unasikiliza idhaa ya kiswahili ya kiswahli yakaribuna katika makala ya idha ya kiswahili ya sbs yaukona makala ya ya migeanmakala ya studio zetu za na mtandaoniaum mkwajuswalikwa sasa tulete moja kwa moja taarifa muhimu so lazima la kupasha joto nyumbani je ni vifaa vipi vifaavmbsikutumia na ni changamoto gani ambazo tunakabiliana nazo hapa nchini australia kueha kwamba joto ambalo liko nyumbani linakidhi mahitaji ambayo unayo na watu wasiendelee kuganda kwa baridi kwa sababu ya kuogopa kwamba mfuko utatoboka sana kuchagua mfumo sahihi wa kupasha joto katika nyumba yako huwa rahisi unapojua vifaa ambavyo vipo na kama hawezi badili vifaa ambavyo vimewekwa ndani ya nyumba yako tayari daima kuna namna ya kuboresha upatikanaji wa nishati na ufanisi wa gharama kinyume na nadharia maarufu nchini australia huwa hakuna jua wala joto mwaka mzima ila inapokuja kwa swala la mifumo ya kupasha joto nyumba za australia ziko nyuma sana zikilinganishwa na nyumba ambazo ziko katika mataifa ya bara la ulaya dr snteshke ni mzawa wa ujerumani na yeye ni profesa mshiriki pamoja na kuwa mkurugenzi wa utafiti katika taasisi ya hatima endelevu ambayo iko katika chuo cha teknolojia cha sydney na ana uzoefu wa moja kwa moja kwa hoja hii kama anavyoelezea hapa anasema kwamba naweza sema natoka katika nchi yenye baridi sana ila huwa si hisi baridi sana nikiwa nyumbani kama ilivyo hapa australia uh, kwa sababu kimsingi hakuna mfumo wa kupasha Europe joto uliowekwa na moja sababu hiyo ni kwamba pengine muda wa kupasha joto ni mfupi sana ni kama miezi mitatu tu wakati barani ulaya inakotoka muda wa kupasha joto ni kati ya miezi minane hadi tisa kwa hiyo maitaji ya kutekeleza mifumo ya kupasha joto si makubwa sana alisema daktari teshke hii inaelezea kwa nini mifumo ya ndani ya kupasha joto si kawaida sana nchini australia kulingana na chris chrisans mtaalamu wa kupasha joto nyumba kwenye shirika la watetezi wa wateja kwa jina la choice ila inaendelea kuwa maarufu miongoni mwa wale ambao wanapendelea kupasha joto nyumba nzima nasema uh, sidhani mfumo wa kupasha joto nyumba mzima ni maarufu sana australia kama ilivyo katika sehemu zingine za dunia tunapofikiria mfumo wa kupasha joto nyumba nzima inafunika inafunika vitu tofauti kwa hiyo kuna mfumo wa kupasha joto nyumba nzima unaweza pata pia mfumo wa kupasha joto matofari ya nyumba au kupitia vyuma vingine vya kupasha joto na bila shaka kama unataka hifadhi joto la nyumba nzima aina ya bili a aina, aina, aina fulani ya mfumo wa kupasha joto nyumba nzima ni mbinu nzuri ya kutumia kwa upande mwingine um, amesema kuwa mifumo ya kupasha nyumba joto inaweza, inaweza kuwa na ufanisi mdogo kwa upande wa, wa gharama ikilinganishwa na mifumo mingine ya kupasha joto bwana bans na maelezo zaidi tena Are anasema ni gari kuiweka unastahlia hakikisha kuwa unahitaji aina hiyo ya mfumo wa kupacha joto ndani ya nyumba yako na unahutumia kwa ufanisi mara nyingi huwa ni ufanisi, ni, ni ufanisi kwa gharama pamoja na ufanisi wa nishati pasha joto tu sehemu ambazo unatumia hiyo inaweza maanisha kuwa na mfano mifumo kadhaa ya kupasha joto nyumba nzima ambayo unaweza washa au kuzima kwa sababu sehemu hizo za nyumba zinatumiwa au tumia tu kifaa cha kupasha joto cha kielektroniki ambacho unaweza hamisha kutoka sehemu moja hadi katika sehemu nyingine ya nyumba na kwa nyumba zinazohitaji mfumo wa kupasha joto ambao hauzalishi hewa chafu dakri teshke amesema kuna chaguzi ila nyingi hazipatikani kwa urahisi kwa upangaji zinapohitaji kuwekwa moja wa uchaguzi fanisi zaidi kwa nishati ni nipamp ya joto haswa inapotumiwa kwa nishati inayotolewa kutoka, kutoka vifaa vya sola dakari teshke ina maelezo zaidi so, for nasema kuwa amiliki wa nyumba kuna uwezekano wa kujenga au kuwekeza kwa pampya joto ambayo hutumika kwa umeme hiyo ndio mbinu fanisi ukipasha joto kwa umeme nyumba yako na umeme huo unaweza kuja kutoka kwa vifaa vya sola kwa hiyo kimsingi aina hii ya mfumo wa kupasha joto haizalishi hewa chafu na dri teshke ameongeza pia kwamba kutumia nishati ya kijani ni hatua nzuri kwa mfuko wako pia kwa muda mrefu kama anavyoelezea hapa anasema umeme umeme wa pamp za joto unastahili zalishwa kwa vifaa vya sola hiyo ina faida nyingi moja miliki wa nyumba anaweza zalisha umeme mwenyewe na ni huru kutoka bei ya sola na umeme pili umeme unaweza hifadhiwa na kwa hiyo unaweza tumia umeme wakati wowote wa unahitaji ila bado unaweza hifadhi kidogo hiyo ni aina mbadala kwa mfumo wa amesema pia kuwa hali tofauti ya mazingira ya hewa nchini australia ni sehemu pia inayoelezea chaguzi ya mfumo wa kupasha joto au kifaa he, so... anasema kwa watu wengi nchini australia kupunguza joto ni muhimu pia kama si muhimu zaidi kupasha joto kwa hiyo kifaa cha kupunguza joto bila shaka ni suluhu muhimu kwa sababu kinatoa chaguzi hizo mbili sasa suluhu ambazo watu hugeukia kupasha joto ndani ya nyumba zao inategemea na kanda pamoja na jimbo kwa jimbo serikali na jimbo za wilaya hutoa misaada kwa nyumba kuboresha ufanisi wao wa nishati miradi inayolenga kupasha joto nyumba inajumuisha kupunguza ama punguzo na motisha za kifedha kwa uboreshaji na kununua vifaa pamoja na ushauri wa wataalam bila malipo kwa wenye nyumba andrew redaway hufanya kazi kama mshauri mkuu wa wakfu wa nishati ya australia yeye pia ni mkandarasi anayeshirikiana na serikali ya act kufanyia wapangaji tathmini za nishati inapokuja swala la kupasha joto tathmini ya nishati ndani ya nyumba hutazama vifaa vinavyotumiwa pamoja na vipengele vya ujenzi bwo anasema kwamba kuhifadhi joto ndani ya nyumba ni hali moja kuweka vifaa ambavyo ni laini na juu ya dari katika sehemu ya paa na ndani ya kukuta pia paa inastahili kuwa kipaumbele kikubwa zaidi kisha kuta na baadaye sakafu matumizi fanisi ya nishati ni, ni muhimu pia bwana bwanarodwy na maelezo zaidi tena nasima so moja hatua muhimu ni kujaribu kutopasha joto katika sehemu nyingi kuliko unavyohitaji kwa hiyo kama unatumia chumba kimoja tu ni busara kupasha joto tu katika chumba hicho kwa hiyo unaweza funga milango na kujaribu kudhibiti joto hilo hatua nyingine ni kujaribu kupasha joto unavyohitaji kwa starehe afya pamoja na usalama wako kama unaongeza kiwango cha joto kufanya chumba kiwe na joto sana hiyo itakuwa na ongezeko kubwa katika bili yako ya nishati na kwenda mbele zaidi ya ufanisi wa nishati kwa maingilio makubwa kwa nishati ya kijani ya nyumba ni vigumu kupasha joto kwa wapangaji kulinganishwa na wamiliki wa nyumba dktri teshke amesema kwa kwanaotumia mifumo ya kielektroniki kuamia kupata huduma ya kampuni inayotumia nishati ya kijani husaidia kupata uzalishaji sufuri wa hewa chafu ila inapokuja kwa kupasha joto kwa gesi dkri teshke amesema kwamba chaguzi la uzalishaji bure imepatikana eaaba so naishi <manyo> sydney na mimi binafsi nina nyumba ya kukodi tuna chupa za gesi kwa hiyo inawezekana kununua chupa za gesi ya kijani hata kama mimi binafsi sijaweza kuipata hapa sydney ila kwa nadharia inawezekana kuwa na baa kama mfumo wa kupasha joto kwa gesi ila hiyo ni chaguzi ya kipekee ambayo inaweza kuwa wazi kwa baadhi ila kwa watu wengi hiyo haitakuwa chaguzi alisisitiza dtri teshke na kuna chaguzi kwa kila mtu kama ni mmiliki wa nyumba au mpangaji kuelekea kupunguza bili za nishati na matumizi ni rasimu ya kuziba bwana redaway right alisema imesema rasimu ya kufunga ni moja njia fanisi ya gharama ambayo unaweza tumia kuboresha matumizi kubaki na joto ndani ya nyumba yako wakati wa msimu wa majira ya baridi na pia kubaki na hewa safi wakati wa majira ya joto tatizo la mfumo huo ni una hewa inayovuja kutoka nyumba yako kupitia mapengo kama karibu ya madirisha chini ya milango na sehemu zingine ukipasha joto sebuleni kwa mfano unapasha joto hewa hiyo ila hewa hiyo inapotea na hewa baridi inaingia ndani na imepashwa joto tena hajalishi chaguo gani la kupasha joto unachagua usalama unastahili kuwa muhimu zaidi kulingana na shirika la moto naoko aji la mizi ya baridi kuwa huwa na ongezeko la asilimia katika idadi ya moto nyumbani mioto mingi ikiwa ndani ya vyumba na sebuleni kwa sababu ya vipasha joto pamoja na blanketi za kielektroniki mamlaka wameonya usiwahi tumia vifaa vyovyote vya kupasha joto nje au vifaa vya kupakia ndani ya nyumba yako vifaa vinavyotumia joto la shanga makaa au lpg kama mafuta na daima zingatia mapendekezo ya wazalishaji kabla utumie kifaa hicho atumai kwamba taarifa hiimeuuelewayalufaya pamoja na tahadhari zingine mbazouchukua wakati unazingatia ya jinsi yakupasha joto nyumbani makala na mengine mengi zaidi kamahapata aoutyemnsu mkoajuu swahili wetu zowe tomaidu pamoja na gode migerano hii ni idhea kswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google tfy au popote pale unapozipata