leo asante hatami ni furaha sana kuwa kupata nafasi kuzungumza nawe nashukuru sana asante huyu ni bwana ben mulwa alikuwa mgombea wa rais nchini kenya akizungumza nakwika mengi bayana kuhusiana na yale ambayo amejiri katika tangazo la matokeo ya uchaguzi wa rais nchini kenya kama vivyo iwapo kutakuwa na ombi kwa mahakama kuu basi tutaweza kualetea yote hayo na kujua ni kipi ambacho kinajiri katika masa machache yajayo iwapo chama cha ama mrengo wa azimio utawasilisha ombi kwa mahakama kuu kwamba kumekuwa na, na tatizo kwa upande wa hesabu wala fomu ambazo zimewasilishwa za uchaguzi mkuu tuingie katika mkosasi wa rabari kidogo kabla tumalize makala ya leo taarifa za waziri mkuu wa zamani kujiapisha kuwa waziri wa wizara kadhaa zaendelea kumponza na kuzua rapsha za kisiasa mjini camro wakati salamu za pongezi atolewa na viongozi mbalimbali kwa rais mteule wa kenya william samuerapruto na mikusanyiko ya kidini imelaumiwa kwa kuenea kwa surua nchini zimbabwen katika michezo liverpool ya ambulia patupu kutoka moja moja dhidi ya palace ambao kwa muda mrefu wamekuwa ni mwiba kwa timu hiyo ya ligi kuu ya uingereza kufikia pone misho a taarifa abari ambayo tumeandalia endeleni kwen tovuti yetu sbscmkuuwa swahili kwa makala haya na mengine mengi zaidi ambayo tumeandalia pale pamoja na kuweka ratiba ya matangazo tunapeperusha kila siku jumapili akuwa na wengine hususan kutoka mirengo yote miwili ya azimio na kenya kwanza iliyoshiriki katika kinyaganyiro cha uchaguzi mkuu wa kenya kujua wapi shinda, nani wapi kwa wale ambao washindi kote uwapwalishinpwaitewl shiriki toa maoni atilia ithaa ya kiswari ya sbs kwenye facebook