unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili huaendelea kusikia idhaya kiswahili ya sbs ukiwa na migode migarano katika studio zetu za sbs na mtandaoni aonani ambaonisbsau mkwaju swali tukendele mba, mba tumeandalia kwa sasa tulekee moja kwa moja katika makala maalum ambayo yanahusiana na swala zima la huduma ya dharura na ile namba ambayo unastahili katika simu yako na kuweka karibu sana wakati pana na tukio la dharura lakini na nakujua kwamba nakuwa na kipimo kwamba ni kitu gani ama ni tukio lipi ambalo ina, la dharura na ni lipi ambalo lisilo la dharura wala si lazima kutumia namba hiyo ambayo ni sufuri, sufuri, sufuri. jeshi la polisi linaohamasisha wastlia watumie namba ya sufuri, sufuri, sufuri kwa dharura tu na wawasiliani na polisi kwa matukio mengine yasiyo dharura kupitia namba zingine za huduma ambazo wanatoa kama simu yako ama, kama simu yako yakopiga simu yako kwa ssufuri ya dharura unaweza kuwa unawachelewesha watu ambao wako katika hali zinazotishia maisha kupewa huduma kwa wakati nchiniaustralia nambari ya sufuri sufuri sufuri ni namba ya huduma ya dharura ambayo unaweza tumia kuitisha gari ya dharura ya wagonjwa huduma ya wazimamoto au polisi unapokuwa katika hali ya kutishia maisha au katika dharura ambayo ni muhimu sana kupokea huduma kwa wakati kulingana na mamlaka ya huduma ya dharura kwa simu ambayo inajulikana pia kama este ama asta katika miaka ya f29 hadi mwak F2, 22 kulikuwa idadi ya takriban simu elfu7 6 zilizopigwa kila siku kwa sufuri sufui sufi jimboni viktoria pekee au simu moja kila sekunde kumi na moja Christy waters ni sajeni mwanamizi na mkurugenzi wa idara ya police link ya new polici police amesema watu wanawezasaidia kupunguza idadi ya simu zinazopigwa kwa nambari ya sf kwa kupiga simu tu wakati wa dharura na kuripoti matukio yasiyo ya dharura kwa namba ya msaada wa polisi ambayo nim huyu hapa ana maelezo zaidi anasema kama tunazungumza na mtu na kujibu hoja zao zisizo za haraka hiyo ina maana simu zetu za dharura zinasubiri na haziwezi pokewa haraka tunavyopenda kwa hiyo kwetu bila shaka inahusu kuunda uelewa ndani ya jamii kuhusu wakati wa kupigia simu kwa namba s na kujulisha jamii kuhusu namba zetu zingine ambazo si za dharura sajeni huyo alisema fran ni mwanafunzi mgeni wa kimataifa sydney alipiga simu kwa nambari ya sufuri sufuri sufuri akiwa hofu gari lake lilipopata tatizo barabarani baada ya dakika kadhaa alitambua kuwa hakustahili piga simu kwa nambari hiyo ya sufuri, sufuri, sufuri. katika hali kama hiyo huyohapa akijieleza anasema gari langu lilikuwa na tatizo la ni na ikapata tatizo katikati ya barabara nilikuwa na hofu na wasiwasi wasi mwingi na siku jua cha kufanya niliamua kupiga simu kwa nambari s s walituuliza uko katika mazingira mabaya sana kama mtu amejeruhiwa au gari limesababisha msongamano wa magari nilijibu la kisha wakaniuliza ni kwa nini wanipigia simu kwa namba ya sufuri sufuri, sufuri na nastahili pigia simu kampuni yangu ya bima au gari la kuja kupeleka gari langu katika gereji na kwa hiyo ni wakati gani unastahili simu polisi kupitia namba ya sufuri sufuri sufuri sajini mwanamizi walters amesema kwamba dharura ambayo wakati ni muhimu inastahili ripotiwa kupitia namba hii ya dharura ya kitaifa anasema kwa hiyo mifano ya wakati ambapo tunaweza piga simu kwa namba ya sufuri sufuri inajumuisha wakati kuna uhalifu unaoendelea kutekezwa au umeshuhudia uhalifu na kuna fursa ya polisi kumkamata mhalifu au muhimu zaidi wakati wewe au mtu ambaye yuko katika sehemu ya tukio anahitaji msaada wa haraka kutoka kwa jeshi la polisi kaimu sejeni fish kutoka timu ya huduma ya polisi na timu inayoshughulikia maswala mtandaoni victoria anatoa baadhi ya mifano ya dharura kama hizo akisema kwamba anasema kwa hiyo so unaweza k unatembea ukielekea kwa gari lako na kuna mtu now. anajaribu kuiba unaweza piga simu kwa sufuri sufuri na sufuri kama unarudi nyumbani na kuna watu ndani ya nyumba yako usiwajua unaweza piga simu kwa sufuri sufuri sufuri pia unaweza itisha msaada wakati kuna ajali ya gari ambako watu wamejeruhiwa kwa hiyo chochote ambacho kitu kinatokea to, kina sasa hivi mbele yako unaweza ukatumia hiyo namba ya sufuri sufuri sufuri kuwa msaada uhalifu wa kiwango kidogo na matukio yasiyo ya dharura kama vile wizi kupotea kwa mali au uharibifu mdogo wa mali ambao ulitokea muda uliopita unastaili ripotiwa kwa namba ya msaada wa polisi ambayo ni mojatatmoj n inapatikana kitaifa masaa kwa siku siku saba kwa wiki kama umepoteza mali tuseme ni ndani ya treni au ukirejea nyumbani kutoka sehemu kama una kitu kilichoibiwa kama gari lako au baiskeli au kitu chochote ambacho kimeibiwa au kama mtu amevamia nyumba yako wakati haupo ndani unaweza ripoti hivyo vitu vyote kupitia namba hii motato ambayo ni namba ya msaada wa polisi na katika ajali ndogo ya gari madereva husika hubadilishana taarifa zao za usajili wa magari leseni zao za kuendesha gari na hakuna masharti ya kuripoti tukio hilo kwa polisi amesema sajeni mwanamizi christy walters wa new South Wales police waspelianasema no like kuwa ajali ndogo ya gari ambako hakuna aliyejeruhiwa na vitu kama mihadarati au pombe havihusiki si lazima polisi waende kwa masuala kama hayo unaweza badilisha taarifa na dereva amehusika na kuendelea kufuatilia tukio hilo kupitia kampuni yako ya bima kama unahitaji fanya hivyo ambako ajali inatokea katika tukio la kiwango kidogo hakuna mahitaji ya kuripoti tukio hilo kwa polisi na ila kama mtu amejeruhiwa katika ajali ya gari au magari husika yanazuia barabara tukio hilo linasoliripotiwa kwa ss mara moja na madereva husika au wanachama wa umma ambao wameshuhudia tukio hilo hii itaruhusu polisi waje na wasimamia magari mengine kufanya eneo hilo liwe salama kaimusi amesisitiza kuwa mtu yeyote ambaye yuko katika hatari kutoka vurugu ya penzi anaweza piga simu polisi kupitia namba sufuri, sufuri, sufuri, kupitia kupokea ulinzi mara moja In mojanasema katika, asama katika tukio hili unasilipiga simu sufuri sufuri sufuri vurugu ya kifamilia ni uhalifu na polisi watakuja kukusaidia kuwa salama katika tukio linalohusiana na hali ya hewa kama mafuriko dhuruba au dharura ya mwenyoko wa ardhi kama mtu yuko katika hali inayotishia maisha pigia simu namba ya sf s s mara moja ila kama inasababisha uharibifu mkubwa na mon, wa muundo wa nyumba au mali shirika la huduma ya dharura la jimbo ama ses linastalipigiwa simu In katika tukio hili unastaliwasiliana na huduma ya dharura ya jimbo ambao wanajulikana pia kama ses kwa namba hii 132 Tano, sufuri, sufuri. Stay... ni huduma maalum ambako watu huja na wanaweza saidia kuweka kifaa cha kinga kwenye paa nyumba yako au mabegi ya mchanga na kusaidia kuimarisha nyumba yako hadi utakapopata wajenzi halisi na watu kama hao na hata kama hauwezi zungumza kiingereza bado unaweza pigia simu namba ya sufr s sr pamoja na namba ya msaada ya polisi unasilisema wazi lugha unayoongea kisha utatafutiwa mkalimani bila malipo yoyote kwa upande wako ni mwanamizi walters na maelezo engage... kama unapiga simu sufuri sufr au namba ya msaada ya wa polisi tunaweza tafuta huduma ya wakalimani kwa niaba yako tunastahili jua ni lugha gani ila bila shaka tuna uwezo wa kujumuisha mkalimani na kumsaidia anayepiga simu kupata huduma inayohitajika unapopiga simu kwa sufuri sufuri sufuri sajini mwanamizi amependekeza watu waendelee kuwa watulivu kwa ajili ya kuelezea kinachofanyika na ambako msaada wa dharura unastahili tumwa So i anasema najua ni vigumu ila jaribu uwe mtulivu na nasikiza maswali ambayo pareta anauliza kujua uliko ni kitu cha muhimu sana tutakachokuuliza kwa hiyo kama haujui zingatia kupakia emergency ya tumia ramani au vifaa vingine karibu yako au uliza mtu mwingine kwa sababu kama hatujui uliko hiyo inaweza chelewesha majibu na tunahitaji pata taarifa hiyo muhimu kabla tutume huduma ya dharura dharurap pamoja na advanced mobile location ni vifaa ambavyo viko ndani ya simu vinavyopendekezwa na serikali ya australia kuwasaidia wanaopiga simu kwa namba ya kutambua sehemu aliko haraka na kwa usahihi kote nchini australia hatimaye fish ianakumbusha kila mtu afikirie kwa makini kabla apige simu kwa nambari ya sanasema sure, kama tunaweza acha namba ya kwa dharura na matokio ambayo yanafanyika sasa hivi hiyo itaokoa maisha kama hauna uhakika na haudhani ni hali ya dharura piga simu namba hii moja tatu moja tarudia tena moja, tatu, moja ne, ne, ne. Na, ta na kufanya uamzi huo kwa niaba yako twatume kwamba kupitia taarifa hii umepata uelewa zaidi kuhusu matumizi ya namba a sufur sufsufr ambayo ni ya dharura ya kitaifa na kile ambacho nasli kufanya iwapo haunauhakika kama namba hiyo ndio nasili kupigia simu kupata huduma ama kama unahitaji msaada wa aina nyingine yote kutoka kwa mashirika ya dharura kwa taarifa zaidi kuhusu makala haya tembele tovuti hii w 0 tena w0 gvau makala pia kwenye tafuti yetu anaone ambayoni mkwaju swahili pamoja na katika ukurasa ukurasawta facebookfacebocom mkwaju sbs swahili makalalaendeliwa na wandishi wetu parisut sosi nagode migerano hii ni idhaa kiswahili ya toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook