Idha ya SBS. Nasi, Kowecha, mbae, amstafo, kizumza, ya kiswahili uaskizaa nasi tunazungumza na bwana alfred koch ambaye ni mwanariadha mstaafu akizungumzia maswala ya michwano ya gn ambapo inaendelea kufika ukingoni tukizungumza kuhusu matokeo ambayo kwa upande moja ameridhisha baadhi ya mashabiki una kwa upande mwingine amezua gumzo na gumzo lingine limeibuka kupitia ushindi wa mita elu ya kuruka vienzi kwa upande wanawake ambapo nora jeruto amepata ushindi huo akiwakilishakzata lakini ni n mkenya, mkenya mzaa wa kenya lakini amepata ushindi upo katika upande wa marathon watatu walikuwa ni lona a ambayewakilisha l nay pia ni mzaa wakeyamhusu baadhi ya wakenya wakeya m wanaanza kupeperusha bendera za mataifa mengine tuendelee kurusha mawe ama tuseme kwamba hata na sisi tumechukua ama uraia wa nchi za kigeni kwa hiyo na, tuache nao watafute uh, hii ndatoa maoni yangu na pia ndapatia wawili watatu ambayo tuko pamoja na hao wili waweze kutoa maoni yao kwa hiyo sababu haa uh, wengine sisi hapa wote tunatoka kenya na tulikuja hapa ama tulisafiri kukuja njiia australia ili tuweze kujitafutia moja tulikuja kusoma pili ili tuweze kujitafutia ile inaitwa mkate wa siku na mm. mimi kama mkimbiaji na wale wakimbiaji ambao wamepata kwenda nchi zingine pia ili waweze kukimbia na waweze pia kuwa um, wenyeji ama wenye nchi hiyo nchi ni kwamba hawa wako na ruhusa ama na aawale naita ruhusa waweze pia wafanye hivyo sababu kila mtu anajitakia katika maisha ama katika hii maisha ambayo tuka hapa mazuri pili ni kwamba hatuwezi kuwa tunatupa mawe sababu ukienda kenya sasa hivi wale wakimbiaji ambao wa wanaweza kimbia mita elfu tano ni ni karibu elfu moja na wale watu ambao wanafaa kuenda kule uh, katika championship ni watu watatu kwa wakimbiaji elfu moja ambao wanakimbia ile race moja inafanana uh, girano ni kwamba huwezi kuwa unawacha wala wengine eh, elfu mia tisa so wakienda kule katika nchi zingine pia waweze kupata nafasi waweze pia kupata na jina yao unaona sasa huyu msichana kutoka kenya sheruto ambaye sasa akirudi kule analipwa milioni thelathini za the kenya sababu aliweza kupata hiyo uh, nafasi na ukienda pale kenya utapata analipwa milioni moja na hiyo milioni moja atalipa leo haiwezi lipwa kesho utafuata ufuate miaka ingine tano ingine sita lakini huyu atafika kule akaribishwe apewe nafasi alafu pia analipwa hivyo hivyo na hiyo pesa zinarudi kule nyumbani pia enye anatoka peye anatoka kule kenya community ambayo inatoka a jamii yake kule wanapata ka, ka, ka, ka kitu kupitia hiyo ushindi wake so mi nasema kwamba kama mtu anaweza pata ama a naweapata basi apewe bas, hiyo nafasi na nasisi tumfurah hata ukisikia wale watu ambao wanatangaza wanasema kenyan bado wanataja kenya wanatupatia nafasi cheruta mm. bado ni wetu akikimbia unajua ni mtu wetu asante wacha wetuampatie mwenzetu hapa ili aweze kutoa maoni yake asante asante, asante. Uh, jambo bwana godijambo jamboabokwa jambo. pendananakubali kwamba tuwauze tu ama watu wanyamaze wa, wa, wa mtu, mtu akimbia tingiz, apate mkate wake basi wengine atafute sehemu kwa kwa maoni yangu ni kwamba hawa watu wanatafuta riziki ridhiki um, sahizi dunia imekuwa kama global community kila tuko ika-karibu dunia imekuwa kitu kimoja hasa na tuko na ambao wanakuja pale kenya wanatafuta mambo ya kama um, world na um, um, hayo uh, ni makubwa makubwa ningesema sasa sisi tuko, tuna export, um, kitu ambacho kufanya kuangalia kwamba tuna nini one of the commodities ama services ambazo tuko nazo na talents pia tunaweza fanya kufanya export, eh, export ya talents sasa kama afrika tuko na talent mingi na ukiangalia hata sio sio kukimbia yake na wala sio kenya peke yake nigeria inafanya um, ex, nieria talent kama ya vita mandondi na kadhalika you know, unaona sasa kenya sisi tuko na talent tuko na talanta ya kukimbia mi Mini nigon mi niasema haa watu, watu watafuta na kenya tuko watu bado milioni hamsini uh, na kwa hivyo hatuwezi kosa tuwezi sema tumepeleka wote mpaka tumekosa watu wakukimbia tutai kupata wengine hata ba, kutoka mpaka unasikia anakimbilia anakimbilia australia anakimbilia, utapata tktoka namba namba ado kenao namba moja mbili tatu watutarudi umban wa a aema kwamba tufungue sasa zile aademi kule kenya ambazo wa baadhi waje wakimbilie wengine wakimbilie zwengine wakimi mataifa mengine tuboaatu wapate nafat no idogonmmknataoswatu a e mda cano ahsa a mkono moja, medali ambazo ena merudisha nyumbani zingine zimeenda katika mataifa mengine basi tunarudi basi kwa kwas ile swali ambayo uliuliza ile ya kwanza ya kwamba um, vitu kama kupata visa kuekelea mipango um, mikakati kwamba uh, watu wanawajibika mi ningesema kwanza uwajibikaji uh, wanaoshikilia wa, wa, wa ofisi kama wale wa sports ministers na hata hatakenya wawajibike kwa mambo ambayo yanatokea kitu ya pili watu wanaokimbilia pale basi a uh, wengine wakizidi kutoka wapate wajue kwamba wanafaa ku- ku- ku- kuwapa riziki mzuri ama maisha mzuri na umaarufu wale ambao wanabaki kenya basi attractive maanaake haina haja ya kukimbia alafu unaonaa nimeenda kizungu kidogo lakini kuifanya ile umaarufu wao upate pia wapate riziki kutoka hapo na pia wapate ku, kujiendeleza kimaisha kimaishakama mm, wanavyosema jina Exactly. Awesome. Yep. vizuri kabisa asante sana kwa kuchangia maoni yako upengna tukimalizia kwa upande wa bwana bwanat kwa upande wako je wewe kama mwanariadha uliye stafu ambaye una uzoefu kukimbia hapa chinau umeona miundo mbinu umeona kila kitu ambacho kipo kinachohitajika kwa mwanariadha kufanya mazoezi na kupata matokeo ambayo yanastahili kupatikana je unafanya nini kwa kicha kwamba kule kenya yale ambayo tuko nayo hapa australia yanaweza kapatikana kule maana n si kusema kwamba kenya hakuna pesa pesa zipo kwanza kabisa said, ni kwamba kitu um, moja ambaye hayapo pale ama haipo pale kenya ni kwamba facilities uh, kama vile uwanja nzuri niliposema hapo awali kwamba nandi hatuna uwanja mzuri ambao wakimbiaji wetu wanawezatumiaama kidogoni kubane kidogo nikubane kidogo hapo nandi hakuna lakini nandi imezaa mabingwa wa dunia mara kadhaa akiwemo kipchoge akiwemo uh, kori sasa akiwemo na wengine na hata huyu dada jerut ambayo tumekua tuasema anatoka na, na, katika mizizi ya kule na, nandi je hawa wawezi katumia umaarufu wao na majina yao kuweza kuvutia wawekezaji wale kina nik kina adidas kinapuma na wengine waje wajengi kituo pale nandi ambacho kitakuwa kinakuza baada vingine hivyo basi hiyo ingekuwa uh, heri lakini sasa unajua ukipata nafasi pia kama hao mii uh, mwenyewe sielewi mbona wajawai fanya hivyo lakini ukiona sasa hivi ih ameweza kusaidia uh, ya, ile kijiji ama ile eneo ambayoyanatoka ameweza kusaidia kutokana na serikali pia ameweza kujenga ile inaitwa library ya, ya shule kule nyumbani lakini uwanja bado na hiyo ni swali moja ambayo pia mii hujiuliza kwamba kama ungeweza kuwa na jina mtu kama kipchoge na wengine wengi ambao wako na jina wangeweza hata kutumia hela zao wanatumia tu jina na wale wawekezaji wanakuja wanasema mimi ntafanya hivi uu ntafanya kule hata pia serikali za zile za county na zile pia za national government wangeweza pia kuungana mikono ili waweze pia kusaidia na wale ambao wako kule nyumbani najuambai na- kama miminaweza yes, sa- kusaidia andele. wale vijana ambao wako kule nyumbani imetengeneza urafiki na wale marafiki wangu ambao tumeweza kukimbia hapa australia pamoja kila mwaka mihuchukulia hawa viatu ambao anaweza kuwapatia bure na pia sasa hivi tunaendelea kujenga ile eneo ambayo inaitwa athletic camp bayo ao watakuja pia waweze kufanya mazoezi wapate kukula aweze pia kujifunza na aweze ku, pia kupatana na marafiki ambayo tutakuwa tunaenda pamoja hapa australia waweze kuona yale yanaendelea kule kenya na nimeweza kuwachukua pia marafiki kutoka kutokahapawaweze kuona ni yapi yanayatendeka kule enya so mm. ni hivyo tungefanya hivyo kama watu wawili watatu hivi tungekuwa tumeiweza kusukuma sana najua kwamba hue ni moja wa washauri wa, wa karibu wa gavana mtarajiwa mwheshimiwa koti moja je kuna uwezekano wote suala la uwanja ama stadium liwe katika m- m- baadhi ya mipango yake atakapochukua usukani baada ya agosti t hiyo ni ukweli kabisa tumeweza kufanya mazungumzo na hiyo ni mojawapo ambaye yeye pia amesema atatilia manani aweze kuongea na ambaye atakuwa rahis wasaidiane pamoja na marafiki ama waegezaji waweze kumaliza ule uwanja wa kipchoge pale uh, eldoret na pia amesema na yeye atatia bidii ili aweze kujenga na ma yale uwanja za shule katika uh, vijiji tofauti ili yaweze kukua mazuri ili yaweze kuwa mazuri kwa wale ambao wanafanya mazoezi kule tutarajie baada ama hapana hii sio in the next <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> kidogo kautani pale idogurush kidogokuttumeza <laughs> mengi mazito mazito kabla tumalize tunajua kwamba michuano ama michezo ya madola ama games haiko mbali sana kwenye kona matarajio ni gani kenya waende wataenda na, na matarajio makubwa sana ama kupitia yale ambayo tumeona kule oregon watu wasi wasikua na matarajio makubwa sana hiyo uh, ni kweli mbio za ama mbio za madola inaanza pale friday tarehe hii inafika hii, hii tunaenda na tunajua wale wakimbiaji wengi ambao wamekuwa pale oregon pia wata, wataenda kule lakini najua tutatarajia mema sababu tunaita tuna ile kwa kimombo learning learning from from the the lessons or learning from the so na, natarajia mazuri sana sababu najua sisi tutakuwa tumeweza kujua ni yapi ambaye tulikosea pale oregon nnn wap inafaa tupia bidii na najua kuna pia na wasimbiaji wengine wapi ambao wataweza kufika kule pia kufikaklliwa kusimama na nchi na pia mawili matatu yatakuwa yame ma, ma, ma, yametendeka katika ile inaitwa technical team inaitwabahati nzuri nora jeruto hata washiriki katika michuano hiyo kwa kumesha kwamba <laughs> <laughs> kutakuwa na matarajio kwa upande wa kenya wapo watashiriki katika michuano hiyo asante sana bwana kowech pamoja na bwana rabsan kwa kuuza nasi na jioni njema popote mnakotusikizia nam haa ni bwana pamoja na bwaaa wa kenya ambao wanaishi nchini wakizungumzia yale ambayo mewafikia wakenya kulemarekani katika michanomichuano ya, ya Oregon, na kizungumzia kidogo kwa undani kile ambacho kinashashi baadhi ya watu kukimbilia ma kuwakilisha mataifa mengine katika riada naata mchezosemaklamtutafuta utafutaoafam wao badala ya kurusha cheche fanya juhudi ingia uwanjani fanya mazoezi uenda kwaau aaaftuiaktkao kupitia lanson foundation ambayo anapeleka vifaa vya mazoezi pamoja na kusaidia wanafunzi wengine kule kenya ambao wanatoka katika jamii la pato la chini mengi zaidi tembelatofuti yetu utapata maelezo hayo yote kuhusu jinsi ya kuwasiliana na bwana ukitaka namna ya kuweza kusaidia vijana ambao wanasaidia kule nchini kenya je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple google spotify au popote pale unapozipata