unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscoau mkwaju swahili namaendele kuisikia idhaa kiswahili ya sbs ukiwa na migodi a migerano kwa sasa tulekee moja kwa moja katika taarifa zinazoendelea kuganga vicha vya habari pamoja na kusababisha matatizo makubwa hususan katika mitambo ya usafiri katika maswala ya familia mbalimbali jimboni ambako mafuriko kwa mara nyingine yamesababisha matatizo makubwa sana na baadhi ya watu kuwa, kujipata katika hali ambapo inabidi wakimbie makazi yao kwa ajili ya usalama wao na maelfu ya watu wameamuriwa kuondoka wanakoishi wakati mvua nzito zinaendelea kulikabili ku, jimbo la ntha hali ambayo imefanya jimbo hilo likabiliane tena na mgogoro mkubwa wa mafuriko ofisi ya utabiri wa hali hewa imesema kwamba mvua nzito zinaweza sababisha mafuriko katika maeneo ya ilawara blue mountains na maeneo ya jiji la sydney na katika sehemu za kanda la hunte na wilaya za central coast mafuriko makubwa yamerejea tena ambako zaidi ya idadi ya watu elh wamepewa amri za kuondoka wanakoishi mazito zikiendelea na baadhi ya jamii zikikabiliana na mafuriko kwa mara ya nne mwaka huu pekee takriban amri 7 za kuhama na onyo zimetolewa zikifunika idadi ya watu luhb wengi wao wakiwa katika maeneo ya Hawkesbury na yaun kaskazini magharibi mwa mji wa sydney ambako mafuriko ni mabaya zaidi vituo vya uhamisho vimeandaliwa katika maeneo ya magharibi sydney kama canville narea i richmond north richmond castlhill na gosford ambayo iko katika eneo la central coast jen golding kutoka ofisi ya utabiri wa hewa amesema kwamba mvua imetabiriwa kuendelea kunyesha katika pwani ya yaot wiki nzima na? bi inasema kwamba hiyo maana maeneo ya kuteka maji hayakauki na kwa hiyo mifumo yoyote ya, ya kufuatia tutakayopata katika wiki chache zijazo bado tuko katika msimu wa chini wa pwani ya mashariki ina maana athari ya mafuriko inaendelea kusalia na tunaomba ongezeko la kuuelewa kuhusu yanaendelea katika hali ya hewa kwa sasa hatari ya mafuriko yataendelea kusalia hata baada ya mvua kuisha na vyanzo vilivyojaa maji vikiwa na uwezekano wa kubadilisha haraka ama kubadilika haraka kwa mvua yoyote itakayoonyesha katika wiki zijazo kiongozi wa jimbo la new south Wales, dominic perot amesema kwamba mafuriko ya sasa yanawezatishia watu wengi zaidi na mali kuliko mafuriko ya kabla yaliyoshuhudiwa magharibi sini katika miezi 18 iliyopita bwaaperote ameongezea kuwa uzoefu wa kabla haumaanishi kuwa tukio la mafuriko litakuwa sawia na kwa hivyo kunaweza kuwa hali mbaya zaidi kuliko ilivyotarajiwa amewahamasisha pia watu wafuate onyo na amri kutoka huduma ya dharura ya jimbo hilo na anasema amekuwa wakati mgumu sana kote jimboni mwetu inapokuja kwa suala la mafuriko hususan katika kanda ya kaskazini magharibi karibu ya mto hokxbury na winsr na maeneo hayo ya sini ambayo hayajashuhudia mafuriko mara moja tu ila mara kadhaa ila malengo yetu ni kuhakikisha usalama wa watu pamoja na kulinda mali alisisitiza kiongozi huyo wa jimbo laro na jimbo la limeomba wanajeshi miamoja wa ziada watakaojiunga na wanajeshi miamoja ambao wamekuwa wakitoa msaada tangu jumapili wengi wao wakisaidia kupakia mabegi ya mchanga pamoja na kuubisha katika milango ya jamii zilizoathirika wakati wauo bwawa la waragamba lina maji yanayolingana na maji katika bandari la sydney kila siku hali ambayo inaongezea kwa mafuriko ya mito hksbury na nepian mito hiyo imejaa zaidi ya viwango vya mafuriko makubwa katika maeneo ya north richmond winser na menango kalin yok ni kamishna wa shirika la ses amesema watu katika maeneo yanayokumbwa na mafuriko wanastahili zingatia kuandaa vifaa vyao vya dharura kama anasemani haraka muhimu hati za bima na dawa so fanya maamuzi kuhusu ambako ungependa enda wapige simu familia na marafiki so na jandee kama umepewa amri ya kuondoka uwe tayari kuondoka kwahiyo amri ya kuondoka hutolewa kwa sababu nyumba yako iko katika hatari ya kufurika tafadhali fuata maagizo hayo na tafadhali ondoka tutakapokuambia huenda usioni maji yanayokuzingira ila ina maana mara nyingi kuwa barabara na njia za kupitia zitakuwa zimekatwa alisisitiza by alipokuwa akitoa onyo hilo kwa baadhi ya wakazi wa maeneo husika na kituo cha usimamizi wa usafiri kimeshauri dhidi ya safari zisizo muhimu na kimeonya kuhusu kuchelewa na mapengo katika huduma za usafiri wa umma watu wameshauriwa wacheleweshe safari zozote zinazohusiana na likizo za shule pia wakati a maeneo ya pwani ya kusini yakiwa katika hatari ya mafuriko ya muda mrefu mawimbi yenye urefu wa mita tano nayo yanaweza sababisha monyoko katika maeneo ya pwani onyo hilo pia likitolewa tutuma kwamba popote ulipo huko salama naunaendelea kufuata amri za usalama popote unapotusikizia na iwapo ungependa kuchangia yoyote ambayo unapitia kama huko katika eneo ambalo limekumbwa kwa mafuriko hayo basi awezkatuandikia kwa pepe swahilikoaju swahili ama kutuacha ujumbe kwenye ukurasa wetu wa faebokfaebookcom mkoajusbswahili ambako utaweza kuwasiliana nawe moja kwa moja ponde utakapopata ujumbe wako kwa makala na mengine mengi zaidi tembelia tofuti yetu anaonmbaoni sbscu mkoaju swahili makala laandaliwa na waandishi wetu pegi akumeluie nagode migerano hii ni idh kiswahili ya SBS. penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook