unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sscu mkwaju swahili karibu tena katika makala idha ya kiswahili ya sbs tuko katika jimbo la queensland bado katika kitongoji cha chaeba kwa sasa tumetembelea studio ya ni produ pia anasimamia pia kazi za video za mziki na hata kupiga mapicha nautakapoona picha ya studi mwenyee utajakweli ni mtu ambaye ana kazi nzito lakini pia pianakpa h mengi zaidi kuhusu kazi yake na alivoingia katika taaluma himhkaanzkaz yeah. ambazo zna tio ana kwa vijana nini kilikushawishi kuingia katika hii, hii taaluma Yeah, hii kazi nikona ktmb kitambo kiasi sababu nimeanza tengea ilikua 3 imeanzia burundikuanaona tugisoto wanaifanya namkafurahnikasema cha nijingize mwavitu na bahati nzuri kanikubali ambs nikaona inngeza pesa nikaanzia na ndo hivi mpaka leo natumikisha na hiyohyo yangu, yangu ya huu hmm. mda wote umekuwa ukifanya hii kazi ni vitu gani ambavyo ulibidi ujifunze ili uweze kuifanya kiasi kwamba watu wakwamini na, na miradi yao ama na kazi zao kwkusema ukweli ha, hii ni kama tu ilikuwa ni ae ikuwatu ndani yangu juu wakati nimeanza kujifunza tu kuanza kufuatilia tu gisi watu wanavifanya na kunitek hata muda wingi nikavijua nika na nkaanastukaanzanampaani nika nika wa yeah. kazi ambazo unavfanya tu katika td yako ama lazima utoke nje a tudi kufanya hizi kazi piaazma ntoke nna kwa wale ambao pengine hawana uelewa zaidi tunaongea kuhusu ninini unaweza kuwaffanulia chenyu unafanya kabisa mimi kazi yangu uniku directa directa na direct uh, kushut ma music videos na movies na na sometime nafanya maweddings na pia nafanya nafanya mapicha nashuti ma, na, na ma, ma, ma, ma photoshot na watu napiga kama african african style ya hivyo tu ye yeah, nashugrika na sana sana tangu wanze i kazi ni nini ambacho unaweza ukasema hiki kitu kama kingekua katika itaaluma kazi ingekuwa nyororo zaidi <tabu> <Kitu tabu> zaidikukasemaasadisaidia sana kwa sababu akupitia hii kazi yangu kweli ya, naingiza pesa pata pesa kabisa sikasema ongo napata pesa njomanaatuma na, na, na, na, na, na, na, mpaka leo na, nabakia nayo sana juu siangaikiangaiki sana kuenda kutafuatafuta sana makazi ngine uhkazi yangu m pekanu tunakua tukiona kwenye mitandao kwenye mafacebook ama mainstagram hususan hapa nchini australia kila wikendi unapata kuna kijana ambaye ana kazi zaidi ya sita za harusi za, za sikukuu ya mtu kuzaliwa kama ni picha kwa wale kinamama ambao anatarajia kujifungua nikusema ni kazi ambayo inakuja kwa wingi lakini mfuko pia unakuwa ni wakuta basamu ama mfuko unakua bwanambonanizungusha sana na kuna kitu kinaingie <laughs> unajua mimi kwanza na, natembelea ku, ku, ku, kupitia ka jina yangu kwanza ukiskia jina yangu inaitwa heshima hiyo jina unapesha kwanza kueshimisha mi nikisema ni, ni pesa ni hii no ndakufanya kazi na sshukaki ama sipandaiambe ihiyo ni bana kama siyapata pesa angu sgatoka paleanas skatokaama siapata pesaamamotufutane mashati baada ya kazi hapana apana hikaki nakwakwa watu wenye siwa watuwenye wanabatisha mm. kamtu mwenyehukonamnia kazi yako unapesha kujaminia na kidogo kido kama sbaaeke kidogoakidogo mh kai lakipenfkabsaamhavifaa vya kazi kaziuna vifaa vya kisasa kabisa sema kwamba mebidi mfuko utoboke kiasi ili uweze kupata vifaa kama hivi umuhimu kuwa na vifaa kama hivi kwa kazi yako ni nini? niniununua ku, vfabainazidi kuendelea unabidi ku mavifaa naavifaan vile unapata quality, watu wanapenda ya kunaanawe kwakununua vifaap na nakunakuwa na changamoto pengine kuna kifaa fulani ambacho kinahitajika lakini hakipo ha, kwenye soko na hiyo kinafanya kazi sio vile likua unatarajia nabi kuanza kuoda hakuna ma zenye ziko na kila kitu na hapa nahtajkazitu uh, na inachukua muda mrefu basi ndo hivo kando na hiyo ni changamoto gani zingine ambazo unakutana nazo kama direkta kama mtu ambaye una, una shut ama unasimamia una, una kazi ya, ya kuweza kufkisha kwamba video ya mtu inakuwa kwa ile kile kiwango ambacho kinafaa picha za mtu zinatoka kwa kile kiwango ambacho kinastahili kina kuwa ah, changamoto ziko kwa sana sanasana nakoka samtaime kwa wateja kila mteja akionakazi engine etoka vizuri takktokekitu kubwama changamoto tunapataka kiatkatakikana mtu kitu. Araka, araka. Na, atulie atumike pole polepole na akichukua muda sana kwakutumika kitu yao itatoka vizuri laini chukua musiu, muda kidogo aeze katoka kama kama vile ingepashwa kuwa ju mutu nabia apate muda na atumie kazi polepole na iko vizuri arakaraka aina barakakeli kabisa lakini pia tunaona kwa upande wenu pia ni kama mnakuwa mnaumba mtu pia kwa upande wa mapicha ambapo napata mtu ameingia na sura ambayo iko hivihvi tu lakini baada ya kazi unakutana una ni malaikama ni kiumbe kipya kabisahiyo yeah, ni kawaida nju maana a hiyo yeah. yeah hiyo inakua nishinikiza maprese ya, ya len ama mteja kwamba bwana nataka nitoke ndio najua, najua vile nafanana lakini nifanane mrembo zaidi ama mzuri zaidi kuliko watu yeah. kwa sababu mtu akikuja wanavonijuaabmu akikua anahitaji kitu kizuri htaj abadiikiapat tofauti ya simu ya na, kisa najipiga na ya, ya, na na ya studio tofautiyanataka mzuri maki, kila mtu mziaakwamba yeah. yeah, ukishaleta kiumbe kipe pale pia na wateja wanaongezekaujumbe <laughs> <laughs> ni upi kwa jamii maana tunajua kwamba wengi ambao tumekuja hapa kama wakimbizi ama wahamiaji kunakua ni kazi ambazo ni kama zimetengwa kwa ajili yetu ama ni kazi ambazo tumejiweka kwenye akili kwamba hii ndio kazi yetu hizi zingine si zetu tuache wengine wewe ambayo umefika hapa kwa njia na, na sisi wengine ambao hapa nini, nini ambacho kilifanya hapana njiasawa nassi nawegine ile statistics ya watu ambao wanaingia tu kutumbukia katika zile kazi za mafamazinini bila kusema kwamba ni kazi mbaya lakini unajua kwamba na kipaji fulani hikindo basi ntafuatilita kama kutokua na shida gani Yeah, mi wakati imefika hapa yeah. sikukua najua kama kweli nikafanya kazi yangu na ikafanya kaziyangfnyaniknajua nikifikahapa make si nata uwezo sinata uwezo make ndakua nda, make chini sana njmaa nikakimbilia kwenama kaumimakana ni kazi ya mateso kweli mateso Atu, pesa na hiyo pesa nyi siti pesa ikiiunapata pesa nzuri nateseka fauna muda unakimbia family awuni pesa kidogtu naangala matzwanatumisha nikasemaza kafanapata watu mpaka leo napataka watu ey kend Yeah. nanjomanaana kama kutumia tala yako unika, utatum, utakula matunda mazuri bila kuteseaaama kipaji ambacho umebarikiwa umebakakaupande wamziki mbao pengiatu naakua wanajua wakisema wakiingia pale enyehndio ah, kazi aam nikona kazi nyingi sana zenye natoaka n mingi sana waaese wote waapa wa, wasanii wakiia wa mm. wengi sana wanakuaa kwangu wengiaemakuna mm. yes. mtu sijawaifanyia si, si hapa sisani mm. wote vote shaturumika navo na wote wana every time. Watu kingia, una youtube wanakua niko na youtube nayoutbn nia eshimadpi ni, ni ya, Eshima Video lakini kwenye youtube ni heshima video tv na kawaida hyo yutbe nakwa naposti ndo mamvi zangu ma, ma movie na inafanya lakini siposti ma m d za watu jui ilni kazi ya mtu mwingine mwnginekiona yeah, tu kwenye ma music mingi mamngihehmaa njomi vizuri kabisa na asante kuanasi nakutupa mda wa kuzungumzaasaado na kazi nyingi pale za kufanyia kazi tusikubane sana a u tusiubane ana isaainawateambo anasubiraaoal mbao geendakuwasilnanaamaauua zadi kuhusu ka monafanyaanaeaapata taarifa wapi unaa unaak awatu kuna, kuna naeawasinaawkwenye yeah, na, a naitwa heshima heshima video alfu unatia 6o4 yeah. ndu nanya yangu ya ya instagram na instagram jo kila kitu na naposti ma vitu vingi sana mm. uza ukapata so madtal angu zote so, nakisa kunipata wakupitia instagram juu namba kila kitu kikupale uh-huh. na ukitaka kwenda youtube unaangalia heshima video tv utapata kazi zake pale ni kama unawezokasaidia ndugu kumsukuma mbele tukiendelea kusukumana hapa kama jamii ya watu kutoka afrika mashariki na kati mengi zaidi pia kalembao umesikia unaezokapata kwenetovuti yetu sbsu mkoaju swahili penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook