Idha ya kiswahili jambo tena popote lipo na karibu katika makala ya ya kiswahili ya yakona so, migod migirano tukaletea makala hya kutoka studio zetu za na mtandaonianmbayoni mkwajuu swahili kama ungependa kutuanikia kwa barapepe anwani ni swahil ambako unawezakatujuza yote ambayo ungependa kujua ama kama unapendekezo ya makala basi tuandekee kwa wa pepe anaoni ambayo tumekupa tayari nikirudia tena ni swahiliprosbsco au na si bila shaka taweza kujibu punde utakapopata taarifa ambayo unataka kujua kuhusu pia uwezakapata makala kwenye ukurasa wetu wa facebook anaoni ambayo ni facebookcom mkoaju sbs swahili lakini kwa sasa geuzia macho katika suala zima la utoaji wa chanjo za uviko 19 hususan katika mataifa yanayoendelea kwa leo tukilenga taifa la kenya ambalo liko katika ukanda wa afrika mashariki ambapo kuna wengi ambao wanapata chanjo hizo lakini kunakuwa na changamoto kubwa za upatikanaji wa chanjo hizo kwa sababu moja ama nyingine kwa sasa tunazungumzia makala ambayo yameleta mbinu mpya ya kutoa chanjo hizo ambayo inafaa wengi ambao wanaishi katika taifa hilo la afrika mashariki moja ya matatizo makubwa ya kupata chanjo ya 19 katika maeneo ya vijiji vya nchi zinazoendelea ni kuhifadhi chanjo hizo kwenye joto sahihi ila sasa kitengo kipya cha afya cha kusafiri kinachotumia nishati ya sola kinasaidia kutoa chanjo za uviko 19 katika miji midogo na vijiji nchini kenya kutoa chanjo katika maeneo ya vijiji vya nchi kwa joto sahihi ni moja changamoto ambayo inakabili mradi wa chanjo nchini kenya wakiwa wameegea katika wilaya ya kasarani ya mji mkuu wa kenya nairobi ni kundi la wafanyakazi wa afya ambao wako kwenye ujumbe wa kuongeza chanjo za uviko 19 kwa mujibu wa shirika la afya la dunia mtindo mpana wa virusi katika bara la afrika unaendelea kushuka ila bado virusi hivyo havijadhibitiwa kabisa nchini kenya kulikuwa kesi laki na 551 zilizothibitishwa na vifo 5656 katika miezi sita ya kwanza ya mwaka huu ila sasa shirika linalofanya utafiti wa matibabu barani afrika maarufu kwa kifupi kama amref imechukua mapambano hayo mitaani kwa kutumia gari inayotumiwa kama zahanati kwa matumaini ya kuongeza idadi ya watu wanaochanjwa zahanati hiyo ina uwezo wa kufika katika maeneo yenye watu wengi pamoja na umma ulio vijijini wakati inadumisha mahitaji ya kuhifadhi chanjo kama astrazeneca na moderna katika sehemu baridi daktari catherine kanari kutoka amref amesema kwamba zahanati hiyo ina mfumo wa nishati ya sola ambao unasaidia kukabiliana na changamoto hiyo kwa ujumla hiki ni kitengo cha chanjo kinachosafiri ambachoina maana tunaenda kwa watu. kama watu hawawezi fika kuchukua chanjo katika vifaa uh, tunaenda kwa watu tunataka ongeza upatikanaji uh, wa chanjo uh, katika uh, umma yetu uh, wa kutazama kilichopendekezwa uh, uh, na who uh, kwa mafanikio ya utoaji uh, wa chanjo uh, ya yes, asilimia sbin kwa hiyo kitengo hiki kimetumia ubunifu enda ndani ya jamii ambako ni pagumu kufika kwa hiyo si tu mjini nairobi hata katika kaunti zingine ambako kuna matatizo ya usafiri na pia kwa sababu inatumia nishati ya sola kudumisha mnyororo wa baridi ni mbinu fanisi ya kuhakikisha kuwa tuna chanjo fanisi sera delphin wa elimo ni mfanyabiashara amesema alitaka pata chanjo hiyo kwa sababu anajua watu wengi ambao wameugua kwa virusi hivyo ila bi amesema kuwa hadi sasa alikuwa ajapata muda wa kutembelea hospitali Na? ihii ni chanjo yangu ya kwanza sijawai ipokea nimekuwa nikifanya utafiti na watu wengi wamefariki hata marafiki wangu wa karibu na jamaa wangu na nimeona kuwa nitahatarisa maisha ya wakenya wenzangu na majirani zangu kama sichukui chanjo ninafuraha kwa sababu kama wafanyabiashara wa kike huwa sina wakati wa kutosha nimekuwa nikisikia kuwa watu wanapokea chanjo hospitalini ambazo ziko mbali na sehemu niliponilikuwa najiuliza nitakachofanya kuhusu hospitali it... ila sasa kwa sababu wamekuja karibu ya ninakofanyia kazi nimeamua kuchukua hatua hii hii ni zahanati ya kwanza ya uviko 19 na inasafiri nchini kenya ila kuna mipango ya kuwasilisha zingine kumi ambazo zitahudumia kaunti zingine mafanikio ya mradi huu yanaweza saidia kubadili na kuboresha jinsi huduma ya afya kwa ujumla inatolewa kote nchini humo na hata katika kanda kwa upana william mbudhie ni mkazi mwingine wa kasarani amesema naye amepata dozi yake ya kwanza ya chanjo na anaweza wahamasisha wengine wafanye hivyo pia Today is my first time the leo ni mara yangu ya kwanza kupata chanjo ilipotoka mara ya kwanza kila mtu alikuwa na kitu hasi cha kusema kama ukipata chanjo I I utakuwa na matatizo ila niliamua lazima like nichukue dozi yangu ya kwanza, kwanza, kwanza leo na sure nina furaha ningependa kuhamasisha wakenya wenzangu wahakikishe wanachukua chanjo hii alisisitiza bwmbog he wafanyakazi wa afya kwa sasa wanaripoti ongezeko kwa wanaochukua chanjo wanapopeleka chanjo moja kwa moja kwa watu ambao hawawezi fanya safari ndefu za kwenda hospitalini tunatumai kwamba kupitia taarifa hii umepata uelewa kuhusu baadhi ya changamoto ambazo mamlaka na mashirika yanaotoa huduma za afya na wanakabiliana nazo katika mataifa ya afrika hususan afrika mashariki na baadhi ya mbinu ambazo anatumia kukabili na kuweza kushinda changamoto hizo kwa makala mengine mengi ambayo tumepeperusha tembela tovuti yetu mbayo niu mkwaju swahil makala haya yanaendalewa na waandishi wetu e nagode migerano hii ni da kiswahili yass je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata