ya ya kiswahili jambo popote unapotuskizia hii ni ya kiswahili ya sbs ukiwa na migodi migirano migeranotuuleta makala haya moja kwa moja kutoka studi zetu za na mtandaoni anmbayon mkwaju swahili yapo mengi lakini kwa sasa tuzungumzie swalazima la kamari tatizo lake kwa watu binafsi pamoja na kwa watu wa karibu ama wandani wa yule anayehusika na tatizo hilo la kamari je huduma ni zipi ambazo nazatolewa msaada ni upi pamoja na mbinu gani unazokatumia iwapo na changamoto hiyo ama unamjua mtu anayekabiliana na, na changamoto hiyo tega sikio uweze kusikiiza makala haya ambayo yana taarifa maalum mbayo unaezokatumia kujisaidia kujinusuru pamoja na kuweza kumsaidia mwingine ambaye anakabiliwa na changamoto hiyo hakuna tiba kwa swala la uraibu wa kucheza kamari ila wakati jamaa na marafiki wa watu wenye matatizo ya kucheza kamari wanapata msaada unaofaa wanakuwa na uwezo wa kuwasaidia wapendwa wao kupona nchini australia msaada unaweza patikana katika lugha yako data iliyokusanywa mnamo mwaka 221 na taasisi ya afya na ustawi kwa kiingereza australian institute of health and kiingerezau imedokeza kuwa takriban mwa mmoja kati ya watatu hutumia hela kwa bidhaa za kamari na asilimia 72 ya watu wazima nchini australia wako kwenye hatari ya kukabiliwa kwa madhara ya kamari matokeo mabaya kutoka kamari huja katika umbo tofauti yakijumuisha masuala ya kifedha like kisheria na madhara ya kihisia matatizo hayo hayadhuru tu mtu binafsi ila pia familia zao na mtandao wa kijamii salli gainsbury ni profesa wa psikolojia katika chuo cha sydney anaelezea kwa nini hali hii ya urahibu inafanya iwe vigumu kushughulikiwa kamari inaweza fichwa kwa urahisi mtandaoni na nje mtandao mara nyingi huwa inaitwa urahibu ficha kwa sababu hauwezi uona kwenye macho ya mtu au kuunusa kwenye pumzi yao kama wanatatizo la kamari kamari ya mtandaoni huleta kiwango kingine ambako bila shaka kuweza kuwa nyumbani kwa wakati unacheza kamari au unaofanyia kwenye kifaa chako cha kielektroniki kwa hiyo inawavutia watu wengi haswa kama ni kamari mtandaoni na mwitikio wa kundi lingine la watu tofauti na mashine za vilabu ila madhara yake yako sawa na gharama za kifedha bado ziko sawa ushiriki wa kamari si mkubwa sana miongoni mwa watu kutoka tamaduni na lugha tofauti maarufu kwa kifupi kama cold ila utafiti unaonyesha kuwa wako hatarini kwa madhara ya kamari na kupitia uzoefu mwingi wa matatizo ya kamari kuliko jamii pana natalie wright ni mkurugenzi wa ofisi ya uajibikaji wa kamari jumbaninwsoutwals ameelezea jinsi tamaduni ya mtu inaweza shawishi mtazamo wao kwa kamari mara nyingi aibu na unyanyapaa ni vizuizi vikubwa zaidi kwa watu kutafuta msaada kutoka jamii zenye tamaduni na lugha tofauti na mara nyingi tamaduni hiyo ina maana kuwa tatizo ambalo wanaweza kuwa wanaipitia kwa kamari si la mtu mmoja na akisi familia na suala lingine linahusu ushauri katika jamii nyingi ni kitu cha kigeni nice kinachozingatiwa kuwa dhana ya magharibi kwa hiyo mara nyingi kuna dhana kuwa watu wanataka hifadhi vitu ndani ya familia adam ambaye hilo si jina lake alisi ni mkazi wa magharibi sydne mwenye asili ya rabuni amekuwa akipokea msaada wa kukabili matatizo ya kamari tangu m 214 jina lake na sauti yake imebadilishwa kulinda utambulisho wake kwa ujumla kwa upande wa tamaduni ya mashariki ya kati ushauri na kuomba msaada hupuuzwa bila kujali urahibu nadhani kwangu kwa upande wa familia yangu ya karibu walikuwa karibu yangu sana na kunisaidia nilipohitaji msaada ila kwa upande wa familia yangu ya kambo sijui nisemeje walinitazama ni kama siko sawa na si mtu anayehitaji msaada profebu pia ni mkurugenzi wa kituo cha matibabu na utafiti wa kamari katika chuo cha sydney amesema ni muhimu kwa matibabu yaendelee zaidi ya kulenga mhusika mwenye tatizo la kamari bila shaka hali moja ni kufanya kazi na mtu binafsi kuelewa kamari na matumizi but ya kamari kama mkakati wa kukabiliana ila pia kutazama hali ya mazingira yao je wana msaada kwa upande wa panaji wao, wao? wamejifichua tatizo, la tatizo, tatizo lao la kamari tatizo lao la kamari lina waathiri wengine na tunaweza wasaidia vipi kupata mafanikio kwa kubadili mazingira hayo profesa ensbu ameongezea kuwa watu wengi huwa hawachagui mifumo rasmi ya misaada kwa sababu gambling, kuna tofauti nyingi kwa upande wa jinsi watu wanapata msaada kwa tatizo la kamari na watu wengi watatafuta misaada isiyo rasmi kwa hiyo kama ni mtaalamu wa afya au hutoa msaada ndani ya jamii kama kiongozi wa jamii au kiongozi wa kidini au msaada ndani ya familia hii inaweza saidia kama inatolewa ipaswavyo jamaa au marafiki wa watu wanaokabiliwa kwa matatizo ya kamari huathiriwa pia na wanahitaji kusaidiwa pia mara nyingi wanapata madhara ya kifedha yanayohusishwa na kamari wanaweza kuwa wanakabiliwa na matatizo katika uhusiano wao na lazima wakabiliane na madhara hasi kwa hiyo watu hawa wanahitaji msaada wao binafsi kwa ajili ya kusimamia viwango, viwango vyao binafsi vya vikiwanahitaji pia kujisaidia bila kujali kama mtu huyo anajaribu kubadili utegemeo wao wa kamari ni vizuri pia kuwa na msaada msaadawakati kusaidia mtu mtu au kumsaidia mtu kupona katika kesi ya adam mwanachama wa familia yake aliyeomba msaada wa ushauri ambao ulikuwa na manufaa kwa kila mtu bwana adam anasema kwamba so, kwa hiyo baada ya jamaa huyo kuomba msaada kwa sababu ya kamari yangu waliweza nisaidia kwa mahitaji yangu ya uponaji ambayo wakati mwingine inaweza kuwa vigumu sana kuelewa wakati wewe si mrahibu nadhani kupata msaada wa kitaalam kuliwapa uelewa kuwa hawawajibiki kwa kinachotokea siko salau kwa kinachotokea na kinachofanyika na wanaweza nishughulikia kama mtu binafsi kwa urahisi adam anakumbuka pia hatua ya kugeuka kwake katika mchakato wa uponaji kupitia shirika la mbls ila ameongezea kuwa kila mtu yuko tofauti kwa baadhi ya watu inaweza kuwa rahisi kama kuingia katika mchakato wa kutoenda katika sehemu ambako kama aliyofanyika na kubadili maisha yako na kuwa sehemu ya jamii tofauti na kuendelea kushiriki katika kamari nimeona watu wakifanikiwa kwa kuenda tu kupata ushauri kila wiki kubadili ajira kubadili miradi ya maisha kufanya mazoezi zaidi kuna vitu ambavyo hutumika kwa kila mtu huduma za majimbo hutoa rasilimali na ushauri kwa simu mtandaoni au ana kwa ana kampeni ya namba iliyobadili maisha yangu ya serikali ya New south Wales. inalenga kusaidia watu kutoka jamii yenye tamaduni tofauti zinazokabiliana na matatizo ya kamari na hazina uhakika wa jinsi ya kupata msaada sehemu ya kwanza ya msaada kwa mtu yeyote anayehitaji msaada jumonwsoth ni gambo awar binatay wright amesema watu wanaopiga simu namba ya gambo awar ambayo ni 1885885tarudia tena 18858858 wanachaguzi wa kutumia mkalimani na kuunganishwa na mshauri au wanaweza zungumza katika lugha yao yaokwa hiyo huwa tunatoa ushauri katika zaidi ya lugha hs kwa mtu yeyote jimboni familia ina sehemu muhimu ya kusaidia mtu anayekabiliana na matatizo ya kamari na huduma zetu huwasaidia wapendwa wao umuhimu wa familia haswa, family haswa, family haswa katika jamii zenye tamaduni na lugha tofauti hauwezi puzwa rasilimali za msaada zinapatikana pia kupitia tovuti ya gambo awea ambayo imetafsiriwa katika lugha kadhaa za jamii kama kiarabu kichina kihindi kikorea na kivietnamis ushauri unaweza pia shughulikia matatizo ya kihisia na kifedha yanayoathiri mazingira ya mtu mwenye tatizo la kamari kamariwale tunaosaidia takriban thelothi tatu ya wateja wetu kupitia gambo awea ni marafiki na familia ya mwenye tatizo that la that kamari na tunajua hiyo ni fasi so sana so so si tu kwa kuwasaidia ila wapendo wao katika uponaji upo wao kitu kingine cha kutaja ni kwamba ushauri ni matibabu ila kuna ushauri wa kifedha unaoweza tolewa kama kuna madeni yanayoongezeka kwa sababu ya kamari ya mpendwa wao au kuna maswala ya kifedha hatimaye kulingana na profes gainsbury hatua ya kwanza kwa wapendwa wa mtu mwenye tatizo la kamari ni kutambua kuwa hawako wenyewe na kupata msaada wao binafsi ni muhimu ni muhimu kwa watu kutambua kuwa kuna msaada mwingi kwao hawako wenyewe hili si tatizo la kipekee ambalo wanastahili kabili kwa mara ya kwanza kuwa makini kwa ule msemo wa chukua kifaa chako cha chaoe kwanza kabla ujaribu kumsaidia mtu mwenye tatizo la kamari ila washauri watafute msaada wa kitaalamu hiki ni kitu ambacho watu wana miaka mingi ya uzoefu uzoefuya maf- haitarajiwi kama rafiki au jamaa wa muhusika utaweza toa kiwango sawia cha msaada kwa mtu kama huyo iwapo unahitaji msaada pigia simu mashirika haya yanayotoa msaada bure bila malipo national gambling Helpline, namba yao ni 188585tarudia tena18858 858 unaweza kuwasiliana pia na shirika la national latonlpl namba yao ni 187s artena 87s au unaweza unawezowasiliana pia na shirika la lifeline kwenye namba hii 13r tuatumie kwamba kupitia makala haya amepata uelewa zaidi kuhusu jinsi unawezokupata msaada kuhusu changamoto za kamari iwapo wewe ni mhusika ama una mtu ambaye unajua anahitaji msaada wa kukabiliana na changamoto hiyo kwa makala kama haya na mengine mengi zaidi pamoja na ratiba matangazo yetu unawezakuyapata yote kwenye tovuti yetu unaone ni sbscom au swahili makala aliandaliwa na waandishi wetu zoi tomaidu nagode migerano hii ni idha kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata