unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsc au mkwaju swahili na atika makalaahilaano tukkeamojakwaoa maaoaoaa waao wengi wa wahanga wa, wa tukio hilo wanaishi nchini australia na katika mataifa mengine ya Uhaybuni, na wengine bado wako kule burundi na katika mataifa mengine ya afrika wakiwa asalia na vidonda pamoja na majeraha ambayo bado haajaeza kutibiwa miaka 1 baada ya tukio hilo na bado wanadai kwamba wale ambao wamewajibika kwa utekelezaji wa maaj hayo kupanga hayo bado wajachukuliwa hatua yoyote je ni kipi ambacho kimefanyika ni kipi ambacho kinastahli kufanyika na ni yapy ambayo wameweza kushuhudia tangu wakati huo katika mazungumzi maalum tuliyofanya na mwenyekiti wa jamii hiyo alianza kwa kujitambulisha pamoja na kutueleza mengi zaidi kuhusu yale ambayo walioifanya katika ibada hiyo na kile ambacho wangependa kuona kikifikiwa katika juhudi zao za kupata haki kwa majina mimi naitwa kwa jina la nzovu moize na mimi ni kiongozi wa kabila la wanyamulenge kwa wakongomani katika nchi hii ya australia bwana mois anajua kwamba jana mlikuwa na sherehe ya kumbusho ya waliowawa katika mauaji ya miaka kumi nanane iliopita katika kambi ya wa wakimbizi ya gatumba lengo la sherehe kama hiyo ma hiyo ni nini miaka kumi na nane kwa nini kuendelea kujikumbusha mabaya na machungu yaliyopita ndiyo kwa kweli hapo jana uh, tulikuwa tumeshiriki kwa ajili ya kukumbuka na zaidi sana tukiomba justice kwa watu wetu ambao wameuliwa kwa kifo ambacho wakikuwa wanakitarajia wana, kwa tukio ambayo limepitika hapo kwenye katumba ambapo walikuwa wakiomba uhifadhi walikuwa wakikimbia mafa katika nchi ya congo wakati walipokuwa hapo tarehe kumi na tatu za mwezi wa nane mwaka elfu mbili na nne kukatokea ajali ya kifo wakauliwa kama wanyama wengine wakachomewa hii ni miaka kumi na nane kabila la wanyamurenge likiwa na huzuni likiwa na machungu na ndio sababu tumekutana kusudi tupashe kukumbuka na sio kukumbuka tu bali ilikuwa na lengo la kuomba justice kusudi sauti yetu isikilike hao ambao wamefanya mafa kama hayo ya kimbali wapate kufuatiliwa na wapate kujibu waajili gani wamefanya mambo kama hayo kitendo cha wanyama bwana mois umezungumzia neno la justice ama haki mara kadhaa tayari katika mazungumzo haya je ni haki ainagani ambayo mnataka ifanyike na ni dhidi ya nani haki ambayo tunahitaji ifanyike tunahitaji haki ifanyike wafuatilie hao watu wamefanya kitendo kama hicho kusudi wapashwe puuliziwa kwenye mahakama je watu ambao wanahusika katika tendo hilo wanajulikana ama ni watu wasiojulikana hawa watu wamoja wanajulikana kuna ambao wamejulikana ambao ni wamojawapo katika nchi ya burundi kama paster habimana na agatoruasa na wengine walikuwa bado kujulikana vizuri lakini hufuatilia gisi wame imeonekana walikuwa wengine ambao walikuwa wakitoka katika nchi ya kongo ndiyo kusema tunaomba kusudi hao watu wajulikane kama ni wanani na wapate kuingia kwenye mahakama bwana mwezi umetaja majina mawili tayari hapo na ni baadhi ya viongozi ambao katika uh, bunge la burundi kwa sasa je kuna ushahidi wa kutosha kwamba kweli ni wao ndio walihusika katika tendo hilo la kinyama ama ni tuhuma tu kuna ushahidi kwa sababu mmoja mojawao mmojawapo kati yao amejitambulisha yeye mwenyewe kwa kuwa amefanya hajali kama hilo naam kwa kama amejitambulisha mwenyewe na n-na naamekiri kwamba alihusika ni kwa nini basi kufikia sasa miaka kumi na nane hapajawa na hatua yote ambayo imechukuliwa kutoka kwa jamii yenu kuweza kutoa mashtaka kwenye mahakama ki, ya kimataifa na ni nini ambacho kina- kinasalia hiyo ndiyo sababu na sisi hatujajua kile ambacho kinaendeka na ndio sababu tuna-, tuna tunaomba haki kwa nchi ya burundi ambapo watu wetu wameuliwa kusudi watupe haki kusudi hao watu wapate kuingia kwenye mahakama wajibu swala hilo je lengo sasa la muda mrefu ni gani ni kuendelea kutia shinikizo kwamba wahusika wa mauaji hayo ya mia kumi na nne kule gatumba wachukuliwe haki ama itabidi muda tu ufike wa, watutu wasamehe na kusahau sisi kama kabila la wanyamrenge hatuwezi tukasahau na hatuwezi kuacha kuomba haki ya watu ambao wameuliwa kifo kama hicho cha wanyama na hata hivi unajua mafa kama hiyo ingali inaendelea katika kabila hili la wanyamrenge ina manisha ya kwamba sisi tunaendelea kuomba haki ya watu ambao wameuliwa hata wengine ambao wangali wanauliwa kwa saa hii na hata ya kwitu haijafanya kitu chochote myoaafanya na, ombi la haki linaendelea kutolewa katika katika mitandao mbalimbali mbali. ombi hili jamii zingine na tendo kama zinapeleka mahakama hak linandel e mbzono ho haaitn kwa niaba ya wanyamulenge sisi tunaendelea hata sehemu yoyote ambapo sauti yetu inaweza ikasikilike na hata kwa umoja wa mataifa kwa mahakama ya mataifa kusudi hao watu wapate kujibu tendo hilo ambalo wamefanya na hatuwezi tukaacha tungali tunaendelea mpaka jibulipatikane sehemu nzuri ya kumalizia mazungumzo hayo asante sana kuzuna nasi na pole ni tena kwa wote ambao walioathirika na tukio hili la kusikitisha mno asante sana bwana mizapp akizua nasi mwenyekiti wa jamii ya unyemingi nao nchini australia akizungumzia ibada maalum waliofanya hapo jana akuweza kutoa ama kukumbuka pamoja na kenzi wale ambao waliopoteza miaka 14 katika kambi ya wakimbizi ya gatumba kule burundi mg amoja na, na mashirika mengine mengiaanatoa msaada bure bila malipo yoyote mola aweke moyo ya waliopotezwa mahali pema peponi penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook