unasikiliza ida ya kiswahili ya sbs tungependa kuwashukuru wamiliki wa jadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamareg watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo tunawakubali wa aborijin na torestede iland ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo haya nakaribu katika makala idha ya kiswahili ya ssukona migodo migaranomakala utoka s zetu za na mtandaoni annimbao ni andliutoka suo zetu kwasasa tuingie moja kwa moja katika makala makaladaliambapoutaletea mazungumzo kuhusu mjadala wa gombeaaibugombea wa, gombea wa urahis nchini kenya pamoja na tarifa jizikini, nyingi ambazo meichvya habari na hapo baadae pia tutaoletea taarifa kama hizi ambazo zitakuwa ni moja kwa moja kutoka maeneo ya matukio ambapo utafikia sauti, sauti kama hizi sheheni nam hiyo ni sauti ya mtangazaji wa mpira wa miguu hapo wakizungumzia mechi za manchestn tukiingia moja kwa moja uwanjani pale mcg ambapo manchester united itakichapa dhidi ya cristopalac ukiwepo na baadhi ya wachambuzi wetu wa michezo wakituletea moja kwa moja ya nijeria lakini kwa sasa muktasari wa habari kisha tuletee mengine mengi zaidi katika muktasari wa habari jioni hii ya leo wanafunzi warejea shuleni jimbon na mamlaka wafanya kila wzalo kuaisha kwamba wanadhibiti milipuko ama milipuko yawavi 19 kwa kuweka mbinu kadhaa ikiwemo ni pamoja na uwezekano wa pendekezo la uvaji wa barakoa pamoja na namna ya kuweza kupitisha hewa safi kutoka darasa moja hadi lingine bila wasiwasi wasi wa maambukizi yeyote kusambazwa na moto unateketeza misitu ufaransa ugiriki ureno na, na uhispania wakati chama cha wafanyakazi nchini nijeria chaitisha maandamano ugonjwa mpya ukiwa unasababisha kutoka kwa damu pwani na kuwa kule maeneo ya lindi iojulikana serikali ya tanzania yasema na katika taarifa za michezo manchester united na crisplis kuingia dimbani mida ya sa bl usiku pale mjini melbourne katika uwanja maarufu wa mcg maelfu ya watazamaji na mashabiki wa timu hizo wakijumuika katika viunga vya iwanja hivyo na hapo baadaye pia australia yajirusha dimbani kuweza kuwa mwenyeji wa kombe la asia la mwakani baada ya china kujiondoa kwa sababu ya maswala ya uviko 19 kuwwa na mwengine zaidi jiungia nasi kwa taarifa kamili kutoka studio zetu za sbs radio wasikia idha ya kiswahili sbs ukiwa na migode migerano na hapa ni taarifa kamili habari tukiletea yote hapa kutoka studio za sbs na mtandaoni annmbanisbscu mkwaju swahili wakati zaidi ya wanafunzi laki wa jimbo la s wamerejea shuleni kutoka likizo hii leo jumanne mbinu za kudhibiti uviko zitapigwa jeki katika wiki za kwanza nne za mhula wa tatu uvaji wa barakoa unapendekezwa sana katika maeneo ya shule na vipimo vya ziada milioni ts vya aina ya rapid antigen vitatolewa usafi wa ziada pamoja na usambaji wa hewa safi utatolewa pia kujaribu kuzuia milipuko zaidi ya virusi i ni naibu katibu katika idara ya elimu ya amesema kwamba idara hiyo haiwezi tupilia mbali uwezekano wa kurejesha hatua ya wanafunzi kusomea nyumbani ila meongeze kuwa hali hiyo itatokea tu katika mazingira ya hatari kubwa um, anasema katika, um, katika um, mwisho wa mhula uliopita uh, tulipata uh, hili uh, likitokea tu katika idadi ndogo ya kesi lengo letu ni kuwarejesha wanafunzi darasani na hapo ndipo wanataka kuwa wamekuwa katika likizo ya shule wiki kadhaa zilizopita hali ya hewa haijawa nzuri na kwa hiyo wanania kurejea shuleni kuwaona marafiki zao pamoja na tunataka wakaribisha vilevile alisisitiza b tukiendelea taarifa zinaambazo tumeandalia mamlaka mamlaka wanaosimamia maswala ya chanjo nchini australia wametoa idhini idhini ya muda wakiendelea kufanya uchunguzi wa wazi, ziada kwa chanjo ya mwadana ya vya kumi kwa watoto wa changa mamlaka hiyo ya tga imesema kwamba imetoa ruhusa kwa madaktari ambao wanaatibu watoto kuweza kutoa chanjo kwa watoto wenye kati ya miaka miezi sita hadi miaka mitano kwa misingi ya deta ambazo zinatolewa ambazo itoa kupitia sampuli za watoto elfu sita, ambao walipokea chanjo za modana na ambapo ilikuwa ni kule marekani na nchini canada waziri wa afya b ambaye ni waziri wa wa afya waafyaashirikisho amesema kwamba mchakato wa sasa unahitajika kuosha kwa kwamba kila kitu kinafuatwa na taarifa uhusu chano hizo za kitaifa kupitia shirika la agi nazingatiwa kwa ajili ya namna ya chanjo za mdana zikasambazwa miongoni mwa watoto km anasema kama unavyoweza jua kuna ushindani mkali sana katika mataifa ya marekani kaskazini marekani na ulaya kuweza kupata chanjo hizi na kuweza kutoa chanjo hizi na idara yangu inafanya kile wezavyo na tunafanya mashauriano na kampuni ya modana kwa australia kuweza kupata dozi nyingi iliwezekanavyo kwa ajili ya kuweza kuwa na utayari wa kuweza kutoa chanjo hizo bwana batler alisema katika taarifa alipozungumza na waandishi wa habari tukirejea katika jimbo la s ambapo abiria abiria wa was watapatwa na usumbufu wa usafiri wiki ijayo wakati chama cha wafanyakazi wa reli kitapoanzisha tena maandamano dhidi ya mamlaka husika kwa upande wa sualazima la malipo kwa hiyo chama hicho kinahusisha madereva wa mabasi vilevile madereva wa tram pamoja na treni wakiwa wanahusika katika maandamano hayo ambayo wameandaliwa o itakuwa ni kwa muda wa madakika Madaki, kadhaa kwanzia tarehe ishiri nane julai ambapo kutakuwa na usumbofu mkubwa sana kama ulivyoshuhudiwa katika wiki zilizopita mamlaka hayo pamoja na chama hicho wanaendelea kujadili jinsi ya kuweza kupata ongezo ya mshahara ya asilimia tatu nuktatano kwenye mshahara wao ambapo bado hawajafikiana kwa kile ambacho kinaombwa na pande moja na kiwango cha joto kimeongezeka sana nchini uingereza na ufaransa huku moto ukiendelea kuteketeza misitu kusini magharibi mwa ulaya bila kuwepo ishara yoyote ya kuzima watabiri wametoa tahadhari kwa idara kuwe tano za ufaransa kutokana na kiwango cha juu cha joto huku serikali ya uingereza ikishutumiwa kwa kukosa kuweka mikakati ya namna ya kukabiliana na ongezeko la joto watabiri wamesema wame kwamba maisha ya watu na viumbe vingine vimo katika hali hatari kubwa ongezeko la joto ambalo linasambaa likielea sehemu za kaskazini ni la pili kutokea kusini magharibi mwa ulaya katika wiki za hivikaribuni moto unaendelea pia kutek kuteketeza misitu nchini ufaransa ugiriki ureno na uhispania maelfu ya kari za misitu zikiwa zimeteketea huku watu na watalii wakihama kutoka sehemu husika tukilekea katika bara la afrika nchini tanzania serikali ya tanzania imebaini kuwa ugonjwa unaoua watu kusini mwa tanzania ni homa ya mgunda waziri wa afya mheshimiwa omye mwalimu amewaambia waandishi wa habari kuwa upimaji wa sampuli za wagonjwa waliokuwa wakiugua katika wilaya ya rwangwa katika mkoa wa lindi umethibitisha mlipuko huu kuwa wa ugonjwa unaoitwa kitaalam leoirosis Fever au kwa lugha ya kiswahili inaojulikana kama homa ya mgunda waziri um amesema kwamba ameliza hayo mara baada ya kutembelea wilaya ya rwangwa katika mkoa wa lindi ambako kumezuka mlipuko wa ugonjwa huo na kuzungumza na waandishi wa habari kwa mjibu wa waziri um homa ya mgunda ni miongoni mwa magonjwa yanayoambukizwa kutoka kwa wanyama kwenda kwa binadam na wanasababisha na bakteria aina ya lepo interrogans na tukilekea kule nchini nigeria chama cha congress nlc cha nigeria kinatangaza kinatangazaama kime kimetangaza maandamano ya siku mbili kuanzia julai 26 chama hicho cha nigeria ni moja ya vyama vikubwa sana na kimefungiwa kwa vyoo vikuu vya umma kwa muda wa miezi sita kote nchini humo kutokana na kutoelewana kwa malipo kati ya serikali nawalimu kilisema nlc ni chama kikuu mwavuli cha wafanyakazi wa nchi hiyo kinawakilisha mamilioni ya wafanyakazi katika sekta nyingi za uchumi mkubwa zaidi barani afrika ikiwa ni pamoja na sehemu za sekta ya mafuta ilisema katika taarifa yake itawahamasisha wafanyakazi kwa ajili ya maandamano ya utawala bora vifaa vya kufundisha ni malip, na malipo vimesababisha migomo ya awali dhidi ya serikali ambayo hutoa fedha nyingi kwa shule za ucukiwana mikodntukuendelea makala atumaendelea kwa, kwa sasa tukitazama yale ambayo amejiri katika lomu ya michezo ambapo mchezaji wa zamani mchezaji wa zamani waafl ameweza kupata ushindi katika kesi yake kwa mara ya tatu ambapo anadai fidia kutoka timu ya richmond Football club hiyo ikiwa ni kutoka mahakama ya juu kabisa nchini ambapo anaendelea kutafuta haki yake baada ya majira yaliyomsababisha kuondoka mchezoni mahakama hiyo imetoa amri kwamba kwa muda kwa ambapo watu wanaendelea kuwasilisha mada yao kuhusu majaraha waliopata kazini kwamba mchezaji tai zentuk aliweza kuchelewa uh, kwake unaeleweka na haikuwa, haikuwa sahihi kuweza kuchelewesha kupata huduma ambayo alipata zentuk alipatwa na ugonjwa kwamba ana magonjwa ambayo ni sugu sana kupitia hususan magonjwa ya akili na alipatikana baada ya mwaka 2 kupitia vipimo ambao alipatwa na anadai, anadai fidia kutoka timu ya richmond na viongozi wake kwa yale majira aliyopata uwanjani ambapo walikuwa anapoteza fahamu katika muda wa miaka ya elb na mwak224 tukilekia katika michezo ya riadha ambapo wachezaji kama kadhaa wamepata matokeo ya kufurahisha wakati wengine wanaendelea kujuta kwa matokeo mbao amepata hususan timu ama za wachezaji kutoka barani afrika ambapo matokeo jawa hata hivyo stuart ni miongoni mwa wale ambao kupata medali katika michwano ambayo inakuja masaa yajayo hiyo itakuwa ni katika mbio za mita za wanaume ambayozitakuwa ni kesho asubuhi masaa ya australia ma masaa ya magharibi ya mashariki ya australia katika upande mwingine kulikuwa na shangwe upande wa kenya baada ya wa kenya kukuanza kupata ushindi katika michezo hiyo baada ya matokeo ambayo alikuwa hayakuridhisha sana katika masaa machache yaliyopita lakini hata hivyo wengine wanaanza kujirejesha ama kurejesha fahari ya um, michuano hiyo baada ya ethiopia na moroko vilevile kuweza kuwapigwa kenya katika mbio ambazo zilikuwa ni kama ni mali ya wakenya na katika taarifa zine za soka ni pamoja na australia kujirusha ulinguni ambapo wanataka kuwa wenyeji wa mchezo, mchezo wa kombe la asia baada ya china kujiondoa kwa mwenyeji wa michwano hiyo miongoni mwa timu zingine ambazo zimejirusha kuweza kuwania ama kuwa wenyeji wa michaizo hiyo ni pamoja na korea kusini na indonesia pamoja na katar ambao watakuwa ni wenyeji wa kombe la dunia baadaye mwaka huu na katika taarifa zingine za soka atletico madrid wamewasiliana na wakilishi wa cristiano ronaldo kuhusu kumsajili mshambuliaji huyo wa ureno mwenye miaka 37 kutoka manchester united lakini meneja mpya wa united un eitenhag anaendelea kudai kwamba ronaldo anaweza kusalia ll traford zaidi ya mwaka ambao amebakisha kwenye mkataba wake katika timu ya chelsea wako tayari na wamekubali makubaliano kib- ya kibinafsi na jil kunde wa sasa ambaye ametoa ur milioni55 kwa timu ya sevia kumnunua beki huyo wa ufaransa mwenye miaka ishitau ni kwa mjibu jarida la marka la uhispania wakati kiungo wakati wa wales aaron ramsy mwenye miaka 31 cuu kwenye mazungumzo na juventus ili kumaliza mwaka wa mwisho mkandarasi yake na kumruhusu kusaini na klabu nyingine bila malipo wakati beki wa uholanzi mattis det mwenye miaka 2 amewasili ujerumani kukamilisha uhamisho wake kutoka juventus kwenda kutokavents kwendab baada ya klabu hizo kukabilia ada ya euro milioni7b hiyo ni kwa mjibu wa mjimu sport ya yeah, italia wakati kama alivyosema kabla manchest united watakuwa dimbani muda usio mrefu dhidi ya crystal palace pale mcg ataweza kuletea mazungumzo na baadhi ya mashabiki pamoja na wachambuzi wengine ambao huwa tunashirikiana katika masuala ya michezo muda usio mrefu tazama hali ilivo katika masuala ya ubadirishaji wa fedha sokoni dola domeka mesawa na za kati dola moja, na ni sawa faranga moja, mene, na za burundi zabnkadoana thamani ya faranga 1 ya 5zandakadotralia ina thamani ya faranga 10, za rwanda ya shilingi 261 za uganda wakati shilingi 81 na 26 za kenya zina thamani dola moja vile vile dola vilevile yadol ina thamani ya shilingi 16 a56 zaanzania katika maswala a utabiriwa hali hewa mjini nyuzioto paleni 1 zikwai 17 6 277r611755 na mjnid nuoto pale 112 na manyonyamvua yakishuhudiwa je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata