unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitiau mkwaju swahili karibu tana popote ulipo hii ni idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwa na migode migerano tueletea makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni andaanambao ni sbscu mkwaju swahili makala wazokapata pia kwenye ukurasa wutu wa facebook ambayo ni facebookcom mkwaju sbs swahili na iwapo ungependa kutuandikia kwa barawa pepe kama unapendekezo makala ama lolote lile kutujuza kutujuzahu kwa sasa tuzungumzia swala zima la magonjwa yanasababishwa e, na vyakula ama watoto ambao wanakuwa na matatizo ya kula vyakula fulani na si watoto tu hata watu wazima wanakuwa na changamoto ya kuweza kutumia aina ya vyakula fulaniaustralia ina moja ya viwango vya juu zaidi vya mzio chakula duniani kulingana na mamlaka ya chakula ya mzio wa chakula kwa sasa huathiri mtoto mmoja kati ya watoto kumi na takriban watu wazima wawili kati ya watu wazima 1 nchini ustralia kuwatuma watoto wenye mzio pamoja na anaflei shuleni kunaweza zua wasiwasi kwa wazazi wengi haswa wale ambao ni wageni nchini australia na huenda hawanawelewa wa mifumo na miongozo iliyopo udhibiti wa mtoto aliye na uzio katika shule na huduma ya watoto hutegemea mawasiliano kati ya wazazi shule na wataalamu wa afya maria said ni mkurugenzi mtendaji wa Allergy and australia amesema kuwa mizio shuleni hudhibitiwa vizuri nchini australia na huanza kwa kupata mtaalamu wa afya mwenye ujuzi ambaye unaweza amini unapozungumza kuhusu ugonjwa wa mzio unaasili kuwa chini ya huduma ya daktari mwenye uzoefu kwa masuala ya mzio ni muhimu sana kwa watu kumpata daktari ambaye wanaweza amini wakielewa pia kuwa hawatakuwa na majibu yote kwa sababu kuna mengi ambayo bado hayajajulikana kuhusu ugonjwa wa mzio ila kumpata mtu ambaye unaweza mwamini na kupata ushauri wao kuendelea kupokea huduma kutoka kwao kunapendekezwa unapowatuma watoto wenye mzio au auax shuleni na katika huduma ya malezi ya watoto wazazi wanatakiwa kutoa taarifa kuhusu hali ya mtoto wao pamoja na mpango wa hatua za kuchukuliwa hati ya society of clinical immunology and allergy action plan almarufu almaarufuasia ni hati ya kimatibabu inayotoa taarifa iliyo wazi na ushahidi ambao unaweza tumiwa kutambua na kudhibiti mzio unapoibuka hati hiyo inastahili jazwa na kutiwa saini na daktari anayehudumu au muuguzi dr kety frith ni daktari wa kinga ya watoto na yeye pia ni mtaalamu wa mzio katika hospitali ya watoto ya sydney alipozungumzia hoja hii alisema kwamba kuna hati kadhaa za hatua ya mipango na nazote zinazopakuliwa bure the bila malipo kutoka the tovuti ya asia plan mpango wa hatua ambao the unaweza the sikia the the kuhusu the mara nyingi the the ni the mpango wa hatua mwekundu huo ni mpango wa hatua kwa kwai na unaweza tumiwa kama umetambuliwa wa mzio wa chakula na umeandikwa kutumia sindano ya adrenalin pia kuna mpango wa hatua wa kijani ambao tolewa kwa watoto ambao bado hawajaandikiwa tiba ya sindano ya adrenalin ila wako kwenye hatari ya tatizo la kiafya hati ya mipango ya hatua inaweza pakuliwa bure kutoka tovuti ya asia na tafsiri za hati mpango zinaweza patikana pia hati za mpango wa hatua hudumu ila zinaweza fanyiwa tathmini mara nyingi hatua ambayo inastahili amuliwa na daktari wako some wakati mwingine baadhi ya shule huomba hati ya mpango wa hatua, mpango hatua ifanyiwe mageuzi kila mwaka ila si lazima iwe hivyo kwa sababu baadhi ya watoto ambao wana aina fulani za mizio tunaweza zifanyia tathmini tu kila miezi 18 au kila miaka mbili mwaka jana ustreli ilizindua mwongozo bora wa kitaifa kwa kuzuia na kudhibiti ana shuleni na katika vituo vya huduma ya watoto kulingana na naba moja ya ujumbe muhimu katika miongozo hiyo ni umuhimu wa kuwa na uelewa wa mzio baadala ya kutegemea maarufuku pana ya aina fulani ya vyakula kama njugu na mayai ambavyo vinaweza unda hali ya usalama usio sahihi Does not work. We've got to have marufuku huwa hayatumiki lazima tuwe na mifumo ya kusaidia kupunguza hatari ndani ya mazingira ya darasa sisemi kuwa tunaambia kila mtu alete njugu au sisemi darasani kwa novia chan ambaye mwanaye tristan ana mzio wa vyakula vingi kama kitu chochote kutoka kwa ngombe mayai vyakula vya baharini pamoja na njugu imekuwa muhimu sana kuwa na sheria kali pamoja na kumwelimisha mwanaye kuhusu hali yake Bichana, na u anamwambia tristan, do not eat given from the tristan pia usile chochote ambacho wengine wanakupa me, so kama anataka jaribu readings, chakula ambacho hajawahi sure kula free, daima kilete kwangu ili niweze kagua vilivyo ndani na kuhakikisha havina njugu mayai na vyakula vyovyote kutoka kwa ngombe katika shule ya tristan mipango ya hatua imechapishwa darasani kwa kuwakumbusha walimu na wanafunzi kuhusu hali yake ya afya inaruhusu wanafunzi pia kujifunza kuhusu mizio pamoja na kuwa na uelewa kuhusu walivyoandaliwa kwa mlo wa mchana Is at kwa bahati nzuri ni marufuku kuchangia chakula shuleni na wanafunzi wote waambiwa wasichangie vyakula vyao pamoja na wanafunzi wenzao ni muhimu kwa wazazi na wafanyakazi wa shule kushirikiana na kuwa watoto wote wanahusika katika huduma kwa kiwango kinachostahili cha umri bisaid so, kwa hiyo kuelimisha mtoto mwenye mzio wa chakula kuwaelimisha wenzake kwa jinsi ya kuwajali marafiki wao ambao wana mzio wa chakula kuelezea hatari za zaale kuweka mikakati mingi ya kusaidia kupunguza hatari ya e kwa mtoto huyo ila muhimu zaidi kujua pia jinsi ya kutambua tukio la mzio na cha kufanya kinapotokea kwa sababu kitatokea wazazi wanatakiwa pia kutoa dawa ambazo zimetajwa katika mpango wa hatua shule zitakuwa na kifaa cha dharura kwa kila mwanafunzi mwenye uzio ambacho kitakuwa na hati ya mpango wake wa hatua pamoja na dawa zake ni muhimu kuwa makini kuhusu tarehe ambayo matumizi ya dawa hiyo yataisha kwa sababu huenda mwanafunzi hataweza shiriki katika ziara na matokeo mengine kama muda wa matumizi ya dawa yake umeisha Nchini australia hauhitaji barua ya daktari kununua sindano ya adrenaline epipen au anapen ila kuzinunua katika hali hiyo kunaweza kuwa ghali ghalidr frith amesema sindano ya adrenalin ikigharimu takriban kati ya dola 75 moja ya njia fanisi zaidi ya kupata sindano ya drenelin ni kuwa na hati ya dawa kutoka kwa daktari na hiyo itakuruhusu kununua sindano mbili za drenelin kwa takriban dola 40 hati ya mwanzo ya mamlaka ya pbs lazima itolewe na mtaalamu na baadaye hati hizo zinaweza andikwa na jipi wako dfrith amewamasisha wagonjwa wake wa hifadhi sindano za ambazo matumizi yake yameisha kama akiba kwa sababu tuliona uhaba wa kitaifa wa dawa hizo wakati wa janga mwaka jana drina maelezo zaidi injector, ni muhimu kuwa daima unaweza kuwa na sindano ambayo have matumizi ya ngali sawa ila nahani ya drnahuwa haipotezi ubora wake kabisa kwa ma hiyo mara nyingi ni vizuri kuihifadhi kama tarehe yake ya matumizi imepita unaweza, unaweza itumia kufanya, kufanya majaribio ya matumizi kwenye chungwa au chupa la maji kujizoeza na unaweza ipeleka kwa duka la madawa karibu na unakoishi ili waitupe kuwatuma watoto wenye mzio shuleni kunaweza zua wasiwasi kwa wazazi ila kuwa na mawasiliano a si tu na mtoto wako ila pia na shule inaweza kuwa muhimu kutoa elimu na uelewa wa mzio tuatumia so kwamba taarifa hii mekupa uelewa zaidi kuhusu changamoto za aina hiyo ya mzio pamoja na hatua ambazonaeachkuakuweza kuksha kwa kwamba mwanao ama wewe mwenyewe una tarifa inazostahili kuwea tumbwaangmoto houowaleaidi huuosswtu yumioba na gode migerano hii ni hidaa kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata