unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili karibu tena katika makala ya dhaa kiswahili ya sbsukiwana migodea migerano kulta makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni a moja kwa moja katika studio zetu za nairobi ambako mwandishi wetu jasen nyakun natsubirinaljiri wiki hii kutoka africa na barni nchini kenya ambapo joto la kisiasa kilele, kilele katika siku ya mwisho ya kampeni hali ilikuaje imesalia siku moja pekee taifa la kenya lishiriki uchaguzi mkuu utakaofanyika jumanne agosti 9 tume huru ya uchaguzi na mipaka iebc imewahakikisha wakenya kwamba imejiandaa kuendesha uchaguzi kwa njia iliyo huru ya haki na yenye uwazi jana jumamosi ndiyo ilikuwa siku ya mwisho kwa viongozi wanaomezeamate viti vya kisiasa kufanya kampeni zao kinara wa azimio kenya lyan raila odinga alifanya mkutano wa mwisho katika uwanja wa kimataifa wa safaricom kasarani mjini nairobi mkutano huo uliohudhuriwa na maelfu ya wafuasi wa, wa kiongozi huyo wa odm aliyeandamana na mgombea mwenza bimathakarua wana kenya katika hotuba yake iliyosheheni sera na hadi chungu nzima kukomboa uchumi wa kenya endapo atambwaga mpinzani wake naibu rais william ruto wa kenya kwanza bwana nao watakawanaomuunga mkono kujitokeza kwa wingi siku ya uchaguzi tumezuru kenya mzima pembe zote za kenya kutoka kule mandera hadi vanga kutoka turukana hadi lamu kutoka busia hadi masalani kutoka migori mpaka moyali wakenya wameniambia mimi ya kwamba punda imechoka tuko na adui wanne wakubwa kama wakenya ugonjwa ujinga umaskini na ufisadi sisi tutasimama imara na wakenya tumalizi ufisadi katika taifa letu tumesema tunataka wakenya wasimame imara mimi na mmegomba mwenzo wangu mamamadha wangari karua tutafanya kazi kwa umakini kwa taifa la kenya ili tuweze kukomboa kenya kwa janga la ugonjwa ujinga na umaskini sasa mimi nauliza tarehe tisa kesho kutwa nataka nyinyi mrauka alfajiri pagape tarauka alfajiri nywani mkono hapa na naibu rais william ruto ambaye anamezia mati kuingia ikulu katika uchaguzi mkuu wa jumanne agosti 9 aliwakikishia wafuasi wake hiyo jana katika uwanja wa nyayo mjini nairobi kuwa serikali yake itakuwa na mpango kabambe wa kuinua maisha ya wananchi iwapo wataibuka washindi mpangobb alitumia waacpwtbuklitumiajukwaa hilo kusisitiza sera zake na ahadi kwa wananchi kuwa atalikomboa taifa endapo atambwawa mpinzani wake mkubwa na odinga hata hivyo alisema ikiwa ataibuka kidedea atafuata rais kenyatta kujumuisha viongozi wa upinzani kwenye serikali yake vijana wa nairobi mko vijana wa kenya mko mimi nataka niwambie vijana wa kenya makinikeni kwa sababu unaenda kupiga kura tarehe tisa mwezi wa nane jumanne ijayo usipige kura kiholela makinika piga kura mahali kuna mpango ya wewe kuwa na ajira ujisimamie usimamie familia yako na ujenge taifa lako la kenya kijana wa taifa letu la kenya vijana mko hebu nione vijana wa kenya ambao wanasema tuko tuko tuko nawaambia ndugu zetu wa kenya tumekubaliana ya kwamba tutakuwa na hasla fund ambayo itamuwezesha kila mkenya mamamboga akiweko mtu wa saluni akiweko jamaa wa potopota akiweko katika ile mpango yetu ili unaweza kupata pesa ya kuinua biashara yako hamutasumbuliwa tena na mashailok hamutaangaishwa tena na fuliza mutakuwa na pesa ya serikali ya kuinua biashara zenu mamlaka nchini uganda zimewataka wafanya biashara kujiweka kuwa sawa kukabiliana na wiki ngumu wakati kenya ambayo ndiyo njia kuu ya kusafirisha bidhaa inafanya uchaguzi wakati ambapo hakuna ushahidi wa kuaminika wa tishio la usalama ambalo linaweza kuvurugha operesheni za usafirishaji katika njia ya kaskazini maarufu kama northern corridor wafanya biashara wameshauriwa kuchukua tahadhari ama kuchelewesha uwagizaji wa bidhaa au kutumia njia mbadala ya kati central corridor uganda pia imewashauri raia wake wanaoishi na kufanya kazi nchini kenya kuchukua tahadhari baada ya marekani kutoa ilani ya kusafiri kwa wale wanaotembelea mji wa kisumu hii imekuja wakati rais uhuru kenyatta na maafisa wake wamehakikishia kanda nzima kuwa uchaguzi utakuwa wa amani na hata waombea wa juu wa urais william ruto na raila odinga wameahidi amani na kukubali kushindwa iwapo upigaji kura utakuwa wa huru na haki wakati akihutubia mkutano wa ishiri na mbili wa wakuu wa nchi za jumuiya ya afrika mashariki mjini arusha mwezi uliopita rais kenyatta anasema kwamba hakuna kitakachoharibika na maafisa nchini jamhuri ya kidemokrasi ya wa kongo wamesema watu ishina wawili wameuawa katika eneo la mashariki mwa nchi hiyo wapiganaji kutoka kundi la wanamgambo wa la lazair walivamia kijiji cha damasa ijumaa jioni wakati wana kijiji walipokuwa wakihudhuria ibada ya mkesha maafisa hao walisema kwamba pia watu kumi na sita walijeruhiwa jeshi la nchi hiyo limelaani shambulio hilo na kusema kwamba linawafuatilia wanamgambo hao wanamgambo wa zair wanajitambulisha kama kundi la kujilinda kundi hilo linasema kuwa lengo lake ni kulinda jamii ya hema dhidi ya mashambulizi kutoka kwa wanamgambo wa kodeko wanaiwakilisha jamii ya simu ya lendu makundi hayo mawili yako katika uhasamao uliosababisha vifo vya maelfu ya watu kati ya mwaka999 a gasia zilianza tena mwaka bsb mamia ya wanamgambo wanazunguka mashariki mwa nchi hiyo na mashambulizi dhidi ya raia ni jambo la kawaida kawaidamwandishi wetu na taarifa hizo kutoka jijra akitoa arifulojeri wiki hii kutoka afrika mashariki lakini tukkea mkazo zaidi nchini kenya ambako wana jambo lao jumanne ambapo hatma ya wanasiasa wengi wa itapatikana ama ukipenda itakuwa ni siku ya kiama kama wnavyosema katika maandishi matakatifu yote ataweza kujua mengi zaidi kama utaka kujua kuhusu ambayo umesikia na kama ulikosa yale ambayo yalianza hapo mwazo unazopata ote kwntovutyetu ananembao ni sbsu mkwa wa juu swahili penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook