unasikiliza ida ya kiswahili ya sbs karibu tene katika makala idha ya kiswahili ya sbs ukiwa na migode migerano ambapo pia wazapata makala haya kwene tofuti yetu wanaone ni sbskwa juu swahili kwa sasa tuzungumzie so zima la sherehe ya gama je inahusu nini na ni kina nani ambao wanahusika katika sherehe hiyo na ni nani huwa wanahudhuria sherehe hiyo waziri mkuu anthoni albanisi amependekeza mageuzi kwa katiba wakati australia anachukua hatua za kihistoria za kuwa na sauti ya watu w asili bungeni waziri mkuu antoni albanisi ameweka wazi maneno yatakayotumiwa katika swali ambalo waustralia wataulizwa katika kura ya maoni kwa kutambuliwa kwa watu asili wa australia ndani ya katiba watu wataulizwa unaunga mkono mageuzi kwa katiba yanayotoa sauti a aboriginal wa, wa, wa na watu wa islanders bwana albanizi alikuwa akizungumza kama mgeni wa heshima kwenye tamasha ya gama iliyoandaliwa katika eneo la nmland ambayo inahudhuriwa na viongozi wa jamii ya watu wa asili kutoka maeneo yote ya australiarn i am delighted to be back at atgama for my fourth myforthviit Governments... anasema marafiki nina furaha kurejea kwa mara ya nne katika sherehe ya gama na ninafuraha kuwa gama imerejea hapa ambako palikuwa ndipo na daima patakuwa ardhi ya uaborigina leo ninarudia ahadi ya serikali yangu tena kutekeleza kauli ya uhuru kutoka ya uluru kutoka moyoni kwa ukamilifu amekubali pia kuwa huenda maneno yaliyotumiwa huenda hayatakuwa hitimisho kwa swali hilo ila ni hatua ya kukaribisha ama kukaribia hitimisho alidokeza pia sentensi tatu ambazo zinaweza ongezwa kwenye ama katika kuwatambua wa australia wa kwanza zinajumuisha kuanzishwa kwa tume inayoitwa aboriginal and strait islander voice ambayo inaweza fanya uwasilishaji kwa bunge na serikali kwa maswala yanayohusiana na jamii zao aliongeza kuwa wengi wamesubiri miongo kwaj kwa jambo hili, kwa hili kufanyika na anaamini kuwa taifa liko tayari kwa mageuzi hayo this is a reform i believe every every from all walks of life in every part of the bwana babais anasema kwamba kuna mageuzi inaamini kila maustralia kutoka hali zote za maisha anaweza kumbatia kutoka kila dini mazingira na tamaduni kwa matumaini pamoja na kwa sababu inaelezea mengi kwa maadili ambayo sote tunachangia na kuenzi haki heshma na heshmaudadabu kuwa na sauti hiyo itakuwa mafanikio ya kitaifa itakuwa pia zaidi ya siasa na wakati unaounganisha australia alisistiza waziri mkuu albanizi waziri mkuu pia amesema kwamba amezingatia suala hilo kwa mchanganyiko kwa wa matumaini na unyenyekevu humility over 200 years of broken promises and betrayals anasema unyenyekevu kwa sababu zaidi ya miaka mia ahadi ambazo hazikuheshimiwa pamoja na usaliti kufeli na mwanzo wa uongo inaomba kuwa na unyenyekevu kwa sababu mara nyingi pengo kati ya maneno na matendo ya serikali yamekuwa mapana sawia ya na bara hili ila pia tumaini tumaini kwa uwezo wako kama mtetezi na mwanaharakati wa bingwa la mwahoja hii na tumaini kwa sababu namini wimbi linaelekea upande wetu namini kasi iko nasi sasa kuliko kabla namini nchi hii iko tayari kwa mageuzi namini kuna nafasi katika mioyo ya australia kwa kauli kutoka moyoni i believe there is room in australian hearts for the statement from the heart msemaji wa masuala ya watu wa asili wa upinzani ambaye pia ni mwanasheria mkuu kivuli julian lesa ambaye pia alihudhuria tamasha ya gama amesema kuwa tangazo la waziri mkuu ni hatua katika sehemu sahihi a amesema anakaribisha leo tangazo la serikali la marekebisho ya katiba na swali ambalo linapendekeza kwenye kura ya maoni kwa watu wa australia hii ni hatua chanya katika mjadala kuhusu kutambuliwa katika katiba nchini australia hata hivyo alikuwa na onywa pamoja na ushauri kwa serikali akisema kwamba Answer... amesema kwa sababu tunazungumza kuhusu kutambuliwa katika katiba ni muhimu serikali ijibu maswali ya serikali kuhusu sauti nani atahudumu katika tume hiyo watachaguliwaje itafanya nini na itashughulikiaje maswala yanayo wahusu ustrla wa asili katika jamii zao inimehusika katika mjadala huu kwa muda mrefu sana kuona unafeli kwa sababu serikali haijajibu maswali ya watu kuhusu chenye sauti inafanya kwa mbunge ambaye amehudumu kwa muda mrefu linda barn yeye pia ni waziri wa australia wa kwanza katika serikali ya shirikisho yeye pia ni mwanamke wa kwanza wa kiaborijina ambaye amehudumu katika wadhifa huo tangazo la waziri mkuu liliibua hisia akisema kwamba mesema um, nilifurahi sana na nilianza kulia bila shaka tulijua chenye waziri mkuu alikuwa anaenda tangaza ila nadhani imesogeza mbele mjadala nchini humu kuhusu sauti bungeni kurea maoni na ni mwaliko kwa kila mtu ni mwaliko kwa kila mtu kuhusika an waziri linda berny hapo waziri wa jamii ya waaustralia wa kwanza akizungumzia hoja hiyo ya sauti kwa waaustralia wa kwanza bungeni kura ya maoni ikiendelea mbele itakuwa ya kwanza katika zaidi ya miaka 2 na ni kura za maoni nane tu kati ya 44 ambazo zimefanikiwa nchini australia tangu mwaka elfu moja kamakala kama haya pamoja na mengine mengi ambatoepeperusha kabla temlini tofute yetu anana mbaa ni sbscomau mkwaju swahili makala andaliwa na waandish wetu alen lee na gode migerano hii niidhaa kiswahili ya sbs Penda, shiriki,