uaskkaiutkatika makala ya kiswahili yasbskiwana migod migeranu makalay uka sto zetu za sbs na mtandaonianambani sbsmkwaju swahikmavpamkaa kweye uaackaahaia baeawah u kwa sasa tugeuzie macho swala zima la nyumba nafuu patikanaj nyumba nafuu hususan kwa wale ambao wanakodi nyumba je ni changamoto gani ambazo wanakabilia nazo kwa sasa na ni kipi kinachowezafanyika kuoesha kwamba suluhu inapatikana na iwe nis, ni suluhu ya kudumu takwimu mpya zinaonyesha watu wanaokodi nyumba wako chini ya ongezeko ya shinikizo kupata na, na kubaki ndani ya nyumba za bei nafuu ripoti mpya kutoka shirika la angliaa australia imetoa mpango wa kukabiliana na upatikanaji wa nyumba za bei nafuu katika muda wa miaka 20 ijayo mpango huo ukiwa unahusu mageuzi za sera za serikali Boy, namhiyo ni sauti ya mpiga mnada wa nyumba hapo akizungumza na baadhi ya wale ambao wako tayari kuingia katika soko katika soko la nyumba za kununa nyumba za kumiliki wao wenyewe kumiliki nyumba kumejulikana kama ndoto kubwa ya australia ila kama vile uchunguzi kadhaa zimepata kuna tatizo kwa gharama ya nyumba hizi kwa sasa mwakazina wa taifa wa zamani george fredenberg alikiri hivyo mwaka jana wakati uchunguzi wa seneti kwa nyumba nafuu ulipoanza akisema kwambabafb uh, sort of uh, alisema kwamba umiliki wa nyumba umepungua kwa wale ambao wako katika umri wa kati ya miaka 25 hadi 44 tumeona hilo likitokea kwa muda mrefu na gharama ya nyumba mpya kama sehemu ya mshahara wako imeongezeka pia katika miaka hivi karibuni alisema bwana fbr upungufu huo wa idadi ya wamiliki wa nyumba umemulikwa pia katika maendeleo ya wapangaji sensa ya mwaka1 imeonyesha idadi ya watu wanaokodisha nyumba zao imeongezeka sana haswa katika miaka michache iliyopita bwana joel dignam kutoka kundi la walipa kodi la better renting Tenancy group amesema kwa sasa hiyo ndiyo aina kubwa ya makazi uh, anasema na sasa kuna uwezekano kuna takriban watu milioni saba wanaokodi nyumba nchini australia ni umma muhimu sana na watu hawa wanaendelea kuzeka na kukodi nyumba kwa muda mrefu zaidi na wakati hatua ya kukodi imekuwa hatua ya maisha yote kuna ushahidi mwingi wa kudokeza kuwa hatua hiyo si rahisi anglia ya ustralia imetoa ripoti mpya inayoonyesha kuwa si wale ambao wako kwenye malipo ya ustawi tu wanaohisi magumu hayo ila hata wale ambao wana kazi za kudumu wanakabiliana na magumu hayo kase chambers ni mkurugenzi mtendaji wa angli care alipozungumzia hoja hii alisema kwamba kwambaalisema tukitazama nyuma kwa miaka kumi iliyopita tumekuwa tukitoa matokeo ya upangaji na upatikanaji wa nyumba nafuu tumekuwa tukifanya utafiti wa kila nyumba ya kupanga iliyo sokoni kwenye wikendi fulani atunachoweza ona katika miaka hiyo kumi tulipoanza ifanya miaka kumi iliyopita tulidhani hali ni mbaya ila imeendelea kuzorota kwa kila aina ya nyumba ambayo tumefanyia utafiti kero kubwa kwa wapangaji ni bei nyumba zinagharimu sana na kodi na makundi ya wapangaji yamesema kwamba kuna uhaba wa kinga kwa wapangaji kwa upande wa ubora wa nyumba wanazopewa au muda ambao mtu anawezaishi ndani ya nyumba hizo jo digna amesema kwamba kuwa hakuna kikomo halisi kwa kiasi cha kodi ambayo wenye nyumba wanawezaongeza kodi kufikian anasema these hizi changamoto za bei nafuu ya nyumba kimsingi zinayendelea kunyemelea kuingia na kutoka kwa hiyo bila shaka yanaingia katika maeneo ya kanda katika hali kubwa siku hizi pia katika miji hii ndiyo gharama yao kubwa na wakati gharama yako kubwa zaidi inaongezeka kwa asilimia kumi au asilimia ishirini hiyo inafanya tofauti kubwa kuliko bili yako ya nishati au kitu kingine ken morrison ni mkurugenzi wa baraza ya, za nyumba za australia alipozungumzia mada hii alisema kwamba we know from work released by the previous federal government that we bwanaken amesema kwamba tunajua kutoka kazi iliyoachiwa na serikali ya shirikisho iliyokuwa madarakani kuwa, kuwa utoaji wa nyumba inatarajiwa kuwa mbaya kabla iwe nzuri na katika miaka minne ijayo tunatarajia utoaji wa nyumba kupungua kwa takriban theluthi tatu kwa sasa na kwa ukuaji wa umma wetu utakuwa na uzoefu mipaka ya kimataifa ikiwa imefunguliwa tena morrison ameongezea kuwa ni huo uhaba wa utoaji wa nyumba ambao umesababisha ongezeko ya kodi bwana morrison tena101anasema kwamba tumeona tayari kodi za nyumba za ghorofa zikiongezeka kwa asilimia kumi katika miezi kumi na mbili iliyoko iliopitana nyingi zaidi katika baadhi ya majimbo tumeona utoaji wa nyumba kwa miradi ya maghorofa ikiathirika haswa kwa hiyo kuna uwezekano kodi zimewekwa kwa shinikizo fulani ya mfumuko wa bei katika miaka ijayo alisisitiza na haijawahi kuwa haijalishi sababu ya bei kubwa sababu ya hivi kubwa makundi ya wapangaji wamesema kwamba hali ya ubinadamu haiwezi sahauliwa ol dignam amesema kila mtu anahitaji sehemu ya kuishi ila soko la sasa haliwapendelei wapangaji kwa sababuanasema you know, kama wewe ni mwenye nyumba na unatangaza nyumba yako kuna ushindani mwingi Unaweza pata watu 4 wanaowasilisha maombi wunawezapata watu ambao wanataka lipa kodi ya juu zaidi na kwa hiyo ni soko la wenye nyumba na watu wanaochukua kile ambacho wanawezapata katika shirika la anglb amesema kwamba ameona mifano mingi ya madhara ambayo familia na watu binafsi wanaweza pata kupitia kuhama mara kwa mara We to not... amesema tunazungumza na watu wengi ambao huhama mara nyingi bila kuwa na chaguzi lao tulizungumza na mama mmoja mtoto wake mwenye miaka sita alikuwa amesoma katika shule nane tofauti pamoja na katika vituo kadhaa vya malezi ya watoto hilo halikuwa chaguzi lake na si vizuri kwa elimu ya mtoto hilo halikuwa chaguzi lake na hayo ni aina ya maamuzi ambayo watu wanalazimika kufanya amesema kwamba nyumba za umma hazitoi mbadala kwa watu wenye pato la chini kwa sababu ya muda mrefu wa kusubiri hata kwa wale ambao wako katika hali tata na idadi ya watu ambao wako katika nyumba za umma zimerejea nyuma sanan So idadi not... ya nyumba za umma zikipungua sana na hali hii imeacha soko la kodi binafsi kujibu mahitaji hayo na halina uwezo wa kutekeleza mahitaji hayo Case chambers ameangizia kuwa wakati mwingine watu hulazimishwa kuishi mitaani na asa familia zinalala ndani ya magari tunaona hali hiyo ikianza kuwa kawaida watu washangai tena wakisikia kuhusu familia inayoishi ndani ya hema au gari na tunajua dazeni za familia ambazo zinawatuma watoto wao shuleni kila siku kutoka mahema yao ripoti mpya ya anglikia kwa nyumba za beinafuu inatoa mpango wa kuondoka katika janga hili wanaomba jaribio la mifano ya upangaji wa muda mrefu wa nyumba binafsi za kukodi na ujenzi wote wa nyumba mpya zijumuishe nyumba za kodi nafuu ila vichemba zimesema kwamba cha muhimu kwa mpango huo ni mageuzi kwa kodi kwa sababu wanasema mfumo wa sasa unafanya vitu viwe vibaya zaidi zaidina Total the system, which incentivized... anasema jumla hii ya ukosefu wa wiano kati ya sera kupitia mfumo wa kodi ambao unatoa zawadi kwa wawekezaji wakijitegemea na wawekezaji huru na wazo kuwa hilo litasababisha matokeo kwa nyumba za bei nafuu baraza la nyumba linataka pia mfumo wa kodi ubadilike ken mrison kwa upande wake amesema kwamba marekebisho toa hamasa kwa utoaji wa nyumba za bei nafuuanasema msaada zaidi kwa wanaotoa miradi ya nyumba kutoa nyumba zaidi za bei nafuu pia kuhamasisha wajenzi binafsi kutoa nyumba za bei nafuu kama sehemu ya mradi mpya wa kujenga nyumba na kukodi haiko wazi itakuwa na itachukua muda gani au kama mageuzi haya yanaweza fanyika mweka hazina wa shirikisho jim chames amedokeza tayari kuwa bajeti ya oktoba haitakuwa na kila kitu ambacho watu wanataka kwa sababui To our economy, anasema iko ndani ya uwezo wetu kuimarisha uchumi wetu na si kuwa na siku bora za usoni ila kwanza tunastahili kabili pamoja ongezeko hili la mfumuko wa bei na ongezeko la kiwango cha riba kinachoifuata alisisitiza bwana chimes na taarifa hii bila shaka ina inamehusu wengi ambao wanatusikiza na kama imekuguza kwa ndani na kama pia una uzefu fulani ambao umeweza kupitia katika hoja hii unaweza kuchangia uuzefu wako nasi ueza katuanikia kwa bara pepe swahilipossu ama kutocha ujumba kwenye ukurasa wetu wa facebook mkoa wa juu sbs swahili taarifa i na mamo mengine kama haya basi tambela tovuti yetu anaone maoni sbscomau mkwajuu swahili makalalandeliwa na wachi wetu debora grok na gode migerano hii ni idhaa ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook