unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia su mkwaju swahili karibu tena katika makala a kiswahili ya sbs ukona migodo migerano tukuleta makala kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni aunani ambayo ni sbscu mkwaju swahili ya kupo mengi amao tumeandalia kwa sasa tulikie moja kwa moja katika makala maalum ambayo yanakujia na unawezokapata yote kwenye tofutetu Um, kwajuswahili tukiingia moja kwa moja hadi bungeni kule mjini camera je ni ape mwamejiri leo na ni kipi ambacho serikali inasherehekea serikali ya albanizi iliahidi kabla ya uchaguzi mkuu kuwa itafuta matumizi ya malipo ya kade ya benki yenye utata baadhi ya watetezi wamekaribisha hatua hiyo ila wengine hawajafurahia na wanahofu hatua hiyo inaweza inawezasababisha madhara ndani ya jamii wiki hii serikali iliwasilisha mswada wa kuondoa matumizi ya kadi ya benki kadi hiyo iliwasilishwa na serikali ya tambul katika mwaka216 na iliweka asilimia mapato ya wanaoitumia ndani ya kadi hiyo kadi hiyo inaweza tumiwa tu katika baadhi ya mazingira kwa hiyo inawazuia watumiaji kununua pombe mihadarati kucheza kamari au kutoa hela taslim aina nyingine ya udhibiti wa mapato ni kadi kwa jina la card ambayo iliwasilishwa mnamo mwaka 7 chini ya hatua ya kuingilia kati ya wilaya ya kaskazini chini ya serikali ya howard haward hdn petterson ni mkurugenzi mtendaji wa shirika la Worldwide coalition of Unemployed workers unions chama hicho ni mseto wa wafanyakazi ambao hawana ajira bwna hn na maelezo zaidi kuhusu swala hilo The card was it was court ordered, um, in... anasema mwanzoni matumizi ya i adi yalikuwa ya kujitolea isipokuwa kama mahakama imeamuru mtu atumie kadi hiyo katika mazingira fulani wakati kadi ya ustawi ya malipo ni lazima kutumiwa na kila mtu ambaye anapokea msaada wa malipo kwa hiyo inatumiwa katika sehemu fulani lengo lake lilikuwa kupunguza uhalifu matumizi ya pombe kamari na vitu kama hivyo badala yake, yake ina hifadhi ya asilimia hamsini mapato ya mtumiaji na pia inamzuia mzuia kuitumia kununua bidhaa fulani serikali leba imekuwa mkosoaji mkubwa wa mfumo huo wa malipo na jumatano iliyopita waziri wa huduma ya jamii amanda rihorth aliwasilisha mswada wa bungeni kufuta matumizi ya kadi hiyo huyu hapa akitoa hoja yake bungeni bungeniwaziri huyu anasema kwamba leba inataka not ustawi not na usalama wa jamii like uwe wazi government. imara na wa usalama unaowasaidia waustralia ambao wako kwenye mazingira magumu wanapohitaji si sikuna kuwanyanyapaa kama vile serikali ya zamani ilivyofanya sheria hiyo ikipitishwa itaruhusu takriban watumiaji 17b kuondoka katika mfumo huo mapema kama septemba ila wale wanaoishi katika wilaya ya kaskazini na cap yk watasaidia kwenye mfumo wa usimamizi wa mapato ambako serikali imesema itafanya ushauriano wa ziada mtu yeyote anayetaka endelea kuhusika kuwa kujitolea atahamasishwa kwa matumizi ya card. mfumo huo umekuwa na utata wakati wakosoaji wamesema kwamba unazilenga jamii za waustralia wa, wa kwanza na kuwa nyanyapaa watumiaji amesema kwamba katika sehemu nyingi ambako imejaribiwa kumekuwa watu wengi kutoka jamii za waaustralia wa, wa kwanza anasema mwanzoni ilikuwa tu katika sehemu za jamii za waustralia wa kwanza na pia yalikuwa maeneo ya kanda ambayo ina maana kuna uwezekano ya kukiukwa katika majukumu yao au malipo yao kusimamishwa si kila mtu amefurahi kuhusu mageuzi hayo mkurugenzi mtendaji wa shirika la Wondland foundation ian akijumuishwa huyu hapa akizungumzia ya ndani Is t- anasema I mean, way... kuna haya masuala katika jamii hizi ambako watu wananyanyaswa kwa hela zao ni aina ya tatizo la uoenyesaji wa wazee ambako watu wananyanyaswa kwa sababu ya hela zao na kadi hiyo ni aina moja ya kulinda watu kuweza kulinda hela zao amesema bwana trus hata hivyo amesema kwamba mfumo huo wa malipo ya kadi umeacha kuwa fanisi katika miaka ya hivi karibuni bwana trusttanasema ilitumika kwa baadhi ya watu au makundi ya watu na pia ilikuwa na ufanisi zaidi ilipowasilishwa ila iliacha kuwa fanisi baada ya muda kwa kundi fulani ambalo lili jifunza kueleza watu kwenye vituo vya kuweka petroli ndani ya gari kuwa naweza alipia petroli yako kisha unipe hela taslim waziri rish amesema kwamba ni mtu kwa mradhi ni kitu ambacho alishauriwa kuhusu alipotembelea jamii zinazotumia kari hizo ila ameongezea kuwa ndio sababu mfumo huo unastahili badilishwa huyu hapa na maelezo zaidi stories in in communities like kananara the the the east Kimberley region where the of anasema hadithi katika jamii kama ya kananara kutoka kanda ya east kimbarly ambako uwasilishaji wa kadi hiyo wa malipo hajazuia matumizi mabaya ya pombe na badala yake imehamasisha hatua zingine ambazo zimewaweka watu katika hali mbaya zaidi mwezi uliopita w ofisi ya, kuta, ya kitaifa ya ukaguzi ya australia ilipata kuwa serikali ya zamani haikuwa imeonyesha kuwa mfumo huo unatumika kupunguza madhara kwa jamii ripoti hiyo imesema kwamba idara ya huduma za jamii ambayo ilisimamia mradi huo ilikuwa haijaweka wazi mla, malengo ya utendaji pamoja na kutimiza malengo yake ila senta na jacinta napapr wa chama cha country liberal. Kutokawila Yakaskazini um by an Ungam Konum Fumuhua Ms. Mukamba Hio Ihaimanishwa mfumohuo how jaleta tofauti. I've spoken to women on the ground, indigenous women, about the fact that um one particular woman said she was able to um s anasema kwamba nimezungumza na wanawake mashinani na wanawake wa asili na mwanamke mmoja alisema kwamba alikuwa ameweza kuacha kucheza kamari na alikuwa ameweza kuacha kunywa pombe na kuhakikisha kuwa ana chakula cha watoto wake ndani ya friji mwanamke mmoja ambaye si wa jamii ya asili naye alisema aliweza kuacha tabia ya kutumia mihadarati aina ya mentha yamnh serikali itakuwa na kazi n kwa mradhii itakuwa na kura za kutosha kupitia mswada huo ndani ya nyumba ya wawakilishi wakati chama cha kinapinga vikali matumizi ya kadi hiyo kuna uwezekano watapiga kura pamoja na serikali kwa hiyo chama cha leba kitahitaji tu mbunge mmoja wa huru aunge mkono mswada huo ndani ya seneti serikali imesema kwamba mipango zaidi ya usimamizi wa mapato itajadiliwa wakati mashauriano na jamii yanaendelea tuwatuma kwamba unawezapata maelezo zaidi kuhusu makala haya kwenye tofuti yetu sbscu mkoa swahili kwa wakati ambao nahutaka pamoja na kuweza kuwachangia na wale ambao wa karibu yako pia unaweza kapata kwenye ukurasaafacebok facebook com mkoa juu sbs swahili Penda, shiriki,