unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili katika katika makala Ithak, Swahilia, SBS, wukona, Migodem, Gerana, makala ya ya ya na studio za macho la uchaguzi nchini ni hesabu zinaendelea kufanywa kule kinyonga kinara turudi kisahili turudi, turudi katika shughuli zetu na basi kama imewashinda wawili wawili wote wawili. iwe ni bwana Ruto, ama na raila banziajumatatu hadi jumatanomnginewanziajuma tano hadi ama tumsubiri jumapili <laughs> asante uh, sana bwana aaljuma tatu hadi juma tatu hadi jumatano juma <laughs> juma kisha jumatano mwingine achukue achukueakiwasha hadi, a, a, hadi juma, ta, juma mosi kisha jumapili basi tujipange kama raia <laughs> <laughs> maana pande zote nasema mimi ndio mshindi mwingine anasema <laughs> na kura za kutosha sasa sasa E, naona wote hata bloggers wao wote kila mmoja anasema huyu anashinda huyu anashinda lakini itabidi tusubiri goje mm-hmm. ila atakayapishwa leo nimeuliza jambo moja ambalo nila nilakush, kushangaza iliwambieni wakati ule kwamba yule ambaye at uh, uh, matokeo yote uh, yamewekwa kwenye E, cheti cha form fom a na i, moja kila kila kila, kila jenti amepe, amepewa kopi yake alafu kuna moja imewekwa ndani ya sanduku lingine likapelekwa kwenye kaunti ingine nairobi na moja imebandikwa kwenye darasa leo nauliza watu wangu nyumbani nakumuka penye ulipiga kura akaniambia e nikamambia umerudi pale uangalia hapo nje ya hilo darasa makanisa, ama kanisa uh, ama uh, ukundu wote wenye ulika Ume, umeenda pale uangalia kama kuna kitu imebandikwa kwenye mlango akaniambiat nikaambia hey, hey, enye mnaendelea kuongojea saa hizi iko pale penye ulipiga kura <laughs> ekayangu yote leo leokasubidi <laughs> ile ambayo inawekwa kwenye tovuti ya iabc I wanangojea lakini tayari i, i, i, i, iko kwenye tovuti ya yabc hmm. lakini baado iko pale darasani uh-huh. kwenye shule ama ukumbi penye walipiga kura wamechika wakasema maji ni ilo karatasi iko tu pale kwa mlango hakuna mtu ameguza na <laughs> ni nani kwanini taarifa kama hiyo hiyoitolewi mapema kabla watu wa, waingie kupiga kura ili wawe na taarifa kwamba utakapomaliza kura zitakapohesabiwa nenda ulipopigia kura utapata taarifa zote pale watu waanze wapunguze jote kidogo maana anakuwa ni kuanza kukabana mashati In, sasainashangaza sana kwa sababu lakini jambo nzuri na sheria ya kupiga kura kenya ni kwamba um, ile ile cheti a iko kwenye ukumbi na iko kwenye sanduku na, na, na sheria inasema lazima wangojee mpaka hii The original ilietwe kwenye kwenye isi. lakini waja ni jambo la kushangaza hata mkifanyia nini yule officer mtegee nyara muee baado ata- ataandika ata keti ingine kuonyesha kwamba ile afisa hajafika ama hata aliuliwa ama alifanyiwa chochote lakini kuna form 34 inaonyesha kwamba hiyo uh, ndio hiyo ndio matokeo ya pale mashinane hmm. v- vizuri kabisa na kama unavyosema ni wengi ambao wanaitwa lakini ni wachache ambao huchaguliwa na nikimaanisha hilo ni kwamba ndani kwenye tukitazama wale ambao wanafuatilia youtube kwenye maswala ambayo yanaendelea kule katika ukanda ukumbi wa waboma ni kwamba nachibkati iko ndani tayari ya ukumbi lakini nje kuna jeshi kubwa la upande wa azimio kenya ambapo iliongozwa na james orengo gavana mpya wa siaa pale akiwa amefungiwa kama amefungiwa nje jeshi la polisi nalo iliua limesimama pale bega begba mtu piti hapa atoki mtu achkipandakul ambapo anaketi ana na kuweza kufanya yake tukielekea kwa upande mwingine wa mrengo wa uda kwa bahati mbaya ali, tulikuwa naye juzi katika mrengo wa azimio haja kulikuwa na majukumu mengine ambao amemfunga kuweza kushiriki katika mazungumzo haya bwana eorgi upande wenu mnazungumziaje hesabu ambayo zinaendelea kasi inafaa ama waongeze kasi kidogo asante sana goda asante sana mwalimucero uh, naona ni mzuri waweze kuongeza kasi lakini hapa tunaweza kupata mshemshe ba tunaona aredi kuwa kotoliaib tunaona aed wamesha um, fotarifc wichi uh, natuchanganisha ninini inaendelea on this other side uh, wanasemanga dalili ya uh, ya moto ni moshi uh, tumeweza kuona ule davi mweure amaweza na naibu wa rais william ruto na tunaweza kuona kuwa lik um, yeah hiyo ni dalili hiyo ni part of dalili yenye tunawezaona yeah, kila kitu iko sawa kwetu kenya kwanza so tunaomba chebukati aweze kuharakishaharakisha hiyo maneno na at least aweze kutuachilia tukielekea kwako bwana cheriote ni kwamba hesabu hizi kama tunavyosema zimekwa za kasi ya kinyonga na tuona kwamba ndio bwana chebukati anafanya wezalo wa kwamba watu wanapata matokeo ambayo anafaa lakini tangazo ambazo zilikuwa zinafanywa kabla ni kwamba runinga zilikuwa zinaonyesha matokeo lakini matokeo matokeoyo yakaondolewa na yaka sasa ni nakauasas na wenzake ndio ambao wanawajibika tu kuweza kutoa pia katika ukumbi pale ambapo wanaamarakadawatuwanashamashati a upande wawalebao wnawakilisha mrengo waazimio na hata wakati mwingine kenya kwanza wakiwa ni kama wana matatizo na maafisa pale tatizo ni nini na ni kwa nini kunakuwa na picha kama hizi ambazo zinaleta doa kwa siasa ya kenya hakuna haja ya hizi rasha hizi rapsha ni haisaidii kabisa kwa sababu uh, ukweli ni kwamba kila mmoja wan, anajua matokeo e, yote kila mmoja anajua so hakuna haja ya kusunguana na, na kujibizana mabimbi kwasababu uh, tayari kura hakuna kura inawezaibiwa hapa hakuna kura inaweza badilishwa hata pale kwenye kwenyeb uh, hakuna kitu itabadilishwa ni ni mwendo wa kinyonga kweli lakini ukweli ni kwamba uh, ukweli itaonekana hesabu yote itafanywa na itatangazwa na chabukati ni ile tu inaleta tumbo joto kweli lakini ukweli ni kwamba Uh, kila, kila mmoja hata majenti nani inaleta ina, ina tumba joto lakini uh, kila mtu anajua kweli vizuri kabisa tupate pumziko fupi kidogo tulipe bil kidogo maana umeme usijokakato hapa kabla y tujamaiza mazungumzo haya kisha tunarudi hewani muda sio mrefu je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata