unasikiliza jambotopotio ya karibuktika mkaadhaa y kiswahil yakona karibu katika makala, ya kiswahili ya SBS. Ya makala haya kutokastudio zetu za b na mtandaoni ananeba kaju swahilipata makalapia kwenye ukurasa wetu wafaeboknnmbiekmkajubswahilikwa sasa tuzungumzia swala zima la siasa hapa in yeah. na ni changamoto gani ambazo inakabiliana nazo na ni mbinu gani ambazo imetumia kujikwamua kutoka changamoto hizo wanachama wa serikali ya waziri mkuu antony albanizi wanapokewa kwa ukarimu ng'ambo kabla ya kongamano la nato mjini madrid wiki hii waziri mkuu wamewashukuru wanajeshi wa australia wanaohudumu katika ukanda wa mashariki ya kati alipotua mjini dubai kwa muda akielekea uhispania kushiriki katika mkutano huo ila nyumbani vita vilivyoibuka kuhusu utoaji wa wafanyakazi wa ubunge huru vinasubiri kutatuliwa antony albanizi anatembelea ukanda wa mashariki ya kati kwa mara ya kwanza kama waziri mkuu ilikuwa safari ya haraka mjini dubai safari hiyo haikutangazwa kwa sababu za kiusalama ambako waliwashukuru wa australia wanaohudumia taifa katika kanda hilo alipozungumza na vikosi vya australia alisema kwamba You nikwa hapa kimsingi Thank you for your kusema asante asante kwa huduma yenu asante kwa kafara yenu si nyie tu bali familia zenu uh, pia pianaishi uh, mbali uh, na starehe ya uh, kambra uh, au mji au uh, kanda yoyote uh, mnakotoka uh, mna uh, kutoka uh, nchini uh, australiandege uh, uh, uh, Australia. waziri mkuu ilitua katika uwanja wa kijeshi wa alminad uwanja huo wa ndege ulikuwa muhimu kwa uhamisho kutoka afghanistan na ilikuwa muhimu kuokoa maelfu ya maisha mji wa kabul uliponyakuliwa takriban mwaka mmoja uliopita bwana albanizi tena tuliona kwenye uhamishi wa cabul na takriban n watu 2007 kwa sasa wako australia na wamepelekwa mahali salama na juhudi zilizofanywa wakati wa kipindi hicho cha hekaheka katika mwezi wa agosti haikuwa ya kawaida safari hiyo ni mwanzo wa safari kubwa ya kimataifa inayojumuisha kongamano la neto Netakalo kuwa mjini madrid mkutano huo unajiri wakati wa vita vinavyoendelea nchini ukraine ambapo majadiliano yanatarajiwa kulenga hoja hiyo albanizi tena At the moment, uh, caused, uh, by, uh, kwa sasa imesababishwa na uchokozi wa urusi dhidi ya ukrain ni kumbusho kila dunia tunayoishi ndani siyo salama na maadili yetu world ya kudumisha sheria ya kimataifa ya kudumisha hali ya utaratibu katika mazingira ya dunia ni kwamba hauwezi na lazima ulindwe ila si urusi tu uchochezi wa china pia nao utakuwa kwenye ajenda john blacksland ni profesa wa masomo ya usalama na ujasusi wa kimataifa katika chuo cha taifa cha australia alieleza shirika la habari la sbs kwamba katika ulimwengu unaozidi kuunganishwa kinachofanyika katika upande mmoja wa urasia kina madhara kwa upande wa pili huyu hapa na maelezo vita nchini ukrain bila shaka ni sababu muhimu ila nato ni muhimu pia kwa australia kwa kile inachoweza fanya kwa kuchangia kwa maslahi ya australia katika ukanda wa indo pacific france ni mshiriki muhimu pia kwa kudumisha amani na utulivu kandani bwana albanizi atakutana na rais emmanuel macron wa ufaransa mjini paris kwa matumaini ya kudumisha uhusiano mpya baada ya mkataba wa manoari kutupwa nje tukisalia ng'ambo waziri wa masuala ya kigeni wa australia pen wong yuko nchini vietnam hiyo ni ziara ya pili ya wong katika eneo la kusini mashariki asia na alisaidia kuzindua kituo kipya cha vietnam australia ambacho ni cha aina ya kipekee kituo hicho cha vac kina lengo la kutumia utaalamu wa australia kwa kuwasaidia viongozi wa usoni wa vietnam kuwezesha vietnam na australia kufanya utafiti wa pamoja kutafuta suluhu kwa changamoto zinazochangiwa za kitaifa na kanda uhusiano kati ya nchi zetu so ni wa kinawa ustralia wengi wanafamilia na marafiki katika kanda hii hususan nchini vietnam so Uh, tunataka hakikisha tunaimarisha uhusiano we wetu na muhimu zaidi tunajua kuwa siku zetu za usoni zinachangiwa kwa sababu tunachangia kanda ni muhimu sana kwangu kuja here. hapa kufanya word, kazi kwa sababu tunachangia siku zetu za usoni beng alisisitiza kwa upande wake waziri wa shirikisho wa mazingira tanya plebse naye alitua mjini lisbon ureno kwa mkutano wa umoja wa mataifa kuhusu bahari madai yake kuhusu mazingira kuwa ni kipaumbele cha serikali mpya australia yalipokewa kwa shangwe hatua hiyo imejiri baada ya waziri wa masuala ya kigeni wa tuvalu kujiondoa katika mkutano huo baada ya china kuhoji vitambulisho vya wajumbe watatu kutoka taiwan ila wakati wanachama wa serikali mpya australia wanatarajiwa kupokewa na viongozi wa dunia kwa ziara hii ya kidiplomasia waziri mkuu hawezi epuka ghadhabu ya wabunge huru na vyama vidogo humu nchini wabunge hao wanataka antony albanizi asitishe mipango yake ya kupunguza idadi ya wafanyakazi wao wakitishia kuzuia miswada kama jibu lao miongoni mwa wabunge hao uhuru ni mwakilishi wa eneo bunge la Kaskazini, sydney Kiley tink ambaye alisema kwamba uhalisia wa kinachopendekezwa kama utoaji wa wafanyakazi kwangu kama mbuge huru ni kwamba sitakuwa na rasilimali ambazo zinaweza hitajika kutathmini pendekezo zote basis, muhimu za mageuzi ya miswada kwa msingi hiyo kama siwezi siwezijifahamisha kuhusu madhara ya hayo jibu la kawaida ni kupiga kura dhidi ya maendeleo yeyote katika sehemu hiyo alisisitiza b madai hayo yalirudiwa na senta huru wa act david Parkok, ambaye alizungumzia hoja hiyo alipozungumza na shirika la habari la abc ambako alisema si mimi inayehujumiwa ni watu wa at hali ambayo inasikitisha baada ya uchaguzi ambapo watu wengi walisema kwamba wanataka wakilishi huru alipozungumzia hoja hiyo waziri wa fedha wa shirikisho alisema kwamba hatua hiyo bado iko wazi kujadiliwa kujadiliwana uh, we msimamo wetu uko wazi uliwekwa kwa maandishi tunadhani siendelevu kwa wabunge huru kuwa na idadi hiyo ya wafanyakazi ambao wabunge wengine wanao well, you know, na sikubali dai kuwa wanafanya kazi nyingi kila mbunge hufanya kazi kila mbunge huketi katika kamati na kila mbunge huchunguza miswada bgalaha alisisitiza licha ya ukosoaji ambao umemkabili waziri mkuu amesimama wima kwa uamzi wake wa makato hayo akisema kwamba serikali ya shirikisho pia mimi kama waziri mkuu nimekata dola milioni moj uta kutoka bajeti ya wanachama wa serikali ambayo ilikuwa imewekwa na serikali ya za zamani kwa wafanyakazi wao kwa mishahara ya ziada kafara zimetolewa kote naweza sema madai ya umma kutoka baadhi ya wabunge huru hayajaungwa mkono na wale ambao nimezungumza nao ambao wanataka jenga kama ninavyotaka fanya na wabunge huru na tumefanya majadiliano kwa kwania makulingana na mahitaji yao yaontaendeleakufanya hivyo alisisiteza waziri mkuu antony albanezi kwa makala haya na mengine kama haya pamoja na ratiba matangazo yetu temeleani tofuti yetu anaoneamba swahili makala haya yalaendelewa na waandishi wetu shuba krisnan hanaqwan nagode migerano hii ni dha kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata