unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsc au mkwaju swahili jambo tena popotulipo na karibu katika makala aidha ya kiswahili ya sbs ukiwa na migode migerano ukiwa katika st zab na mtandaonaayanye awetuamtbbaaepenisahili At sbscomau kwa sasa tugeze macho katika sherehe nzima ya wiki ya yanaido ambayo ni wiki inayowaenzi na kuzungumzia maswala ya watu wasili wa australia ama walinzi wa jadi wa ardhi tuna hapa nchini australia mara nyingi katika mwanzo wa tukio huwa tunaona sherehe rasmi ya ukaribisho inayofanywa na walinzi wa jadi wa kiaborijina sherehe hiyo ya ukaribisho inajulikana kama karibu katika nchi ama kwa kimombo welcome to country tunaposherekea wiki ya makala haya ya mwongozo makazi yanafafanua nini maana ya sherehe ya karibu katika nchi na jinsi sote tunaweza kiri walinzi wa jadi kwa uamirifu sherehe za karibu katika nchi hufanywa tu na walinzi wa jadi ni wajukuu wa watu wa kiabriin ambao wamehudumia ardhi ya australia kabla ya ukoloni roder roberts ni mzee wa sbs katika makazi alitunga neno karibu katika nchi katika miaka ya 1k80 na alisaidia kuunda mbinu za kisasa za kufanya ukaribisho huo huyu hapa na maelezo zaidi ukaribisho katika nchi hufanywa na walinzi kutoka ardhi a uko au wazee wa jamii husika ukaribisho huo kawaida huchukua umbo wa hotuba densi au sherehe ya moshi jude balow ni mzee kutoka jamii ya nanawal kutoka kanda ya cambra huwa anaelimisha watu kuhusu umuhimu wa sherehe ya karibu katika nchi kukaribishwa katika nchi kunaamana kwamba unazungumza na mababu wako wa kiroho na unasema mruhusu mtu huyu tunaamini hatafanya madhara yoyote katika nchi hii kwa hiyo usiwahuru kwangu muhimu wa kukaribishwa katika nchi inaohusu kuhakikisha usalama wako wa kiroho ninapotembea katika nchi nyingine ya jamii za kwanza wanatazamia kukaribishwa ili nihisi kuwa mioyo iko sawa na amekuwa hapa kwa sababu bado wako nasi wako ndani ya wanyama wako ndani ya miti neno nchi linawakilisha maoni kadhaa magumu inatumia kuelezea ardhi njia za maji na mawingu ila pia inaelezea wazo la maisha familia na kuunganishwa ni nishati linayohisi nikiwa nchini wakati my isipo my hapa kuna kitu kinakosa katika maisha yangu pia ni kuunganishwa na mababu zangu so, kwa sababu watu wa kiaborijinal wana historia inayochangiwa kwa maneno ya mdomo na nchi ina hadithi hizo zote kwa hiyo wakati niko nchini nahisi huo uunganisho si mtu yeyote anaweza simamia sherehe ya karibu katika nchi sherehe ya ukaribisho inastahili fanywa na mlinzi wa jadi wa ardhi ambayo unakutania mara nyingi wanakuwa wametambuliwa rasmi kama kundi la wamiliki wa jadi kwa eneo maalum amesema paul pton mwanaume kutoka ukoo wa ganai na manaro wa kusini mashariki australia yeye ni mkurugenzi mtendaji wa vyama vya shirikisho vya wamiliki wajadi wa victoria alipozungumzia hoja hii alisema kwamba wamiliki wa jadi wanaungwa na sehemu maalum au nchi na ni muhimu sana tuheshimu uunganisho hilo au uhusiano ambao wamiliki wa jadi wanaona ardhi hiyo au eneo hilo la like kitamaduni na kusikia moja kwa moja kutoka kwa wamiliki wa jadi kuhusu uunganisho wao kuhusu muhimu wa kujali nchi na matumaini yao kwa jamii zao kuendelea mbele ni muhimu s kukiri na kutambua uunganisho huo unaodumu wa maelfu ya vizazi katika sehemu za australia wamiliki wa jadi wanajulikana vizuri ila katika sehemu zingine utafiti wa ziada unahitajika kuwatambua walinzi wa jadi hususan kama hawajatambuliwa rasmi There are many ways to find out who the kuna njia nyingi za kutambua wamiliki wa jadi ni kina nani kutakuwa njia za kujua kupitia tovuti mashirika ya serikali halmashauri za mitaa ambazo ziko kote nchini in australia mara nyingi zitakuwa na uunganisho wa wamiliki wa jadi ukiwasiliana na baraza la ardhi la aboriginal unakoishi au mashirika ya afya wa ya waagna nayo pia yanaweza kuelekeza sehemu sahihi kukiri kwa nchi ni hotuba nyingine muhimu ya ukaribisho na nautolewa mwanzo wa mikutano na matukio hata hivyo kama birodan roberts anavyoelezea inatofautiana na ukaribisho katika nchi hotuba ya kukiri nchi inaweza fanywa nasi sote weusi kwa upe kokote tunakotoka ni sisi kuonyesha kuwa, kuwa tuna uelewa wa ardhi na tunaiheshimu na kuwa tunatembelea ardhi ya mtu mwingine na tunatoa heshma hiyo kwa hiyo kukiri ni kutambua kuwa unaweza kuwa unafanya kazi au unaishi katika sehemu ambayo sio sehemu unakotoka ila ni sawa bado wewe ni wa hapo na unakiri na kwa shukuru walinzi na wazee unapoandaa hotuba yako binafsi ya kukiri kwa nchi ni rahisi kutumia maandishi yaliyotumiwa kabla hata hivyo maneno yana uzito zaidi wakati ni yako binafsi na yanatoka moyoni hakuna maneno maalum ila rasilimali nyingi za mtandaoni zipo kukusaidia kuandaa hotuba yako ya kukiri ni muhimu kufanya hivi kwa kusudi amesema amesemajulow fanya hivyo actually, si kama uamuzi wa dakika ya mwisho ila ipange kama sehemu ya tukio lako stars, na ijumuishe kutoka mwanzo si kulifanya set. kuwa wazo la ghafla hiyo ni ishara ya heshma kuwa makini kujumuisha nchi ambayo uko ndani na kutumia jina lake la jadi daima wataja walinzi wa jadi kama wametambuliwa rasmi natoa heshima kwa wazee wa kale wa sasa na wanaoibuka carly harding ni kiongozi wa jamii ya watu wa silik katika sbs alipozungumzia hoja hii alisema kwamba huwa ninafanya sherehe well. ya kukiri katika nchi katika namna nyingi maishani maishanimwanguna huwa ninafanya hivyo hewani katika redio ya sps kazini kwa mikutano well. pia katika mazingira mengine me ndani so ya jamii ina umuhimu maalum kwangu kama mwanamke wacagalioni muhimu sana nikikiri ardhi ya waborijino ambayo nafanyia kazi inanisaidia kuchangia na wengine ambao tuko katika ardhi yao ujuzi wa wamiliki wa jadi na kuwatambua kama si wazi wamiliki wa jadi ni kina nani ni busara kukiri wamiliki wa jadi kwa ujumla paul petton na maelezo daima ni bora kutumia Carolina's juhudi zako kujua 100% jina la wamiliki wa jadi ambao uko katika nchi yao kama ni nchi ambayo inashindaniwa hicho ni kitu ambacho unastahili kiri kuna makundi mengi ambayo huonesha nia ya yao katika sehemu fulani ya nchi hiyo ni muhimu sana kuelewa kama hapaja kuwa utambulisho kupitia mifumo rasmi ya utambulisho basi kunaweza kuwa vikundi kadhaa ambavyo vina nia ya kudai eneo hiloaem kitu cha heshma cha kufanya ni kujaribu kufanya sherehe ya kukiri e hdi tenaendelea na uwe chanya ukifanya sherehe ya kukiri kwa nchi ni moja kitu chanya nadhani sote tunasalifanya kutoa heshma kwa walinzi wajadi wa ardhi tutumie kwamba kupitia makala hayo amepata uelewa wa kuhusu muhimu wa kufanya sherehe za kukaribishwa katika nchi hususan zinazoongozwa na wamiliki wa jadi wa australia kwa makala mengine na kwa uelewa zaidi wazikapata makala ya zadia kwenye tovuti yetu anaone ambayo ni sbscau mkoa swahili wazipata makala pia kwenye ukurasa wa facebook anaone ambayoni facebookcom mkoa sbs swahili makala alaanaelewa na waandishi wetu maomaon nagode migerano hiii hidhaa kiswahili yabsndashirikitoamaoni fwatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook