unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili karibun tene katika makala aidha ya kiswahili ya sbs ukiwa na migodi ya migerano tukaelekea moja kwa moja katika kati fyazungumzia swala so zima la uchaguzi mkuu wa kenya hesabu zinaendelea matokeo yameanza kuwekwa wazi na htari katika kaunti ya nairobi gavana ameamuliwa ni sakaja ambaye ni kwa mrengo wa kenya kwanza wakati upande wa senata ni wa azimio akiwa ni yule ambaye alikuwa anasimamia katibu mkuu wa chama cha odm pia kwa upande wa mwakilishi wa wanawake ni wa ODM vile vilevile kwaio kumaanisha kwamba wapiga kura waliamua kwamba kura zetu tutagawanya gavana kenya kwanza mwakilishi wa wanawake pamoja na seneta awe ni wa azimio e bwana george matokeo hayo ya nairobi unayopokeaje wakati kulikuwa na ni kama kuna upinzani kati ya bwana sakaja na naigadhe pamoja na sakaja akiwa na ndama kwa upande wa mswala yake ya elimu ama hati zake za elimu ah, yeah. <coughs> tunasema tunashukuru sana bwaajekati aliweza ku hiyo elekthon ya nairobi vizuri atukoona mshemshe mshike mshike mingi Uh, tukiweza kuona kwa ugavana um, sakaja kweli walikuwa wamekabana ko nakoo na, na igadhe uh, tukiweza jua nairobi hiyo ilikuwa ni uh, ya azimio na ilikuwa very vigumu sana na ukijaribu kuangalia ukiona nairobi nzima umeona azimio ameweza kuwa hata kuwa na marprentiv wengi kutoka kuwa kutoka, uh, mps ma uh, mcs na hata watu wengi na sakaja kutokea kuwa n- governor imekuwa aijekuwa rahisi amekuwa the better candidate uh, ukijaribu kumlinganisha na igadhi alikuwa nafaa hii ni kitu alikuwa nafaa ukijaribu kuangalia maneno ya usenata kwe, um, sifuna kweli amelemea um, alimlemea magret uh, alimshindia kura mm, elfu mia mbili si su, chache Um, lakini waliweza um, magret aliweza kujikaza ukiweza kukompea yeye na mwaka uliopita na ukiweza kuangalia pia kule kwa shebh aliweza kushinda um, mama miradi na kweli uh, hii kuwa rahisi vile tukiweza uh, kuona ni kitu pia na koo kwa kwakoo kwa. lakini kura za nairobi uh, watu walipiga vizuri walipiga vizuri na t- kwa upande wako bwana tunaona kwamba kuna baadhi ya chaguzi ambazo zimefanyika lakini wagombea wakiwa na madoa kadhaa kizungumzadoa zile zilesem za kenya ambazo zinakuwa ni za kibaguzi fulani doa nasemadokimanisha kwamba pakiwa na mtu ambaye ametumiwa kwamba pengine veti vyake si sahihi wala hajatimiza vigezo ambavyo vinastahili je kwa upande wako unadhani kwamba baada ya hewa hili la, la uchaguzi likishatulia mahakama itahusika kujua kwamba je huyu ana viti sahihi ama itakuwa ni kazi ya mca kuweza kumpiga mtu msasa na kumchuja uh, asante <clears throat> uh, naona bado tuko na ile jambo la kakamega na mombasa uh, kura itapigwa na sioni kama kuna shida yoyote ni subira tu kwa sababu itabidi zitengenezwe za mombasa na za, na za uh, kakamega na kura itapigwa na mshindi atapatikana so hakuna haja ya wananchi kusumbu, kusumbuana ama kusumbuka uh, baado tutapata uh, washindi na wenye watashindwa kwa ilo, eh, hilo eneo hilo la mombasa na kakamega so hakuna shida nam kama afisa wa uchaguzi kawaida inachukuaga muda gani matokeo kama ya kuwa wazi kwamba fulani ameshinda mwingine itabidi aongeze juhudi katika uchaguzi zijazo ni siku hizi saba zote ambazo chibikati anavuta ama hata baada ya masaa shiina nne unakuwa tayarusha jua mwelekeo uko wapi Ina, in, uh, inategemea eneo kwamba uh, wapiga kura ni wangapi uh, na, na si rahisi ku, kusema pengine atachukua siku moja ama siku mbili huwa uh, inaweza chukua muda lakini a-haita uh, haitamaliza hizo siku saba hizo yeah, siku saba ni kisheria lakini haiwezi uh, ikamaliza siku saba inaweza atamaliza siku moja ama mbili ama tatu Mm. inategemea eneo na inategemea ni wapiga kura wangapi wangapinam tukimalizia malizia bwana george kwa upande wako ni yapi ambayo umejifunza kupitia chaguzi huu maana ni tofauti kidogo na ule wa elfu mbili na saba elfu mbili kumi na tatu na hata elfu mbili kumi na saba je uchaguzi huu umekufunza nini kama mfuasi wa siasa za kenya nikiweza uh, kusema tumeweza kuenda noch haya tumeweza kuweka at least tumeweza kenya tumeweza kusonga mbele kidogo kwa uchaguzi ukijaribu kuangalia asmachs as umeona uchaguzi um, tume, huu tumekuwa na muda tumekuwa na subra ingekuwa kitambo ungekuwa uneanza kuona watu wameanza rafsharafsha na hapa na pale but uzuri tunaona hapa watu wametulia w wa wameweza kuelezwa constitution ama venye iko tunapewa siku saba na siku saba hapo uh, uh, mimi nimeweza kusoma kuona kwa kwahio uchaguzi hii kuwa nchi ya kenya tunaweza fanya na tunaweza na kweli kumbe tuko na tukiweza jipanga vizuri tunaweza conduct uh, a very good uh, e um, uchaguzi huu umetumika maneno ya elektroniki kwa wingi hizi ni ma ukijaribu kuangalia maneno za forms na nini azimekuwa hapa ni vitu tukuwa nazijua kitambo but kwa sasa kwa hii election tumeweza kuziona tukiwekewa kwa, kwa elektion hii tumeweza kuona pia maneno ya sava ikwa ile lazima kabisa yenye tulikuwa anajaribu kuficha but tukiona kila kitu iko hadharani na yeah, so imekuwa ven na nimeweza kuwa naweza napea heko cebukati na timu yake ingawa uh, tukianza mbeleni wako wameonekana ni, ni, ni kama walikuwa tayari sana but enye elekhon imefanyika from eo wali walianguka kidogo lakini wameweza kufanya elekhon hi asante, asante. kwako bwana chris kwa haraka pengine kwa daka moja unahisi ibc wanajifunza nini maana ni kama mafunzo ya elfu mbili kumi nasaba alikuwa yamesaulika je huu uchaguzi umewafunza nini kuendelea mbele huu e, uchaguzi umekuwa uchaguzi wa ku, ku, kufurahisha na kushangaza ni kwa sababu cebukati amefanya jambo la, la, la, la, la maana sana kuweka matokeo yote kwenye tovuti ya ibc a, na leo nimekuwa nikiuliza watu wangu nakumbuka penye ulipigia kura Uh, ukienda pale utapata ile karatasi kwenye njea ya, ya darasa yenye lipika watu wameshanga nikamwambia hebu angalia kama hiyo ni ile iko kwenye tovuti ya ibc imagine hiyo ndio ile enye iko nikamwambia hasa hakuna kitu imefichika kuna siri hii yote ni kuweka tu ku, ku, kufanya total ya, ya hizo zote hizo o so, ee, jambo ambalo limeleta amani nchi ya kenya ni kwamba kila kitu iko wazi na haijafichika asante bwana crih hapo ambaye ni afisa w zamani wa uchaguzi nchini kenya pamoja na mwakilishi wa mrengo wa kenya kwanza nchini australia bwana george hapo na kama tuvyosema kabla alikuwa msimamizi wala waki, mwakilishi wa azimio kwa bahati mbaya alikuwa na majukumu mengine ambayo hayakumruhusu kuweza kushiriki katika mazungumzo leo lakini ijayo kuchangia yake Shukra sana kwa nasi na wa itakapopatikana wki ijayoa kumletaaniwhubok agu uun wawaaji bado kuna uwezekano wa kuboresha uhusiano na china licha ya mvutano ambao naendelea kuongezeka katika eneo la taiwan asema kaimu waziri mkuu wakati milio ya risasi yalazimisha uwanja wa ndege wa kufungwa kwa muda na baadaye kufunguliwa baadaye na meli ya kwanza ya nafaka kuelekea afrika kutoka krn yaanza kuakia wakati katika pembe la afrika mafuriko yasababisha zaidi ya watu h wa kuripotiwa kufa na katika sehemu zingine kenya wakenya waendelea kusubiri, kusubiri matokeo ya uchaguzi mkuu hususan atakaekuwa rais watano wa taifa hilo na katika taarifa za michezo united wala kitita foji wa na timu ya brentford katika ligi kuu ya uingereza wakati wakati chelsea na Tottenham, kuingia dimbani muda usio mrefu na, na tamati ya makala yaleo aukaoletea matangazo pamoja na makala maalum kuhusiana na uchaguzi mkuu waok je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata