unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscu mkwaju swahili karibu katika makala idhaya kiswahili ya sbs ukona migode migerano tukiwa katika viwanja vya mason park jimboniwou ambako kumekuwa mashindano a makombe la jamii ya kongomani ambapo timu kadhaa zimecheza lakini matokeo sijui kama ameridhisha ama hayajaridhisha hususakwa upande wa wenyeji kongomik wameanda mashindano haya tunay moja wa vongoi wa ti ya kongoechekuaaaekaelwskajamokua na... me, ah, emleo tul, tulijitahidi lakini vaeiwamawanakosa awakufanyae ah, na wama walikua nyuma awakupata ile yakusema vaikale kwanza wangaligim wa lichezeka kongo bralilicheza nasudan walijitahidi wakenda lakini um, kongo drc tulipigiwatau kwa moya la, lakini ni tuajitahidi uptufanye mazoezi tukisacheza pamoja akisha tutangala tuta achez tuta, inginemaoaaaaanyaeme na, na, na tusifungiht bwana hmm. juma tuona ama hmech ilikuwa sehemu ya kusherekea uhuru wa kongo Uh, nadhani kwamba mashindano haya yanasaidia vipi vijana kuwa pamoja na, na kuweza kujenga ile hali ya jamii ya hii ni jamaa mzuri ya kuleta vatu pamoya na ya kuvafundisha na kuvaonyesha uh, kama hapatuk apa nn hapa auslia tukuwe pamoya na uangalie tuangali tulicheza hii a tutie fa pamojatuangali vutasaidia wengine vatu kule na tu, usiku tuligaa kimiakimya lakini tukutu tunaambia kama hii dunia tuko vakongomani na, na tutumike pamoya na zingine manchi kama sudan zimbabwe tusiu tunafatumagurufu ya kupiganapigana tuktuku kama pamoya mutumoya kasema kwamba mendo imepundua kabati hapa ambapo kongo likuwa anatarajiwa kuwa mshindi maana ndio mwenyejina aliandaa kombe hili lakini mgeni amekuja na akachukua vyombo akachkua masani akachkua sufuri akaacha kach... nyumba iko kavu kabisa kunesha kwamba kongo meshindwa na sudan kwa mchezo huu kushindwa huko kuna uma sana ama ni sehemu ya maandalizi ya mashindano ambayo anakuja kwahiyo hata kama poteza hii haiumi sana inaumiza ina sana hatuwezisema kitu ni balicheza mpira mzuri na baitufunga ba, lakini tutaona tu tutaendelea ma, na hii kulicheza hii nani mchezo ni ya kuonyesha kama tuangalie vajuere vako tayari ko afrika apo nakuya na valikula wakatufunga yes tulitika na hatuwezi faa fujo tunawapatia nani uh, kikombe kiabu na nguvu yavo walicheza nayo so, ingine siku tutfufa tu, tu, tunapaa tucheze tu nguvu na tufunge kama s tunaandaa tuna m tunapasa tufunge tuue na nguvu kmaama vakongomani na tue mtu mmoya kwa vae aakukue vag valivakia kymsvakua ingine siku vak tu y upole sana tena kwa kupoteza mechi lakini ongera kwa kuweza kuandaa sherehe mba ilikuwa nzuri na yakufana sana bwana juma hapo mmoja viongozi wa timu ya kongomani nasi baada ya fainaliya kombe la jamiiwa kongomani ambapo timu ya sudani imebuka mshindi magoli manne kwa mojandashirikitoamani fwatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook