unasikiliza ya kiswahili ya sbs tungependa kuwashukuru wamiliki wa jadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamarek watu wa taifa la kolinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo tunawakubali wakubali wa aborijin natore stwade iland ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo haya jambo popote ulipo na karibu katika makala ya idhaa ya kisahili ya sbs uko na migodo migeranotu makala y kutustutu za bs na mtandaoni ani ambayo ni bu mkwajumgio tumeandalia katika siku hi ambapo kuna taarifa nyingi ambazo zimebuka kutoka kimataifa na hapa nchini lakini mwanzo kabisa tukianzia katika upande wa jamii ya afrika mashariki na wachama wake je ujio wa jamhuri ya klimmasia ya kongo katika jumuia ya afrika mashariki utafaidi vipi wana wa afrika mashariki wengine wamesemakongo kuingiarautatuetea dhahabu nyingi kweliwelinayo mali au vipi sinaiufatii mzuri a siasa za kitanzania zaafria lakini inaona ni kitu kizuri mk huyo ni rais wa jamuia wa tanzania daktari daktari sababu kaitapo akizungumzia swala zima la wen, mali ambayo kongo huenda ikaingiza katika jumuiya hiyo na tukizungumzia suala lingine je kwa upande wa kuumani ni vipya ulivyofaidi kupitia ushirikiano ama ujirani na mataifa ya afrika mashariki hususan tanzania tulipopata tatizo kwetu kongo tanzania ilipokea wengi wetu kama wakimbizi vizuri na wakachukua kama jirani wema huyo ni bwana mk fideli rais wa jamhuri ya kijiplomasia ya kongo inayoishi kule jumbani uh, quelnd akifunguka hapo kuhusu yale ambayo jamii ya tanzania ilivyowapa wakati wa wow, ukimbizi wao lakini kwa sasa tazame kile ambacho kinajiri katika maswala mazima, mazima ya muktasari wa habari sensa ya taifa yaaonyesha mabadiliko makubwa katika umma wa australia na sekta ya huduma ya wazee ya walili wafanyakazi takriban 35 inayowahitaji kutekeleza majukumu ya huduma baraza la usalama la umoja mataifa kukutana juu ya, ku, ya mashambulizi ya hivi karibuni ya urusi nchini ukrain wakati barani afrika waasi waendelea na mauaji kule cameron hrw yasema na katika taarifa kutoka pembe ya afrika sudani yadai wanajeshi wake wameuawa wa mjini adisababa kule ethiopia na katika taarifa za michezo michuano ya wimbledon yaanza kwa kishindo baadhi ya nyota wa michezo wa tennis wakilazimishwa kujibu maswali magumu na wapinzani wao uwanjani je wachezaji wa ustril wamefanyaje katika mechi zao majibu hivi punde katika taarifa za michezo waskiza a idhaya kiswahili ya sbs ukiwa na migori migerano nai hapa ni taarifa kamili ya habari kutoka studio zetu za sbs radio waziri mkuu antony albanis amekoswa vikali shambulizi la jeshi la urusi kwa soko moja nchini ukraine akizungumza mjini madrid kabla ya kuhudhuria kongamano la nato alisema kwamba ni madhara mabaya ya vita na kuwa rais wa urusi vladimir putin anaunganisha dunia dhidi yake na asema hili ni eneo la kiraia hili linatia nguvu katili unaofanywa katika vita hii visivyo halali vya uchechezi vya urusi na ndio sababu vinastahili sitishwa ni moja sababu niko hapa katika nato na litakuwa lengo la mataifa ya kidemokrasia ambayo yanaunda nato na pia kundi la nchi nne za asia pacific ambazo zimealikwa katika mkutano huu muhimu alisema bwana albanizi bwana albanizi amehamasishwa atembelee ukraine na aliulizwa kama matukio ya hivi karibuni yataweza shawishi wa mzi ambao anaweza fanya alijibu kuwa ataendelea kufanyia ombi hilo tathmini katika siku zijazo taarifa arifa mandalia shirika la tamaduni nyingi nchini shirika la tamaduni nyingi nchini australia limesema kwamba sensa ya mwaka F2, 21 imeonyesha kuwa utofauti umechepuka na umekuwa sehemu pana ya jamii nchini australia ofisi ya takwimu ya australia Almarofu, abs imetoa data kutoka sensa mpya inayoonyesha kuwa takriban nusu ya umma ya australia ambayo ni asilimia 482 ni uhamiaji wa vizazi vya kwanza au wa pili na wana mzazi angalau moja aliyezaliwa ng'ambo india imepikwa china na new zealand kama nchi ya pili yenye watu wengi wa asili na pia ni ya tatu kwa ukubwa ambako wakazi nchini australia walizaliwa pia dini la kihindu na kiislamu ni dini zinazokuwa kwa kasi nchini australia dini la kihindu likiwa kwa asilimia bsb na dini la kiislamu likiwa kwa asilimia tatu nukta mbili dktari hasdelal ndiye mkurugenzi mtendaji wa shirika hilo ameeleza shirika la habari la sbs kwamba sensa imeonyeshesha jinsi utofauti ni sehemu muhimu ya maisha nchini australia dri deaameesa kamba inaamasisha sana kuona baada ya miaka mingi sasa imekuwa kawaida ya jinsi tulivyo wa australia na uhamiaji umekuwa na sehemu country, muhimu katika maendeleo ya nchi hii kama ni kijamii kitamaduni au kiuchumi kwa hiyo nadhani takwimu hizi zinaonyesha utofauti kwa urefu na upana wa australia bwana delal alikuwa mwenyekiti mwenyekiti wa sbs kabla ya kujiuzulu ama kuondoka katika uwadhifa huo tarehe 2 juni mwaka ef na tukiendelea taarifa zineambazo tumeandalia kwa sasa ripoti mpya imesema kuna uhaba wa takriban elfu ya wafanyakazi wa huduma ya wazee mwaka huu takwimu hiyo imeongezeka mara mbili tangu uhaba wa mwaka jana ambapo idadi hiyo ilikuwa uhaba wa wafanyakazi takriban 17 kamati ya uchumi na maendeleo almaarufu iliyotoa matokeo ya utafiti huo mapema hii leo juma juni imesema hakuna wafanyakazi wa kutosha wa kukidhi mahitaji ya msingi ya huduma iliyopendekezwa natumia kifalme kwa huduma ya wazee kassandra winze ni mchumi mkuu wa kamati hiyo alieleza shirika la habari la sbs kwamba mengi yanastahili fanywa kushughulikia swala la uhamiaji na naanasema hadi ambazo serikali ya albanizi ilitoa kuboresha huduma na sekta ni nzuri na tunastahili fanya kazi kufanikisha hilo ila bila wafanya kazi hawataweza tekeleza hayo kwa hiyo tunahitaji warejesha wahamiaji wengi sana katika sekta ila tunastahili shughulikia pia yale mazingira ya mishahara ya chini kuwavutia na kuhifadhi wafanyakazi wenza hapo akisisitiza katika taarifa yake tukilindila taarifa zile ambazo tumeandalia hususan zile ambazo tumezungumzia hapo kabla ni pamoja na hilo shambulizi ambalo baraza la usalama la umoja wa mataifa imeomba mkutano wa dharura wa baraza hilo juu ya shambulizi ya urusi hivi karibuni ambayo lenga raia baraza hilo linapanga kufanya mkutano huo hapo leo jumanne kabasaa ya ulaya lengo la mkutano huo wa baraza la umoja wa, sal- wa mataifa na usalama wa umoja mataifa wa ma- ni kuhusu shambulio la kombora kwenye jengo kubwa la maduka ya biashara katika mji wa kremchuk amesema msemaji wa ujumbe wa albania ambao unaongoza wenyekiti wa baraza hilo kwa sasa na shirika la kimataifa la kutetea haki za binadam la la msemaji watatu kwamba waasi wanaotumia lugha ya kiingereza nchini cameron wameua takriban watu saba pamoja na kuteka nyara watu kadhaa tangu mwanzoni mwa mwaka huu ghasia zimekuwa zikishuhudiwa kaskazini magharibi na kusini magharibi mwa camern kwa karibu miaka mitano wakati serikali ikikabiliana na waasi wanaotumia lugha ya kiingereza wanaotaka kujitenga na wale wanaotumia lugha ya kifaransa na ambao ni wengi nchini humo waasi hao wamekuwa wakilenga shule pamoja na kushambulia angalau chuo kimoja kikuu ripoti ya human rights watch ni kutokana na mahojiano kutoka kwa watu walioathiriwa mashuhuda rekodi za kimatibabu pamoja na ushahidi wa kujionea na msemaji wa jeshi la sudan nabil abdullah amesema jumatatu kupitia ujumbe wa video kwamba jeshi la ethiopia na jeshi saba wa sudan pamoja na raia mmoja waliokuwa wameshikiliwa mjini ababa taarifa hiyo ndiyo ya karibu zaidi inayoashiria kudorora kwa uhusiano kati ya mataifa hayo mawili abdullah ametaja mauaji hayo kutekelezwa na waoga akiongeza kwamba hartum itaajibu vilivyo taarifa hiyo hata hivyo haijatoa maelezo ya kina kuhusu watu waliowawa wala kusema walivyojipata mikononi mwa jeshi la ethiopia uhusiano kati ya ethiopia na sudan umekuwa ukiyumba katika miaka ya karibuni kutokana na mzozo wa mpakani kuhusiana na, na ardhi ya ukulima kwenye eneo la alfashaka waendelea kusikia idhaa kiswahili ya sbs ukiwa na migodo migerani tukaendelea moja kwa moja katika taarifa za michezo tukitazama elemaa mijiri ambayo kwa sasa ni sawa na hivi hususan katika mchezo wa tennis ambapo kwa sasa mchezaji novak jokovich amerejea kwa kishindo katika mchezo wa wimbledon na dimba la wimbledon baada ya kufungiwa kwa muda na aliweza kuonesha umahiri wake katika mchezo pamoja na kuweza kuzungumzia kile ambacho alishuhudia na furaha yake ya kurejea katika michwano hiyo alipozungumza na wandishi a habari alisema kwamba basama uwanja huu the, the kwa kweli ni maalum sana na kwangu bila shaka um, imekuwa ni ndoto yangu sana kueza kucheza na kushinda hapa ndoto yangu kabisa tangu utotoni na kurudi hapa tena to, to katika uwanja huu na katika mashingro haya bila shaka imenipa furaha sana na heshima kubwa ya kuweza kurejea kushiriki katika uwanja wakati wa wimbledon alisisitiza bwana jokovich na je wachezaji wa australia wamefanyaje katika michuano hiyo tazama katika mchezo ambao ulikuwa ni kati ya andy mar ya uingereza dhidi ya ames dackworth ambaye alicharazwa alishinda seti ya kwanza kanza 64 lakini seti zilizofuata zote tatu ikawa ni mteremko kwa mwingereza huyo ambaye lishinda st624 na kumwondoa mchezaji huyo wa australia nje katika michwano hiyo katika mechi ingine mbalihusu wachezaji wa australia ni pamoja na jes milman ambaye alikipata kipigo kutoka kwa mserbia Uh, kechmanovich ambaye alipata ushindi katika seti ya kwanza stu lakini milman akajirejesha ushindi na heshma smbl katika seti ya pili lakini seti ya tatu na ya zikawa ni s4 kwa upande wa mserbia hivyo tukishuka pale wengi nabata kichapa ni wachezaji wa australia ambao ni alex demeno ambata kichapa dhidi ya hugo delin wa, wa uhispania pamoja na kijana paul jabo ingereza ataka dhidi ya nikirios mida ya saa tatu dakika kuminatano ya australia wakati mchezaji alexi poperin wa ufaransa atakichapa kwa mradhi wa australia atakichapa dhidi ya hugo gaston wa ufaransa katika mechi ambayo itakua bila shaka ya kusisimua kutokupia na mwaustralia mwingine ambaye kwa jina la jordan thomson ataka dhidi ya mhispania roberto sabeos ina katika mechi yao ambayo itakuwa ni mida saa a na dakika 25 ya usiku wa leo utaweza kuletea taarifa hizo kuhusu itakayojiri katika michezo hiyo punde matokeo utakapopatikanakitazama hali livu katika masuala ya ubadilishaji wa fedha hapa nchini dola moja wa marekani dola dolmosti 48 3 zaustalia dola moja st sawa na faranga 143 za burundi dofrana1885 za congo dolaoas sawa na faranga 7 za, ku, za rwanda shilingi27 za uganda dosna shilingi895 za kenya dolamoasaa na shilingi162211 zatanzania katika utabiri wa hewa mjini ala kwa sasa jiijota palen 176 cambra 9 dawn kwa sasa osani96 wakati hobrt 141 peh 171 melb 119 na mjini sydny kwa sasa huko jijota ni 12.9 kufikia po jumisha tarifa habari ambayo tumaandalia bakia nasi kwa makala mengine maana kutoka stude zetu za sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata