unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili jambo tena popoto lipo na karibu katika makala a idha ya kiswahili ya sbs ukiwa so, na migode migerano tukulete makala a moja kwa moja kutoka studio za sbs na mtandaoni anani ambao ni sbsco au mkwaajuu swahili wazapata makala ya pia kwenye ukurasa a facebook mkwaa juu sbs swahili na kama ungependa kutuandikia kwa bora pepe anwanini swahilipg sscau kwa sasa tuelekee moja kwa moja katika suala zima la matokeo ya sensa ama ya data ya sensa iliyochapishwa wiki hii kote nchini watu wakitazama na kuchanganua kipe ambacho kimejiri baada ya sensa hizo ama data hizo za sensa kuwekwa wazi na shirika la abs dtaya sensailiyochapishwa wiki hii imethibitisha kuwa australia inashuhudia ongezeko kubwa la maendeleo ya watu wanaoacha dini takwimu zilizochapishwa zimedokeza kuwa watu wanaojizingatia kuwa hawana dini wanaweza kuwa kundi la watu wengi katika miaka ijayo na kwa piku wa kristo katika dini zenye wafuasi wachache nchini dini la kihindu limeshuhudia ukuaji mkubwa ambao umechochewa na uhamiajikatika siku yake ya kwanza kabisa akiishi melbourne mhamiaji kutoka india t sharma alitafuta hekalu la wahindu mwanaume huyo mwenye miaka 33 amesema kwamba ibada ni muhimu kwake kwakesiwezi ishi bila kuja hapa kwa sababu nahisi mtetemo wa juu sana ndani ya hekalu from from here, na imejawa nishati like, I'm na ninaporudi kutoka nyumbanina hisi ni kama nimepata really ile nishati chanya na ninahisi starehe sana mwalimu huyo wa it huenda katika hekalu a angalau mara moja kwa wiki akiwa pamoja na mkewe rashi sharma ni muhimu sana we kwa sababu ni sehemu ya utamaduni wetu hiki i kitu ambacho tumezaliwa nacho kiko ndani ya dnayetu kwa hiyo mimi na ume wangu tunahitaji kuwa na hekalu wakati mwingineuuwatunakuja kwa ibada ya jamii ambako tunasafisha hekalu tunasaidia kupanga kila kitu ndani ya hekalu dhehebu la kihindu ni dhehebu ambalo linakuwa kwa kasi zaidi nchini australia katika sesa ya mwaka 221 zaidi ya watu laki684 walijitambulisha kuwa ni waumini wa kihindu hiyo ikiwa ni asilimia 55 au ongezeko la asilimia553 ya waumini hao matokeo hayo ni kwa sababu ya ujio wa idadi kubwa ya uhamiaji kutoka india na nepal dini la kikristo linaendelea kuwa dini la kawaida nchini australia ila kwa mara ya kwanza chini ya nusu ya umma ambao ni asilimia 439 43 walijitambua kuwa ni wakristo askufu msaidizi wa parokia ya waanglikan wa melbourne bgenevive blackwell anawazo kuhusu sababu ya takwimu hiyo I think what it says is who nadhani inachosema ni kwamba in watu ambao katika siku I'm za nyuma wanaweza kuwa wanasema wao ni wakristo kwa sababu ya tamaduni ya familia hawasemi hivyo tena nadhani hapo ndipo tunashuhudia upungufu mkubwa bwana eb middleton alielelewa ndani ya nyumba ya waanglican na alienda katika shule ya waanglican pia katika sensa iliyopita mfanyakazi huyo wa ujenzi mwenye miaka 35 aliripoti kuwa hana dini It all came from with the of yote ni jiri kutoka utotoni na shinikizo ya dini ikilazimishwa shuleni na kupitia wazazi na kulazimishwa katika kitu ambacho sikuhisi like kama njia sahihi ya kuishi maisha yangu pamoja na vitu vingine nilivyoona so katika miaka no iliyopita kwa hiyo imekuwa daima hakuna dini kwenye sensa kwangu idadi ya watu ambao wanaripoti kutokuwa na dini inaendelea kuongezeka sasa ikiwa imefikia asilimia 389 ya umma hali hiyo imeibua uongezekano kuwa katika sensa ijayo watu ambao si waumini wanawezachukua nafasi ya wa wakristo kama kundi kubwa wakati utafiti wa maisha ya wakristo kitaifa unaonyesha kuwa idadi ya waumini wa kianglican inaendelea kusalia wastan wakati dhehebu hilo linaendelea kuzeka askofu gennevive blackwell amesema kwamba kanisa inaongeza juhudi kukuza idadi ya wa waumini kwa kuwaunganisha na maslahi tofauti ya jamii askofu blackwell na maelezo zaidi tena so, even like or working, um, being... kwa hiyo hata vitu kama example, shamba za jamii au kufanya kazi really au kwa mfano katika mabadiliko ya tabia nchi nakitu kingine ambacho uh, kanisa so, huwekea uh, bidii ni jinsi tunavyoenda mbako watu wako kwa hiyo mara nyingi hiyo inahusu kujaribu kutambua mahitaji ni yapi katika jamii na jinsi kanisa linaweza leta baraka sasa hutoa mtazamo mpya kwa maisha nchini australia huwa inatoa taarifa muhimu za kusaidia kufanya mipango kwa siku za usoni katika ikalo la dorga mjini melbourne kazi ya kupanua hekalu hiyo inaendelea kumudu ongezeko zaidi la waumini bwana goprit verma ni naibu rais wa hekalu hilo amesema kituo kipya cha tamaduni kitakuwa na thamani kwa jamii ambako watu wanaweza fanya like harusi zao kwa matokio yeyote ya kitamaduni course, wanayo kwa hiyo tutatarajia kumaliza katika miezi sita ijayo tunajaribu kuanzisha miundo mbinu kwa uikuaji wa dhehebu la kihindu na hekalu bwana kulwant joshi ni rais wa hekalu hilo amesema kwamba anatarajia kutakuwa mahitaji ya shule za kihindu na huduma ya wazee so uh, tunazeka sasahiyo ndio sababu tunahitaji kituo hicho cha huduma ya wazee ni muhimu kwetu kuwahudumia wazee alisistiza bwana joshi kupanga kwa mabadiliko ya idadi ya watu wetu kwa makala haya na mengine mengi ambao tumepeperusha kabla azakuyapata yote kwenye tovuti yetu wanaoni ambayo ni sbsc au mkoa juu swahili makala andaliwa na, na wandishi wetuphilip casb na gode migeranohii ni idhaa kiswahili ya sbs Penda, shiriki,